[Funland] Mấy tuần trước em vừa cho nghỉ 1 nv do nghỉ việc lắm, nay tìm dc người khó quá liệu có nên gọi lại làm ko nhỉ?

nobitatn7

Xe tải
e hỏi ý không phải chứ công ty của cụ được mấy năm rồi

otothanglong

Xe điện
3 tuần thì nghỉ mất tuần rưỡi cụ ạ 8-|
Thế này mà tiếc thì cụ cũng dễ tính thật, top đi cụ thiếu gì người, ý thức và đạo đức mới cần trân trọng. Loại này mời lại thì 3 tuần chắc nó nghỉ 2 tuần rưỡi.

sieusaodeche2

Xe máy
Thế này mà tiếc thì cụ cũng dễ tính thật, top đi cụ thiếu gì người, ý thức và đạo đức mới cần trân trọng. Loại này mời lại thì 3 tuần chắc nó nghỉ 2 tuần rưỡi.
ốm mất 1 tuần, nghỉ lên báo cáo 2 ngày, ngủ quên 1 ngày cụ ạ

3chan4cang

Xe tải
Cụ tuyển người khác cho nhanh, gọi chắc gì bạn ấy đã đi làm lại cho cụ.

keyon

Xe tăng
Em chưa thấy có vấn đề đạo đức ở cô nhân viên này, nghỉ do ốm và thực tập cũng là việc chính đáng. Còn người thuê thấy không đáp ứng đc thì cho nghỉ thôi. Em có đợt trong 6 tháng em làm 1 tuần chỉ được 2-3 buổi , có báo cáo với giám đốc lý do , ban giám đốc vẫn ok tạo điều kiện chỉ cần em đi họp dự án là được. Sau công ty khó khăn em cũng nhớ tới cái tình đấy làm 3-4 tháng không lương để hoàn thành phần công việc từ đầu của mình.

Haiprozzz

Xe buýt
Nếu ng ta có việc mới rồi thì cụ phải trả cao hơn nó mới quay về :))

Hoàng Trang

Xe ngựa
nghỉ do ốm và thực tập, 1 hôm ngủ quên8-| ,. em thấy cũng khá ngoan và cẩn thận.
Trừ hôm ngủ quên ra, lý do còn lại có gì sai mà cụ cho nghỉ? Muốn nhân viên cơ hữu thì đừng tuyển sinh viên, tụi nó còn phải lo học lo thi lo tốt nghiệp chứ.

buicongchuc

Tháo bánh

alternatebutreal

Xe đạp
Cho nghỉ thì đã cho nghỉ rồi, đúng sai em không bàn nữa.
Nhưng cụ gọi quay lại thì phải chuẩn bị cho tình huống không chỉ bạn nhân viên đó mà toàn bộ các nhân viên còn lại đều sẽ nhờn cụ nhé. Nói chung cụ cứ gạch hết đầu dòng thiệt/hơn, chấp nhận được thì cụ quyết thôi.

tienaka

Xe điện
gọi lại chưa chắc ngta đã đi nên cụ khỏi lo :D

yadih

Xe tải
e hỏi ý không phải chứ công ty của cụ được mấy năm rồi
Chủ thớt mới mở quán cơm, đang định bán cơm gói combo 30 ngày, nhân viên là thằng giao cơm hộp giờ cho nó nghỉ thì thiếu cụ nó 1 tuyến giao cơm. Vì vậy khách tuyến ấy đã trả tiền cả tháng rồi mà éo có cơm ăn giờ căng quá tính gọi nó quay lại =)).

AngleSword

Xe tải
cv nhẹ nhàng bt, em trả hơn mặt bằng chung 20 30% cụ ạ
Em không nói đến vấn đề cụ trả cao hơn mặt bằng nào, mà là mức lương cho nhân viên cũ, nhân viên mới, nhân viên muốn tuyển. Nếu cụ đánh giá yêu cầu của cụ là ổn, vậy sao cụ lại khó tuyển, và tại sao cụ đã đuổi bạn kia đi vì nghỉ nhiều, nhưng giờ lại muốn gọi lại do bạn ấy chăm chỉ.
Cụ đã thấy mâu thuẫn chưa ạ.

canavaro88

Xe tải
Theo em Cụ nhờ ai đó (Chị kế toán, Chị hành chính, anh kỹ thuật) trước đó có thân thân 1 chút với bạn này.
Nói bóng gió, xa xôi xem có muốn về làm tiếp không. Tất nhiên nói sao cho khéo đỡ mất điểm cho Cụ.
Nếu họ có chỗ tốt hơn thì Cụ gọi về khó lắm, trừ khi tăng lương cao vọt lên.
Còn bạn ấy chưa có chỗ tốt hơn, bóng gió có thể về thì Cụ gọi.
Tuy nhiên, cái trò đã cho nghỉ, gọi lại làm cũng dễ bị hợm hĩnh, ko uốn nắn khéo thì cũng kha khá mệt.

Còn việc đã cho nghỉ, nghỉ trong hòa bình, vui vẻ sau gọi lại em thấy quá bình thường. Cơ chế thị trường ai tốt thì mình tuyển, ai trả lương hợp lý thì mình làm.
Trước em làm cho 1 cty, làm vài năm thấy ì ạch, chán chán lại lương hơi thấp do công ty có thế, công việc chỉ có thế em báo nghỉ, tìm chỗ vất vả hơn chút mà thu nhập tốt hơn 1 chút. Sau loanh quanh ko hơn bao nhiêu lại đi làm xa.
Họ gọi em lại về làm mảng khác cho, chế độ nâng lên 1 xíu. Vui vẻ cả làng.

Chỉnh sửa cuối:

hairyscary

Xe điện
Công việc nhẹ nhàng bình thường, lương cao hơn mặt bằng chung mà khó tuyển người thì phải
- xem lại cái mặt bằng chung, có khi khác với mặt bằng thực tế.
- xem lại yêu cầu công việc, nhiều khi yêu cầu cao hơn mặt bằng chung.
- xem lại công việc, nhiều khi công việc không đủ hấp dẫn và dẫn đến phải xem xét lại hai điều phía trên.
- xem lại ông chủ, chứ tuyển nhân viên nữ xinh ngon ngoan mà ông chủ mắt cứ láo liên các cháu nó lại sợ :D :D :D

Chém vui thêm, giờ đội exciter đi vắng bớt hay sao ý mà đổ ra nhiều ông bà chủ khôn quá. Hôm qua em nói chuyện với một cháu sinh viên đi tìm việc làm thêm, cháu kể thấy mấy chỗ tuyển sinh viên làm việc bán thời gian, nhưng vào phỏng vấn lại đòi làm 8 tiêng/ngày, hoặc làm liên tục các ca chiều trong tuần. Cháu làm thế thì sẽ vướng lịch học và không còn tgian học nên đành thôi. Các ông bà chủ đăng tuyển làm bán tgian, nhưng muốn trả lương sinh viên và tgian làm việc thì toàn phần, cho đỡ tốn tiền và nhân sự ổn định. Khôn vãi lái.