Mazda 3 bền thật

MrChilly

Xe hơi
Bẩm các cụ là sau 3 năm chạy mazda 3 cháu phát hiện ra rằng mazda 3 bền thật. Mặc dù xe cháu là xe đài nên vỏ hơi mỏng, đóng cửa nghe cứ phành phạch chứ không được phập phập như xe Nhật hay phịch phịch như xe Đức. Chuyện là thế này các cụ ạ.
Chuyện thứ nhất: hôm đấy cháu cùng với mấy gia đình đi dã ngoại, tennis, câu cá, các kiểu ở Đại Lải...trên đường về nhà khách của cựu chiến binh thì gặp 1 cụ Lacetti CDX, cháu xin vượt trái, vượt được qua 1 nửa thì chả hiểu thế nào cụ í lại làm tí ga thế là mồm xe cháu thơm nhẹ vào cửa xe cụ í, dân tình kều ầm lên là xước xe. Chắc tại đi chậm nên cả cháu và cụ kia cũng lặng thinh, về tới chỗ nghỉ cháu xuống xem thì ôi thôi 1 vết to bằng nắm tay, đen xì, xót xa tiếc của cháu lấy khăn ra lau nhẹ, nhưng lạ thay toàn sơn đen ko phải sơn xe của cháu, cháu mới ngẫm nghĩ cụ kia chắc bị cũng tương đối.
Chuyện thứ hai: hôm đấy đang trên đường đi làm lúc đấy đi rất chậm thì gặp 1 mợ CRV quyết ko cho cháu rẽ mặc dù xe cháu đã thò ra gần hết cái xe, và thế là lại thò mồm thơm vào cửa mợ í. Mặc cho mợ í @#$%#, cháu chỉ lẩm bẩm trong mồm. Và khi xuống xem thì cũng toàn thấy một màu xanh cửu long dính quanh mồm xe cháu.
Chuyện thứ ba: hôm nay cháu lấy xe ra đi làm nhưng vì chỗ lấy xe chật quá nên cũng hơi chạm vào một cụ Altis và cũng như cũ toàn thấy sơn xe của cụ Altis trên mông xe cháu.
Cháu cũng ko định chê xe các cụ kia lởm nhưng mà quả thật là mazda bền thật!

BentleySport

Xe buýt
Cụ đi xe gấu quá! Nhà cháu đi đường sợ nhất gặp kiểu xe cụ! kính cụ!

MrChilly

Xe hơi
Chả phải cháu đi gấu gì đâu cụ ạh. Tại những tình huống cháu gặp thì toàn là không thể tránh được, chứ làm gì có ai muốn cái xe của mình nó xây xát đâu cụ...

Meo Thamlam

Xe lăn
Chả phải cháu đi gấu gì đâu cụ ạh. Tại những tình huống cháu gặp thì toàn là không thể tránh được, chứ làm gì có ai muốn cái xe của mình nó xây xát đâu cụ...
Bác lái xe đúng như cái nick của bác, Ớt cay thật :D

tanthanglong

Xe tải
Công nhận với cụ là sơn Mazda3 xe đài chuẩn.. Hôm xe thằng cu e iem chạy thì bị cụ Fortuner cà *** vào hông sau làm đen xì cả một vùng.. Thằng cu e bảo bác ấy thấy hãi quá nên đền cho nó mấy củ rồi té luôn.. Về đến nhà, nó cũng lấy khăn ra lau thì toàn là sơn của cụ Fortuner :D sơn xe nó thì vẫn còn nguyên ;)

anhtt10

Xe buýt
Cứ như là PR chuẩn bị bán xe ý nhở? E Fun tý nh..é
anhtt10

BentleySport

Xe buýt
Hôm nào cụ "va" thử mấy con Bỉm và Mẹc chuột bạch cho a e xem thiá nào nhé!

hoanglee94

Xe tăng
Đi xe như cụ thì chỉ khổ cho người khác :)

Mazda3CB

Xe tăng
Em cứ tưởng là cụ đề cập đến động cơ Mazda3 :))
Cụ hay thơm cánh cửa của ng ta thế nhỉ? HN ko vội được đâu cụ nhá
Chúc cụ lái xe an toàn!

tonic

Xe hơi
M3 Nhật với M3 Đài thì có khác gì nhau đâu cụ, nhưng mà cụ có vẻ hay vội quá :P

ntanh12345

Xe hơi
Thế M3 lắp trong nước và nhập khác nhau thể nào hả các bác ???

Mazda3CB

Xe tăng
Thế M3 lắp trong nước và nhập khác nhau thể nào hả các bác ???
Cũng còn tùy là nhập từ đâu ợ?
Đài? Nhật hay Trung Đông?
Chủ yếu khác nhau về options thôi. Dễ nhận ra nhất là đèn pha, và ghế bọc da và lazang
Ngoài ra còn có 1 vài options khác (điều hòa, nẹp cửa, bọc da vô lăng, HUD, loa, đầu CD/DVD, etc). Kể cả nhập về từ cùng 1 nước nhg vẫn có sự khác nhau về options.

Chỉnh sửa cuối:

9630

Xe tăng
Bẩm các cụ là sau 3 năm chạy mazda 3 cháu phát hiện ra rằng mazda 3 bền thật. Mặc dù xe cháu là xe đài nên vỏ hơi mỏng, đóng cửa nghe cứ phành phạch chứ không được phập phập như xe Nhật hay phịch phịch như xe Đức. Chuyện là thế này các cụ ạ.
Chuyện thứ nhất: hôm đấy cháu cùng với mấy gia đình đi dã ngoại, tennis, câu cá, các kiểu ở Đại Lải...trên đường về nhà khách của cựu chiến binh thì gặp 1 cụ Lacetti CDX, cháu xin vượt trái, vượt được qua 1 nửa thì chả hiểu thế nào cụ í lại làm tí ga thế là mồm xe cháu thơm nhẹ vào cửa xe cụ í, dân tình kều ầm lên là xước xe. Chắc tại đi chậm nên cả cháu và cụ kia cũng lặng thinh, về tới chỗ nghỉ cháu xuống xem thì ôi thôi 1 vết to bằng nắm tay, đen xì, xót xa tiếc của cháu lấy khăn ra lau nhẹ, nhưng lạ thay toàn sơn đen ko phải sơn xe của cháu, cháu mới ngẫm nghĩ cụ kia chắc bị cũng tương đối.
Chuyện thứ hai: hôm đấy đang trên đường đi làm lúc đấy đi rất chậm thì gặp 1 mợ CRV quyết ko cho cháu rẽ mặc dù xe cháu đã thò ra gần hết cái xe, và thế là lại thò mồm thơm vào cửa mợ í. Mặc cho mợ í @#$%#, cháu chỉ lẩm bẩm trong mồm. Và khi xuống xem thì cũng toàn thấy một màu xanh cửu long dính quanh mồm xe cháu.
Chuyện thứ ba: hôm nay cháu lấy xe ra đi làm nhưng vì chỗ lấy xe chật quá nên cũng hơi chạm vào một cụ Altis và cũng như cũ toàn thấy sơn xe của cụ Altis trên mông xe cháu.
Cháu cũng ko định chê xe các cụ kia lởm nhưng mà quả thật là mazda bền thật!
Cụ cho em xem cái biển của cụ để lỡ em gặp em nép vào lề, ạh cụ

nguyenngoctoan

Xe hơi
Thế mà xe của thằng bạn cháu bị thằng say riệu nó ngã xe máy văng vào cái mà sửa mất 30 củ đấy ạ :))

Rab

Xe máy
Sơn 7 lớp phòng chân không thì phải hơn sơn 7 lớp có dính không khí chứ cụ chủ nhỉ !
Cụ chủ chạy xe ít vội đi tí nhỉ ! Chúc cụ lái xe an toàn :-bd

moilai123

Xe hơi
Cụ chủ muốn bán xe của cụ hả? nên mới quảng cáo ác liệt thế! Mà cụ cũng bán đi thôi, bán thì bảo em đến rước, em dân mới lái nên cẩn thận, không vội vàng lại đang máu M3. Cụ bán đi chứ cụ mà đi chặp nữa thì ối giời! khối các mợ 2 của các cụ bị đâm thủng lung tung cả trên và dưới vì cụ đây!

Chỉnh sửa cuối:

halinh2110

Xe hơi
mình chưa đi mazda nhưng chứng kiến mấy quả kinh thật,civic mình gặp phải tránh xa