Mazda 323 008

Xeđịahình

Xe container
Người OF
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
Hôm nay em gặp một xe mazda 323 biển 29 M(?) 008 chạy ở đường giải phóng. Xe có gắn lô gô off. Em nháy pha nhiều lần nhưng không thấy tài phản ứng gì. Xe của bác nào thế ạ?

buonchuoi

Xe tăng
giật cả mình số xe giống mình thế chỉ khác chữ S...........cái này o phải xe em rồi

HYB

Xe tải
Xe bác nào giống xe em thế khác mỗi chữ U, nhưng cũng khó phản ứng nếu bác đi cùng chiều. Em một lần gặp một bác trên đoạn đường Chùa Bộc, đi sau em và nháy pha liên tục, đầu tiên em nghĩ chắc mình quên đậy nắp bình xăng hay xe có vấn đề gì nhưng sau đó thì em đoán dân nhà ta nhưng đường quá đông nên không biết đáp lại thế nào, theo các bác thì đáp lại thế nào cho phải phép ?

vietlaser

[Tịch thu bằng lái]
Dừng xe, xuống bắt tay cái rồi đi tiếp chứ sao nữa bác. Có gì thì xin số đt, hay nhớ số xe của bác đấy để nhỡ có gì thì sao...!

OxIT

Xe buýt
Xe bác nào giống xe em thế khác mỗi chữ U, nhưng cũng khó phản ứng nếu bác đi cùng chiều. Em một lần gặp một bác trên đoạn đường Chùa Bộc, đi sau em và nháy pha liên tục, đầu tiên em nghĩ chắc mình quên đậy nắp bình xăng hay xe có vấn đề gì nhưng sau đó thì em đoán dân nhà ta nhưng đường quá đông nên không biết đáp lại thế nào, theo các bác thì đáp lại thế nào cho phải phép ?
Bác dí phanh gấp cho em tầm 3 lần thế nào bác đằng sau cũng vượt lên đòi làm quen.

HYB

Xe tải
Em nghĩ hay anh em sử dụng máy MP3 có phát sóng FM (Chắc có nhiều bác đang sử dụng rồi) và quy định tần số của OF vì em nhớ khoảng cách phát sóng khoảng 50m thì ok rồi, nếu gặp nhau nháy đèn bất OF ca để chào nhau thì hay quá (Đề nghị các bác Pro phát động sáng tác OF ca đi) đầu bài thì mỗi người chèn địa chỉ , điện thoại , lời chào của mình tới mọi người.
Bác Vietlaser: phương án của bác không áp dụng được ở đoạn đường đông và giờ tan tầm vì bị tắc ngay, lần sau em sẽ dùng phương án của bác oxit chắc chắn gặp được nhau nếu chỗ đông không dừng được thì bác ấy sẽ theo em đến chỗ vắng :) :),

idovietnam

Xe đạp
Website
idovietnam.blogspot.com
theo tui thì gặp trường hợp này các bác nháy đèn emergency mấy nhát, coi như là lời đáp

Xeđịahình

Xe container
Người OF
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
hì , em nghĩ là các bác khi biết hoặc đoán được xe off ở phía sau thì hạ kính lái xuống và vẫy tay. Các bác nghĩ sao nhỉ?:)