Mazda6 2013 quá đẹp, Camry đau đầu đây

Luu Lehong

Xe container
Giá cái Maz6 thật giống như mô phỏng ở cờ nhíp thì lời bác nói đúng quá. Bác cảm nhận xe và phát biểu kiểu sấm truyền giống hệt mấy bác đi xe hàn mà em quen! Giọng văn cứ ý như nhà báo, biên tập lại tin trên mạng:))

Thưa bác, về chuyện cảm nhận đẹp xấu của bác em không bàn, tuy nhiên em xin có ý kiến là bác so sánh và bảo Mazda giống hoặc cóp nhặt ý tưởng của các hãng xe khác như trên đây theo em thì không có cơ sở.

Thứ nhất về công nghệ thì có thể khẳng định SkyActiv của Mazda với giải thưởng "Công nghệ của năm 2012" đã được bảo đảm.

Thứ 2, về thiết kế thì Mazda trong lịch sử gần 100 năm nay luôn được đánh giá là hãng tiên phong, độc đáo và nhận được nhiều giải thưởng lớn, trong đó Mazda 2 đã từng nhận giải "Thiết kế của năm".

Riêng về Mazda 6, Thiết kế KODO với mẫu Concept SHINARI ra mắt trong các triển lãm xe quốc tế lớn gần đây đều được giới chuyên môn đánh giá cao về tính độc đáo. Nó bắt nguồn từ ý tưởng "tạo nên sự sống trong một chiếc xe" hay như cách gọi của hãng là "Linh hồn của sự chuyển động". Trong đó các đường cong tổng hòa tạo nên một khối chuyển động nhất quán và mạnh mẽ. Calang hoàn toàn thay đổi với lưới tản nhiệt dạng 5 điểm góc cạnh và đường viền hình cánh chim liên hoàn kết hợp với bộ đèn trước vuốt dài kéo dài đến tận đuôi xe, hoàn toàn mới so với Mazda 3 có lưới tản nhiệt mặt cười cũ trước đây. Cho nên kết luận về thiết kế của Mazda giống với các hãng khác là không phải.
[video=youtube;fpP46p_6VQI]http://www.youtube.com/watch?v=fpP46p_6VQI[/video]​

Chỉnh sửa cuối:

PLD

Xe buýt
Theo các cụ con mazda6 này có đẹp bằng toi altis ko, như cụ sư tử chê nhiều thế chắc là ko bằng altis của cụ ấy rồi:))

Luu Lehong

Xe container
Nói như bác Lê La thì cứ đi xe đẹp thì có quyền chê tất, đi xe xấu ko được chê xe nào à!
Ý kiến là cảm nhận đánh giá sp mới ko liên quan đến tác động mang tính chủ quan. Thảo nào, suy nghĩ của bác thế nên thấy xe nào cũng đẹp:))

PLD

Xe buýt
Đi xe xấu thì làm sao mà chê đc xe đẹp, cũng như ở nhà tập thể thì làm sao mà chê đc biệt thự=))
thẩm mỹ khác người thường.

Tung.DaVy

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Nội thất em thấy có gì đó chưa ổn, cảm giác giống như khi ngồi M3, không khen không chê, ngoại thất em chê cái mông, không biết sờ tận tay day tận trán thì như thế nào, có khi lại ngon, cuối cùng là để chạy được hết gần 1.5 tỷ, hic

CERA-CHINH

Xe đạp
Xe này dành cho những người trẻ,cam thì dành cho trung niên,mỗi ng một ý kiến,e thì e vote cho chú mada6 này,keke

Quang tũn

Xe máy
Ngày xua camry va mazda6 van the. Bjo chac ko thay doi

tran gia huy

Xe hơi
mazda 6 đẹp thì vẫn đẹp,ngon thì vẫn ngon,nhưng thua camry thì vẫn cứ thua thôi.Em thấy cứ ở Vịt mình thì chỉ cần bằng giá hay là thấp hơn 1 ít thì ko có xe nào thắng đc toy và hon.mặc dù là xe hot nhưng chắc số phận em nó cũng đành ngậm ngùi với số lượng hạn chế thôi :D

friendlyman

Xe máy
Giá cái Maz6 thật giống như mô phỏng ở cờ nhíp thì lời bác nói đúng quá. Bác cảm nhận xe và phát biểu kiểu sấm truyền giống hệt mấy bác đi xe hàn mà em quen! Giọng văn cứ ý như nhà báo, biên tập lại tin trên mạng:))
Vâng, thì mẫu concept này là tiền thân để cho ra Mazda 6 hiện nay bác ạ. Thêm một ví dụ nữa là CX-5 cũng theo thiết kế KODO và SkyActiv vừa nhận giải "Xe Nhật của năm", điều đó cho thấy giới chuyên gia họ đánh giá cao thiết kế KODO như thế nào. Em cũng có ý kiến dự trên quan điểm của bác thôi.

million.kien

Xe đạp
Minh thich noi that xe co ban va sang trong, duoi xe dep, dau xe thi hoi tre so voi Cam va cung hoi tre so voi lua tuoi ma Mazda 6 nham toi doi tuong khach hang su dung

TNTTNT

Xe tải
Đẹp theo phong cách trẻ trung nên vẫn chưa thể động chạm đến em Cam đc.

RAVA

Xe ba gác
-Sao em nghe nói là CX5 bây giờ toàn hàng anh Hải lắp ráp mà vẫn nhập 1 mớ thế kia? Mà đối diện qua sân lại có 1 lũ Bim thế kia dễ làm phân tán tư tưởng lắm?:))

Quanglun

Xe tải
cụ chuẩn. nhung em thấy nội thất lai cả sang Bim. máy móc e k bàn
Về tiện ích option cơ bản là ổn so với các xe cùng phân khúc.
Về ngoại thất nhìn lướt qua thì thấy được. Nhưng có 1 số vấn đề gờn gợn thế này::>
1. Nhìn ngang tạm ổn, trực diện thì ko sang, vẫn mang cái calăng như miệng con ngáo M3!
2. Đuôi xe mang hơi hướng dáng dấp kiểu Sonata, một mẫu xe có thiết kế chuẩn bị đi vào dĩ vãng!
3. Phần bên và gờ vai trên bánh trước gồ lên có tạo vẻ hầm hố cơ bắp nhưng pha nét giống của Nissan Tiena và của Tucson đời đầu thành ra thô! Tạo dáng nặng nề kiểu ậm ạch của Tiena, chứ không bệ vệ nhưng thanh thoát như Cam.
4. Cụm đồng hồ, vô lăng, cần số mang đậm dáng dấp thiết kế của Ford, chỉ may nội thất màu đỏ giống chỉ thêu của các chị miền Tây bắc nên trông thô và rẻ tiền...
Tóm lại: thêm một lựa chọn cho khách hàng trẻ thích khám phá, thay đổi chứ kết luận ăn đứt cam là quá vội vã. Chỉ hơn option và được tiếng là xe nhập nhưng nếu của Đài Loan thì lại vứt. Thiết kế pha tạp, không có đột phá kiểu bế tắc chứ tổng thể so với camry còn phải chạy dài!
Quan điểm cá nhân em: Số lượng xe Mazda6 20123 chạy trên đường tương lai sẽ cũng như Nissan Tiena và Mondeo 2012 thôi!
Bác Lê La Xê Ra cứ quay về KD xe Hàn cho lành, chuyển hướng sang cái này e ra đê đấy :))
Thiết kế nội, ngoại thất thế nào thì tuỳ chứ cứ nhang nhác làm người ta liên tưởng liên quan đến xe Hàn và xe Ford là nảy sinh ý nghĩ ra nhiều vấn đề khác! Khó bán lắm :-?

HoaLeDuc

Xe tải
E dị ứng với kiểu chê bai lung tung ... Toy, Kia, Huyndai, Mazda mỗi xe một vẻ ... Đem con mazda này ra so với Cam thì e dám cá là thằng Cam vẫn là xe bán chạy hơn ... Bóp vào mắt, mặc dù e lại khoái Kia ... :) ...

Đôi điều.

Vie.ABC

Xe điện
CAMRY nó chạy một mình nó một đường ...sao bảo nó sợ M6 ?

vmtuan

Xe tải
Cá nhân em rất kết em này, các cụ mua đi ạ, 4,5 năm nữa em có điều kiện sẽ mua lại của các cụ ạ. Em chỉ sợ cụ nào chê sau này lại tìm mua lại bằng được thôi. Kể cả ngoại thất và nội thất thì các cụ đừng so với xe Hàn, xe Hàn 20 năm nữa chắc mới được thành quả như thế này ạ.