mẹo vặt để làm sạch kính ô tô hiệu quả

quydem

Xe hơi
Thực ra đều phải dùng hóa chất để làm sạch bề mặt kính thôi , chứ em cũng đã đi làm sạch bằng công nghệ nano rồi nhưng không thật hiệu quả lắm .Thôi thì cứ làm phát này cho lành , vì hiệu quả cũng vì mình yêu xe các cụ ạ . :41:

Sướng

Xe tăng
Ơ thế keo con chó của bọn dán ốp cửa dính lên kính thì tẩy thể nào bác? tôi bị thằng bọc lại nội thất làm dính keo mà chả biết làm thế nào? bác biết chỉ tôi với! vote trước bác cái(b)
Với keo Dog thì bác nên tẩm xăng lên. (ít thôi nhé) đúng vào chỗ có keo. Để khoảng vài phút. Khi keo mềm thì bác lấy một mẩu decal dán vào chỗ đó xong nhấc ra, cứ làm như vậy keo sẽ dính hết vào decal. Bên em toàn làm như vậy thôi và kết quả rất OK (bên em làm triển lãm nên tiếp xúc với loại này thường xuyên). nếu tốt bác (b) em nhá.

hoangyenF430

Xe tăng
dính keo con chó thì cụ dùng xăng thử xem . em cứ gia cát dự thế :^):^)

duongtm

Xe tăng
Con vịt con vịt.Em thử rồi, sạch đấy các cụ à.(b)(b)(b)
:77: Em thấy con Vịt này hiệu quả vãi lái .Cũng ổn cụ ạ , nếu các cụ nào có ý định làm thì nhớ đeo cái găng cao su vào tha hồ mà liếm mà láp cái kính .(b)
Các bác phải để ý là trong thành phần Con vịt có nhiều axit đấy nhé, làm xong là phải phun nước cẩn thận không lại có thêm mấy cái lỗ nữa là toi

Viking

Xe điện
Các bác phải để ý là trong thành phần Con vịt có nhiều axit đấy nhé, làm xong là phải phun nước cẩn thận không lại có thêm mấy cái lỗ nữa là toi
Chính xác ạ, thành phần của Con Vịt có một lượng lớn axit ( chính vì thế nó mới ăn mòn canxi là các cặn bẩn nhà WC), thế nên em Gia Cát Dự là các cụ sau khi xoa Con Vịt lên kính, để 1 lúc thì nên dùng 1 cái khăn ẩm lau sạch vài lần rồi hãy xả nước, nếu không axit theo nước chảy xuống dưới, dính vào các chi tiết kim loại thì tác hại lắm lắm.

Chỉnh sửa cuối:

DinhHaiChau

Xe máy
Có ai biết cách tẩy vết xi măng không? tuần trước mình bị cả nắm vữa bằng bàn tay bay vào kiếng. Dính cứng như đá. Để mấy hôm tìm cách thử dấm (theo mấy site tiếng Việt), thử xà phòng (theo site tiếng Anh) đều không ngô khoai gì cả. Cuối cùng fải lấy con dao mổ (dao mổ người, bé bằng cái ngón tay út của con nít ấy), đặt ngửa áp sống dao xuống kính, chọc mũi vào kích từng tí rồi lật ngang dao cậy. Hì hục nửa tiếng đồng hồ mới hết. Đi mấy trận mưa gạt nước thì không còn nhìn ra được cái vết đó nằm đâu nữa, không còn dấu tích gì. Nhưng thấy làm cực và hồi hộp quá. Không biết có ai có mẹo gì không, chứ mình cứ phải đậu xe cạnh cái dãy phố người ta đang xây nhà và khách sạn nên lo quá.

hajinbk

Xe tăng
Em thử rồi hay lắm, công nhận bác chủ thớt có nhiều kinh nghiệm dọn dẹp ở nhà nghĩ ra nhiều chiêu lợi hại ghê các thày nhỉ(b)
Cụ khen hay tỷ đểu Cụ chủ thớt đới:))

KTSTranQuang

Xe máy
quả này thì em chưa va cụ ạ . em mới chỉ bị sơn vẩy lên rất nhiều . em chờ khô rồi bẻ đôi dao lam,đặt nghiêng khoảng 45% rồi cạo cũng hết mà yên tâm là không xước . bác thử cách đó xem sao .
Ơ nhưng mà em dán film thì cạo bằng dao lam nó có bị xước không hả cụ.:^)

tắt đèn

Xe tải
Các cụ phức tạp nhể. Phải e thì e cho viên gạch rồi đi bảo hiểm:))

nqt

Xe tải
Làm sao mà thủng được . Cụ này chỉ chém gió lung tung .:77::77::77:

nqt

Xe tải
Ơ nhưng mà em dán film thì cạo bằng dao lam nó có bị xước không hả cụ.:^)
Em đang nói là cạo phần kính ở ngoài cơ mà,nếu kính của cụ bị ở bên trong thì cụ cho viên gạch là xong .:77::77::77:

nqt

Xe tải
ui ! em thấy nhiều Cụ thấy ngon ,bổ,rẻ mà không vodka em . bùn quá .:redface::redface::redface:

mimy

Xe tải
@nguyenanhon113 keo con chó thì xử lý đơn giản ra mua 1-2ngàn axiton.cầu kỳ nữa thì lên ngã 3 hàng thiếc và hàng hòm,thẳng thàng thiếc sang có em bán hàng tên Lan xinh phết nếu tốt đẹp có thể mời nhau đi ......

tốnga

Đi bộ
Xe của em đi rửa xe ở ngoài hàng bị các ông ấy dùng nước giếng khoan nên bị ố hết kính và sơn nhưng sơn thì đánh xi là hết . khi vào dọn nội thất ở Toy giải phóng và hỏi những chỗ khác đều bó tay,kể cả đánh xi cũng không hết váng . em nghĩ mãi,mua một lọ bình xịt con vịt chuyên để xịt toilet phun lên kính và những phần inox bị ố,dùng giẻ bôi đều lên kính ( lưu ý là không được để dính vào các phần sơn ) sau 5phút thì lấy giẻ ướt lau lại là kính lai trong vắt . riêng kính lái,do dùng nước rửa kính nên phần gạt mưa không gạt tới nên tạo thành vết lâu ngày thì các Cụ làm lại khoảng 2 or 3 lần là OK . trên đây là mẹo nhỏ của em,nếu Cụ nào thấy hiệu quả thì (b)(b)(b) em nhé . Cảm ơn các Cụ .
cảm ơn bác . em về thử thấy rất hiệu quả . vote bác .(b)(b)(b)

jrhan

Xe buýt
Em thấy 100% hàng rửa xe bây giờ dùng nước giếng khoan:'(:'(:'(, đi một thời gian mới phát hiện xe bị ố vàng. Thanks bác nhé, để mai em mua 1 lọ qua chỗ rửa xe bắt chúng nó làm đền thử xem, nếu ok thì (b)(b)(b) bác nhé.

nqt

Xe tải
Em thấy 100% hàng rửa xe bây giờ dùng nước giếng khoan:'(:'(:'(, đi một thời gian mới phát hiện xe bị ố vàng. Thanks bác nhé, để mai em mua 1 lọ qua chỗ rửa xe bắt chúng nó làm đền thử xem, nếu ok thì (b)(b)(b) bác nhé.
thế là cụ dạy nghề cho chúng nó rồi,Cụ yêu cầu chúng nó rửa xe free cho 1 tháng nhá .:41::41::41:

LiquiMoly_VN

Đi bộ
Xe của em đi rửa xe ở ngoài hàng bị các ông ấy dùng nước giếng khoan nên bị ố hết kính và sơn nhưng sơn thì đánh xi là hết . khi vào dọn nội thất ở Toy giải phóng và hỏi những chỗ khác đều bó tay,kể cả đánh xi cũng không hết váng . em nghĩ mãi,mua một lọ bình xịt con vịt chuyên để xịt toilet phun lên kính và những phần inox bị ố,dùng giẻ bôi đều lên kính ( lưu ý là không được để dính vào các phần sơn ) sau 5phút thì lấy giẻ ướt lau lại là kính lai trong vắt . riêng kính lái,do dùng nước rửa kính nên phần gạt mưa không gạt tới nên tạo thành vết lâu ngày thì các Cụ làm lại khoảng 2 or 3 lần là OK . trên đây là mẹo nhỏ của em,nếu Cụ nào thấy hiệu quả thì (b)(b)(b) em nhé . Cảm ơn các Cụ .
Bác ơi cách của bác cũng được đấy nhưng hơi cực vì phải canh ko cho dính đến phần sơn, ở một số cửa hàng có bán hóa chất để tẩy ố kính (bác sử dụng có dính vào phần sơn thì vẩn ok), bảo đảm hết sạch các vết ố và còn làm bóng mịn kính hơn nữa bác ạ (b)

nam_ttc

Xe máy
Các cụ nào dính đòn cứ xài dung dịch a-xê-tôn tẩy móng tay của vợ cả nhà mình, đừng dùng loại nguyên chất kẻo bong hết. Em lau con Bim nhà em sạch bóng. He, cụ nào xài xong ok thì vote em nhé ! Em (c)

nqt

Xe tải
Bác ơi cách của bác cũng được đấy nhưng hơi cực vì phải canh ko cho dính đến phần sơn, ở một số cửa hàng có bán hóa chất để tẩy ố kính (bác sử dụng có dính vào phần sơn thì vẩn ok), bảo đảm hết sạch các vết ố và còn làm bóng mịn kính hơn nữa bác ạ (b)
Cụ hay dùng loại nào vậy ? cho em xin 500 name .

Redstar

Xe buýt
Cái này của Bác chủ thớt cũng hay đới, em chưa dùng thử con vịt nhưng đúng là dùng cana ko ăn thua.