[Mẹo xe hơi] Xác định vị trí nắp bình xăng chỉ trong 5 giây

LX_tuoi_100

Xe tăng
Đọc thớt của cụ nhà em mới để ý thì xe của em nó ngược lại, đèn báo trên taplo cái vòi xăng thì bên phải còn nắp bình xăng bên trái mới lạ.:))

Binh Bom Bi

Xe tải
Đọc thớt của cụ nhà em mới để ý thì xe của em nó ngược lại, đèn báo trên taplo cái vòi xăng thì bên phải còn nắp bình xăng bên trái mới lạ.:))
Lạ nhỉ...bài viết em thấy nó bảo là tương đối thôi cụ ạ...;))

Mr Hoàng Hà

Xe hơi
Giờ đọc bài của cụ mới để ý đến điều này :)

Hapro_kiha

Xe buýt
Mũi tên trong biểu tượng bình xăng trên mặt đồng hồ đã được chỉ rõ trong nhiều tài liệu chỉ dẫn. Nhưng còn mở lắp bình xăng thế nào cho từng loại xe thì chưa thấy chỉ giáo! Vì có loại có nút giật, loại chỉ cần ấn,...

Thanhz

Xe tăng
Thế cứ tắt máy là mở đc cửa bình xăng hả cụ? Thế sao đạo chích ko lấy trộm nắp bình nhỉ?
Khi cụ lock cửa xe để về nhà thì nó cũng đồng thời lock nắp bình xăng ạ. Cái nắp xăng nó có đồng thời một cái chốt để lock/unlock và một cái lẫy để open/close nghĩa là cụ unlock nhưng nó không có bật ra như một số xe khác ợ. CDX cùi của em cũng vậy.

Tưởng gì, tìm nắp bình xăng thì dễ chứ đi xe lạ tìm cái lẫy mở nắp bình xăng khó hơn nhiều, kể cả 2b. :D
Đúng ợ. Lùi xe vào chỗ đổ xăng rồi mới loay hoay đi tìm cái chỗ mở nắp bình xăng là dễ được uống cô ca cô la lắm ạ

Lúc mua, mượn xe hỏi sale, chủ xe phát là biết cho nhanh.
Chính xác. Không quá 5s, nên làm, ngay và luôn.

HaJolie

Xe buýt
...Trong trường hợp đó, bạn sẽ xác định bằng cách coi đồng hồ báo xăng (hình cây xăng) trên bảng điều kiển (táp lô), trên biểu tượng cây xăng đó, cái vòi bơm nằm bên nào thì nắp xăng nằm bên đó, ví dụ nếu nó nằm bên trái thì nắp xăng sẽ đặt bên hông trái của xe, và tương tự cho bên phải.

Nguồn " Tinhte.vn"
Em nghĩ hình như có sự nhầm lẫn: Đúng ra phải là CÁI MŨI TÊN cạnh biểu tượng cây xăng chỉ bên nào thì nắp thùng xăng bên đó. Chứ không phải là CÁI VÒI BƠM

Metallium

Xe hơi
Xe em cái nắp bên lái, cây xăng gần nhà em hay đổ lại bên phụ nên toàn phải lùi *** vào sát cây xăng, nhiều lúc đông xe cũng bực hết cả mình.

giangitjsc

Xe tải
Nơi mọi người thường tiếp nhau bằng nụ cười :) và
Website
www.vinakeway.com
Cháu thấy chả cần thiết, cứ lên xe là phải đi một vòng kiểm tra mọi thứ cho nó an toàn rồi mới lên xe. Cháu nghĩ nên bỏ luôn cái biểu tượng này đê cho bớt lười.

Binh Bom Bi

Xe tải
Cháu thấy chả cần thiết, cứ lên xe là phải đi một vòng kiểm tra mọi thứ cho nó an toàn rồi mới lên xe. Cháu nghĩ nên bỏ luôn cái biểu tượng này đê cho bớt lười.
Những cái ví dụ như chỗ để mở nắp bình xăng thì chả thấy cung cấp cụ nhỉ :D

vawnsown

Xe tải
Mũi tên trong biểu tượng bình xăng trên mặt đồng hồ đã được chỉ rõ trong nhiều tài liệu chỉ dẫn. Nhưng còn mở lắp bình xăng thế nào cho từng loại xe thì chưa thấy chỉ giáo! Vì có loại có nút giật, loại chỉ cần ấn,...
Đúng ah, manual ghi rõ điều này.

Transporter 999

Xe buýt
Thế không biết các Cụ đi xe nhiều đã hiểu hết cách sử dụng gương chiếu hậu gắn trên kính lái ở trong xe chưa? Nó cũng có 2 tác dụng chống lóa mắt ban đêm và sử dụng quan sát vào ban ngày đấy, chỉ cần đẩy cái lẫy gạt gắn dưới đáy gương là thay đổi vị trí gương nhìn ban ngày và ban đêm ạ.
Để em về kiểm tra con Vai ớt nhà em xem sao? Cám ơn cụ.

Cái này hay đấy, nhiều khi k để ý thật,, đọc lấy kinh nghiệm khi nào mua xe còn bit sử dụng, hiiiiiiiiiiiiiii

h_mdc

Xe điện
Đọc bài này em mới để ý đến cái mũi tên be bé đó. Em đi qua 3 đời xe, còn mượn xe thì không nhớ bao nhiêu lần mà chẳng để ý đến. Các bác có tìm nắp bình xăng bằng cách này không?