Mercedes C300amg

protechvn

Xe hơi
Báo cáo các bác là em đã nhận được xe, đại loại là so với xe ở mỹ thì c300amg cắt đi khá nhiều option, VD: sươi ghế, thông gió ghế trước, 4matic, emegency call, chuyển làn, điểm mù.....nhưng tóm lại vẫn nhiều option bao la so với cùng phân khúc....em chạy 1 tuần sẽ review chi tiết để các bác được biết về em nó.......MB ko có hướng dẫn sử dụng bằng tiếng viêt, chỉ có tiếng anh, vì vâyj bác nào ko biết tiếng anh thi hơi bị khổ.............chúc các bác cuối tuần vui vẻ

vinamotor

Xe hơi
Đương còn trăng mật mà bác, chưa gì đã bắt chia sẻ cảm xúc thì hơi khó nhe.. Tổng quan một số điểm thì thế này:
-Ở chế độ lái thông thường (comfort - eco) ,cảm giác đằm địa êm ái, cơ bản thấy không thua e250 lúc trước em chạy thử, thậm chí thấy êm hơn. Có thể do chủ quan cá nhân, có thể do hệ thống airmatic, có thể do cả hai.^^
-Ở chế độ thể thao, máy bốc và nhạy, sức rướn lớn, tăng tốc nhẹ nhàng, gây phấn khích rất mạnh. Chạy tốc độ cao vẫn ổn vững, bám đường, không giật lắc, không có cảm giác "phiêu bồng gót chân", tạo sự tự tin cho tài xế và niềm vui công việc cho xxx.
-Nội thất không có gì để phàn nàn, ban ngày sang trọng, ban đêm lãng mạn. Không gian băng sau so với đời C cũ thoải mái hơn nhiều, thể vóc Á châu thông thường thì sẽ chẳng có vấn đề gì cả.
-Các trang bị điện tử thì xin không nói nhiều nữa, chỉ xin nhấn mạnh xíu xíu về dàn loa Burmeister. Với tư cách một audiophile bán chuyên, đây là một trong những thương hiệu em ngưỡng mộ từ lâu, dù thực tế chưa từng được trải nghiệm vì không leo qua được bức tường dollards cao vời vợi. Tất nhiên, so sánh chất lượng một dàn loa thùng với một hệ thống âm thanh xe hơi là điều khập khiểng, nhưng dẫu sao, cùng một thương hiệu thì chí ít chất âm của dàn âm thanh xe cũng xem như được bảo chứng một cách tương đối. Lái xe ở VN có nhiều thứ để bực tức lắm, từ 2b chạy ẩu, cúp đầu tới 4b dọi pha, lấn bậy, cho tới xxx lén lút rình mò, gài bẫy.. Người nhạy cảm tâm hồn như em rất coi trọng hệ thống âm nhạc trên xe, vì vậy em đã đặt cược vào vào dàn Burmeister của c300 lần này. Kết quả? Giờ thì em đang có cho riêng mình một concert hall di động, lại không sợ hàng xóm chửi mỗi khi đắm mình vào dòng nhạc, cũng không sợ bị phiến quân IS tặng kẹo đồng như ở Bataclan Paris, ngồi vào xe chính là tận hưởng cuộc sống vậy.

Tóm chung, với tầm giá đó, bác sẽ không có gì để phải tiếc đâu. Nhẫn nại mà chờ ngày cưới nhé, em honey-moon tiếp đây.
Đọc comment của Cụ xong thấy có khí thế, chăm chỉ lao động, cống hiến từ bây giờ cho đến 2020 sẽ cóp nhặt đủ để mua em nó. Dầu biết rằng đến 2020 thù các Cụ lại ở 1 level khác cao vời vợi rồi! Thấy hờn quá...
Ánh mắt đầu tiên cho em nó thì thật đẹp, vào trong rồi thì thấy mình cứ như là phi công chuẩn bị lái máy bay ấy...đẹp hút hồn!

HaiLiberty

Xe tăng
Báo cáo các bác là em đã nhận được xe, đại loại là so với xe ở mỹ thì c300amg cắt đi khá nhiều option, VD: sươi ghế, thông gió ghế trước, 4matic, emegency call, chuyển làn, điểm mù.....nhưng tóm lại vẫn nhiều option bao la so với cùng phân khúc....em chạy 1 tuần sẽ review chi tiết để các bác được biết về em nó.......MB ko có hướng dẫn sử dụng bằng tiếng viêt, chỉ có tiếng anh, vì vâyj bác nào ko biết tiếng anh thi hơi bị khổ.............chúc các bác cuối tuần vui vẻ
Bác nhận được xe sớm thế. Chúc mừng bác. Về bảo hiểm Liberty bác hỏi em muộn quá nên k làm được cho bác. Mức tặng quà cho anh em OF cũng phải đc 3-5tr đấy ạ

hoanganhdhyhp

Xe điện
Chúc mừng cụ chủ thớt. Chúc cụ lái xe an toàn kể cả những lúc đang phiêu trên xe. Em cũng đang cày cuốc đến 2020 mới dám cưới em nó đây:D

trinh0974746366

Xe container
{Salon Chợ xe}
Website
www.facebook.com
Chúc mừng cụ chủ thớt. Chúc cụ lái xe an toàn kể cả những lúc đang phiêu trên xe. Em cũng đang cày cuốc đến 2020 mới dám cưới em nó đây:D
chẳng mấy mà lại đến mùa gặt hái đâu cụ à! chúc cụ mau sớm thành công và bội thu nhé!!

MrBond203

Xe buýt
Cánh gà Nhà Hát lớn - Thành phố Hoa phượng đỏ
Em nhận xe từ 27/10, thật sự để nói về cảm giác lái thì em chưa có gì chê trách. Đi trong phố em hay để chế độ Eco (tiện đây cụ sale nào cho e hỏi làm thế nào để mặc định chế độ Eco môi khi khởi động xe? Vì khi khởi động lại xe lại về chế độ Comfort.

Ở chế độ Sport+, ban đầu đi trong phố thì e hơi "sợ" vì xe cứ "chồm chồm", giật giật, hiểu được điều đó, e mang xe ra đường trường thì ngay khi chuyển sang S+, e "lút cán" luôn. Chỉ trong chưa đầy 10s, với mặt đường ko tiêu chuẩn, xe đã nhích nhẹ đến 120km/h với tiếng pô cực kỳ phấn khích. (Tất nhiên các cụ nhớ tắt nhạc để cảm nhận tiếng pô thể thao AMG 1 cách chân thực nhất)

Về âm thanh xe, e k phải bên chuyên gia về âm thanh nhưng e rất thích nghe nhạc. Không có nhạc là em không lái xe được. Nhạc e nghe đủ thể loại từ EDM, deep house, nhạc Việt, nhạc US-UK đủ cả. Ở mỗi thể loại, e lại tự chỉnh phần equalizer sao cho hợp ý thì thôi. Nhạc e nghe chỉ là nhạc 320kb down từ trên mạng về và được kích hoạt qua chế độ bluetooth của xe.

Còn vấn đề điểm trừ là vì lúc nào trong xe cũng có nhạc nên e k để ý tiếng kêu cánh cửa trước bên lái. Xác định đây là bệnh trường kỳ nên e cũng chưa cho xe vào hãng vì thấy các cụ than thở vào xong ra vẫn vậy.

Trên đây là 1 vài cảm nhận của e về e nó. Rất đáng tiền đấy các cụ.

Chúc cụ chủ vui với xế mới và lái xe an toàn

Chỉnh sửa cuối:

zippo111983

Xe buýt
các cụ nhớ tắt nhạc để cảm nhận tiếng pô thể thao AMG 1 cách chân thực nhất

V
ơ em tường c300 AMG ở vn chỉ độ bodykit thôi chứ có độ máy và bô đâu cụ nhỉ ! Vì AMG mà độ ở đâu thì sẽ đc dán chữ AMG ở đó , ví dụ vành AMG thì sẽ có chữ AMG trên vành ( cái này em nghĩ là có vì là body kit mà ) nếu độ ghế da thì trên ghế da cũng có AMG , nếu máy mà độ AMG thì trên máy cũng có AMG , cụ xem trên ống bô có AMG ko ?

dngduc

Xe điện
Em nhận xe từ 27/10, thật sự để nói về cảm giác lái thì em chưa có gì chê trách. Đi trong phố em hay để chế độ Eco (tiện đây cụ sale nào cho e hỏi làm thế nào để mặc định chế độ Eco môi khi khởi động xe? Vì khi khởi động lại xe lại về chế độ Comfort.

Ở chế độ Sport+, ban đầu đi trong phố thì e hơi "sợ" vì xe cứ "chồm chồm", giật giật, hiểu được điều đó, e mang xe ra đường trường thì ngay khi chuyển sang S+, e "lút cán" luôn. Chỉ trong chưa đầy 10s, với mặt đường ko tiêu chuẩn, xe đã nhích nhẹ đến 120km/h với tiếng pô cực kỳ phấn khích. (Tất nhiên các cụ nhớ tắt nhạc để cảm nhận tiếng pô thể thao AMG 1 cách chân thực nhất)

Về âm thanh xe, e k phải bên chuyên gia về âm thanh nhưng e rất thích nghe nhạc. Không có nhạc là em không lái xe được. Nhạc e nghe đủ thể loại từ EDM, deep house, nhạc Việt, nhạc US-UK đủ cả. Ở mỗi thể loại, e lại tự chỉnh phần equalizer sao cho hợp ý thì thôi. Nhạc e nghe chỉ là nhạc 320kb down từ trên mạng về và được kích hoạt qua chế độ bluetooth của xe.

Còn vấn đề điểm trừ là vì lúc nào trong xe cũng có nhạc nên e k để ý tiếng kêu cánh cửa trước bên lái. Xác định đây là bệnh trường kỳ nên e cũng chưa cho xe vào hãng vì thấy các cụ than thở vào xong ra vẫn vậy.

Trên đây là 1 vài cảm nhận của e về e nó. Rất đáng tiền đấy các cụ.

Chúc cụ chủ vui với xế mới và lái xe an toàn
Vẫn chưa lấy đuợc biển số à ? Mình là người nhận xe màu silver cùng với bạn và đã đeo biển x16.26 rồi :) về chế độ chạy thì mặc định xe sẽ lưu chế độ chạy ngay trước đó nếu tắt máy ít hơn 4 tiếng, sau thời gian đó khi khởi động sẽ mặc định là Comfort, nếu muốn thay đổi chắc phải dùng StarDiag can thiệp vào ECU ! Bạn có thể chép nhạc vào thẻ nhớ sd, usb hay ổ cứng trong xe để đỡ phải nghe qua blue tooth nhé !

dngduc

Xe điện
ơ em tường c300 AMG ở vn chỉ độ bodykit thôi chứ có độ máy và bô đâu cụ nhỉ ! Vì AMG mà độ ở đâu thì sẽ đc dán chữ AMG ở đó , ví dụ vành AMG thì sẽ có chữ AMG trên vành ( cái này em nghĩ là có vì là body kit mà ) nếu độ ghế da thì trên ghế da cũng có AMG , nếu máy mà độ AMG thì trên máy cũng có AMG , cụ xem trên ống bô có AMG ko ?
Đúng là xe này chỉ có mâm, body kit amg. Muốn đi amg đúng nghĩa phải thêm ~3 tỷ nữa lấy c63 :)

HaiLiberty

Xe tăng
Vẫn chưa lấy đuợc biển số à ? Mình là người nhận xe màu silver cùng với bạn và đã đeo biển x16.26
Chúc mừng cụ. Biển của cụ ko phải là đẹp, mà là quá đẹp.

MaTuoc

Xe đạp
Các bác cho e hỏi C300 Amg vẫn bị lỗi cánh cửa bị kêu như C250 amg ạ?

Mercedes24h

Xe điện
Mercedes Benz An Du - 11 Phạm Hùng- Mỹ Đình-HN
Website
mercedesmydinh.com
Các bác cho e hỏi C300 Amg vẫn bị lỗi cánh cửa bị kêu như C250 amg ạ?
hì ! hiện tại chưa thấy gì cụ à, cũng đã giao một số xe khá khá nhiều
hi vọng là ngon rùi

MaTuoc

Xe đạp
Cụ sale nào cho e cái giá chuẩn của C300 Amg màu trắng và nếu đặt thì sớm nhất thì bao giờ có hàng.

Mercedes24h

Xe điện
Mercedes Benz An Du - 11 Phạm Hùng- Mỹ Đình-HN
Website
mercedesmydinh.com
Cụ sale nào cho e cái giá chuẩn của C300 Amg màu trắng và nếu đặt thì sớm nhất thì bao giờ có hàng.
màu trắng C300 AMG rất tiếc là đang hết hàng và chưa có thông tin chính xác bao giờ có, nếu chậm có thể tháng 6 /2016 mới có hàng. để mai e check lại xem có tin gì mới không :)

protechvn

Xe hơi
Đúng rồi các bác c300amg ở việt Nam chỉ là body kit thôi, so với c300 4matic đã kém rồi bác, trong hướng dẫn sử dụng (băng tiếng anh)option vô vàn luôn....như, điểm mù, chệch làn, dẫn động 4 bánh, áp suât lốp.....

protechvn

Xe hơi
nhưng ở c300amg ở việt nam bị cắt ......hic

dngduc

Xe điện
Đúng rồi các bác c300amg ở việt Nam chỉ là body kit thôi, so với c300 4matic đã kém rồi bác, trong hướng dẫn sử dụng (băng tiếng anh)option vô vàn luôn....như, điểm mù, chệch làn, dẫn động 4 bánh, áp suât lốp.....
nhưng ở c300amg ở việt nam bị cắt ......hic
Em không cho là bị cắt đâu, vì những tính năng cụ nêu lên đều là dạng option. Trang bị như C300 AMG theo em đã là quá khủng trong hạng xe sedan cỡ này. Riêng cái Airmatic, HUD và 360 camera thì xe hạng trên như E class, Series 5... cũng chưa có cái nào được trang bị hoàn chỉnh :) Điều tiếc nhất em thấy là bị cắt hệ thống nước hoa có trên C250AMG

Tranthanh83

Xe máy
Em không cho là bị cắt đâu, vì những tính năng cụ nêu lên đều là dạng option. Trang bị như C300 AMG theo em đã là quá khủng trong hạng xe sedan cỡ này. Riêng cái Airmatic, HUD và 360 camera thì xe hạng trên như E class, Series 5... cũng chưa có cái nào được trang bị hoàn chỉnh :) Điều tiếc nhất em thấy là bị cắt hệ thống nước hoa có trên C250AMG
Chính sách bán hàng của thị Mer nói riêng và tư bản nói chung là mỗi lần cho bác 1 ít sự sung sướng, cho hết rồi lần sau lấy gì cho bác tiếp. C300 mới dợt này vậy là ok rồi. Nhưng để mua tốt nhất thì nên đợi 1 thời gian nữa sẽ có option bổ sung dợt 2, và hệ thống cửa cùi bắp được cải thiện cái đã. Giống như C mới dợt 1, lùa gà vo 400-500 dơn hàng nhưng nhìn kỹ thì dau có bao nhiêu công nghê mới. Phải dợt new option tháng 9-10 thì mới bỏ vào 1 ít, và các chú múc đợt 1 ói máu Dòng đời là thế. Thật ra C đợt này ngoài C300 nhiều option chút và phuộc hơi thì các C còn lại đều ko đáng mua. Em sure 1 điều là các bác di C mới (ngoài C300 e chưa đi) thì sau 1 thời gian, sẽ chán và bán ngay. chất lượng giữa C và E lệch xa quá. Lúc đầu em nhầm tưởng C voi E gì thì cũng là thị mer sx chất lượng chắc là sẽ gần như nhau nhất là độ đầm chắc và nhún của xe. Nhưng đúng như các chú sale C van là C và E thi vẫn là E. chỉ tiếc 1 điều các chú ấy chỉ thuộc bài mà ko biết phân tích chính xác là khác nhau như thế nào khi sử dụng.

dngduc

Xe điện
Về các option mang tính công nghệ thì đơn giản là vấn đề giá thành thôi. Đẩy thêm option vào nữa, giá C class lên bằng E class thì thị trường sẽ loạn mất :P