Mitsubishi Lancer có thể trở lại Việt Nam

hanoi2007

Xe hơi
Đẹp quá các cụ ợ (b)

---

Bằng cách trưng bày Lancer EX tại Việt Nam Motorshow, liên doanh Vinastar muốn điều tra thị trường trước khi tính đến việc quay lại lắp ráp mẫu sedan này.

Lancer là cái tên không xa lạ với người tiêu dùng nhưng hơn một năm trở lại đây, nó không còn nằm trong danh mục sản phẩm của Vinastar. Sự thiếu vắng khiến những người yêu thích dòng xe Mitsubishi có rất ít lựa chọn bởi đôi khi vì nhu cầu, họ không cần mua Grandis hay Zinger.

Trên thế giới, Lancer được định vị cùng phân khúc với Toyota Altis, Honda Civic. Nhưng bao giờ sản phẩm của Mitsubishi cũng có tính năng cao hơn, nhắm tới yếu tố thể thao.

Mẫu Lancer EX ở Việt Nam Motorshow là thế hệ thứ 8, ra mắt vào 2005. Thiết kế phần mũi rất mạnh mẽ với hốc gió lớn, cụm đèn pha nhỏ hẹp và sắc cạnh. So với dáng vẻ mềm mại của Altis, rõ ràng Lancer cá tính, đầy sức mạnh hơn hẳn. Các đường nét trên thân, phần đuôi cũng đi theo ngôn ngữ chung là tiềm ẩn sức mạnh. Vành xe 16 inch, đa chấu cũng rất thể thao.

Chiều dài tổng thể ở mức 4.570 mm, rộng 1.760 mm và cao 1.505 mm. Chiều dài cơ sở 2.635 mm, khoảng sáng gầm 165 mm. Trọng lượng không tải 1.850 kg.

Bản EX trang bị động cơ 2 lít trục cam kép MIVEC, công suất 153 mã lực tại vòng tua 6.000 vòng/phút, mô-men xoắn cực đại 203 Nm tại 4.250 vòng/phút. Hộp số tự động vô cấp CVT. Tuy nhiên, người lái có thể chọn chế độ Sport 6 bước với cần sang số gắn trên vô-lăng.

Nội thất cũng hướng tới yếu tố thể thao khi thiết kế đơn giản. Bảng điều khiển trung tâm gắn liền với mặt táp-lô, đường nét sắc cạnh.

Theo tiết lộ của đại diện Vinastar, Lancer có thể sẽ được lắp ráp trở lại tại Việt Nam nhưng thời điểm chưa xác định. Với những hình ảnh mới của Lancer và nếu có chiến lược kinh doanh phù hợp, hy vọng Vinastar sẽ thành công với sản phẩm rất cá tính và thể thao này.

DHT06

Xe tăng
Ở VN Mit PR hơi kém so với các bạn khác, vì là hãng xe nhỏ mà! Vả lại dân nhà ta cũng có thói quen xài Toy. hay Honda mất rồi nên kể cũng hơi khó, cá nhân em vẫn mong Lancer quay lại, cho thêm phong phú danh mục để cho các tín đồ lựa chọn. Riêng về Mit. em thấy như sau:
1. Hệ thống khung gầm và giảm sóc của Mit hay;
2. Máy của Mit khỏe hơn các dòng cùng loại (không kể các loại xe có tăng áp) thể hiện qua công suất (mã lực hoặc kW).
Chào mừng Lancer quay trở lại! (b)(b)(b)

Hà Tít

Xe buýt
Ở VN Mit PR hơi kém so với các bạn khác, vì là hãng xe nhỏ mà! Vả lại dân nhà ta cũng có thói quen xài Toy. hay Honda mất rồi nên kể cũng hơi khó, cá nhân em vẫn mong Lancer quay lại, cho thêm phong phú danh mục để cho các tín đồ lựa chọn. Riêng về Mit. em thấy như sau:
2. Máy của Mit khỏe hơn các dòng cùng loại (không kể các loại xe có tăng áp) thể hiện qua công suất (mã lực hoặc kW).
Em đồng ý với bác. Và chỉ biết là em chạy Gala 1.6 tốc độ 100km/h thì tua máy ở khoảng 2,2K, còn I30 ở khoảng 2,7K. Nhưng nếu vẫn dùng hộp số CVT thì lại là 1 vấn đề đáng để lăn tăn.

hanoi2007

Xe hơi
Cả 2 điều cụ nói đều chuẩn (b)

Ba-B1

Xe đạp
Em đồng ý với bác. Và chỉ biết là em chạy Gala 1.6 tốc độ 100km/h thì tua máy ở khoảng 2,2K, còn I30 ở khoảng 2,7K. Nhưng nếu vẫn dùng hộp số CVT thì lại là 1 vấn đề đáng để lăn tăn.
Hộp số CVT có vấn đề gì vậy bác? Em chạy Lancer và khoái nhất la hộp số CVT, chạy rât mượt.

Hà Tít

Xe buýt
Hộp số CVT có vấn đề gì vậy bác? Em chạy Lancer và khoái nhất la hộp số CVT, chạy rât mượt.
Đồng ý là mượt nhưng em ko khoái ở điểm lúc mới chạy thì nó ko bốc. Còn nhớ hồi em bán xe, có bác xem xong ok hết cả xe cộ lẫn giá cả, nhưng đến lúc chạy thử thì bác ý đổi ý định ngay, lý do là xe ỳ quá :mad:, thốc ga lên mà nó chả bốc gì cả.

TuNam

Xe tải
Mừng Lancer quay lại, nhưng đừng quá 35K cho em đổi Gala

belancer

Xe buýt
Đồng ý là mượt nhưng em ko khoái ở điểm lúc mới chạy thì nó ko bốc. Còn nhớ hồi em bán xe, có bác xem xong ok hết cả xe cộ lẫn giá cả, nhưng đến lúc chạy thử thì bác ý đổi ý định ngay, lý do là xe ỳ quá :mad:, thốc ga lên mà nó chả bốc gì cả.
ỳ thì do máy là chính chứ khoong phải hộp số, bù lại gala có gầm bệ chắc chắn và cách âm tốt hơn một sóo đoói thủ cùng tầm. em cũng không thích hộp số vô cấp vì nó k phổ biến, thấy có nisan là hay dùng.

xyz

Xe tải
Website
www.xyz.com.vn
lancer EX với fortis IO có so sánh vớinhau được không bác Hà Tít?, em đang lăn tăn lựa chọn quá...?

Ba-B1

Xe đạp
Đấy là bác chạy chưa quen, với Lancer, nếu muôn tăng tốc bác cứ đạp ga sát ván, hộp số sẽ tự đông xuống số, vọt cực kỳ. Nếu bác muốn phê hơn thì chuyển về chế độ sport.
Em khoái nhất hộp số CVT cái vụ đó, tuy máy chỉ 1.6 nhưng đi đường trường vượt xe ngọt lắm.

Hà Tít

Xe buýt
@Belancer: vụ gầm bệ thì em đồng ý cả 2 tay, còn vụ động cơ - hộp số thì em thấy: khi bắt đầu lăn bánh lấy đà thì thì hộp số AT "có cấp" bốc hơn CVT (cùng máy 1.6), còn lúc có đà rồi thì ko nói.
@xyz: vụ đấy thì em ko rõ, nhưng em có ông bạn trong SG chạy fortis, lô nhập đầu 2008, thấy có vẻ ko ưng ý lắm về chi tiết đồ nhựa nội thấy trong xe. Còn về vận hành thì để em thử hỏi cảm nhận của bác ý xem thế nào.
@Ba-B1: cái đấy thì em biết, và ko riêng gì Lancer mà bất cứ xe AT nào cũng có thể áp dụng, nhưng đối với xe động cơ nhỏ thì chỉ thực sự hiệu quả khi xe đã có đà.

trieuth

Xe điện
1.6 số tự động thì em thấy CVT hay AT thường cũng khó mà bốc được. Có điều CVT thường chỉ dùng cho xe có dung tích 2.0 trở xuống thì phải. Được cái lái Gala như cưỡi Spacy 4 bánh, mượt ơi là mượt (l)

quan trọng là giá, khoảng 28K là lắp không kịp

carauto

Xe buýt
Lancer EX này máy 2.0 MIVEC. Nếu lắp ở VN chắc cũng 37-38k (giống Gala 2.0 hồi mới ra)

ngoc enzo

[Tịch thu bằng lái]
xe MIT giá cao wa mà lại ít sự lựa chọn nên ít người mua :102:lancer EX này mà lắp ở VN chắc cũng phải tầm 700 đến 800tr giá ấy mua sao nổi :^)

Ba-B1

Xe đạp
MIT Lancer muốn bán được ở VN phải rẻ hơn Altis vài K với option đầy đủ hơn.

Tran Nam Hai

Xe tăng
Em thấy CVT phải nói là chạy mượt hơn rất nhiều AT có cấp các Cụ ạ, AT của Civic hay Altis chạy tốc độ thấp để ý còn thấy giật chứ CVT của Gala thì khỏi thấy luôn :):):)

carauto

Xe buýt
MIT Lancer muốn bán được ở VN phải rẻ hơn Altis vài K với option đầy đủ hơn.
Bác nói thế thì Mit Lancer có hơn gì mấy em Lacetti hay Forte của Hàn Quốc :102: