Mitsubishi Outlander Sport - Bác nào mua xe rồi thì vào hết đây nhé

Vietkid

Xe điện
Thì rõ cách đọc số VIn là như thế.
Em đang thắc mắc cách nhìn số VIn ra năm sản xuất thôi :)
Mà cả 2 bảng bác VietKid vừa post thì kí tự thứ 10 vẫn là Model Year, ko phải năm sản xuất hihihi
Muốn biết năm sản xuất phải biết số series thuộc năm nào, cái này trong tài liệu đăng kiểm ( xuất xưởng ) chắc chắn có.

backhung

Xe tải
Xe OS ở Việt Nam không có số VIN, chỉ có số khung. Sách hướng dẫn ghi số khung ( VIN ) là bố láo.
À mà coi số VIN là số khung ko hề bố láo bác nhé.
Bác check vài xe nhập Mỹ đi, nhiều xe chỉ có số VIN ko có số khung đâu, ngta coi VIN là số khung thôi. Về VN thì bản cà số khung là cà luôn số VIN trên kính lái đấy, và Đăng kí ghi luôn VIN vào phần số khung, đôi khi chỉ 7-8 kí tự cuối của VIN thôi ;)

backhung

Xe tải
Muốn biết năm sản xuất phải biết số series thuộc năm nào, cái này trong tài liệu đăng kiểm ( xuất xưởng ) chắc chắn có.
Thì đúng. Nhưng em đang thắc mắc là bác QTVA nhìn VIN ra năm sx cơ mà? :o
Chắc bác ý có tài liệu đăng kiểm (xuất xưởng)?
Đang chờ bác ý bật mí :)

Chỉnh sửa cuối:

Vietkid

Xe điện
À mà coi số VIN là số khung ko hề bố láo bác nhé.
Bác check vài xe nhập Mỹ đi, nhiều xe chỉ có số VIN ko có số khung đâu, ngta coi VIN là số khung thôi. Về VN thì bản cà số khung là cà luôn số VIN trên kính lái đấy, và Đăng kí ghi luôn VIN vào phần số khung, đôi khi chỉ 7-8 kí tự cuối của VIN thôi ;)
Em đang nói về xe OS mà, số VIN nó vứt bố đi đâu mất rồi ấy.

Thì đúng. Nhưng em đang thắc mắc là bác QTVA nhìn VIN ra năm sx cơ mà? :o
Chắc bác ý có tài liệu đăng kiểm (xuất xưởng)?
Đang chờ bác ý bật mí :)
Em dự là cụ ấy nhầm thôi.

backhung

Xe tải
Em đang nói về xe OS mà, số VIN nó vứt bố đi đâu mất rồi ấy.
Em nghĩ là tụi Nhật cẩn thận và tiết kiệm, nên xe xuất VN bỏ công đoạn dập VIN lên kính lái. Vì xe Nhật xuất sang Trung Đông vẫn có số VIN kính lái + số khung dưới ghế phụ (yaris và corolla) 2 số này không khác nhau kí tự nào hết.
Em ko nhớ chính xác nhưng xe sản xuất Bắc Mỹ lại bỏ số khung chỉ dập VIN lên kính lái thì phải, vì em thấy cà số khung toàn luồn bút chì và giấy vào kính lái mà ^^

vanbau

Xe tải
Tôi cũng mong gặp nhiều "đồng bọn" chạy trên đường.

izaghi

Xe hơi
em này to đúng bằng em HRV của honda nhỉ, dù chiều dài cơ sở dài hơn tí nhưng cốp chắc bé hơn vì giữ cho không gian đằng sau rộng rãi. Không hiểu sao Mitsu là làm em này với kiểu dáng lỡ cỡ các bác nhỉ. Bé hơn hầu hết so với các em được coi cùng phân khúc như CX5, CRV, Tuc, Qash, sportage, 3008. Hình như chỉ bằng con XV của subaru. Liệu HRV về có cạnh tranh với em này không nhỉ?

Cau_ong_gioi

Xe điện
Website
www.otofun.net
em này to đúng bằng em HRV của honda nhỉ, dù chiều dài cơ sở dài hơn tí nhưng cốp chắc bé hơn vì giữ cho không gian đằng sau rộng rãi. Không hiểu sao Mitsu là làm em này với kiểu dáng lỡ cỡ các bác nhỉ. Bé hơn hầu hết so với các em được coi cùng phân khúc như CX5, CRV, Tuc, Qash, sportage, 3008. Hình như chỉ bằng con XV của subaru. Liệu HRV về có cạnh tranh với em này không nhỉ?
HRV mà về thì cạnh tranh với chính CRV cụ ợ :D Chứ em nghĩ HRV ko giá rẻ như ECO đâu :v

izaghi

Xe hơi
ah vâng, HRV thì nó cao hơn Eco là chắc rồi bác. Vì thế nên nếu nó tầm 800- 900 thì em mới nghĩ ko hiểu nó có cạnh tranh với OS ko vì 2 con kích thước tầm như nhau. Với giá giả định đấy thì nó vẫn rẻ hơn CRV cả 100 mà lại gần với giá của OS. E cũng đếch hiểu sao mit ko làm em OS này to hơn xíu:D

cauhaj

Xe tải
ah vâng, HRV thì nó cao hơn Eco là chắc rồi bác. Vì thế nên nếu nó tầm 800- 900 thì em mới nghĩ ko hiểu nó có cạnh tranh với OS ko vì 2 con kích thước tầm như nhau. Với giá giả định đấy thì nó vẫn rẻ hơn CRV cả 100 mà lại gần với giá của OS. E cũng đếch hiểu sao mit ko làm em OS này to hơn xíu:D
Chưa cần so sánh những thứ khác, chỉ nói đến động cơ của con HRV này dùng chung với honda City - 1,5l vs động cơ 2,0 tiên tiến nhất của Mitsu đi kèm hộp số CVT invecs III là nó đã ko còn là đối thủ rồi bác. Mà nếu mức giá như bác nói khoảng 800tr thì ko có lý do gì mà ko mua OS 870tr nhập Nhật cả :)

battleship

Xe tải
Giá Outlander thời điểm này thế nào các cụ ơi, cụ nào mới mua cập nhật e với a, thanks