[Funland] Mổ cận thị

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Bác cho e hỏi ưu, nhược điểm của kính áp tròng??? Sao e thất ít người dùng quá nhỉ.
Lúc nào rảnh, bác qua em. Em khám giúp và tư vấn thui :)
Nên bít rằng CT nhà Vịt đã trở nên đẹp giai hơn là nhờ quả kính áp tròng đó nha

Chỉnh sửa cuối:

luckyboy

Xe container
em cận có mỗi 2d mà mổ lỡ cỡ quá đi mất, vào trường nó khám thấy cận là đuổi. Chả biết 2d có mổ đc không nữa

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
em cận có mỗi 2d mà mổ lỡ cỡ quá đi mất, vào trường nó khám thấy cận là đuổi. Chả biết 2d có mổ đc không nữa
Không phải là không mổ được.
Dưng mờ trước mổ đeo kính -2Dp. Sau mổ cỡ 1 năm hay hơn , nhỡ có phải đeo lại kính cỡ -4Dp để dòm lại được bằng lúc đeo kính -2Dp trước mổ thì không có quan đốc nào đứng ra chịu trách nhiệm đâu nha.
Mổ đê. Mổ đê. Mổ miễn bảo hành :D

duong_nguyet_ha

Xe đạp
Không phải là không mổ được.
Dưng mờ trước mổ đeo kính -2Dp. Sau mổ cỡ 1 năm hay hơn , nhỡ có phải đeo lại kính cỡ -4Dp để dòm lại được bằng lúc đeo kính -2Dp trước mổ thì không có quan đốc nào đứng ra chịu trách nhiệm đâu nha.
Mổ đê. Mổ đê. Mổ miễn bảo hành :D
cụ vịtxanh ơi! F1 nhà e 6 tuổi. Đi khám mắt, bs bảo: Mắt trái viễn 7/10, mắt phải loạn 2/10. Đây là tật nhược thị bẩm sinh. Hiện tại e đang cho cháu đi tập nhược thị tại cơ sở của BS Thanh & BS Thủy ở 233 Nguyễn Trãi. Bịt mắt trái, tập mắt phải cho đến khi mắt yếu hơn lên được 10/10 thì đeo kính. Sẽ phải duy trì đeo kính cả đời. E nghe kết quả thấy rất lo lắng. Cụ vịtxanh tư vấn thêm cho e về bệnh này được ko ah! Thanks cụ rất nhìu!

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
cụ vịtxanh ơi! F1 nhà e 6 tuổi. Đi khám mắt, bs bảo: Mắt trái viễn 7/10, mắt phải loạn 2/10. Đây là tật nhược thị bẩm sinh. Hiện tại e đang cho cháu đi tập nhược thị tại cơ sở của BS Thanh & BS Thủy ở 233 Nguyễn Trãi. Bịt mắt trái, tập mắt phải cho đến khi mắt yếu hơn lên được 10/10 thì đeo kính. Sẽ phải duy trì đeo kính cả đời. E nghe kết quả thấy rất lo lắng. Cụ vịtxanh tư vấn thêm cho e về bệnh này được ko ah! Thanks cụ rất nhìu!
Bác có thễ xách cổ F1 cùng giấy tờ khám xét cũ, kính đang đeo ra chỗ em làm vào 10h sáng mai được không???

duong_nguyet_ha

Xe đạp
Bác có thễ xách cổ F1 cùng giấy tờ khám xét cũ, kính đang đeo ra chỗ em làm vào 10h sáng mai được không???
dạ được ah. Nhưng e đang đọc lại các bài viết của cụ mà chưa tìm thấy điạ chỉ của cụ, số đt của cụ thì e đọc được ở đầu thớt bệnh xá (....977). Phiền cụ cho e cái địa chỉ nhé?

duong_nguyet_ha

Xe đạp
Tối qua e đến phòng khám của cụ Vitxanh rồi, khá đông bệnh nhân nhưng cụ Vitxanh rất nhẹ nhàng và cũng ưu tiên cho e vì là dân OF. Thanks cụ nhìu nhìu nha! :)

BabyAlo

Xe máy
Website
anninhtoancau.vn
Em cũng muốn đi mổ nhưng nhiều thông tin quá nên chưa yên tâm :(( :((

kilycolo1401

Xe hơi
Em mổ được 5 năm rồi đây. Trộm vía không sao cả cho tới lúc này. Bác nào định đeo kính áp tròng thì phải đảm bảo môi trường quanh bác không khói bụi nhé, không thì suốt ngày đau mắt, nhục lém!

Dailongland

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.DaiLongLand.com
Em có em trai (29 tuổi)bị cận thị nhiều năm nay,đang đeo kính ~5diop.em nghe nói có thể mổ Laser chữa cận để ko phải đeo kính nữa,các cụ tư vấn giúp em và chỉ cho em chỗ nào có thể làm tốt được ạ.em vốtca các cụ ạ
Bác đến viện mắt trung ương ở phố Bà Triệu ở đây có dịch vụ mổ mắt cận thị bẩm sinh hoặc thẩm mỹ em có thằng bạn vừa mổ xong cách đây 2 ngày

InnoG

Xe buýt
Những người em biết đã mổ lasik đều nói là kết quả rất tốt. Người nhà em cung đã mổ lasik và em thấy rất hài lòng.

Cụ đã đọc cái kia chửa.
Nói nhỏ nha, lộ ra ngoài là chít em: Trong cái lò mổ nhà em, thì chỉ mổ lasik cho con thiên hạ thui. Người trong lò thì cấm có thấy ai dắt con cái vào mổ cả :P
Em có bà cô khoảng 60 tuổi, cận nặng lém vì em thấy kính bà đeo như thấu kính! Vừa rồi bà có tìm hiểu về mổ cận thị, khám ở Viện mắt thì Bác sĩ bảo mổ được, còn 100% sau mổ có ổn không thì cũng có bảo là tuy vào cơ địa từng người nữa?! Vậy theo cụ thì dư lào ợ, mong tin cụ, thanks!

lechauvn84

Xe hơi
Đang lo ngại về dịch vụ mổ mắt đọc thớt này lại càng lo ngại. Em cận 6D mà lại thích chơi thể thao như bóng đá, bơi lội nên rất bất tiện. Lái ô tô ban đêm thì hơi bị lóa nên đường cao tốc ko dám phóng nhanh. Kiểu này lại vẫn tiếp tục sống chung với kính ? Bác Vitxanh xem có hi vọng gì cho em ko ?

EHOME92

Xe hơi
em cũng định đi mổ mà nghe bác vit xanh nói kinh quá ,chắc em lại trung thành với bạn kính vậy

Xe máy
Em muốn mổ thì sao nhỉ ? Có cần phải khám trước gì ko ? Xác xuất thành công là bao nhiêu % ?

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Em có bà cô khoảng 60 tuổi, cận nặng lém vì em thấy kính bà đeo như thấu kính! Vừa rồi bà có tìm hiểu về mổ cận thị, khám ở Viện mắt thì Bác sĩ bảo mổ được, còn 100% sau mổ có ổn không thì cũng có bảo là tuy vào cơ địa từng người nữa?! Vậy theo cụ thì dư lào ợ, mong tin cụ, thanks!
Cái này thì mổ thay thể thủy tinh. Kính sẽ được đưa vào trong.
Nếu cô của cụ cần, cụ cứ đưa bà đến chỗ em. Em sẽ khám và tư vấn miễn phí.
Sở nhà em ở 85 Bà Triệu ợ :)

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Đang lo ngại về dịch vụ mổ mắt đọc thớt này lại càng lo ngại. Em cận 6D mà lại thích chơi thể thao như bóng đá, bơi lội nên rất bất tiện. Lái ô tô ban đêm thì hơi bị lóa nên đường cao tốc ko dám phóng nhanh. Kiểu này lại vẫn tiếp tục sống chung với kính ? Bác Vitxanh xem có hi vọng gì cho em ko ?
Bác mổ lasik xong còn lóa nữa. Khỏi đi chơi đêm lun.
Điều này Gấu nhà bác chắc là nó thík :))

zebrahihi

Xe hơi
theo em là không nên mổ, các nước phát triển thấy trẻ con, người lớn đeo kính đầy, chứng tỏ ít người mổ. chưa ai kiểm chứng được có ảnh hưởng đến về sau hay không

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
theo em là không nên mổ, các nước phát triển thấy trẻ con, người lớn đeo kính đầy, chứng tỏ ít người mổ. chưa ai kiểm chứng được có ảnh hưởng đến về sau hay không

Cái đo đỏ trên SAI.
Cái này, ai tài Inh lích cứ vào Thư viện y học Hoa kỳ mờ sớt.
Oánh quả từ khóa vào thời nó xổ cho cả đống chữ. Có mờ đọc cả tuần chẳng hết chữ. Kinh:P

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Tại dân xứ ấy nó dốt, nó thiếu tiền, nó mọi rợ nên mới phải chịu mang kính.
Ke ke :)) :)) :))