Mở cốp từ xa cho Ab, SH2k13 giá 1 két bia, có cụ nào máu ko ạ

NoAvatar

Xe tải
Kính các cụ, em xin mạn phép thông tin trước là em ko phải là cửa hàng sửa chữa hay độ đẽo xe gì cả. Mà chỉ là nông dân tập đú thôi ợ, có con xe cùi muốn nghịch ngợm mày mò cho em nó tiện ích đôi chút.

đây là video em quay của xe em đây ạ:
[video=youtube;8bbpJMjPBeY]http://www.youtube.com/watch?v=8bbpJMjPBeY[/video]

Có cụ nào máu em xin chỉ cách đấu dây đi điện, sơ đồ mạch cho các cụ ạ. Tổng chi phí khoảng 155k ạ.

Yêu cầu: Xe airblade đời 2011 trở đi, có remote tìm xe hoặc remote chống trộm, Sh 2013. Tại em dùng luôn chức năng tìm xe để mở cốp luôn chứ mỗi nháy đèn tìm xe ko cũng chả có ích lợi gì ạ

Em xin up video trước còn sơ đồ điện em xin nợ các cụ sau. Tại em đang vẽ và tìm màu dây cho các cụ dễ hiểu ạ.

Các linh kiện bao gồm:
Chuột rút cửa oto: 50k/1 con
Rơ le 5 chân: 50-70k/1 con
ti đẩy hơi tủ bếp : 25k/ 1 cây ( mua ở phố Thuốc bắc ợ)
Dây phanh xe đạp: em mua ỏ gần nhà là 10k
Dây rợ, đầu cốt jack điện lằng nhằng....

Update ......

Dạ Đợi mãi mới có hôm rảnh rỗi lôi vợ em ra mần. Mong các cụ thông cảm sau đây là ảnh ọt cách em để chuột và chạy dây
Sau đây là nguyên liệu ạ

Đây là con rơ le ạ. loại này chống nước nên em cũng yên tâm

1 dây của rơ le đấu với dây đen sọc trắng từ ổ khoá. Dây đen sọc trắng em khoanh đỏ đây ạ

Chỗ đặt chuột và dây phanh xe đạp

Em cho thêm 1 lò xo nhẹ nữa để đẩy phụ trợ chốt

Và đây cái quan trọng nhất là sơ đồ đây ạ

Có cụ nào thắc mắc gì xin cứ hỏi em xin trả lời ạ

Chỉnh sửa cuối:

quanduihoa

Xe hơi
Em vodka cụ ạ..

Phạm Văn Vinh

Xe tải
ngon lành quá cụ ơi, e đẩy lên cho OF nhà mình xem

biglion

Xe hơi
Rất sáng tạo, cảm ơn đã chia sẻ !

Nhưng nhà cháu không dám theo, vì lí do an toàn ạ.

NoAvatar

Xe tải
Cụ quả là sáng tạo, vodka tinh thần chia sẻ của cụ
ngon lành quá cụ ơi, e đẩy lên cho OF nhà mình xem
Em cảm ơn các cụ ạ. Em sẽ hoàn thành sơ đồ mạch 1 cách nhanh nhất ạ

Rất sáng tạo, cảm ơn đã chia sẻ !

Nhưng nhà cháu không dám theo, vì lí do an toàn ạ.
ôi cục gạch cụ to quá ợ. Em dùng đến nay là gần 3 tháng rồi và chưa có lỗi lầm gì ạ, vậy nên em mới dám chia sẻ cho các cụ ạ. Tính cả xe em là 4-5 xe em đã lắp như vậy rồi ạ. Tất cả đều ngon lành tính đến tận bây giờ ạ.

MrSpy

Xe điện
MÀy mò sáng tạo đấy nhưng ko để ý nhỡ tay bấm điều khiển cái thì yên tự động bật lên cũng nguy :D

traxoay

Xe buýt
Thế này khi bấm tìm xe là nó cũng mở cốp theo hay thế nào ah?

NoAvatar

Xe tải
MÀy mò sáng tạo đấy nhưng ko để ý nhỡ tay bấm điều khiển cái thì yên tự động bật lên cũng nguy :D
Dạ đúng, cái này đang là hạn chế của em, Tức là khi tìm xe thì nó sẽ mở yên lên. Nhưng em thấy nút bấm của remote trên chìa khóa khá là cứng, em đã test thử nhiều lần nhét chìa khóa cùng nhiều vật dụng hay là lỡ tay đè lên chìa khóa lúc đút túi quần. Tỉ lệ bấm nhầm là rất thấp ạ.
Theo em dự kiến cái này có lẽ sẽ là ver1. Em đang cố tìm cách sang ver2, Bấm tìm xe kêu chip chip -> cốp mở. Bấm tìm xe lúc im lặng -> cốp ko mở, chỉ nháy đèn xi nhan. Nhưng em ko theo chuyên môn điện tử nên chắc mày mò cũng khá lâu các cụ ợ. Có cụ nào có cao kiến xin chỉ giáo giùm em.

Bác ơi em chả xem được Video :(
Em vẫn xem được bình thường mà cụ

a cái này em thây ở một xe sh rồi ...
Dạ xe SH của 1 cụ trên này là chỉ dùng Ty đẩy yên chứ ko dùng remote mở từ xa như em ạ

Kyo2192

Xe máy
cùng câu hỏi, nếu vậy thì e thấy hơi bất tiện, lỡ xe để đâu xa, ấn tìm xe, xe thì chưa tìm ra mà cốp thì mở lên thế, thằng nào vơ gì trong cốp thì.., hoặc lỡ tay ấn nhầm nữa thì toi :-s

biglion

Xe hơi
Khi cần mở cốp thì người phải đứng cạnh xe rồi, nếu hạn chế được phạm vi tác dụng của remote ~1m thì an toàn và hợp lí hơn.

albert_kyogoku

Xe hơi
Dạ đúng, cái này đang là hạn chế của em, Tức là khi tìm xe thì nó sẽ mở yên lên. Nhưng em thấy nút bấm của remote trên chìa khóa khá là cứng, em đã test thử nhiều lần nhét chìa khóa cùng nhiều vật dụng hay là lỡ tay đè lên chìa khóa lúc đút túi quần. Tỉ lệ bấm nhầm là rất thấp ạ.
Theo em dự kiến cái này có lẽ sẽ là ver1. Em đang cố tìm cách sang ver2, Bấm tìm xe kêu chip chip -> cốp mở. Bấm tìm xe lúc im lặng -> cốp ko mở, chỉ nháy đèn xi nhan. Nhưng em ko theo chuyên môn điện tử nên chắc mày mò cũng khá lâu các cụ ợ. Có cụ nào có cao kiến xin chỉ giáo giùm em.

Cho em hỏi chút là xe AB125 có dùng dc ko ạ? Em đã lắp thêm khóa remote rồi à. Mà có thể chuyển nút đề từ xa thành mở cốp từ xa ko ạ? Nút đề từ xa em chả dùng làm gì. Cũng ko đấu dây đề luôn :(. Nếu mà chuyển nút đề từ xa thành mở cốp xe từ xa thì hay quá. Đỡ bị dính chức năng với mấy nút khác ạ.

boomsite

Xe máy
bạn có làm được mạch dùng chìa khóa tìm xe để đóng công tắc phụ không ạ? có gì nhắn tin cho mình trên diễn đàn hoặc sdt 0915699933, cám ơn bạn

NoAvatar

Xe tải
cùng câu hỏi, nếu vậy thì e thấy hơi bất tiện, lỡ xe để đâu xa, ấn tìm xe, xe thì chưa tìm ra mà cốp thì mở lên thế, thằng nào vơ gì trong cốp thì.., hoặc lỡ tay ấn nhầm nữa thì toi :-s
Khi cần mở cốp thì người phải đứng cạnh xe rồi, nếu hạn chế được phạm vi tác dụng của remote ~1m thì an toàn và hợp lí hơn.
Vâng, Kính các cụ em thấy phạm vi tìm xe hình như chỉ được 50m thôi thì phải ạ. trong khi mình ấn tìm xe thì mình đã ở gần xe rồi, đâu còn sợ ai lấy mất đồ nữa ạ.

Cho em hỏi chút là xe AB125 có dùng dc ko ạ? Em đã lắp thêm khóa remote rồi à. Mà có thể chuyển nút đề từ xa thành mở cốp từ xa ko ạ? Nút đề từ xa em chả dùng làm gì. Cũng ko đấu dây đề luôn :(. Nếu mà chuyển nút đề từ xa thành mở cốp xe từ xa thì hay quá. Đỡ bị dính chức năng với mấy nút khác ạ.
Cái này được cụ ạ, cụ chỉ mất 1 con chuột rút cửa xe và 1 dây phanh xe đạp là đủ. Xong cụ chỉ cần mang ra quán sửa xe nhờ người ta đấu mạch đóng điện cho chuột bằng nút đề từ xa là ok cụ ạ. Cách đặt chuột thì em sẽ up lên 1 cách nhanh nhất, mong các cụ đợi em ạ

bạn có làm được mạch dùng chìa khóa tìm xe để đóng công tắc phụ không ạ? có gì nhắn tin cho mình trên diễn đàn hoặc sdt 0915699933, cám ơn bạn
Ý cụ là đóng công tắc phụ ntn ạ ? Nếu đóng rơ le hút xong nhả thì được ạ. Còn cụ muốn đóng để chống trộm hay ngắt mobin thì cụ phải chế thêm ạ.

NoAvatar

Xe tải
Em Xin update hình ảnh và sơ đồ mạch lên cho các cụ ạ

civicfd2

Xe tải
Ợ, cái con chuột này em cũng dùng để lắp trên con 4b lởm của em, dùng để mở cốp sau cụ ạ, cụ chế cháo hay quá, ngon bổ rẻ:)