Thảo luận Mới nhận CRV 2024 và Cảm nhận về CVT

heroesdaubu

Xe điện
Đúng rồi cụ. 2.0 mà hộp số 6 AT thì chạy chồm chồm, và gào máy lẫn số (2.0 chỉ tầm 155hp). Ở tầm đó thì ko thể gọi là bốc được, so với thời nay thì là yếu. Xe giờ toàn quanh 200hp mới được coi là chạy đã chân.

Con CRV này 1.5 Turbo 190hp thì ko hề yếu, số cvt tăng tốc cũng ác (nhưng ko có độ giật nên người ta tưởng nó ko bốc). Thực tế em chạy phố vỉa thử thấy cũng ko phải dạng vừa. Dẫn động bánh trước nhưng ko bị chồm khi tăng tốc (cũng có thể do số cvt nên ko có lực kéo như số 1 của dòng AT).
Ai bảo cụ ko chồm. Ra cao tốc số để D cũng chồm nhấc đầu chứ. Crv tăng tốc nhanh, cao tốc chạy 100 -120 muốn vượt là vượt được ngay.

locdx

Xe buýt
Em thêm cảm nhận: đèn xe tối như đèn dầu, chả hiểu 2024 rồi mà còn làm đèn kiểu này thật kém an toàn.
Xe em đời 2022, trước khi dán film kính lái thì đèn đủ dùng, sau khi dán 3M CR70 thì ngồi trong xe đèn tối như hẽm chị Dậu, chả nhẽ lại lột film cách nhiệt ra, thôi thì cực chẳng đã phải dã cho 4 quả bi gầm F10

bmwp0wer

Xe tăng
Xe em đời 2022, trước khi dán film kính lái thì đèn đủ dùng, sau khi dán 3M CR70 thì ngồi trong xe đèn tối như hẽm chị Dậu, chả nhẽ lại lột film cách nhiệt ra, thôi thì cực chẳng đã phải dã cho 4 quả bi gầm F10
E ghét độ đẽo cứ phải khoét với thợ tháo ráp thì như phá.

linhbogiong

Xe tăng
Đúng đấy cụ ạ. Độ đẽo lại chóng hết ắc quy. Rồi phải thợ đểu lại hỏng cả xe. Trên thớt Honda này cũng có cụ bị thợ đểu rồi đấy.

thamvuky

Xe tăng
Chào các cụ, em mới về đầu quân cho team Honda đây.
Mới sài sản phẩm CVT cua Honda em thấy cơ bản ok, đi phố đông khá nhàn nhã, ko nặng nề và rồ rồ như số AT, trước đó em từng sở hữu và sử dụng đủ cả AT nhật lẫn Hàn, Đức. Nhưng e thấy nhiều cụ trên các nhóm hội ngoài nói chung cứ chê bảo CVT yếu, giá rẻ, hay hỏng, có vẻ toàn chê đối thủ chứ ko phải người sử dụng thật. Vì em vốn cũng chân to (em chạy cao tốc chưa chịu đi sau ai), bơm bao nhiêu em bơm bấy nhiêu, mà sao e còn thấy CVT ko yếu đến mức chê như đổ đi thế 😆, vậy cụ nào cùng quan điểm trải nghiệm cho lời khuyên để e yên tâm ko mua nhầm xe nhé 😁
các cụ cứ phần tích CVT nọ kia chứ còn CRV này dùng cho gia đình quá ổn , đi êm ái . Trên hội CRV ông chạy nhiều nhất đã 50 vạn hộp số vẫn bt quan trọng là thay dầu hốp số đều.

bmwp0wer

Xe tăng
các cụ cứ phần tích CVT nọ kia chứ còn CRV này dùng cho gia đình quá ổn , đi êm ái . Trên hội CRV ông chạy nhiều nhất đã 50 vạn hộp số vẫn bt quan trọng là thay dầu hốp số đều.
Giờ đội Nhật toàn sài cvt cả: subaru, nisan, mitsu, toy. Năm nay Hàn cũng bắt đầu bám theo sài cvt cho con seltos mới ra. Chứ đội Hàn sài DCT giá rẻ chả mấy ôm hận. DCT của Đức còn chết hs đầy ra nữa là hàn.

locdx

Xe buýt
Em độ 4 quả bi gầm F10 hết 10,5 củ. Do em yêu cầu giữ lại đèn gầm zin theo xe nên bên lắp họ vào hãng mua cả cụm đèn gầm rồi về khoét trên cái này (trước khi khoét họ có hỏi em giữ lại cái cũ hay cái mới, em chọn giữ lại cái cũ)

tka

Xe tải
Em độ 4 quả bi gầm F10 hết 10,5 củ. Do em yêu cầu giữ lại đèn gầm zin theo xe nên bên lắp họ vào hãng mua cả cụm đèn gầm rồi về khoét trên cái này (trước khi khoét họ có hỏi em giữ lại cái cũ hay cái mới, em chọn giữ lại cái cũ)
Em thay 2 Bi LED gầm WASP AOZOOM đi đã sáng lắm rồi, cụ lắp 4 quả thì bật sáng trưng cả đoạn đường ah D:))

MrFank

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Sao cụ độ đâu mà rẻ thế, bi F10 giả lẻ cũng tầm hơn 3tr/ cái rồi mà

tka

Xe tải
Em đã dùng qua nhiều loại film toàn gói cao cấp (trên 18tr) nhưng vừa rồi đổi xe em dán film PhotoSync IRD thấy nhìn từ trong xe ra ngoài trong hơn các film khác, gần như không bị bóng taplo lên kính lái đi rất dễ chịu. Mấy hôm trước trời nắng to em đi đường dài mà thấy ok lắm, nếu film đang dán trên xe tối quá cụ mà bóc thì đổi sang dòng này thử xem.

locdx

Xe buýt
Em đã dùng qua nhiều loại film toàn gói cao cấp (trên 18tr) nhưng vừa rồi đổi xe em dán film PhotoSync IRD thấy nhìn từ trong xe ra ngoài trong hơn các film khác, gần như không bị bóng taplo lên kính lái đi rất dễ chịu. Mấy hôm trước trời nắng to em đi đường dài mà thấy ok lắm, nếu film đang dán trên xe tối quá cụ mà bóc thì đổi sang dòng này thử xem.
Em xem review so sánh giữa film dán kính lái 3M vs Photosync thì độ xuyên sáng giống nhau nên có bóc 3M ra (vứt 5 triệu) rồi dán Photosync chắc cũng không cản thiện được gì

OmegaO9

Xe container
Người OF
Xe bốc quá đúng là khó chịu nhiều hơn là phấn khích. Em thấy mấy cha review toàn bốc phét. Muốn phấn khích thì đường phải vắng. Mà Hà Lội có bao giờ vắng đâu. Em có con cà rốt 1.8 mà đi chế độ normal còn thấy khó chịu, lại phải về Eco đi cho thuận. Như cụ nói em mới hiểu tại sao bán tải hay đi ẩu. Chẳng qua là tâm lý đạp ga lên rồi gặp vật cản cảm thấy nuối tiếc số xăng vừa mất nên cố đánh lái để vượt ẩu cho đỡ phí chứ gì.

Nghe mấy ông khoe xe chấm to, đạp phát dính lưng, nhích ga cái vọt, em thông cảm nhiều hơn là hâm mộ. Tổng thể khổ nhiều hơn sướng mà lại cứ tưởng mình sướng. Cả tuần thì 5 ngày chạy nội đô, được có 2 ngày chạy tỉnh, bù đi bù lại sao gọi là sướng.
Xe khỏe chạy nhanh đã phấn khích, chạy chậm còn cảm nhận lực nó rõ hơn. Quan trọng là kiểm soát cái xe của mình thế nào thôi.

OmegaO9

Xe container
Người OF
Chạy phố crv để eco cho điềm đạm, cũng tiết kiệm xăng hơn tí cụ. Còn bỏ eco thì chạy khá lanh lẹ đúng chất crossover, crv là crossover. Xe cũng to và nặng nhưng vẫn lanh lẹ.
Em không nghĩ là Crv lanh lẹ khi chạy chậm, trái lại nó lầm lỳ và hơi thiếu lực ở dải tốc dưới 30km/h.
Hrv thì đúng vì nó nhẹ nhàng và cực thanh thoát, cực bốc.

honganh89

Xe hơi
CVT của honda nó là cái gì đó khác với phần còn lại của cvt hãng khác. E đang đi city 2024 mà thấy hộp số nhạy hơn fadil nhiều, dù cả 2 dùng cvt

rav4_2010

Xe buýt
Em thấy Chả khác nhau gì giứa CVT và AT, số vẫn sang đều:D.
Chỉ lái Gen 3 Crv , sau đó sang AT turbo thấy chán quá. Còn CRV cũ cứ ga phát nào ăn phát đó.

linhbogiong

Xe tăng
Đây ông ấy đây. Em thấy đi CRV cực kỳ an toàn và tiết kiệm lái đầm trắc

paper_car

Xe máy
Cụ giống em, có tuổi rồi cứ thích nhàn nhã nên đi xe nào có hộp số CVT thấy rất sướng.
hộp CVT các cụ khác cứ chê này nọ, em đi mấy năm nay vẫn ổn. Có thể em không hay cảm xúc rồ ga.

heroesdaubu

Xe điện
Em không nghĩ là Crv lanh lẹ khi chạy chậm, trái lại nó lầm lỳ và hơi thiếu lực ở dải tốc dưới 30km/h.
Hrv thì đúng vì nó nhẹ nhàng và cực thanh thoát, cực bốc.
Xe cụ còn dùng không? Một trong những người dùng Crv đời mới hồi đầu nhỉ