[VHGT & ATGT] Một cái bẫy khốn nạn nữa ở HN

rapid

Xe tải
Đôi lúc em qua đây nhưng thực tế ngã tư này bất kể giờ nào cũng đông nên không thể nhìn thấy vạch mũi tên chỉ hướng đi được, mong có cái biển 411 thì đỡ bao nhiêu.

Quangminhvt9

Xe hơi
Chỗ này cũng giống giao cắt Nguyễn Khánh Toàn Đào Tấn đây mà. Ngày nào mà chả có lái xe bị thịt. Mỏ vàng của Xxx đấy.

Xechuonglon

Xe máy
KÍnh cụ em đã gặp ca như thế này khi đi từ đường Láng rẽ trái vào Lê Văn Lương, bị dừng lại và đc xxx đọc lỗi ''đi sai làn đường'' rẽ trái từ làn giữa trong khi chỉ đc rẽ trái ở đây theo mũi tên kẻ dưới lòng đường từ làn trong cùng bên trái.
Em cũng đã rất nhẹ nhàng ae cứ lập biên bản theo lỗi ae đã đọc( dù đc gợi í ghi cho lỗi nhẹ hơn), nói thẳng luôn với xxx là ': Tớ chả nhìn thấy cái mũi tên vẽ dưới đường và đây là lỗi bất khả kháng. Thêm nữa cùng lắm cũng chỉ có thể là lỗi vi phạm tín hiệu biển báo vạch kẻ đường thôi!
Các chú ấy đã ko lập BB và ghi vaò 1 quyển sổ tay nhỏ vàbaaor mình kí vào là đã nhắc nhở không phạt. Thế thì Ok a cảm ơn!
Thì đúng như cụ nói là vạch chỉ dẫn không có hoặc không rõ thì xxx còn cớ gì để phạt nữa

haiphdt

Xe buýt
KÍnh cụ em đã gặp ca như thế này khi đi từ đường Láng rẽ trái vào Lê Văn Lương, bị dừng lại và đc xxx đọc lỗi ''đi sai làn đường'' rẽ trái từ làn giữa trong khi chỉ đc rẽ trái ở đây theo mũi tên kẻ dưới lòng đường từ làn trong cùng bên trái.
Em cũng đã rất nhẹ nhàng ae cứ lập biên bản theo lỗi ae đã đọc( dù đc gợi í ghi cho lỗi nhẹ hơn), nói thẳng luôn với xxx là ': Tớ chả nhìn thấy cái mũi tên vẽ dưới đường và đây là lỗi bất khả kháng. Thêm nữa cùng lắm cũng chỉ có thể là lỗi vi phạm tín hiệu biển báo vạch kẻ đường thôi!
Các chú ấy đã ko lập BB và ghi vaò 1 quyển sổ tay nhỏ vàbaaor mình kí vào là đã nhắc nhở không phạt. Thế thì Ok a cảm ơn!
Cái này là cụ không muốn xếp hàng trong khi người khác phải xếp hàng,cụ rẽ trái mời cụ ép sang trái,cụ rẽ phải mời cụ ép sang phải.Ai cũng như cụ thì đi làm sao được,em ghét nhất kiểu đi thế này

duongcua03

Xe tăng
Cái này là cụ không muốn xếp hàng trong khi người khác phải xếp hàng,cụ rẽ trái mời cụ ép sang trái,cụ rẽ phải mời cụ ép sang phải.Ai cũng như cụ thì đi làm sao được,em ghét nhất kiểu đi thế nay
Công nhận e ghét xếp hàng( nhưng e vẫn luôn tôn trọng việc đó). Cái ngã 4 e nói cơ quan quản lí có thể có nhiều giải pháp hơn để tăng lượng lưu thông qua nút. vì đèn ở đây đã đc điều chỉnh không gây xung đột giữa các hướng!

Santo70

Xe buýt
Em thấy ngã tư này chỉ có 3 làn thôi, nếu cụ duongcua03 đứng lại làn giữa để đợi rẽ trái ra LVL thì nhiều khi vô tình cản trở anh em làn giữa đi thẳng ạ.

duongcua03

Xe tăng
Dạ
Em thấy ngã tư này chỉ có 3 làn thôi, nếu cụ duongcua03 đứng lại làn giữa để đợi rẽ trái ra LVL thì nhiều khi vô tình cản trở anh em làn giữa đi thẳng ạ.
Dạ em ko dừng cụ ơi tất cả lúc đó đang chạy vì trước đây đi thẳng và rẽ trái cùng chung nhịp đèn ạ!!!

uSh3r

Xe đạp
Cái này là cụ không muốn xếp hàng trong khi người khác phải xếp hàng,cụ rẽ trái mời cụ ép sang trái,cụ rẽ phải mời cụ ép sang phải.Ai cũng như cụ thì đi làm sao được,em ghét nhất kiểu đi thế này
thế giả sử nếu bác muốn đi thẳng thì cụ sẽ xếp hàng ở bên phải hay bên trái trong trường hợp bác không thể nhìn được vạch mũi tên chỉ hướng???

haiphdt

Xe buýt
thế giả sử nếu bác muốn đi thẳng thì cụ sẽ xếp hàng ở bên phải hay bên trái trong trường hợp bác không thể nhìn được vạch mũi tên chỉ hướng???
Đi thẳng em nhè giữa em đi,còn em xác định rẽ hướng nào thì em xếp lốt xe vào hướng đó

boynhope5

Xe máy
- Vạch chỉ hướng rẽ là vạch 1.18 (kích thước nhỏ, sơn không phản quang) kẻ trước khi nâng cấp đường, vạch này cho cấp đường dưới 60km/h.
- Vạch kẻ phân chia làn đường là vạch 35 (vạch liền rộng 15cm) kẻ sau khi nâng cấp đường, vach này cho cấp đường trên 60km/h
Hầu hết tại các ngã tư có nhiều làn (chỗ dừng đèn đỏ) trong nội thành HN thì cái vạch kẻ phân chia làn đường rẽ trái, rẽ phải, đi thẳng đều là VẠCH LIỀN là vạch 35 à cụ (cấm thay đổi làn xe) à, em nghĩ vạch 35 này nó không có tại các ngã 3, ngã 4 mà chỉ ở dọc đường thôi chứ.

Thuy_CK

Xe điện
Hầu hết tại các ngã tư có nhiều làn (chỗ dừng đèn đỏ) trong nội thành HN thì cái vạch kẻ phân chia làn đường rẽ trái, rẽ phải, đi thẳng đều là VẠCH LIỀN là vạch 35 à cụ (cấm thay đổi làn xe) à, em nghĩ vạch 35 này nó không có tại các ngã 3, ngã 4 mà chỉ ở dọc đường thôi chứ.
Theo quy định thì vạch này được kẻ ở bất kì chỗ nào trên đường có cấp khai thác >60km/h có từ 2 làn xe cũng chiều trở lên mà cần cấm xe thay đổi làn !

c) Vạch cấm thay đổi làn xe: Tác dụng của vạch này là cấm thay đổi làn xe hoặc chiếm làn xe khác để vượt xe. Vạch này kẻ ở những đoạn đường có nhiều làn xe cùng chiều, hay khi đi qua cầu, mật độ giao thông cao, khi đường đi qua hầm, qua dốc, qua đoạn cong hoặc ở những đoạn mà chiều rộng của làn xe bị thu hẹp ở đoạn sắp vào đường giao nhau, hay gần sát làn đường dành cho người đi bộ hoặc ở những đoạn đường cần thiết phải cấm xe thay đổi làn xe. Vạch này là đường kẻ liền màu trắng có chiều rộng 15cm.

cuacoi

Xe hơi
Note để nghiên cứu

Chỗ này giống ngã tư dg Hùng Vương chỗ lăng bác, đi từ Đội cấn vào, nhiều xe máy dính chưởng giống thế này, dg chỉ có 2 làn lúc đông ko thấy vạch là dính 100%, vì mọi ng đều tư duy bt.

phutrong_nguyen

Xe tăng
Em nghĩ đơn thuần: đã là bẫy thật thì chỉ có nc ae ta khôn ngoan luồn lách thôi các cụ nhể ;)

ubisapro

Xe trâu
E chỉ ước đơn giản, tất cả các giao cắt đều lắp 4.11. Nếu ko có 4.11 thì chỉ được dừng xe nhắc nhở. Tức là: 4.11 và 1.18 phải song hành cùng nhau, cho lái xe được nhờ@@

kaid

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Bẫy như này thì khó đỡ quá khi đi đường lạ các Cụ nhỉ

Bít tất

Xe hơi
Vụ này lên VTV và cụ ofer thắng rồi mà.