Một chút về Vios

phuongtv_76

Xe container
em ít tiền đi con Santafe gold giá chỉ 430tr chạy chẳng thấy hỏng vặt mà sướng hơn Vios nhiều
Thế ah, e chúc mừng cụ người may mắn, còn con của cụ cứ chạy thêm thời gian nữa nhé, hì

tienthinhvp

Xe đạp
Em thu nhập cực cao, có nhiều bất động sản, vàng...mã lực động cơ lớn , nhưng vẫn dùng Vios.
Người VN mình hay có tính khoe mẽ. Nhớ thằng bạn chuyên ra người Đức, sang VN 7 năm rồi mà vẫn dùng con ĐT cổ to vật. Bẩu nó nó nói: Bao giờ ĐT có thêm chức năng rửa bát hay giặt quần áo thì sẽ thay cái mới, chứ tao chỉ cần gọi điện, nhắn tin thôi... Bẩu sao họ giầu có.
Đằng này báo chí vịt mình suốt ngày đăng tin siêu xe, đám cưới đại gia sử dụng bao nhiêu siêu xe này nọ...
Nhiều thằng mua xe xong đi đâu cũng chỉ sợ va quệt. Đúng là có nhiều tiền có khi lại khổ.
Vios của e vi vu suốt ngày, chẳng sợ đường đông và cũng chẳng sợ mưa gió. Đi thì cũng vi vu 80 km/h như ai. Sợ đếch gì bố con thằng nào?
Vui đấy nhé ko lại bẩu khoe xe... sang.
Đúng đấy các cụ ạ. Thu nhập của dân USA gấp hơn chục lần mình mà bọn nó đi xe chủ yều chỉ 25-35K thôi. Còn mình thì...

beamnhi

Xe buýt
Con Vios AT, có bác chạy tốt, đường trường tốn khoản 5lítt - 5.5 lít /100km.
K có chuyện đó đâu ạ. E chạy 2009 MT còn chẳng dc chứ đừng nói là AT.
Em xác nhận là VIOS AT đường trường tổng hợp khoảng 5,5 lít /100km. Trong phố thì có lẽ MT tiết kiệm hơn, nhưng đi đường trường MT chưa chắc đã tiết kiệm hơn AT đâu bác. Bac thử hình dung nhé: Đang chạy 80km/h - em thả chân ga thì xe AT chạy từ 80km xuống 70km trong vòng 200 - 300m - lúc này tiêu hao nhiên liệu hầu như không đáng kể; còn xe MT thì từ 80km xuống 70km/h trong vòng 10 mét sau khi thả chân ga. Bác nào thử kiểm chứng xem nhé!

Chỉnh sửa cuối:

tienthinhvp

Xe đạp
Em xác nhận là VIOS AT đường trường tổng hợp khoảng 5,5 lít /100km. Trong phố thì có lẽ MT tiết kiệm hơn, nhưng đi đường trường MT chưa chắc đã tiết kiệm hơn AT đâu bác. Bac thử hình dung nhé: Đang chạy 80km/h - em thả chân ga thì xe AT chạy từ 80km xuống 70km trong vòng 200 - 300m - lúc này tiêu hao nhiên liệu hầu như không đáng kể; còn xe MT thì từ 80km xuống 70km/h trong vòng 10 mét sau khi thả chân ga. Bác nào thử kiểm chứng xem nhé!
Bác có chắc k? Mà e đang nói về con số 5l chứ còn số 5,5l thì gần đúng vì đường trường MT hay AT k khác nhau là bao. Xe e chạy đường trường thì khoảng 5,6-6l tùy đường ntn.

beamnhi

Xe buýt
Bác có chắc k? Mà e đang nói về con số 5l chứ còn số 5,5l thì gần đúng vì đường trường MT hay AT k khác nhau là bao. Xe e chạy đường trường thì khoảng 5,6-6l tùy đường ntn.
Tầm 5 lít thì e khó ạ. NHưgn nếu chạy không vào đô thị mà liên tục 70-80km/h thì đạt 5 lít cụ ạ.

dinhkem

Xe đạp
Các cụ bình tĩnh lại đi. Cứ lập thớt bạt gạch nhau thế này chóng hết cả mặt.
Em thấy ai thích xe gì thì cứ mua, quan trọng là mình THÍCH, mình YÊU mỗi khi mở cửa chui vào ôm vô lăng. Bởi thế mới có sâu rum cho để phục vụ các cụ xem xe.
Cứ kêu Civic ồn hơn Altis, đi đau đầu không chịu được chứ mấy bác chạy Civic họ thiên đầu thống hết à, hay là tại tai họ có vấn đề. Cô em bẩu ồn nhưng em đi thì em lại chả thấy ồn, chỉ thấy sướng. Ở vụ này quan trọng là cảm nhận từng người, không loại trừ khả năng tính thương hiệu của chiếc xe đánh vào tâm lý người ngồi trên xe nữa (em chưa đi mẹc nhưng em chắc chắn nó không ồn bằng TÔ).
Ở VN mình cái xe là một tài sản lớn, xước người không tiếc chứ xước xe thì đau đớn khôn tả, bởi vậy nên khi mua xe chắc chắn ai cũng xem tới xem lui, suy đi tính lại kết hợp yếu tố kinh tế (em thèm cam nhưng em không đủ thóc), nhu cầu sử dụng ( em chẳng cần xe có vỏ chống đạn làm gì nhưng có cụ thì...), vuốt mặt phải nể mũi (xếp đi altis mà lính ôm Camry thì... :|), công việc làm ăn (giám đốc đi giao dịch chạy vi ót thì khó ký hơn đi mẹc)... Về chuyện bền thì bên cạnh bản chất con xe, thì cách sử dụng cũng là yếu tố quan trọng. Em ngoài lề xíu, cùng là hãng nokia, cùng loại, cùng đời, mua cùng lúc nhưng cái của em thì đi củi được 2 năm rồi trong khi cái của bà gấu thì vẫn mồm loa mép dãi :|
Bởi vậy, các cụ đừng tranh luận nặng lời với nhau nữa. Ai thích xe gì thì mua, xe có vấn đề thì mang lên đây các cụ thảo luận cho ý kiến giúp đỡ gỡ cho người ta có hay hơn là nhiếc móc sự lựa chọn của nhau không>:D<
Đồng ý ! Vấn đề là tậu vợ 2 cho mục đích sử dụng là gì. Người mình nhiều khi chữ "thực tế" nó hơi xa vời.

Kính các cụ nhà Vios, em đã đọc hết các comment của các cụ, em có nhận xét như sau:
- Công nhận Vios là một trong những dòng xe bán chạy nhất VN ( Lý do: số người có tiền để mua vios có nhiều)
- Công nhận Vios là xe tiết kiệm nhiên liệu: ( Lý do xe máy chỉ có 1.5, không tiết kiệm thì vứt ra bãi giác nhé)
- Công nhận Vios máy êm ( lý do, máy Nhận Bổn bao giờ cũng êm, khi chạy từ 70Km/h xem có êm không)
- Công nhận Vios sau khi sử dụng dễ bán ( vì số người có tầm tiền đó cũng quá nhiều, và phần lớn những người đi Vios là dùng giải pháp ban đầu, nên xe thường xuyên được bán đi, bán lại, Sang Nguyễn Sơn salon nào cũng có)
- Công nhận Vios dễ sửa chữa ( Vì đồ và phụ tùng Vios hàng chợ đầy, vơ đâu cũng có)
- Công nhận Vios đi ồn ( Vì Xe bên cạnh đi bắn hạt sỏi vào đã lõm, cao hứng tựa cùi tay hút thuốc cũng lõm...)
- Công nhận Vios sử dụng kinh tế ( Sau 5 năm sử dụng mới đánh giá được)
- Công nhận vios đi sướng ( Vì các cụ chưa chạy nhiều dòng xe cùng phân khác)
- Còn rất nhiều những ưu điểm nữa ạ...
Vios luôn là xe được sử dụng nhiều tại Việt Nam nhưng rất ít người muốn sử dụng lâu dài, Vios chỉ để chạy trong thành phố, cụ nào thương xuyên chạy đường dài đi tốc độ cao mới biết là mình cần phải đổi xe, Cụ nào có chút phong cách và cá tính không bao giờ chọn vios sẽ chọn xe khác cùng cấp.
Kết luận: Vios là niềm mơ ước của nhiều người.
Tổng hợp kiểu chuyên viên ! +1 ! Đọc mười mấy trang vẫn thấy mấy gạch đầu dòng này ổn ! :D

Mình xác nhận là nó gần được như thế. Tóm lại là mình thích vios vì ngồi taxi nhiều, thấy nó luồn lách tốt. ;))

bmw_pro

Xe hơi
Website
simphuquy.com.vn
bác nào có con VIOS AT đời 2007 cần bán thì PM cho e nhé, e đang muốn mua e này cho kinh tế mà thấy trên mạng họ bán toàn 500m

tienthinhvp

Xe đạp
Tầm 5 lít thì e khó ạ. NHưgn nếu chạy không vào đô thị mà liên tục 70-80km/h thì đạt 5 lít cụ ạ.
Mang xe sang nước ngoài mới đi được như vậy cụ ạ. Nam thì e k rành chứ Bắc mình thì chỉ dc 30km trên Pháp Vân - Cầu Giẽ mới dc như vậy thôi ạ.

tienthinhvp

Xe đạp
Cụ nào có kinh nghiệm xác nhận lại cho em luật trừ khấu hao này với: Mỗi năm sử dụng khấu hao trung bình khoảng 7% !!!
Nói như vậy thì những e sinh năm 1997 giờ cho không sao ạ? Cái này e thấy kết đấy ạ.

beamnhi

Xe buýt
Cụ nào có kinh nghiệm xác nhận lại cho em luật trừ khấu hao này với: Mỗi năm sử dụng khấu hao trung bình khoảng 7% !!!
Chỉ là tuơng đối thôi cụ ơi. CÒn tùy xe như thế nào? Xe cụ chạy 2 năm mà lên 10 - 15 vạn thì khác với xe em 1,5-2 vạn chứ! Còn người bán muốn bán nhanh không? Người mua có kết không? Còn % là để tham khảo để không quá hời.

Chỉnh sửa cuối:

dinhkem

Xe đạp
Chỉ là tuơng đối thôi cụ ơi. CÒn tùy xe như thế nào? Xe cụ chạy 2 năm mà lên 10 - 15 vạn thì khác với xe em 1,5-2 vạn chứ! Còn người bán muốn bán nhanh không? Người mua có kết không? Còn % là để tham khảo để không quá hời.
Chết thật, em vừa tư vấn bừa cho 1 ông bác con vios đời 2007. Mình chưa có xe mà tư vấn xe cho bác ý như đúng rồi, tệ thật !

mcv99

Xe đạp
Các cụ ơi! nhà em đang có ý định cưới 1 em vios G đời từ 2k5 trở đi tầm 360, có cụ nào có mối giới thiệu em với, em vodka trước!!!

silver_gun

Xe hơi
Website
arsenal.com.vn
Nói chung mua xe hợp túi tiền, sở thích của mình là tốt nhất các cụ ạ. Xe nó phải phục vụ mình, cứ làm sao làm mình sướng là thỏa mãn, là khen được. Nhà cháu thì không khen Vios vì em nó không phục vụ được nhu cầu của cháu, nhưng chắc với nhiều cụ thì thế là thích rồi :D Các cụ cãi nhau làm gì.

phuongtv_76

Xe container
Nói chung mua xe hợp túi tiền, sở thích của mình là tốt nhất các cụ ạ. Xe nó phải phục vụ mình, cứ làm sao làm mình sướng là thỏa mãn, là khen được. Nhà cháu thì không khen Vios vì em nó không phục vụ được nhu cầu của cháu, nhưng chắc với nhiều cụ thì thế là thích rồi :D Các cụ cãi nhau làm gì.
Cụ nào cũng hiểu đc như thế thì 4R cũng buồn lắm, e thì nghĩ cần có trao đổi, khen chê mới ra cái hay