[Thảo luận] Một chuyện không hay; kì cục và để lại vài suy ngẫm !

khoi

Xe đạp
Kể ra trong tình huống này thì bác điên lên cũng ko có gì là lạ. Kết thúc vậy là có hậu đấy bác ạ, vì lỡ ra mà cái thằng cả dớ ấy nó lại chui vào gầm xe bác thì nó thiệt thân, mà bác thì cũng khốn đốn. Mình thấy thái độ của tay CSGT vậy là cũng được. Lần sau gặp phải cảnh này, bác cứ vọt mẹ lên trước, rồi dừng xe xuống cho nó mấy cái bợp tai là được rồi, chớ ủi nó như vậy ..nhỡ ra ...:)))

Loidaveco

Xe tải
Các cụ nhà ta nói rồi mà cụ ( một điều nhịn chín điều lạnh)

luklak

Xe điện
Một truyện kg hay thì đúng, dưng kỳ cục thì không , chả có gì kỳ cục ở đây cả.
Đi ra đường mà suốt ngày nổi giận như cụ chắc đâm hết những người làm vướng đường à, xã hội có rất nhiều tầng lớp, loại người, ứng xử người với người như cụ là không chấp nhận được.

matureguy

Xe máy
Một truyện kg hay thì đúng, dưng kỳ cục thì không , chả có gì kỳ cục ở đây cả.
Đi ra đường mà suốt ngày nổi giận như cụ chắc đâm hết những người làm vướng đường à, xã hội có rất nhiều tầng lớp, loại người, ứng xử người với người như cụ là không chấp nhận được.
Em thấy kì cục ở cái chỗ tự nhiên có một chú đi xe đạp nhất định dẫn đầu một đoàn ô tô, còi nhẹ xin đường không được, còi to cáu kỉnh cũng nhất định cứ đi. Nhiều năm nay em không gặp bao giờ, cụ ạ ! Chứ tính em tuy nóng cũng nóng nhưng không đến mức tệ thế đâu cụ ơi :D

matureguy

Xe máy
Kể ra trong tình huống này thì bác điên lên cũng ko có gì là lạ. Kết thúc vậy là có hậu đấy bác ạ, vì lỡ ra mà cái thằng cả dớ ấy nó lại chui vào gầm xe bác thì nó thiệt thân, mà bác thì cũng khốn đốn. Mình thấy thái độ của tay CSGT vậy là cũng được. Lần sau gặp phải cảnh này, bác cứ vọt mẹ lên trước, rồi dừng xe xuống cho nó mấy cái bợp tai là được rồi, chớ ủi nó như vậy ..nhỡ ra ...:)))
Vâng, hôm nay em ấn tượng nhất là anh xxx, thấy anh ấy chạy ra em cũng chuẩn bị sẵn vài phương án rồi. Nhưng không ngờ 1 là anh ấy dẹp đường cho xe thông, 2 là anh ấy xử lý nhanh gọn và 3 là anh ấy lại còn lo cho em mất tiền. Lúc em đi em ra bắt tay cảm ơn cẩn thận, có lẽ riêng vụ này em cho là xxx cũng có phần phản ánh xã hội mình, làm nghề ấy thì phải thế thôi chứ ai chả muốn làm người tốt, được mọi người trân trọng.

Takeshi

Xe tải
Mấy cụ trách móc cụ chủ thớt thử xem lại mình đi... Mấy ai nắm tay được cả ngày, ai rồi cũng có lúc gặp ức chế, thiếu bình tĩnh...vậy mà lại vớ phải thằng cha cà dẩn lờ rờ trước mũi, ko cho mình đi. Đành rằng đâm nó là ko nên nhưng lúc điên tiết quá rồi thì có thể hiểu được. Đã nói ko ai nắm tay được cả ngày mà !!!
Thông cảm với chủ thớt!

tata

Xe máy
Cụ chủ thớt nóng giận là tổn thọ đấy, phải bình tĩnh chứ, nhanh chậm gì vài giây đây, lựa mà đi thôi cụ ạ. Nếu trường hợp xe đạp cố tình mình chấp nó thì lẽ nào mình bằng nó, còn trường hợp thằng kia ngu ngơ thật thì như cụ cũng nói rồi. Đi đường ở nước Việt ta mà cụ cứ chấp những chuyện như thế thì thật có mà chấp cả ngày không hết. Thôi năm mới chúc cụ bình tĩnh, tự tin, không cay cú nha

XPQ

Xe lăn
Bác chủ thớt biết cái 95%b kia là được rồi.Nếu em thì em sẽ thở sâu thả lỏng người,đi theo nó đến giữa chỗ sau mông ông Nin thì ép nó vào vỉa.Rủ nó lên hè nhận người làng xong bạt tai cho phát rồi đi tiếp.

tqt77

Xe điện
thôi các bác đừng ném đá nữa, bác chủ thớt đã tự thấy hối hận lắm rồi. Chắc cái thằng đó nhà quê, thiếu hiểu biết thôi chứ nó mà nhìn thấy cái logo ở *ít bác chủ thớt rồi lên mạng rêu rao OFer thế lọ thế chai có phải mang tiếng không, mong rằng OF nhà ta ra đường là phải đi đứng đúng luật, nhường nhịn nhé.

binhservice

Xe máy
e thấy người đi xđ kia tội nghiệp quá, lẽ ra cụ nên cho a ta 500k.

namlieu102vnn

Xe điện
qua vụ này cụ rút ra cái bài học kiềm chế thế là tốt (trừ liên quan đến danh dự) :)
mời cụ , nhớ trả chén cháu nhé :D .

mackmyta

Xe tăng
bác này dư tiền nhỉ , tự nhiên mất 200k , dư tiền hông sài thì cho em ihhhhhhhhhhhhhhhhhh
ngta có câu : nóng vội là mẹ đẻ của sự ngu xuẩn ;;)

2Bdream4B

Xe tải
"Nhất nhất thời phong bình lãng tĩnh
Thoái nhất bộ hải khoát thiên không"

amatuer

Xe tải
Tình huống đấy ai gặp cũng khó chịu. Cơ mà hành động như cụ thì hoàn toàn không nên, thiệt người, thiệt mình mà nói cụ đừng giận chứ người tử tế chả ai làm thế:)
Em nghĩ ko nên đánh giá con người như cụ, chả ai không có lúc nóng giận đâu, cụ cứ xét lại cụ đi. Bít sai mà dám nhìn nhận lại và nói dc cái sai của mình cho mọi người thì em nghĩ ng đó đáng nể đấy.

anchibui

Xe điện
Thỉnh thoảng em cũng gặp... Nhịn, nhẫn ... lành nhất.