Một cuộc đời thất bại.

thich__6969

Xe tăng
Mợ chủ tự coi là mình thất bại. Thực ra chưa hẳn thất bại vì đã Bắt đầu thực sự bao giờ đâu? (quán cafe cũng là tình thế).
Sai lầm nhất là mợ không động viên, thúc đẩy sói nhà mợ vào cuộc. còn có vẻ coi thường.
Mợ tự coi là có bằng cấp. xh bây giờ ai chả có?
Sói nhà mợ dù thế nào thì khi kích hoạt "đúng mạch" sẽ phát triển. và thường là kết quả sẽ hơn phụ nữ nhiều.
Chúc mợ sớm tìm ra đáp án. chứ dăm năm nữa là Muộn thật sự đấy!

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Cty em và sói em giờ ko cần tuyển nữa và chả có vị trí phù hợp. Sales bên em cần tuyển nhiều, nhưng là hàng KT, phải tuyển dân trong nghề.
Còn em nghĩ họ đã rơi xuống vũng bùn, cũng chả cần đạp thêm nữa đâu ah, phải ko?
Em thông cảm với cụ chủ thớt, vì em cũng trải qua như thế. Em từng gặp nhiều những giáo viên và sếp như cụ, em hiểu!
Mợ ơi thông cảm k phải là cách giúp đâu! Nói thật là cách giúp tốt nhất trong ca này còn nếu vẫn bảo thủ thì đến u80 cũng vậy thôi.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Mợ ơi thông cảm k phải là cách giúp đâu! Nói thật là cách giúp tốt nhất trong ca này còn nếu vẫn bảo thủ thì đến u80 cũng vậy thôi.
Khi nào cụ từng giống và trải qua như thế cụ sẽ hiểu hơn, còn cụ ko giống thì tất nhiên ko hiểu, lấy đâu ra thông cảm :P
Cụ chủ thớt cũng ko phải là TH duy nhất đâu cụ, hixx.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Khi nào cụ từng giống và trải qua như thế cụ sẽ hiểu hơn, còn cụ ko giống thì tất nhiên ko hiểu, lấy đâu ra thông cảm :P
Cụ chủ thớt cũng ko phải là TH duy nhất đâu cụ, hixx.
Sao cụ biết e chưa trải qua? Khởi đầu của e còn thê thảm gấp nhiều lần nhưng biết được ưu/nhược của mình nên mới chọn lối đi phù hợp. Hai chữ thông cảm quá dễ viết nhưng chính nó càng làm cho chủ thớt tin rằng mình thất bại là do kém may mắn, bị trù dập do thẳng thắn chứ k phải do năng lực, nhận thức có vấn đề -> giúp mà hơn hại thì lương tâm e k cho phép.

be bư

Xe ngựa
Mợ chủ bằng tuổi G em dân công đoàn, nói chung giỏi giang tính bộc trực, đc người làm lãnh đạo hướng cho nên khá khôn khéo, nhìn trc ngó sau, e đi suốt ngày nên cũng chả lo j. E cũng đọc hết 16p dưng mợ chủ nếu ở tct thứ 2 h sếp lớn rồi cũng nên.
hay là lập hội các cụ có gấu mậu ngọ ta ọp chia sẻ kinh nghiệm tí nhể :D

Whoknow

Xe lăn
Mợ Yellowtea hình như cũng đang tuyển người, mà mợ chủ cũng từng làm sale rồi, mợ xem giúp mợ ấy thôi.
Em thì hay bị bệnh võ đoán nên qua câu chữ của mợ chủ em nghiêng về sếp của mợ ấy, thậm chí còn hơi ác cảm hơn vì chồng ko làm sao, con ko làm sao mà mợ ấy bảo cuộc đời mợ ấy là số 0. Chồng mợ ấy mà đọc được thì chắc tình cảm chai lại như đá, coi như đổ xuống sông xuống bể hết. Hy vọng mợ ấy nói vậy mà ko phải vậy.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Mợ chủ tự coi là mình thất bại. Thực ra chưa hẳn thất bại vì đã Bắt đầu thực sự bao giờ đâu? (quán cafe cũng là tình thế).
Sai lầm nhất là mợ không động viên, thúc đẩy sói nhà mợ vào cuộc. còn có vẻ coi thường.
Mợ tự coi là có bằng cấp. xh bây giờ ai chả có?
Sói nhà mợ dù thế nào thì khi kích hoạt "đúng mạch" sẽ phát triển. và thường là kết quả sẽ hơn phụ nữ nhiều.
Chúc mợ sớm tìm ra đáp án. chứ dăm năm nữa là Muộn thật sự đấy!
E k phân biệt giới tính nhưng e thấy mợ này đang muốn làm chồng thay vì làm vợ -> XH đầy nhưng những người vợ đó phải rất bản lĩnh và tài năng.

be bư

Xe ngựa
Em mới 30 tuổi mà giờ còn dưới 0 phải nói là âm ?
0 chồng
0 con
0 tiền còn nợ
được cái em được làm chủ thời gian và công việc mình yêu thích :D. Tính cách em cũng y chang Mợ chủ thớt :D.Em kém thớt 1 giáp nhá . 1987. Gái Đinh Mão , sinh hôm Rằm :D
cần lắm 1 tấm hình :D

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Mợ Yellowtea hình như cũng đang tuyển người, mà mợ chủ cũng từng làm sale rồi, mợ xem giúp mợ ấy thôi.
Em thì hay bị bệnh võ đoán nên qua câu chữ của mợ chủ em nghiêng về sếp của mợ ấy, thậm chí còn hơi ác cảm hơn vì chồng ko làm sao, con ko làm sao mà mợ ấy bảo cuộc đời mợ ấy là số 0. Chồng mợ ấy mà đọc được thì chắc tình cảm chai lại như đá, coi như đổ xuống sông xuống bể hết. Hy vọng mợ ấy nói vậy mà ko phải vậy.
Ngay từ còm đầu e đã có cảm nhận như cụ! Phụ nữ mà có gia đình, chồng, con là đã thành công 90% rồi - chắc mợ ấy đòi hỏi cao quá nên xem là thất bại toàn tập :((

thangoanh

Xe điện
Thế là mợ tâm sự xong rồi à.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Ngành em ko tuyển người ngoài ngành, vì là sp kỹ thuật, hixx. Nếu cụ chủ dám đi công tác xa nhà, vạ vật thì chả có gì là ko thể, nhỉ!
Cụ chủ nói về phương diện công việc, nghề nghệp và kinh tế, chả = 0 thì bằng gì hả cụ?
Em cũng là người thất bại như cụ chủ thoai, nên hiểu hơn, chia sẻ hơn (định dùng từ thông cảm, mà em đã bị một cụ chém vì cái từ này, thôi em ko dùng nữa hixx)

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Ngay từ còm đầu e đã có cảm nhận như cụ! Phụ nữ mà có gia đình, chồng, con là đã thành công 90% rồi - chắc mợ ấy đòi hỏi cao quá nên xem là thất bại toàn tập :((
Cụ ko đặt mình vào vị trí của chúng em rồi :(. Thất bại khi mình ko đủ khả năng nuôi sống mình, có một công việc tốt, thu nhập đủ sống - thực sự thê thảm đó cụ. Mà nếu như thế, dựa vào chồng thì thảm lắm, nguy hiểm lắm.
Nếu chồng con tử tế ko sao, chứ đấy người, vứt luôn vào thùng rác đấy ah :P
Thời giờ chồng con ko phải là tất cả của phụ nữ nữa rồi, hixx.

Honghen2008

Xe container
Cụ ko đặt mình vào vị trí của chúng em rồi :(. Thất bại khi mình ko đủ khả năng nuôi sống mình, có một công việc tốt, thu nhập đủ sống - thực sự thê thảm đó cụ. Mà nếu như thế, dựa vào chồng thì thảm lắm, nguy hiểm lắm.
Nếu chồng con tử tế ko sao, chứ đấy người, vứt luôn vào thùng rác đấy ah :P
Thời giờ chồng con ko phải là tất cả của phụ nữ nữa rồi, hixx.
Chết chồng con không là tất cả thì cái gì là tất cả đây Mợ ơi:)

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Sao cụ biết e chưa trải qua? Khởi đầu của e còn thê thảm gấp nhiều lần nhưng biết được ưu/nhược của mình nên mới chọn lối đi phù hợp. Hai chữ thông cảm quá dễ viết nhưng chính nó càng làm cho chủ thớt tin rằng mình thất bại là do kém may mắn, bị trù dập do thẳng thắn chứ k phải do năng lực, nhận thức có vấn đề -> giúp mà hơn hại thì lương tâm e k cho phép.
Cụ có là phụ nữ đâu, mà trải qua của cụ ko giống bọn em là cái chắc :P
Cụ ấy ko viết là trù dập hay sao hết ah. Có một bài viết, cụ ấy đã bảo: các cụ đọc tới đây đã biết em thất bại vì sao rồi!
Cụ ấy quá hiểu vì sao cụ ấy thất bại.
Nhưng bản chất con người cực khó thay đổi, hixx. Cụ ý ko uốn éo đc. Mà trên off này, cụ chủ, em và nhiều người phụ nữ nữa em biết, giống nhau lắm.