Một cuộc đời thất bại.

thich__6969

Xe tăng
Cũng còn tuỳ vào định nghĩa thành công cụ ạ. Nếu cơm đủ ăn, áo đủ mặc, con đủ vừa nuôi, thì gọi là sống nửa đục nửa trong giữa dòng xã hội. Chả ai cười, cũng chả ai phải để ý đến mình.

Xuất phát khác nhau làm cho người ta khác nhau rất nhiều. Cụ có 1, tăng trưởng 100% cụ cũng chỉ có thêm 1 là 2. Người ta có 100, tăng trưởng 10%, người ta cũng có 10 để được 110, tiếp tục có đà đi tiếp. Tham vọng cần không? Dĩ nhiên cần để không bỏ cuộc, nhưng tham vọng không thể là tất cả.

Giỏi, tham vọng, may mắn, và được nâng đỡ thì mới có thể đạt đến cái gọi là thành công được.
Vâng. thì mỗi người đánh giá thành công một khác.
Đạt được cái "tham vọng" của bản thân là thành công rồi. so giá trị tuyệt đối thì khó. và cõ lẽ chả một ai thành công - trừ bill gate.

cirrus

Xe tải
Một cuộc đời thất bại.

Có thể hơi quá nhưng đúng là một cuộc đời thất bại.

Em đã quay trở về con số 0 để làm lại biết bao nhiêu lần rồi mà sao vẫn không thể khá hơn được, và bây giờ em lại trở về với con số 0 quen thuộc ấy đây, và em lại phải bắt đầu lại từ đầu, nhưng càng ngày, sự bắt đầu lại càng khó khăn hơn những lần bắt đầu trước, bởi vì con người ta ngày một già đi, cánh cửa cơ hội ngày một khép lại trước mắt. Tất cả cơ hội chỉ dành cho những người trẻ tuổi mà thôi, bởi vậy những ai còn tuổi trẻ, tôi khuyên các bạn hãy tận dụng mọi cơ hội đến với mình, đừng để lãng phí một giây phút nào cuộc đời, bởi tuổi trẻ nó trôi qua nhanh lắm lắm….

40 năm cuộc đời đã trôi qua.

Các cụ/mợ ạ, em đã trải qua 40 năm cuộc đời mà những thứ có được hiện nay vẫn là con số 0 tròn trĩnh.

Hôm trước có đọc được 1 bài của một cụ trên này viết, kiểu ký sự, nói về cuộc đời, và em ngưỡng mộ cụ ấy.

Cuộc đời em thăng trầm biết bao hỷ hổ ái nộ, giờ em cũng có thể viết được một cuốn sách rồi, nhưng với một cái kết buồn.

Em cảm thấy mệt mỏi và gần như kiệt sức.

Đây là nick em đi xin, bởi em không muốn post bài bằng nick chính của mình, có thể có một vài cụ sẽ nhận ra em.

Em là nữ, vâng, và 40 tuổi rồi. Em cũng muốn viết ký sự, nhưng nói thật là nếu cuộc đời thành công thì người ta mới hào hứng muốn đọc những gì mình viết, chứ đằng này cuộc đời thất bại thì có gì đâu cho người ta ngóng chờ phải không?

Em biết với độ tuổi của em, thì ở trên này là đứng hàng ngũ “người cao tuổi” rồi đấy, nhưng em thấy ngưỡng mộ với bao bạn trẻ ở trên này…..

Mục đích em lập cái thớt này, là vì trong lòng thấy buồn quá, muốn trải lòng với mọi người, và cũng muốn kể về quá trình lớn lên, trưởng thành, và già đi….

(Em sẽ viết tiếp, các cụ chờ em….)
Cháu hóng chia sẻ thất bại của mợ! Nó có ích cho cháu chứ kinh nghiệm thành công thì cháu khinh ko thèm hóng;;), Chẳng qua may mắn mà thôi;))

lairai

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.facebook.com

roisequa

Xe tải
Em nghĩ mợ Rô-Ron nói khuyết điểm là đúng vì biết đâu qua thớt này mợ chủ rút được kinh nghiệm và thành công. Nếu ai cũng biết mợ thớt là ai, chỉ ra khuyết điểm của mợ thớt thì mới sợ người tuyển dụng không tuyển mợ ý, chứ trên diễn đàn này hầu hết có ai biết mợ ấy là ai đâu, kể cả mai mợ ý có xin việc chỗ các cụ trên này thì cũng chịu không biết được nên không ảnh hưởng gì mà còn tốt ạ.
Nếu là e thì có thể gặp riêng một buổi nói chuyện như hai người bạn thôi. Vì hai người quen nhau. Nếu lạ e k nói

vua_luoi

Xe điện
40 cái niên em mới nhận ra rằng đời con người hơn nhau rất nhiều ở sự may mắn, và một chút năng lực, một chút hiểu biết và phải thật nhiệt tình vì cái chung, cái trả lương cho mình.
Mợ chủ vất vả hơn vì phải là trụ cột gia đình, giá như mợ có 1 ông chồng khá hơn thì sẽ ko có topic này

lairai

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.facebook.com

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Những còm của trà vàng trong thớt này rất lạ, cảm tính chứ ko sâu
Ah, vì em giống cụ chủ, ko y xì, cơ mà khá giống, hixx. Nhưng ... em ko bị ai đuổi :P, may thế! Em có cq qua đi quay lại tới 3 lần, hixx. Có dự án suýt nữa 2 lần, ông GĐ đã nài nỉ em và em đã xiêu lòng rồi, nhưng vẫn kiên quyết lắc đầu, hixx.
Em nghĩ nên nhìn vào bản chật sự việc hơn là chỉ trích cá nhân cụ chủ vế tính cách, bản chất. Ngày từ mấy post đầu cụ ấy đã bảo đọc rồi mọi người đã biết cụ ấy thất bại vì sao rồi.
Bản chất ko thay đổi, đầy người tính cách như cụ chủ vẫn rất thành công, vì họ may hơn khôn.
Các cụ đa số ko đọc kỹ, hixx.

Buki

Xe điện
Ah, vì em giống cụ chủ, ko y xì, cơ mà khá giống, hixx. Nhưng ... em ko bị ai đuổi :P, may thế! Em có cq qua đi quay lại tới 3 lần, hixx. Có dự án suýt nữa 2 lần, ông GĐ đã nài nỉ em và em đã xiêu lòng rồi, nhưng vẫn kiên quyết lắc đầu, hixx.
Em nghĩ nên nhìn vào bản chật sự việc hơn là chỉ trích cá nhân cụ chủ vế tính cách, bản chất. Ngày từ mấy post đầu cụ ấy đã bảo đọc rồi mọi người đã biết cụ ấy thất bại vì sao rồi.
Bản chất ko thay đổi, đầy người tính cách như cụ chủ vẫn rất thành công, vì họ may hơn khôn.
Các cụ đa số ko đọc kỹ, hixx.
Em hiểu tâm trạng của "cụ", gặp ai đó giống mình thì tâm trạng rất tuôn trào, muốn nói nhiều nhiều và có chút bênh vực. Tuy nhiên em cũng đánh giá rất cao lời nhận xet của mợ Rôn-Roi, sự thật có thể phật lòng nhau chút nhưng lại rất tốt với ai có tinh thần cầu tiến, em nghĩ sẽ rất tốt với mợ chủ thớt. Có nhiều tấm gương lúc bị phang thẳng mặt, tức uất và hận lắm nhưng vì điều đó đã kích hoạt những năng lượng phi thường để khiến 1 cá nhân đạt đc thành quả vượt bậc. Em nghĩ mợ Rô-Ron cũng thật lòng muốn chủ thớt thay đổi để tốt hơn, chứ hoàn cảnh của chủ thớt giờ ai đành lòng dìm xuống bùn đen. :)
Mỗi người có 1 cách giúp người khác tốt lên, em đang nói cả hai Yellowtea và Rô-Ron.

Vietgia

Xe tải
Website
www.vsteel.vn
Em k biết nói j hơn.
Chỉ mong mợ hãy giữ niềm tin.
Và đủ tỉnh táo để k bị vấp ngã 1 lần nào nữa...

cirrus

Xe tải
Thôi mợ là sếp nói 1 2 cmt là người ta cũng hiểu và cũng đau cũng thấm rồi sao cứ vào đôi co nữa làm cho chủ thread buồn thêm, vậy cũng ko xứng tầm sếp đâu
cá nhân cháu thấy mợ ý góp ý cũng chả sao! thuốc đắng dã tật mà! vì nhiều cụ làm công việc tốt, nhưng thiếu kỹ năng mềm, chả cần phải xu nịnh hay sếp cười thì cũng cười hú lên như cụ nào nói đâu ạ! chỉ cần khi sếp giao việc thì cái đầu gật gật và ánh mắt hưởng ứng là sếp quý mà! bởi ai cũng là người, cùng làm việc thì phần lớn thời gian là tiếp xúc với nhau. Nhìn trái mắt thì khó bền lắm ạ!

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
40 cái niên em mới nhận ra rằng đời con người hơn nhau rất nhiều ở sự may mắn, và một chút năng lực, một chút hiểu biết và phải thật nhiệt tình vì cái chung, cái trả lương cho mình.
Mợ chủ vất vả hơn vì phải là trụ cột gia đình, giá như mợ có 1 ông chồng khá hơn thì sẽ ko có topic này
Cụ chủ cũng nói và cũng được sếp cũ mô tả là nhiệt tình vì công việc đấy, hixx.
Nhưng ko may thôi.
Giờ cty này cũng đuối, phải giảm trừ nhân lực thì mợ ấy ra đường thôi, haizz.

Mèo Ly

Xe điện
Tham số để tham chiếu thành công của mỗi người là không giống nhau. Mợ chỉ cần hạ các thông số chuẩn xuống, tự khắc ổn.Cẩn thận cố sửa lành có khi hỏng thêm. :))
Hơi bị khó hiểu. Cần người chỉ dẫn tận tay, ak nhầm, tận tình ;))

Cháu tập lái

[Tịch thu bằng lái]
Một cuộc đời thất bại.

Có thể hơi quá nhưng đúng là một cuộc đời thất bại.

Em đã quay trở về con số 0 để làm lại biết bao nhiêu lần rồi mà sao vẫn không thể khá hơn được, và bây giờ em lại trở về với con số 0 quen thuộc ấy đây, và em lại phải bắt đầu lại từ đầu, nhưng càng ngày, sự bắt đầu lại càng khó khăn hơn những lần bắt đầu trước, bởi vì con người ta ngày một già đi, cánh cửa cơ hội ngày một khép lại trước mắt. Tất cả cơ hội chỉ dành cho những người trẻ tuổi mà thôi, bởi vậy những ai còn tuổi trẻ, tôi khuyên các bạn hãy tận dụng mọi cơ hội đến với mình, đừng để lãng phí một giây phút nào cuộc đời, bởi tuổi trẻ nó trôi qua nhanh lắm lắm….

40 năm cuộc đời đã trôi qua.

Các cụ/mợ ạ, em đã trải qua 40 năm cuộc đời mà những thứ có được hiện nay vẫn là con số 0 tròn trĩnh.

Hôm trước có đọc được 1 bài của một cụ trên này viết, kiểu ký sự, nói về cuộc đời, và em ngưỡng mộ cụ ấy.

Cuộc đời em thăng trầm biết bao hỷ hổ ái nộ, giờ em cũng có thể viết được một cuốn sách rồi, nhưng với một cái kết buồn.

Em cảm thấy mệt mỏi và gần như kiệt sức.

Đây là nick em đi xin, bởi em không muốn post bài bằng nick chính của mình, có thể có một vài cụ sẽ nhận ra em.

Em là nữ, vâng, và 40 tuổi rồi. Em cũng muốn viết ký sự, nhưng nói thật là nếu cuộc đời thành công thì người ta mới hào hứng muốn đọc những gì mình viết, chứ đằng này cuộc đời thất bại thì có gì đâu cho người ta ngóng chờ phải không?

Em biết với độ tuổi của em, thì ở trên này là đứng hàng ngũ “người cao tuổi” rồi đấy, nhưng em thấy ngưỡng mộ với bao bạn trẻ ở trên này…..

Mục đích em lập cái thớt này, là vì trong lòng thấy buồn quá, muốn trải lòng với mọi người, và cũng muốn kể về quá trình lớn lên, trưởng thành, và già đi….

(Em sẽ viết tiếp, các cụ chờ em….)
E thật vs mợ đến giờ phút này e đang nợ nửa tỏi e 33t ạ

wild nature

Xe điện
Cuộc sống khó khăn.

Nói thật với mợ, ở Hà Nội, cơ hội cho các các mợ hạn chế thôi. Để thành công đột xuất thì thường dựa vào 1 trong 3 nhân tố (1) chồng giỏi; (2) bố giỏi và (3) hy sinh vốn tự có.

Còn đâu thì bình bình. Mợ hưởng cuộc sống bình bình, em nghĩ không có gì là thất bại cả. Chủ yếu mợ thất bại về tư duy và cách nhìn bi kịch hóa cuộc sống thôi.
Mợ ấy thất bại vì số 1 của cụ ấy.
Gia đình mà ck ko kiếm đc tiền, vợ lại tham vọng thì mệt lắm.

Thật ra mợ thất bại vì chính bản thân mình ko định vị đc bản thân mình ở vị trí nào. Như mợ nếu ko thay đổi bản thân thì chỉ có làm nv chuyên môn thuần túy thôi. Còn muôn kd cũng phải mềm mỏng 1 chút

wild nature

Xe điện

cirrus

Xe tải
Em không phải loại nghĩ một đằng nói một nẻo đâu ạ:) Em nghĩ cái này chỉ theo quan điểm riêng của Mợ thôi ạ! Vì nhiều người chồng Vợ vẫn được ưu tiên hàng đầu, chẳng nhẽ về phía phụ nữ lại khác nhiều đến thế, mà việc đó trước tiên là về phía Phụ nữ ạ:(
Quan điểm thì khác nhau lắm ạ! nhưng cháu thấy qua bạn bè thì những ai xây hạnh phúc từ từng viên gạch một thì vợ, con là quan trọng nhất đúng ko cụ nhỉ :) . Cả ngày lăn lông lốc ngày xã hội chả bao giờ giám nói thật cảm xúc. chỉ khi về đến nhà cợt nhả với gấu, trêu mấy nhóc thấy cuộc đời nó ý nghĩa hẳn ra cụ nhể =))