[Thảo luận] Một kiểu đậu xe vô ý thức

manhhab

Xe buýt
nhà em trên cái đường này, ô tô đỗ linh tinh lắm, dãy nhà em các ông ý thức kém còn đỗ chắn cửa, chỉ biết nhìn mà tức vì ko cho xe ra vào dc, chả nhẽ nện hòn gạch vào?

Hoang Khoi

Xe buýt
cấc bác trách nhiều nhưng cũng có trường hợp cũng nên thông cảm, nếu ăn uống thì ko nói nhưng như e đi làm về đón con nhiều lúc không biết đỗ ở đâu, đỗ xa quá con e nó ra ko nhìn thấy bố cũng tội chúng nó nên phải lấn đường một chút, tuy nhiên vẫn để chỗ đủ cho xe buýt và xe máy đi ào ào bên cạnh. mà chỗ e là đường một chiều các bác ạ! E nói vậy để lỡ các bác có qua phùng hưng thấy mấy cái xe đỗ choán đường thì thông cảm toàn off nhà mình cả. :-s

xtitan

Xe buýt
gặp đồng chí tổ lái nào vỉa 1 phát bẹp hết *** xe + vỡ đèn thì sau mới tởn, vô ý thức + vô học, đường dành cho người ta đi mà lại đỗ chỗm chệ ở đấy

Anh_UK

Xe tăng
Ông này đỗ như đường làng nhà ông ý nhỉ, đến bó tay với thể loại này [-X

HANM

Xe hơi
Em thấy mấy 2B đằng trước cũng vô ý thức đấy chứ. Không biết cụ chủ thớt có đợi đến khi ăn xong bát phở không.

Hai cang

Xe buýt
Hôm kia E đi từ nhà ông nhạc về, qua đoạn Trương Định, chiều đi Đuôi Cá - Tân Mai. Gặp 1 Captiva, đường thì bé mà đứng cách lề gần 1m, ngồi trong đấy ngoáy mũi, mặc kệ dân tình tắc đường. Cả xe tải đi qua cũng mặc kệ, dân tình đi qua nhắc, chửi cũng bỏ ngoài tai. E là E ước lúc đó có ông nào máu mặt đi qua táng cho Captiva một phát cho chừa cái thói vô ý thức đi. Chứ như cái ảnh của bác thì đường còn rộng chán :D

MQC

Xe buýt
Hôm kia E đi từ nhà ông nhạc về, qua đoạn Trương Định, chiều đi Đuôi Cá - Tân Mai. Gặp 1 Captiva, đường thì bé mà đứng cách lề gần 1m, ngồi trong đấy ngoáy mũi, mặc kệ dân tình tắc đường. Cả xe tải đi qua cũng mặc kệ, dân tình đi qua nhắc, chửi cũng bỏ ngoài tai. E là E ước lúc đó có ông nào máu mặt đi qua táng cho Captiva một phát cho chừa cái thói vô ý thức đi. Chứ như cái ảnh của bác thì đường còn rộng chán :D
Em cũng gặp trường hợp này nhiều, rất phản cảm. Nhiều bác dừng, đỗ xe mà đây chính là nguyên nhân gây ùn tắc trong giờ cao điểm, nhiều bác cứ đỗ gần chỗ giao nhau. Còn 1 số trường hợp nữa trong giờ cao điểm là có thói quen 1 bước lên xe, cái này thực ra đi quá lên 1 chút, vào những chỗ thoát rồi hẵng lên xuống xe, đi bộ lại có tý thôi. Đã tắc càng thêm tắc, nếu mọi người ai cũng có ý thức thì chỉ đi chậm tý thôi, không gây ức chế.

babinbon

Xe buýt
no comment!!!

giuvung

Xe hơi
Chắc Bác ấy là con cha cháu ông nội ý mà. Thua luôn.

amazoncafe

Xe tăng
Chú SF này biển Hn đấy chứ nhỉ, đúng là văn hóa quá đây mà