[Thảo luận] Một số chuyện vui với mấy anh csgt

it_tien

Xe buýt
Hồi trước những năm 2000 chưa có súng bắn tốc độ ghi hình như bây giờ, chỉ hiện mỗi con số điện tử như ở cột bán xăng thôi thì em bị túm trên đường qua ga Yên Viên hướng lên Bắc Ninh với tốc độ 24/20km/h Hồi đó nhiều nơi còn biển 20km/h ạ (em bị dính lỗi đó là quá 20% thì nặng lắm) :(( Khỉ gió ở chỗ là 10 xe đi qua bị túm cả 10, trừ những xe tải vùng đó nộp lệ phí tháng thì cũng bắn nhưng không bao giờ bị dừng lại :(( Thanh minh mãi chả được vì con số đó biết qué của xe nào...đành chơi bài cùn: Thôi thì đằng nào các bác cũng xơi hết của em tiền chở khách chuyến này rồi, em có đi nữa thì càng âm nên em ngồi đây chơi với các bác vậy, em lấy giấy bút ra làm thư ký cho các bác nhá...em cứ ghi xe biển số bao nhiêu, lái xe tên là gì, tốc độ quá bao nhiêu.... các bác ăn của lái xe bao nhiêu tiền...! Mấy bác xxx mặt ngắn tũn : éo gì ông cùn bỏ mẹ, thôi giấy tờ đây ông xéo đi cho chúng tôi "làm việc"! :))
Vote cụ rồi, "đi với bụt mặc áo cà sa, đi với ma mặc áo giấy" cụ nhỉ

Libor

Xe điện
Cách đây mấy năm em có việc vào Sầm sơn nhân tiện cho cả bọn trẻ con theo, trưa chúng nó ngủ em cắp xe lang thang trên cái núi cuối bãi tắm mà có chùa trên đó để vãn cảnh (không phải đi tìm ghẹ nhá, các cụ đừng có nghĩ bậy). Đi chậm hết 1 vòng chuẩn bị ra thì em bị 1 đội xxxx gt túm lại, chột dạ hay là đường này chỉ cho đi 1 chiều. Xuống xe ngó thì không phải, thôi thì tiện thể ngồi hút thuốc xem các đồng chí làm việc vậy... các đồng chí đòi kiểm tra giấy tờ xe em thì em cũng đưa luôn vì đầy đủ chả sợ! Xem xong các đồng chí thông báo là anh lái xe không thắt dây an toàn, bây giờ phạt thôi. Em mới bẩu: giờ tôi ngồi mệ nó ở đây rồi thì thắt kiểu gì? Sao nãy trước khi tôi xuống anh không nói luôn để đến bây giờ mới nói thì biết là tôi thắt hay không thắt? Loằng ngoằng 1 lúc thì các bác ý cũng cho em qua. Tối hôm đó ra ăn cùng khách hàng ở tít tịt phía trên mấy cái rì sọt sát biển, đang ngồi thì đúng cả đội đó cũng vào ăn cùng luôn mâm! :)) Các bác ý bẩu em, toàn người nhà cả sao ông không nói mẹ nó ra luôn để anh em đỡ mất thời gian? Em bẩu: Thôi thì nãy các bác lúc chiều không phạt được em rồi, bây giờ cho các bác phạt thế nào em cũng chịu...dưng mà lúc nãy nắng quá chứ không là em cũng vặn lại các bác về 2 lỗi: 1 là có 2 bác không đeo biển tên, 1 bác đi tất không đúng tất nghành đấy! Híc híc... mấy bác xanh mặt thanh minh là chả biết rơi mất biển tên lúc nào nữa, đang xin cấp lại. Em mới rút alo ra đt ngay cho mấy lão ở nhà máy chuyên sản xuất ba cái đồ này trong nghành và được sự đồng ý của xếp là sau 3 ngày nữa có biển tên mới miễn phí, em mới đưa luôn điện thoại cho đồng chí bị rơi mất biển tên để nói rõ tên và số hiệu. Sau đó đúng 3 hôm thì có cái mới được chuyển phát nhanh về tận nới cho các bác ý! :)) Trong khi ngồi nhậu em bị 6 bác quay ra phạt rượu :(( Mỗi bác đến cạch 1 chén nhỏ toàn trăm phần trăm, bụng bảo dạ quả này toi rồi, phải dở mưu ra thôi...được 2 vòng đến vòng thứ 3 em bảo uống thế này bao giờ mới say được, thôi để em rót rượu vào cốc vại uống bia này phạt cho nó nhanh đi! :)) Em làm hết 4 cốc rượu loại 200cc với 4 bác 1 hơi ngon lành, còn các bác kia ngắc mấy ngắc mới xong thì quay ra xin thua nốt, chiều đã không phạt được rồi, bây giờ cũng chịu luôn! :)) Thật ra em có uống đc khỉ đâu, cứ sau mỗi cốc to là e lại đi toilet, vào đó móc họng tống ra hết để vào chiến tiếp ạ! :) Đến bây giờ e vẫn chưa quay lại SS lần nào nữa, nhưng các bác ý vẫn thi thoảng đt nhờ em tác động làm giúp ba cái biển tên bị hỏng hay bị rơi mất ạ! :)) Em tin đến bây giờ Bác nào nhà mình mờ bị đội đó túm chắc có lẽ em giúp giảm án được ạ! :))

Chỉnh sửa cuối:

Original Car

Xe hơi
Các Bác kể chuyện hay quá, em hóng tiếp nhưng câu truyện đều rất hay và trân thực

Original Car

Xe hơi
Cách đây mấy năm em có việc vào Sầm sơn nhân tiện cho cả bọn trẻ con theo, trưa chúng nó ngủ em cắp xe lang thang trên cái núi cuối bãi tắm mà có chùa trên đó để vãn cảnh (không phải đi tìm ghẹ nhá, các cụ đừng có nghĩ bậy). Đi chậm hết 1 vòng chuẩn bị ra thì em bị 1 đội xxxx gt túm lại, chột dạ hay là đường này chỉ cho đi 1 chiều. Xuống xe ngó thì không phải, thôi thì tiện thể ngồi hút thuốc xem các đồng chí làm việc vậy... các đồng chí đòi kiểm tra giấy tờ xe em thì em cũng đưa luôn vì đầy đủ chả sợ! Xem xong các đồng chí thông báo là anh lái xe không thắt dây an toàn, bây giờ phạt thôi. Em mới bẩu: giờ tôi ngồi mệ nó ở đây rồi thì thắt kiểu gì? Sao nãy trước khi tôi xuống anh không nói luôn để đến bây giờ mới nói thì biết là tôi thắt hay không thắt? Loằng ngoằng 1 lúc thì các bác ý cũng cho em qua. Tối hôm đó ra ăn cùng khách hàng ở tít tịt phía trên mấy cái rì sọt sát biển, đang ngồi thì đúng cả đội đó cũng vào ăn cùng luôn mâm! :)) Các bác ý bẩu em, toàn người nhà cả sao ông không nói mẹ nó ra luôn để anh em đỡ mất thời gian? Em bẩu: Thôi thì nãy các bác lúc chiều không phạt được em rồi, bây giờ cho các bác phạt thế nào em cũng chịu...dưng mà lúc nãy nắng quá chứ không là em cũng vặn lại các bác về 2 lỗi: 1 là có 2 bác không đeo biển tên, 1 bác đi tất không đúng tất nghành đấy! Híc híc... mấy bác xanh mặt thanh minh là chả biết rơi mất biển tên lúc nào nữa, đang xin cấp lại. Em mới rút alo ra đt ngay cho mấy lão ở nhà máy chuyên sản xuất ba cái đồ này trong nghành và được sự đồng ý của xếp là sau 3 ngày nữa có biển tên mới miễn phí, em mới đưa luôn điện thoại cho đồng chí bị rơi mất biển tên để nói rõ tên và số hiệu. Sau đó đúng 3 hôm thì có cái mới được chuyển phát nhanh về tận nới cho các bác ý! :)) Trong khi ngồi nhậu em bị 6 bác quay ra phạt rượu :(( Mỗi bác đến cạch 1 chén nhỏ toàn trăm phần trăm, bụng bảo dạ quả này toi rồi, phải dở mưu ra thôi...được 2 vòng đến vòng thứ 3 em bảo uống thế này bao giờ mới say được, thôi để em rót rượu vào cốc vại uống bia này phạt cho nó nhanh đi! :)) Em làm hết 4 cốc rượu loại 200cc với 4 bác 1 hơi ngon lành, còn các bác kia ngắc mấy ngắc mới xong thì quay ra xin thua nốt, chiều đã không phạt được rồi, bây giờ cũng chịu luôn! :)) Thật ra em có uống đc khỉ đâu, cứ sau mỗi cốc to là e lại đi toilet, vào đó móc họng tống ra hết để vào chiến tiếp ạ! :) Đến bây giờ e vẫn chưa quay lại SS lần nào nữa, nhưng các bác ý vẫn thi thoảng đt nhờ em tác động làm giúp ba cái biển tên bị hỏng hay bị rơi mất ạ! :)) Bác nào nhà mình mờ bị đội đó túm chắc có lẽ em giúp giảm án được ạ! :))
Thế cuối bữa ai Thanh toán tiền hả bác, nếu xxx tt thì Bác phạt đc cả xxx đấy, ngược lại thì Bác bị phạt, em dự là xxx bị Bác Phạt phải k ợ

Libor

Xe điện
Thế cuối bữa ai Thanh toán tiền hả bác, nếu xxx tt thì Bác phạt đc cả xxx đấy, ngược lại thì Bác bị phạt, em dự là xxx bị Bác Phạt phải k ợ
Tất nhiên em cũng là khách mời mà bác! Nên chệu, chả biết ai tt :))

dreamwater

Xe điện
Các bác yên cho cụ chủ kể chuyện. Em chốt cái tầu này.
Còn cái tầu điện này trên đường Quán Thánh (chỗ giữa Nguyễn Biểu và Đặng Dung). Xe này đang đi từ Bờ Hồ-Đồng Xuân-Quán Thánh-Thụy Khuê-Bưởi. Ngày em học ở trường Nguyễn Công Trứ, ngày nào cũng phải đi về nhà ở Hoàng Diệu và chỗ ngồi của em cố định là cái đầu xe bên ngoài có số 16 ấy để nhảy lên xuống cho dễ (tất nhiên ngồi ở đằng sau). Có lần nhảy lên túm vào cái dây thừng của cần tiếp điện, tàu mất điện làm cho chú lái cáu um lên. Sau học cấp 3 ở Thụy Khuê cũng tiếp tục làm bạn với tàu điện. Vậy là 6 năm nhảy tàu.
Chỗ Thụy khuê đối diện làng hoa Nhật bây giờ còn 1 chỗ tránh như thế này nhưng đường cao hơn, thỉnh thoảng tàu trật bánh, vãi tè ra quần. Sau này bỏ xe điện đi thấy tiếc quá.
Đô thị phát triển phải bỏ tàu điện đi. Nhưng ngày xưa e nhớ, suốt ngày leng keng tàu điện ra bờ hồ để đi ăn kem. Giờ có chăng hn phục hồi lại mấy tuyến tàu điện trong khu phố cổ đi bộ thì đẹp cụ nhỉ

Emchaien

Xe buýt
Góp vui với cụ chủ chuyện ông đồng nghiệp của em khoảng năm 98-99.
Ông này gần 50 tuổi làm bảo vệ ở chỗ làm cũ của em gần Bờ Hồ. Hôm đó làm ca sáng về (tất nhiên là đi xe máy nhé) qua đường Tràng Tiền thì vượt đèn vàng. Chú CSGT mới túm lại và đòi kiểm tra giấy tờ. Ông bảo vệ thì xin xỏ ỉ ôi 1 lúc không được tức quá mới đưa cả cái ví có giấy tờ cho chú CS và nói : Đây, cả bộ đây!. Thật ngạc nhiên là chú CS sững người rồi xin lỗi, dạ em xin lỗi, anh không nói sớm....thôi anh đi đi ạ....Ông bảo vệ chả hiểu thế nào cũng tún mặt ra rồi cầm giấy tờ đi thẳng.
Mãi sau mới nghĩ ra là chú CS khi nghe thấy câu đó thì nghe câu được câu mất chỉ còn ĐÂY...BỘ ĐÂY, tưởng ông này làm ở trên Bộ Công An nên xoắn vội vàng xin lỗi.
Chuyện như hài nhưng thật 100% luôn.

À nhận tiện cái tầu điện, em hỏi đã bác nào được nghe xẩm tầu điện chưa? Với em thì còn làm bạn với 2 ông bà xẩm tầu điện khi học cấp 3 ở Thụy Khuê đấy nhé. Ông kéo nhị và hát, thỉnh thoảng bà cũng hát nhưng ít hơn. Thật cảm động và không bao giờ quên.
Lâu không nghe cụ kể chuyện, thời nay có chuyện gì mới chưa cụ, hôm nào gom đủ cụ làm 1 thớt mới nhé :D.

Cách đây mấy năm...
Cụ cho e số đt đi để khi nào bị túm e giơ ra luôn, đỡ phải tranh luận mệt lắm :D, hay cứ bảo em cụ Lý là được đi :D

hnvn1234

Xe điện
Năm 1997 em bắt đầu đi làm, chạy qua ngã tư Tràng Tiền - Hàng Khay vượt đèn đỏ, thế là bị vợt. Ngày đấy bốt ở bên phía bờ hồ chứ không như bây giờ.
Khi thấy giấy tờ tỉnh các chú dọa kinh lắm, em liền xin tha để em còn về. Các chú cũng hỏi trong ví có bao nhiêu. Hình như còn khoảng 50k, dưng trong balo thì có xiền tết vừa lĩnh. Các chú định lấy cả số trong ví thì em lại xin đừng lấy hết để lại cho em cong mua xăng. Nghe vậy chú trong bốt bảo em qua mua cho bao thuốc cũng được. Em qua mua cho bao vina mang về bị măng "Sao lại vina, mày phải mua 3 số chứ". Em bảo không biết anh thích 3 số, thôi dùng tạm vina vậy. Chú liền bảo " vina thì mày dùng đi". Nghe thấy vậy em cảm ơn luôn lên xe chuồn thẳng. Cuối cùng chỉ tốn thời gian, chẳng mất gì.

Xe duyen

Xe buýt
NÓi đến chuyện VINA em lại nhớ cái hồi đường Bà Triệu đoạn từ Đại cồ việt ra ngã tư Vincom bây giờ mới bắt đầu chuyển thành đường 1 chiều. Mọi ngày e đi ở đấy quen rồi không để ý biển, tự dưng hôm ấy rẽ vào bị ngay chú xxx tóm sống, xuống xe xuất trình đầy đủ giấy tờ mà vẫn không hiểu lý do tại sao bị dừng. Chú xxx chỉ lên cái biển cấm đi ngược chiều mới kính cong. Em ngớ người ra, đành quay ra xin xỏ lọ chai, chú xxx gợi ý abc, em giở ví em ra còn đúng 2 tờ 10, rón rén đưa chú ấy 10 k, bảo: thôi anh thông cảm, em mời anh bao thuốc (lúc ý Vina đâu mới chỉ có 6 -7k/bao thôi). Chú ấy lừ mắt: Tao ko hút Vina, thế là thằng bé đành dúi nốt cho chú ấy tờ 10k cuối cùng. Mất đứt 4 bữa cơm bụi.
Năm 1997 em bắt đầu đi làm, chạy qua ngã tư Tràng Tiền - Hàng Khay vượt đèn đỏ, thế là bị vợt. Ngày đấy bốt ở bên phía bờ hồ chứ không như bây giờ.
Khi thấy giấy tờ tỉnh các chú dọa kinh lắm, em liền xin tha để em còn về. Các chú cũng hỏi trong ví có bao nhiêu. Hình như còn khoảng 50k, dưng trong balo thì có xiền tết vừa lĩnh. Các chú định lấy cả số trong ví thì em lại xin đừng lấy hết để lại cho em cong mua xăng. Nghe vậy chú trong bốt bảo em qua mua cho bao thuốc cũng được. Em qua mua cho bao vina mang về bị măng "Sao lại vina, mày phải mua 3 số chứ". Em bảo không biết anh thích 3 số, thôi dùng tạm vina vậy. Chú liền bảo " vina thì mày dùng đi". Nghe thấy vậy em cảm ơn luôn lên xe chuồn thẳng. Cuối cùng chỉ tốn thời gian, chẳng mất gì.

biahoihanoi

Xe lăn
NÓi đến chuyện VINA em lại nhớ cái hồi đường Bà Triệu đoạn từ Đại cồ việt ra ngã tư Vincom bây giờ mới bắt đầu chuyển thành đường 1 chiều. Mọi ngày e đi ở đấy quen rồi không để ý biển, tự dưng hôm ấy rẽ vào bị ngay chú xxx tóm sống, xuống xe xuất trình đầy đủ giấy tờ mà vẫn không hiểu lý do tại sao bị dừng. Chú xxx chỉ lên cái biển cấm đi ngược chiều mới kính cong. Em ngớ người ra, đành quay ra xin xỏ lọ chai, chú xxx gợi ý abc, em giở ví em ra còn đúng 2 tờ 10, rón rén đưa chú ấy 10 k, bảo: thôi anh thông cảm, em mời anh bao thuốc (lúc ý Vina đâu mới chỉ có 6 -7k/bao thôi). Chú ấy lừ mắt: Tao ko hút Vina, thế là thằng bé đành dúi nốt cho chú ấy tờ 10k cuối cùng. Mất đứt 4 bữa cơm bụi.
Cũng ngã 4 trên ông lái xe chỗ em mất đứt 500k. Chả là hồi trước thì phạt xe o tô cũng chỉ 50k-100k thôi nhưng hôm đó ông lái xe bảo với xxx là chỉ có 20k trong túi, xxx cũng ok, kỳ thực hôm đó trong túi ông lái xe có hơn 2 tr vì mới lĩnh lương. Ông lái xe mới thò tay vào túi rút tiền trong kẹp nhưng lại rút tờ 500k đưa cho xxx mà không biết (rút xong dúi vào túi xxx luôn). Về đến chỗ làm mới biết rút nhầm tính chuyện quay lại đòi. Bọn em khuyên ông ấy thôi vì ra đó xxx sẽ coi như không biết hặc căng quá thì xxx đòi xem giấy tờ rồi giữ luôn. Cuối cùng đành chịu mất.

hilander2004

Xe hơi
quê nhà cháu là nơi người phụ nữ nặng nhất nên nhìn thấy tàu điện đầu tiên qua ảnh của cụ, đúng là Hà Nội có nhiều cái hay nhề

xedapmotbanh

Xe đạp
chuyện của cụ em chưa đọc hết mà chán quá chẳng muốn đọc nữa%-(

Tribute

Xe container
Cũng ngã 4 trên ông lái xe chỗ em mất đứt 500k. Chả là hồi trước thì phạt xe o tô cũng chỉ 50k-100k thôi nhưng hôm đó ông lái xe bảo với xxx là chỉ có 20k trong túi, xxx cũng ok, kỳ thực hôm đó trong túi ông lái xe có hơn 2 tr vì mới lĩnh lương. Ông lái xe mới thò tay vào túi rút tiền trong kẹp nhưng lại rút tờ 500k đưa cho xxx mà không biết (rút xong dúi vào túi xxx luôn). Về đến chỗ làm mới biết rút nhầm tính chuyện quay lại đòi. Bọn em khuyên ông ấy thôi vì ra đó xxx sẽ coi như không biết hặc căng quá thì xxx đòi xem giấy tờ rồi giữ luôn. Cuối cùng đành chịu mất.
Em thì lại nhầm "ngược". Lâu rồi, từ khi chưa biết OF, chưa có NĐ34, mức phạt còn thấp. Biết lỗi rồi, đang vội, "dúi" cho nhanh. Trời nhá nhem định bụng dúi 100k, thế qué nào móc nhầm tờ 20k, dúi vào túi nó rồi mà sao nó tinh thế, nó bảo ông coi thường CSGT quá, ai lại nộp phạt có 20k. Híc, em xl bảo trời tối móc nhầm, lấy tờ 100 bảo cho em đổi lại, nó "dỗi" ứ nhận nữa, dứt khoát đòi lập biên bản, báo hại em phải bo thêm tờ nữa nó mới hết "dỗi". :D

tung.pt

Xe hơi
Năm 2000 ra trường, tháng 1/2001 nhận công tác, ngày đầu tiên đi làm tâm trạng lính mới nên phải đi thật sớm, vì vậy phóng con "Giấc mơ II" như điên, mới ra trường nên chạy xe đúng kiểu chẩu tre, cách trụ sở cơ quan 200 m thì gặp đèn đỏ ở ngã tư Nguyễn Thái Học Lê Duẩn, cậy gần cơ quan vượt đèn đỏ, lúc đó còn sớm nên đường vắng lắm, giao thông Hà Nội những năm đó chưa hỗn loạn như bây giờ. Một chú "Ốc bươu vàng" mồm thì thổi kèn hết cỡ "Tu ét Tu ét éc éc....", chân thì chạy ra chỉ thẳng gậy vào đầu con dim chiến của mình. Thầm nghĩ trong đầu thôi dở hơi rồi. Đành xuống xe, dắt xe vào vỉa hè. Hồi đó chưa có bằng lái 2b, giấy tờ thì ông bà bô cầm. Nói tóm lại là chẳng có giấy tờ mẹ gì. Vì lâu quá rồi cũng ko nhớ chi tiết lắm, đại khái đoạn hội thoại thế này:
Ốc: - Em đi đâu mà vội thế? Không nhìn thấy đèn đỏ hả?
Cb (lúc đó mình cũng là cán bộ nhà nước rồi): - Dạ em mới nhận công tác, cơ quan em gần đây, sáng em có cuộc họp nên hơi vội, anh thông cảm.
Ốc: - Chú là cán bộ lại càng phải gương mẫu, ai cũng đi như chú thì xã hội này loạn lạc hết cả.
Cb: - Vâng, anh thông cảm, em cũng mới nhận quyết định, đang phấn đấu và tập làm cán bộ gương mẫu
Ốc: - Thôi chú không trình bày lằng nhằng nữa, giấy tờ đâu đưa anh kiểm tra?
Cb: - Dạ báo cáo anh, bằng lái em chưa có, giấy tờ xe ông bà bô giữ, không cho em cầm (những năm đấy con dim thái của em trị giá cả chục cây vàng nên ông bà cẩn thận cũng là phải).
Ốc: - Thế bây giờ chú tính thế nào?
Cb: - Dạ, thôi đều là chỗ anh em người nhà, đều là công bộc của dân, anh tha cho em
Ốc: - Thế chú công tác ở cơ quan nào?
Cb: - Dạ, em mới nhận công tác ở vp ủy ban tw
Ốc: - Thôi thế chỗ anh em, chú mua cho anh em bao ba số
Cb: - Vâng, thôi em gửi anh anh mua giúp em, em còn mỗi tờ 20k (trong túi quần lúc đó có 2 tờ, 1 tờ 20k, 1 tờ 50k, toàn tiền cô tông, hồi đó chưa có thói quen dùng ví như bây giờ ).
Ốc: - Thôi thế chú đưa đây nhanh
Cb: - Vâng (tay đút túi quần rút, éo biết là rút tờ 20k hay 50k nữa, vì có 2 tờ trong túi, chỉ được rút ra 1 tờ)
Tay rút ra đúng tờ 50k cô tông xanh lét, ôi thôi, đã đen thì cái đèn nó cũng lôn. Thằng ốc vàng nó bảo đưa đây nhanh lên. Bụng nghĩ thôi DCM mất 2 tuần cơm trưa rồi (hồi đó cơm trưa văn phòng chỉ có 5k 1 hộp).
Có câu chuyện vui hầu các cụ. Các cụ thấy hay thì vote em nhé!

Copy từ Face "NỤ CƯỜI LIÊN XÔ":
Một cô gái bị chặn lại vì chạy quá tốc độ…
Cô gái: Dạ thưa anh, có chuyện gì thế?
Cảnh sát: Chào cô, cô chạy quá tốc độ.
Cô gái: Ô thế ạ?
Cảnh sát: Cho tôi xem bằng lái nào?
Cô gái: Có là em đưa anh liền, nhưng em không có...
Cảnh sát: Cô không có bằng lái à?
Cô gái: Dạ mất rồi, 4 năm trước, một lần lái xe lúc say rượu, em đánh mất rồi...
Cảnh sát: Thế à… cho tôi xem giấy tờ xe nào.
Cô gái: Em không đưa được.
Cảnh sát: Sao không?
Cô gái: Xe này em ăn trộm mà.
Cảnh sát: Thiệt không?
Cô gái: Vâng, em đã gi.ế.t chủ xe và lấy chìa khóa.
Cô gái: Xác ổng em ch.ặ.t ra mấy khúc, gói trong bao, hiện còn để trong cốp xe. Anh muốn xem không?
Viên cảnh sát nhìn cô gái rồi từ từ lùi lại về phía xe của mình rồi gọi điện thoại. Vài phút sau, mấy chiếc xe cảnh sát phóng tới vây quanh xe cô gái.
Cảnh sát 2: Chào chị, mời chị bước ra khỏi xe một chút.
Cô gái bước ra khỏi xe.
Cô gái: Có chuyện gì không anh?
Cảnh sát 2: Nhân viên tôi báo cáo là chị đã ăn trộm chiếc xe này và gi.ế.t chủ xe.
Cô gái: Gi.ế.t chủ xe à?
Cảnh sát 2: Vâng, chị vui lòng mở cốp xe tôi xem.
Cô gái mở cốp xe, chả có gì trong đó cả.
Cảnh sát 2: Đây là xe chị à?
Cô gái: Vâng, giấy tờ xe của em đây ạ.
Viên cảnh sát chưng hửng.
Cảnh sát 2: Nhân viên tôi nói chị không có bằng lái xe.
Cô gái đưa tay vào túi, móc bằng lái và đưa cho viên cảnh sát.
Viên cảnh sát xem bằng lái, tỏ ra rất bối rối.
Cảnh sát 2: Cảm ơn chị, nhân viên tôi đã báo cáo rằng chị không có bằng lái, chị ăn trộm chiếc xe này, và chị còn gi.ế.t chủ xe và ch.ặ.t ra nhiều khúc nữa. Chị có giải thích gì không?
Cô gái: Chắc chắn thằng ba xạo ấy còn bảo tôi chạy quá tốc độ nữa chứ gì

FlyHauture

Xe hơi
Copy từ Face "NỤ CƯỜI LIÊN XÔ":
Một cô gái bị chặn lại vì chạy quá tốc độ…
Cô gái: Dạ thưa anh, có chuyện gì thế?
Cảnh sát: Chào cô, cô chạy quá tốc độ.
Cô gái: Ô thế ạ?
Cảnh sát: Cho tôi xem bằng lái nào?
Cô gái: Có là em đưa anh liền, nhưng em không có...
Cảnh sát: Cô không có bằng lái à?
Cô gái: Dạ mất rồi, 4 năm trước, một lần lái xe lúc say rượu, em đánh mất rồi...
Cảnh sát: Thế à… cho tôi xem giấy tờ xe nào.
Cô gái: Em không đưa được.
Cảnh sát: Sao không?
Cô gái: Xe này em ăn trộm mà.
Cô gái: Vâng, em đã gi.ế.t chủ xe và lấy chìa khóa.
Cô gái: Xác ổng em ch.ặ.t ra mấy khúc, gói trong bao, hiện còn để trong cốp xe. Anh muốn xem không?
Viên cảnh sát nhìn cô gái rồi từ từ lùi lại về phía xe của mình rồi gọi điện thoại. Vài phút sau, mấy chiếc xe cảnh sát phóng tới vây quanh xe cô gái.
Cảnh sát 2: Chào chị, mời chị bước ra khỏi xe một chút.
Cô gái bước ra khỏi xe.
Cô gái: Có chuyện gì không anh?
Cảnh sát 2: Nhân viên tôi báo cáo là chị đã ăn trộm chiếc xe này và gi.ế.t chủ xe.
Cô gái: Gi.ế.t chủ xe à?
Cảnh sát 2: Vâng, chị vui lòng mở cốp xe tôi xem.
Cô gái mở cốp xe, chả có gì trong đó cả.
Cảnh sát 2: Đây là xe chị à?
Cô gái: Vâng, giấy tờ xe của em đây ạ.
Viên cảnh sát chưng hửng.
Cảnh sát 2: Nhân viên tôi nói chị không có bằng lái xe.
Cô gái đưa tay vào túi, móc bằng lái và đưa cho viên cảnh sát.
Viên cảnh sát xem bằng lái, tỏ ra rất bối rối.
Cảnh sát 2: Cảm ơn chị, nhân viên tôi đã báo cáo rằng chị không có bằng lái, chị ăn trộm chiếc xe này, và chị còn gi.ế.t chủ xe và ch.ặ.t ra nhiều khúc nữa. Chị có giải thích gì không?
Cô gái: Chắc chắn thằng ba xạo ấy còn bảo tôi chạy quá tốc độ nữa chứ gì
Đùa như thật, kkk