Một số vấn đề cần quan tâm khi độ đèn xe

hieutransaigon

Xe hơi
Quán Vòng Xoay (58/27 Nguyễn Bình Khiêm, phường Đa
Kính chào các cụ trong mâm.
Em mới tậu con vợ 2, nhìn vợ người ta chạy ngoài đường được son phấn lên long lanh quá nên em cũng muốn trang điểm cho cho con vợ 2 để cùng em nó về quê ăn tết, vì vậy em xin lập thớt này để xin các cụ cao niên chỉ giáo một số kinh nghiệm về độ đèn xe. Trước hết em xin nói về con vợ 2 của em là Hyundai Sonata 2015, theo thông số của nhà sản xuất thì đèn theo xe là HID + XENON. Bây giờ em có một vài câu hỏi sau mong các cụ khai thông giúp :
1/ Thế nào là đèn HID và XENON
2/ Trong độ xe các cụ thường hay dùng thuật ngữ BI - BI XENON và VÒNG AE, vậy các cụ giải thích giúp những cái đó là gì ?
3/ Đèn Led khi độ xe có phải là trang trí cho đẹp hay còn có tác dụng chiếu sáng ? gắn và cố định đèn led vào phía trong bằng cách nào ?
4/ Khi độ đèn có phải đục đẽo hay hỏng đèn zin luôn không ? có bị hư bình ắc qui không ?
5/ Độ đèn khi lưu thông trên đường có bị CSGT phạt không ?
6/ Và câu hỏi cuối cùng là với con xe như của em thì có nên độ không ? nếu độ thì chơi như thế nào để cho em nó long lanh, rực rỡ hơn ?
Em định thứ 7 này đem con vợ yêu đi trang trí nên rất mong các cụ tư vấn và chỉ giáo để em đưa ra QĐ cuối cùng ạ.
Cảm ơn tất cả.
ps : Em để dành 1 khoản khoảng 10 chai để son phấn cho vợ 2 các cụ ạ

Chỉnh sửa cuối:

aveo

Xe tải
Xin chúc mừng cụ chủ có vợ 2. Theo em cụ không cần phải độ đẽo gì cả. Người ta thiết kế sao cứ để vậy mà dùng để đảm bảo an toàn. E cưới v2 hơn 2 năm này rồi (tuy xe cùi) không độ đẽo gì cả chỉ thay mâm đúc cho đẹp chút thôi. Vậy mà ối ngừoi ngước nhìn đó cụ.

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Mấy cụ ưa hình thức bên ngoài nhể, em ghét cái trò độ đèn led nhấp nháy xanh đỏ lòe loẹt nhấp nháy rẻ tiền như mấy xe khách đường dài.
Số tiền đó cụ nâng cấp âm thanh, cam hành trình cho sướng.

Du_don

Xe điện
Chí phải!
Đừng cho tụi nó nghịch đèn
Kinh nghiệm từ em ra, cậy ra lắp lung tung, mấy ông mãnh độ đẽo làm ẩu lắm, 3 lần bảo hành bảo tỏi, 1 lần vào hãng sửa điện!

Tuỳ cụ tính!

danmexe

Xe điện
Sonata 2015 thì cụ còn lăn tăn gì chuyện độ đèn nữa nhỉ? Nếu cần tăng sáng thì thay bóng đèn chiếu xa sang loại khác như philip hoặc Navar Plus lad được rồi...Riêng đèn HID chiếu gần theo xe cụ còn chưa ưng ý thì cũng có thể thay luôn dòng khác có ánh sáng hơn chút nữa - cái này liên quan đến đường sá cụ hay đi (trong phố hay đường trường, có sương mù hay không)...

hieutransaigon

Xe hơi
Mấy cụ ưa hình thức bên ngoài nhể, em ghét cái trò độ đèn led nhấp nháy xanh đỏ lòe loẹt nhấp nháy rẻ tiền như mấy xe khách đường dài.
Số tiền đó cụ nâng cấp âm thanh, cam hành trình cho sướng.
Em lắp cam rồi, âm thanh của xe em nghe cũng tạm, tại em cũng mới tậu xe lần đầu nên chưa có kinh nghiệm nhiều, chạy ngoài đường thấy nhiều xe độ đèn led cũng đẹp chứ cụ, nhưng ý kiến của cụ cũng rất đáng lưu ý, thanks cụ

Chỉnh sửa cuối:

Bebu11o2

[Tịch thu bằng lái]
sonata pha là ánh vàng hay trắng hả cụ

long888

Xe buýt
Em hóng cao thủ tư vấn!

OtoPro.net_lhl

Xe tăng
Website
otopro.net
Kính chào các cụ trong mâm.
Em mới tậu con vợ 2, nhìn vợ người ta chạy ngoài đường được son phấn lên long lanh quá nên em cũng muốn trang điểm cho cho con vợ 2 để cùng em nó về quê ăn tết, vì vậy em xin lập thớt này để xin các cụ cao niên chỉ giáo một số kinh nghiệm về độ đèn xe. Trước hết em xin nói về con vợ 2 của em là Hyundai Sonata 2015, theo thông số của nhà sản xuất thì đèn theo xe là HID + XENON. Bây giờ em có một vài câu hỏi sau mong các cụ khai thông giúp :
1/ Thế nào là đèn HID và XENON
2/ Trong độ xe các cụ thường hay dùng thuật ngữ BI - BI XENON và VÒNG AE, vậy các cụ giải thích giúp những cái đó là gì ?
3/ Đèn Led khi độ xe có phải là trang trí cho đẹp hay còn có tác dụng chiếu sáng ? gắn và cố định đèn led vào phía trong bằng cách nào ?
4/ Khi độ đèn có phải đục đẽo hay hỏng đèn zin luôn không ? có bị hư bình ắc qui không ?
5/ Độ đèn khi lưu thông trên đường có bị CSGT phạt không ?
6/ Và câu hỏi cuối cùng là với con xe như của em thì có nên độ không ? nếu độ thì chơi như thế nào để cho em nó long lanh, rực rỡ hơn ?
Em định thứ 7 này đem con vợ yêu đi trang trí nên rất mong các cụ tư vấn và chỉ giáo để em đưa ra QĐ cuối cùng ạ.
Cảm ơn tất cả.
ps : Em để dành 1 khoản khoảng 10 chai để son phấn cho vợ 2 các cụ ạ
1. HID và xenon là 2 tên gọi cho 1 loại đèn chiếu sáng cường độ cao cụ ạ. HID viết tắt của High Intensity Discharge.
2. Bi xenon: bóng xenon thì như cháu nói ở trên rồi ạ. Còn bi (chính xác là projector) là gồm phần chóa phản xạ ánh sáng, phần kính lụp để hội tụ ánh sáng và 1 màn chắn tạo ra 2 chế độ pha, cos. Cụ xem hình ảnh nhé

Vòng AE (angel eyes) là vòng tròn như này cụ nhé

3. Đèn LED hiện nay chủ yếu dùng để trang trí cho đẹp. Hiện nay một số xe đời cao của Mercedes đã có đèn pha chiếu sáng bằng LED tuy nhiên theo ý kiến chủ quan của cháu thì về độ sáng vẫn thua bi xenon.
4. Về độ đèn thì tùy từng mẫu phải chế trên đèn nguyên bản hoặc có những mẫu độ nguyên bộ, cụ chỉ việc tháo bộ đèn nguyên bản cất đi, thay bộ đèn độ nguyên bộ vào. Khi nào chán thì thay lại đèn nguyên bản ok. Bên cháu độ cả nghìn bộ đèn rồi nhưng chưa thấy ai bị hỏng ắc quy.
5. CSGT chỉ khen xe cụ đẹp chứ không phạt gì nhé.
6. Cái này thì tùy theo sở thích của cụ thôi cháu không có ý kiến ạ.
Cụ muốn tìm hiểu thêm gì về đèn đóm có thể qua trực tiếp cửa hàng, cháu luôn sẵn sàng.

vucanhtung

Xe tăng
Chí phải!
Đừng cho tụi nó nghịch đèn
Kinh nghiệm từ em ra, cậy ra lắp lung tung, mấy ông mãnh độ đẽo làm ẩu lắm, 3 lần bảo hành bảo tỏi, 1 lần vào hãng sửa điện!

Tuỳ cụ tính!
Hết hồn với những vấn đề cụ gặp phải, chắc thợ lởm mới thế chứ, riêng cái vụ tháo mặt đèn ra dán lại keo be bét thì xấu thật, ko mở capo ra thù thôi chứ mở ra nhìn thấy nham nhở bực mình :D

hieutransaigon

Xe hơi
1. HID và xenon là 2 tên gọi cho 1 loại đèn chiếu sáng cường độ cao cụ ạ. HID viết tắt của High Intensity Discharge.
2. Bi xenon: bóng xenon thì như cháu nói ở trên rồi ạ. Còn bi (chính xác là projector) là gồm phần chóa phản xạ ánh sáng, phần kính lụp để hội tụ ánh sáng và 1 màn chắn tạo ra 2 chế độ pha, cos. Cụ xem hình ảnh nhé

Vòng AE (angel eyes) là vòng tròn như này cụ nhé

3. Đèn LED hiện nay chủ yếu dùng để trang trí cho đẹp. Hiện nay một số xe đời cao của Mercedes đã có đèn pha chiếu sáng bằng LED tuy nhiên theo ý kiến chủ quan của cháu thì về độ sáng vẫn thua bi xenon.
4. Về độ đèn thì tùy từng mẫu phải chế trên đèn nguyên bản hoặc có những mẫu độ nguyên bộ, cụ chỉ việc tháo bộ đèn nguyên bản cất đi, thay bộ đèn độ nguyên bộ vào. Khi nào chán thì thay lại đèn nguyên bản ok. Bên cháu độ cả nghìn bộ đèn rồi nhưng chưa thấy ai bị hỏng ắc quy.
5. CSGT chỉ khen xe cụ đẹp chứ không phạt gì nhé.
6. Cái này thì tùy theo sở thích của cụ thôi cháu không có ý kiến ạ.
Cụ muốn tìm hiểu thêm gì về đèn đóm có thể qua trực tiếp cửa hàng, cháu luôn sẵn sàng.
Vâng , cám ơn cụ đã chỉ giáo rất nhiệt tình, giờ thì em đã thông rồi.

oto_go

Xe tải
Em thì thích nhất món đèn xe. Độ đèn cho thật sáng nếu hay đi đêm Em nghĩ cũng nên làm. Trước đây Em không nói nhưng giờ đây việc độ đèn xe ACE thợ thuyền làm cũng OK lắm. Cụ cứ lật ngược hồ sơ trở về quá khứ các comen trước để hiểu trước khi quyết định.

OtoPro.Dung

Xe tăng
Em có ít ảnh cho thớt sinh động :)
CX-5 đặt vòng, kẻ mí và thay xenon Philips, ốp đèn sương mù cụ ạ!

khi xi-nhan chuyển vàng

Không những mắt, gầm mà cả Mít cũng đc làm duyên cụ ạ!
Đèn hậu LED nguyên bộ

CX-5 được yêu ái là có nhìu đồ chơi, một số vừa là đồ chơi vừa bảo vệ xe cụ ạ! Cụ nhấp ĐÂY tham khảo cho vợ 2 cụ nhé!

Chỉnh sửa cuối: