Một số vấn đề cần tư vấn

MrChilly

Xe hơi
Nhân dịp sắp sửa quốc khánh đầu tiên em chúc các cụ mạnh khỏe, làm ăn buôn bán mọi việc hanh thông, trên thương dưới mến, thuyền về một bến, nước chảy một chiều, vạn sự như ý,
- Chả là xe đi ít nên mấy năm rồi mới được có 2,1 vạn, như thế đã phải đảo lốp chưa hả các cụ, xe em vành 16 nhé.
- Xe em bị một lần taxi nó lùi vào làm cánh cửa cong nên giờ cái kính bên phụ lúc lên lúc ko. Hiz các cụ giúp em với, nhiều khi đi lùi xe phải hạ kính xuống mà nó ko xuống, hoặc xuông rồi thì ko lên.
- Xe em để ngoài trời nắng nên các chi tiết nhựa có vẻ bị mai một nên khi đóng mở cửa nghe dính dính như kiểu cao sư bị chảy, đèn hậu thì do ảnh hưởng nắng nên các chi tiết nhựa, cao su bị co dãn, lúc mưa xong bị đọng nước, cái này thì xử lý ra sao, các cụ giúp em với.
Nhìn cái xe của em giờ muốn khóc mà ko khóc nổi....nên em lên đây khóc với các cụ để các cụ giúp em....

Chỉnh sửa cuối:

veronicax2

Xe buýt
Dạ em cũng muốn khóc với cụ lắm, vậy xe cụ là xe gì ạ

lopa

Xe tải
kính ko lên xuống là do kẹt mô tơ thui ạ,hình như xe nào cũng bị.vệ sinh hay thay la ok ạ

veronicax2

Xe buýt
Nhân dịp sắp sửa quốc khánh đầu tiên em chúc các cụ mạnh khỏe, làm ăn buôn bán mọi việc hanh thông, trên thương dưới mến, thuyền về một bến, nước chảy một chiều, vạn sự như ý,
- Chả là xe đi ít nên mấy năm rồi mới được có 2,1 vạn, như thế đã phải đảo lốp chưa hả các cụ, xe em vành 16 nhé.
- Xe em bị một lần taxi nó lùi vào làm cánh cửa cong nên giờ cái kính bên phụ lúc lên lúc ko. Hiz các cụ giúp em với, nhiều khi đi lùi xe phải hạ kính xuống mà nó ko xuống, hoặc xuông rồi thì ko lên.
- Xe em để ngoài trời nắng nên các chi tiết nhựa có vẻ bị mai một nên khi đóng mở cửa nghe dính dính như kiểu cao sư bị chảy, đèn hậu thì do ảnh hưởng nắng nên các chi tiết nhựa, cao su bị co dãn, lúc mưa xong bị đọng nước, cái này thì xử lý ra sao, các cụ giúp em với.
Nhìn cái xe của em giờ muốn khóc mà ko khóc nổi....nên em lên đây khóc với các cụ để các cụ giúp em....
Bác hỏi nhiều vấn đề quá em xin trả lời
Xe bác 2v1 nên đảo lốp, đã mất công đảo lốp thì nên cân bằng động lốp, mà đã mất công tháo bánh ra thì sơn luôn cụm phanh cho nó nổi, 1 công 3 việc
Xe bác taxi táng vào cánh bên phụ thì khung ôm quanh kính bị cong, cái phần này chữa kiểu nông dân là kiếm ông nào tay to bẻ lại khung khi nào kính lên xuông ngon thì thôi,còn cách chữa triệt để thì tháo tapi cửa ra, vác búa để gõ
Còn phần cao su, vvv kia thì chỉ có cách thay, mà em cũng nói trước là kiếm khoai đấy có tiền mà cũng chưa có chỗ bán luôn đâu
Cái zoang cửa của em tìm lòi pha ra cũng chả có đàng phải vệ sinh đi tạm đây ạ

anhtt10

Xe buýt
Zoăng cao su bác thử dùng chất dưỡng cao su xem sao, e đi KM cũng xịt vào thấy cao su cũng mềm ra nhiều đấy ạ, đóng cửa thấy ok hẳn
anhtt10

củ chuối

Xe hơi
Em cũng cướp diễn đàn hỏi nhờ các cụ một tí.

Nghỉ quốc khánh, em lôi con M3 2010 của gấu nhà em đi bảo dưỡng điều hòa. Mấy thằng thợ hì hục nó tung cả xe ra và phán xe M3 đời này không có lọc gió điều hòa. Em xin hỏi các các cụ có phải thế không. Vì đời 2009 em đã xem trên clip hướng dẫn trên này thay lọc điều hòa rồi. Các cụ bảo em nếu nó nói sai, em cho nó về hưu sớm để nó đi học lại. Cám ơn các cụ nhé.

tranhoangminh

Xe container
Nghe cụ miêu tả, cứ nghĩ e nó phải đời Tống rồi, ai ngờ đời ngon mà cụ để e nó nắng mưa tã thế cơ ạ, đi đảo lốp với chỉnh độ chụm được rồi, mất có 500k thì phải, ra số 9 đào tấn.
Cái cánh cửa thì tháo tappi ra, e không biết xe cụ thế nào, chứ xe e thì e nhìn mấy lần thợ tháo, cũng đơn giản, nhưng để ý không thợ làm ẩu là sứt sẹo đấy. Xong rồi cong đâu chỉnh lại đấy, chắc không phải do moto kính đâu vì xe cụ còn mới và cụ bị móp nên chắc nó kẹt vậy thôi.
Xe để trời nằng thì xe e cũng hay để, lúc mở cửa, cảm giác nó dính vì cái cao su gioăng cửa nó bị nóng nên nó dính vào cánh, e thấy thích thì xịt ít dưỡng cao su, không cũng chẳng sao.
Đèn mà bị đọng nước thì cũng có thể bị hở đâu đó không kín, cái này qua thợ nó tháo ra kiểm tra, khuyến nghị cụ ra mấy chỗ làm đèn, đánh bóng pha ở LVL hoặc Khởi Hường ở Đồng Nhân nhé.
Xe cụ còn mới mà nghe xót quá.

tuvanoto

Xe máy
em chưa nhìn thực tế ko biết bác tả có chuẩn ko nữa vì xe bác đời 2010 mà chạy có 2 vạn thì còn rất mới bác ợ, hôm nào janh qua nhà em cái ghì làm giúp được e free, cái nào tính tiền thì bác yên tâm em chém nhẹ tay thôi, còn cái vụ đảo nốp bác đảo được rồi đấy

tranhoangminh

Xe container
em chưa nhìn thực tế ko biết bác tả có chuẩn ko nữa vì xe bác đời 2010 mà chạy có 2 vạn thì còn rất mới bác ợ, hôm nào janh qua nhà em cái ghì làm giúp được e free, cái nào tính tiền thì bác yên tâm em chém nhẹ tay thôi, còn cái vụ đảo nốp bác đảo được rồi đấy
cụ là gara hở cụ?

nglethiem

Xe hơi
Ơ hay, bên cái thớt bên kia cụ bảo xe M3 của cụ bền lắm cơ mà.