Một thoáng Cửa Lò

HorsePower

Xe container
Em đang dở dang bài Mỹ. Nhưng up bài mới về chủ đề Cửa Lò để các cụ nào chuẩn bị đi, quan tâm chia sẻ thông tin cho chuyến đi thêm vui vẻ và chủ động các hoạt động đi lại ăn uống, khách sạn....
Hè ngoảnh đi ngoảnh lại cũng qua mau, tính toán do dự là hết hè. Năm nay nhà em neo ngừoi, biến động nhân sự nên vắng vẻ hơi nản. Đi gần thì thật sự hết chỗ, đi xa thì cũng hết chỗ...keke....thôi đi vừa....Cửa Lò cho chặng đi khoảng 7h , nghi chơi 4,5 ngày rồi chạy ào là về HN.
Em đi Cửa Lò xòe đủ các kiêu ngón chân, tay đếm vẫn không đủ.
Sáng ra chưa biết nên chọn đường HCM hay Đường 1. Đoạn Pháp vân-Ninh Bình ngon lành đa đỡ được 1/3 đường, phân vân mỗi 200km còn lại từ Ninh Bình-Thanh Hóa-Của Lò thế nào...lại sửa đừong, cầu thì nản lắm nên quyết định đi theo lối cũ: Đường HCM.
Đường này thì quá quen, không như mấy năm trứoc em chạy em chạy chỉ lèo tèo vài ba hàng ăn, hàng lốp...
Up cái hình cho theo tuần tự

HorsePower

Xe container
Định qua thành nhà Hồ ở Thanh Hóa. Đi tới nơi hỏi ra rẽ vào khoảng 40km, vậy dự trù mất ít nhất 3h đồng hồ nên hẹn lần sau.
Qua cầu Cẩm thủy đi đúng vạch, chạy dưới 50km/h mà vẫn bị CA Thanh hóa vẫy vào.
Lúc xuống xe chú em áo vàng còn mất công khen xe đẹp, trừong xe...sốt ruột. Hỏi lỗi gì thì nói đè vạch tại km....
Đường HCM nhỏ, chật, chỉ cần vượt cái xe máy hay có đống ngô phơi trên đường thì làm sao không đè.
Mà giờ em bằng e không có vì đang bị giữ 30 ngày.
Nhân đây kể các cụ:
Em rẽ phải từ Nguyễn Phong Sắc ra Xuân Thủy. Trứoc đây có biển Ok rẽ phải nhưng nay bóc đi rồi.
Lỗi không quan sát, đi theo thói quen em nhận.
Quyết không nuôi béo lũ cướp ngày. Em ok để ghi biên bản, không xin, chấp nhận nộp phạt và theo luật treo bằng.
Vậy nên em chỉ còn cái biên bản và biên lại thu tiền.
Chú CA Thanh hóa tự nói: vậy không có bằng, chỉ có giấy ĐỔI BẰNG à?
Chả đọc gì mà bảo đổi bằng....chỉ nhìn vào cái tờ 200 em bánh mì kẹp vào đống giấy tờ rồi đoạn nói:
Anh chị đi du lịch hả, thôi thông cảm cho nhé....
Thông với cảm....200k mua câu thông cảm của kẻ mượn pháp luật kiếm tiền.
Chuyến đi k vì thế kém vui, chỉ 1 thoáng thấy sự bất cập của luật lệ sinh ra bất cập về đạp lý...kể cả với mình, không muốn làm vậy nhưng đành.
Nhận phòng Ks xong ngủ 1 giấc say cả nhà lục tục đi tắm chiều.
Biển chiều mát, sóng nhẹ.
Em chụp lúc này khi sắp ăn tối. Hòn Ngư xa xa bao quanh bởi đám thuyền câu Mực

huyluong

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 72 Đường Bờ Kênh, Xã Võng La, Đông Anh, Hà Nội
Website
thanglongglass.vn
Iem dự là cụ đang tác nghiệp tiếp.e hóng tiếp xem nào

hongminhphat

Xe điện
em đang hóng chi tiết đường đi cụ viết lên cho em xin nhé \:D/

HorsePower

Xe container
CL đang vắng vẻ, trời mát thừong là khách ở Vinh ít đi tắm, hầu hết là khách Tour ăn ngủ nghỉ tại KS. Có Ks k nhận khách nếu k đặt ăn tại chỗ. Vậy đấy!
Biển sáng, vắng.

HorsePower

Xe container
em đang hóng chi tiết đường đi cụ viết lên cho em xin nhé \:D/
Đường đi không có gì đáng nói. Cụ cần thông tin cụ thể gì cứ up lên e xin chia sẻ những gì e biết.
Đường HCM vẫn khá vắng, tốc độ trung bình đạt 70km, lưu ý mỗi đoạn Khe Hạ Thanh Hóa có hạn chế tốc độ 50km 1 đoạn 2km.
Nhìn chung đường vẫn khá tốt, chạy đều ga.
5,7 năm trước e đi đường HCM chụp rất nhiều ảnh vì rừng còn nhiều, cây cối rậm rạp, nguyên sơ.
Thằng cu nhà em phát biểu:
Đây là dg HCM á? Chả giống gì cả....
Nhà cửa san sát, hàng quán rất nhiều, cây cối phát quang. Mặt trái của phát triển con đường, mở mang đời sống người dân vùng xa, nhưng không bảo vệ rừng.
Chạy thẳng tới Thái Hòa rẽ trái ra Yên Lý rồi nhập về con đường đau khổ tới ngã 3 rẽ phải vào CL.

HorsePower

Xe container
Hay quá, giọng văn của Cụ cuốn hút đới, cháu hóng mạnh :D
Cám ơn Cụ Tuan, chẳng hay Cụ cũng dự định đi CL hay sao mà quan tâm?
Em like mạnh cái quán Long An, đối diện KS Hòn Ngủ Kios 40 nhé.
Có món Bề bề rang me! Tuyệt. Mực và các món luộc hấp thì giá cả vừa phải, đặt trứoc tí là được mớ tươi.
Em thêm vài hình CL sáng nay

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Cám ơn Cụ Tuan, chẳng hay Cụ cũng dự định đi CL hay sao mà quan tâm?
Em like mạnh cái quán Long An, đối diện KS Hòn Ngủ Kios 40 nhé.
Có món Bề bề rang me! Tuyệt. Mực và các món luộc hấp thì giá cả vừa phải, đặt trứoc tí là được mớ tươi.
Em thêm vài hình CL sáng nay
Vâng, cháu cũng định đi CL, dưng vì Công việc bận quá nên cũng chưa sắp xếp đc thời gian.
Cũng mấy năm rùi cháu chưa trở lại nơi đó Cụ ạ :D

ngtocuong

Xe buýt
Tuần sau e cũng đi CL ạ ! Hóng cụ tí ảnh.

hongminhphat

Xe điện
Đường đi không có gì đáng nói. Cụ cần thông tin cụ thể gì cứ up lên e xin chia sẻ những gì e biết.
Đường HCM vẫn khá vắng, tốc độ trung bình đạt 70km, lưu ý mỗi đoạn Khe Hạ Thanh Hóa có hạn chế tốc độ 50km 1 đoạn 2km.
Nhìn chung đường vẫn khá tốt, chạy đều ga.
5,7 năm trước e đi đường HCM chụp rất nhiều ảnh vì rừng còn nhiều, cây cối rậm rạp, nguyên sơ.
Thằng cu nhà em phát biểu:
Đây là dg HCM á? Chả giống gì cả....
Nhà cửa san sát, hàng quán rất nhiều, cây cối phát quang. Mặt trái của phát triển con đường, mở mang đời sống người dân vùng xa, nhưng không bảo vệ rừng.
Chạy thẳng tới Thái Hòa rẽ trái ra Yên Lý rồi nhập về con đường đau khổ tới ngã 3 rẽ phải vào CL.
tháng sau em đi ,em từ hoàng ngân đi cụ chỉ đường chi tiết em xin nhé, thank cụ

mabu44

Xe tăng
Từ Hoàng Ngân thì cụ cứ thẳng ra đường vành đai 3 trên cao rồi ra đại lộ Thăng Long, rẽ vào đi Xuân Mai, ra đường mòn HCM. Quất thẳng ra ngã tư Thái Hòa thì rẽ trái về QL1, rồi chạy thẳng CL thôi.
Em toàn đi CL vì giá cả hợp túi tiền, người dân thoải mái , vắng vẻ, không bon chen, sáng dậy tha hồ bơi vì rộng rãi, sóng nhẹ, như bơi hồ vậy.
cảm giác nghỉ dưỡng đích thực.

xherox

Xe điện
Em định cuối tháng 7 đi CL 1 lần cho biết.

HorsePower

Xe container
Từ Hoàng Ngân thì cụ cứ thẳng ra đường vành đai 3 trên cao rồi ra đại lộ Thăng Long, rẽ vào đi Xuân Mai, ra đường mòn HCM. Quất thẳng ra ngã tư Thái Hòa thì rẽ trái về QL1, rồi chạy thẳng CL thôi.
Em toàn đi CL vì giá cả hợp túi tiền, người dân thoải mái , vắng vẻ, không bon chen, sáng dậy tha hồ bơi vì rộng rãi, sóng nhẹ, như bơi hồ vậy.
cảm giác nghỉ dưỡng đích thực.
Đường thế này chuẩn rồi.