Một vài thắc mắc về thủ tục khi Em sang tên xe cũ

cartoys

Xe tải
37A Triều Khúc, Thanh Xuân Nam, Thanh Xuân, Hà Nội
Kính các cụ.
Nhà cháu vừa cưới được 1 em của 1 cụ khác trên Ô Phở. Nhưng mà thủ tục khi sang tên nhà cháu ko rành. Có cụ nào cao kiến đi qua thì hú lên giúp đỡ nhà cháu với.

1.Nhà cháu ở quận Thanh Xuân. Nhà Cụ kia ở quận Tây Hồ. Khi sang tên nhà cháu có phải rút hồ sơ kô ạ.

2.Biển xe của cụ ý là 5 số rồi vậy khi nhà cháu sang tên có phải đổi biển không. Chi phí là bao nhiêu.

3.Khi ra Công an làm thủ tục Cụ chủ cũ có phải đi cùng nhà cháu kô hay chỉ cần mang giấy bán xe có chữ ký Cụ chủ cũ là được.

4.Sau khi xong các thủ tục đổi đăng ký thì đổi đăng điểm và đổi phí duy trì đường bộ như thế nào.

Nhà cháu cần gấp. Kính mong các cụ cao kiến cho nhà cháu lời khuyên. Rượu nhà cháu rót sẵn rồi. Cảm ơn các cụ đã ghé qua.

Godfather77

Xe điện
Chịu khó đọc các Thớt đê, có mỗi cái việc cỏn con này àm không chịu tìm hiểu :D

rfs

Xe điện
E trả lời bác nhé.

Kính các cụ.
Nhà cháu vừa cưới được 1 em của 1 cụ khác trên Ô Phở. Nhưng mà thủ tục khi sang tên nhà cháu ko rành. Có cụ nào cao kiến đi qua thì hú lên giúp đỡ nhà cháu với.

1.Nhà cháu ở quận Thanh Xuân. Nhà Cụ kia ở quận Tây Hồ. Khi sang tên nhà cháu có phải rút hồ sơ kô ạ.Không phải rút hồ sơ cụ ạ.

2.Biển xe của cụ ý là 5 số rồi vậy khi nhà cháu sang tên có phải đổi biển không. Chi phí là bao nhiêu. Không phải đổi biển

3.Khi ra Công an làm thủ tục Cụ chủ cũ có phải đi cùng nhà cháu kô hay chỉ cần mang giấy bán xe có chữ ký Cụ chủ cũ là được. Cụ làm HĐMB công chứng, các 2 bên ký đầy đủ các trang rồi mang đi nộp thuế tại chi cục thuế theo hộ khẩu của cụ, sau nộp tiền thuế ở kho bạc, chủ cũ ký HĐMBCC xong là hết trách nhiệm, ko phải ra công an cùng cụ

4.Sau khi xong các thủ tục đổi đăng ký thì đổi đăng điểm và đổi phí duy trì đường bộ như thế nào. Đăng kiểm ko cần đổi vội, nếu vẫn còn hạn, phí duy trì đường bộ truy thu từ 1/1/2013, 130k/tháng

Nhà cháu cần gấp. Kính mong các cụ cao kiến cho nhà cháu lời khuyên. Rượu nhà cháu rót sẵn rồi. Cảm ơn các cụ đã ghé qua.

cartoys

Xe tải
37A Triều Khúc, Thanh Xuân Nam, Thanh Xuân, Hà Nội

Tiendung2912

[Tịch thu bằng lái]
cùng tỉnh,thành phố thì đâu cần phải rút hồ sơ.