[Thảo luận] Moto Phân khối lớn và những tranh luận

superdrives

Xe điện
hề hề, đủ tuổi đi A2 thì cũng kém tuổi em ít thôi, gọi em = chú nghe tổn thọ chết.hihi. tớ nói cái commen của bạn Long_troc cơ, không nói anh em PKL chân chính. tớ cũng đam mê PKL đấy, cực đam mê là đằng khác. với tớ chơi PKL là để thỏa mãn phần nào cái lãng du trong người tớ chứ không phải để lấy le với thiên hạ rằng ta đây có PKL.
em nói thật, các bác trai trẻ là bốc đồng lắm, chưa nghĩ được thấu đáo đâu, em nói không phải theo kiểu bề trên xoa đầu bề dưới đâu vì em biết có những bác 50 60 vẫn chơi PKL rồi độ xe ầm ầm cơ. nên nghĩ tích cực 1 chút các cậu ạ, ai cũng có 1 thời trai trẻ nên sống sao cho đúng nghĩa tự hào để sau này khỏi hối khỏi tiếc.
. ai đã có niềm đam mê PKL thì đầu tiên vì dáng hầm hố của nó, vì âm thanh trầm đục phát ra của nó, vì nó là dòng có thể độ theo cá tính của từng người.... nên việc độ chế là khó tránh khỏi, nhưng độ làm sao, chế làm sao lại là vấn đề, thứ nhất là không được làm sai kết cấu dẫn đến nguy hiểm cho chính mình và xã hôi, thứ hai tránh để các bác xxx vợt được vì cái tội "đam mê" vì đúng rằng độ chế thay đổi kết cấu xe là phạm pháp rồi, vì vậy em không khuyên các bác chỉ được làm những gì mà pháp luật cho phép mà HÃY LÀM NHỮNG GÌ MÀ PHÁP LUẬT KHÔNG CẤM, LƯƠNG TÂM KHÔNG CẤM.
thứ ba là đừng vì sở thích của mình làm điếc tai những người không thích, ảnh hưởng tới cộng đồng là tự mình thấy có lỗi, có đúng không bác? độ chế gì thì cũng vừa vừa thôi, đừng phản cảm quá.
trả lời cho bác thêm 1 tí nhé
xe PKL là em sẽ độ Po nhưng độ ở mức độ vừa phải hợp tình hợp lý, ngoài ra tránh nẹt ga bừa bãi ảnh hưởng đến người khác. ( em thường thường ra chỗ thật vắng mới dám thốc ga lên 1 tí rồi nghệt mặt ra phê lấy phê để.hihi)
xe PKL nói riêng và 2B nói chung thì em cũng chả dại gì đi vào những làn đường dành cho xe 4B ( đường cấm 2B ) đâu, mất mạng như chơi. hic
xe PKL thì ai cũng tò mò về tốc độ nhưng em sẽ hạn chế chạy tốc độ cao, nguy hiểm lắm vì không xử lý được + đường xá VN chưa đáp ứng được.

ở địa vị chơi xe PKL không ai cũng có suy nghĩ như bác đâu. không biết tuổi bác ra sao nhưng em đoán bác còn trẻ nên suy nghĩ hơi bồng bột. dù sao cũng phải khen bác vì bác thật thà và dũng cảm, dám nhận lỗi và bảo vệ quan điểm.

PS: quên, em chỉ đi xe côn tay thôi chứ không phải đi PKL nhé.
Bạn ạ tôi đồng ý với bạn là đam mê thì rất khó cưỡng nhưng đam mê không thể vi phạm pháp luật được. Tôi cũng đam mê bắn súng lắm nhưng không giám mua vì trái với pháp luật. Đam mê nhưng phải phù hợp với khả năng, đạo đức và nhất là không được trái pháp luật đó mới là niềm đam mê chân chính! Nếu bạn đua xe moto ở những nơi được phép thì bạn đã là đam mê chân chính ấy thế nhưng cũng là đua nhưng ở ngoài đường (cấm đua xe) thì lại là trái Pháp luật bạn ạ! Thể hiện niềm đam mê bằng nhiều cách chứ không nhất thiết phải thể hiện trái Pháp Luật mới là đam mê đâu! Không có ý lên mặt dạy đời bạn nhưng thật sự thì tất cả những vô ý hoặc cố ý vi phạm pháp luật đều mang lại những hậu quả không tốt nhất định. Khi mà ý thức con người ở nơi chưa tự chủ được mà thường là a dua nên rất nguy hiểm. 1 lần bạn vượt đèn đỏ không bị bắt thì chắc sẽ có lần thứ 2, 3 .... thôi. và những người xung quanh bạn sẽ rất có thể "học tập" theo bạn đấy, nhất là lớp trẻ!

minhcan

Xe hơi
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Bạn ạ tôi đồng ý với bạn là đam mê thì rất khó cưỡng nhưng đam mê không thể vi phạm pháp luật được. Tôi cũng đam mê bắn súng lắm nhưng không giám mua vì trái với pháp luật. Đam mê nhưng phải phù hợp với khả năng, đạo đức và nhất là không được trái pháp luật đó mới là niềm đam mê chân chính! Nếu bạn đua xe moto ở những nơi được phép thì bạn đã là đam mê chân chính ấy thế nhưng cũng là đua nhưng ở ngoài đường (cấm đua xe) thì lại là trái Pháp luật bạn ạ! Thể hiện niềm đam mê bằng nhiều cách chứ không nhất thiết phải thể hiện trái Pháp Luật mới là đam mê đâu! Không có ý lên mặt dạy đời bạn nhưng thật sự thì tất cả những vô ý hoặc cố ý vi phạm pháp luật đều mang lại những hậu quả không tốt nhất định. Khi mà ý thức con người ở nơi chưa tự chủ được mà thường là a dua nên rất nguy hiểm. 1 lần bạn vượt đèn đỏ không bị bắt thì chắc sẽ có lần thứ 2, 3 .... thôi. và những người xung quanh bạn sẽ rất có thể "học tập" theo bạn đấy, nhất là lớp trẻ!
biết sai sao ofer vẫn khuyến khích độ công suất, độ nội thất, độ ngoại thất, hạ gầm, thay bô bây bác. phải chăng ofer đang sai nhưng cũng k ai nhận ra

Đại_Bàng

[Tịch thu bằng lái]
Cụ minhcan ơi ! , em nghĩ chuyện bây giờ chúng ta nên nói ở đây là chuyện tôn trọng luật và tham gia giao thông theo luật GTDB ( chuyện độ nọ độ kia bàn sau ) , em thấy luật được làm ra từ hiến pháp mà hiến pháp là bản gieo kèo giữa nhân dân và chính quyền , mình đi theo luật GTDB là mình tôn trong bản giao kèo của chính mình với chính quyền từ đó mình mới đòi hỏi chính quyền phải làm đúng luật được

Như cụ nói thì mình làm sai nhưng đòi hỏi người khác phải thông cảm vì cái nọ cái kia nghĩa là mình không tôn trọng chính bản thân mình + giao kèo và cũng không tôn trong cái quyền của mình vì luật GTDB sinh ra để bảo vệ người tham gia giao thông

DD này đang kêu gọi mọi người tham gia GT đúng luật GTDB chứ không ủng hộ việc vi phạm , việc vi phạm thì cứ vi phạm đấy là quyền của người ta , nếu vi phạm sẽ có cơ quan chức năng là CSGT sử lý chứ otofun không có quyền gì cả

Em cũng đi xe côn tay ( ambra rời ) , cũng đam mê PKL lắm , cũng muốn đi xuyên Việt bằng xe máy , khi đi mang theo quần lót giấy + mũ full feace , găng ( có thể đi mưa ) , áo gió , ủng ( có thể đi mưa ) , giầy đi moto , bảo vệ đầu gối khỉu tay , dầu bôi trơn xích ( sên )...v...v...v..... Nói thế để cụ hiểu rằng bọn off cũng đam mê PKL chứ không phải là không , nhưng tại sao offer lại kêu gọi lưu thông theo luật thì cụ hiểu

Đến bây giờ em lại muốn có 1 xe côn tay 50cc , bền bỉ , bình xăng từ 10 lít trở lên để đi bất cứ đâu em muốn

Chung quy lại thì em đang ước ao VN có 1 hệ thống pháp luật hoàn chỉnh và nghiêm minh để phục vụ chính bản thân em và những người tham gia giao thông trên đường hàng ngày

smillgate

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Kệ các cụ choảng nhau ! Con người ai cũng không ít thì nhiều đều có đam mê tốc độ, đam mê cái đẹp ! Thông cảm với các cụ PKL là điều kiện chơi ở VN thực sự còn quá khó khăn ! Để cảm nhận hết đước chiếc xe thực sự phải đi những con đường như thế ! Và thực sự các cụ phá luật một chút mới cảm nhận được hết sức mạnh, độ "phiêu" ! đã chơi PKL thì khó mà chấp nhận rào cản gì đó lắm ! cá nhân em chỉ là người đi xe BT thôi, nhưng em cũng đam mê PKL, đam mê siêu xe....và em nghĩ là 90% các cụ trên OF khi cầm cương bất kỳ một cỗ máy tốc độ nào không thể không có lúc nẹt pô, phóng nhanh, lạng lách...vì thế mới "phiêu"...! NHƯNG đấy không phải lý do để biện hộ hành động vi phạm pháp luật..phap luật sinh ra để tuân theo và đapr bảo công bằng, an toàn cho tất cả mọi người tham gia giao thông, Em nói những lời này không phải để trách các cụ mà khuyên các cụ nên hạn chế những hành động như thế để an toàn cho chính bản thân mình và mọi người xung quanh, Vui an toàn mới là vui trọn vẹn các cụ ạ !

tboomo

Xe hơi
cụ đang đánh đồng mọi người lại với nhau. nhận lỗi nhưng đồng thời đưa ra nói rằng ai cũng sai chứ không phải mình cụ.
vâng.đúng ai cũng đã từng/sẽ phạm luật giao thông. nhưng như thế không có nghĩa là ai cũng muốn vi phạm luật giao thông. trong những trường hợp bất khả kháng, hoặc do nhận thức chưa đầy đủ (cấp 1 tất nhiên là quá bé để nhận thức rồi), hoặc do những phút lơ đễnh mà vi phạm. Chúng tôi không cố tình vi phạm luật giao thông.
cụ đổ cho đam mê. em thấy cái này cực kỳ không ổn. em đam mê súng, em cũng sang cam em rước vài khẩu về bắn chơi? em đam mê rượu cao hổ, em săn vài con hổ nấu cao chơi? em đam mê ma tuý, em cũng mua về chơi? không. đam mê là việc của mình, nhưng phải đúng với pháp luật. pháp luật không phải là để đùa giỡn với lý do dam mê. bác đam mê, bác phi vào làn xe khác, người ta không khó chịu sao? vì sao bác đi xe to mà bác không có ý thức chấp hành luật ANTG? vì tôi có đam mê sao? bác biện minh cho hành động sai trái của mình bằng ý nghĩ chủ quan.
bác vơ đũa cả nắm, ai dám nói là tất cả OFer đều vi phạm tốc độ trên đại lộ thăng long? ai dám khẳng định OFer sai làn, sai luật. đừng lấy ví dụ những trường hợp cá biệt, những con sâu để chỉ ra rằng tất cả đều như nhau. như em đã nói ở trên chúng tôi không cố tình vi phạm luật giao thông. bác đừng cho rằng có những người vi phạm thì mình cũng được vi phạm. suy nghĩ kiểu đấy là sai rồi
em chỉ thấy điều 5 bác nói rất đúng,

thứ 5 chúng là đều là dân chơi xe, vậy hãycư xử đúng mức như người lịch sự.
nhưng bác đã thực hiện chưa? người lịch sự là cố tình vi phạm và cho rằng tôi vi phạm vì mọi người cũng thế? bác đi gixxer 1000 nghĩa là bác chấp cb250 police đứng ở đại lộ Thăng Long? bác biết bác sai, nhưng biết để đấy, biết cho vui, biết để lên post bài? thế thì biết làm gì? biết để show rằng: tôi hiểu biết, nhưng tôi cư xử theo cách của tôi, giống ai mặc tôi. đúng không?
hình như bác chưa thì A2 thì phải, em nhớ không nhầm thì bác cũng chưa có B2 luôn. bác chưa biết cảm giác ngồi sau tay lái với những thằng chọi dưa cứ nhăm nhe nẹt bô và đòi vượt khi người ta đã chạy đến giới hạn tốc độ đâu. và bác chưa hiểu thế nào là cảm giác khi có 1 thằng không có não chạy trước đầu xe mình đâu.
phía trước tay lái là mạng sống, hãy lái xe bằng cả trái tim, bác nhé. không phải chỉ bằng cái đầu để biện hộ đâu
em gixxer của cụ có giấy tờ xịn không? ;;)
bác TrungCM và hội harley cũng đã phối hợp giúp đỡ ae thi bằng A2 sao cụ chưa thi? đúng là VN cấm đoán vô lý khi hạn chế người dân k được học A2, nhưng đâu phải vì thế mà cứ vi phạm luật? em đã từng đọc 1 cái cmm của 1 bác (xin giấu tên) chạy bandit 250 bị lùa trên đường đi Móng Cái (hình như ở Cẩm Phả thì phải), bác ấy tự hào vì con bandit độ đẽo lung tung beng đấy chạy đc 3 con bồ câu với 1 xe thùng. cuối cùng bị tóm vì đang nghỉ ngơi trên đường. xe bác ấy có giấy thanh lý xịn, nhưng k có A2. vậy là cố tình phạm luật hay là không thế không phạm?
theo em, những gì có thể khắc phục thì hãy khắc phục, đừng đổ lỗi quanh co. trên này không thiếu xxx-es, không thiếu các bác ở các cơ quan hành pháp, không thiếu các bác doanh nhân, không thiếu những người có pkl, tại sao không ai vào ủng hộ cụ? vì lý do cụ đưa ra chưa thuyết phục được ai.
em trẻ hơn cụ, em cũng đam mê và mơ ước pkl. nhưng mà em sẽ không chạy như cụ đâu :-"
Viết hay, hay quá, vote ngay:x

Hiệp Tùng

Xe tải
H.....â.....m
Chắc mới kiếm được cái xe ko giấy nên đang cao hứng. "Đi tolet còn cần giấy huống hồ cái xe"

hungkttt

Xe tăng
biết sai sao ofer vẫn khuyến khích độ công suất, độ nội thất, độ ngoại thất, hạ gầm, thay bô bây bác. phải chăng ofer đang sai nhưng cũng k ai nhận ra
<br />
<br />
Cụ ơi ô tô của em đọ thêm cái camera lùi có vi phạm gì không cụ, cụ nói làm em sợ quá, rét run người đây cụ.

Tahknct

Xe buýt
Quê e trốn thuế với buôn lậu đầy, nhưng có ai lên mạng trần tình đâu. Cứ âm thầm mà làm thôi, phỏng ạ?

quangdzung

Xe điện
Thôi em can các cụ, otofun thì fun là chính mà. Các cụ cứ xem hai phong trào "Một người sai làn.." và "Đừng chen lấn..." có kết quả ra sao thì các cụ tự rút ra kết luận được rồi :D Đừng lý tưởng hóa OF :))
Cãi nhau cho nó fun chứ. Cãi nhau ở đây chả hơn là đọc mấy cái thớt tư vấn tình cảm trong OF à =))

FujiS5200

Xe điện
cụ có biết rất rất nhiều ae đã tham gia moto HN cũng k có bằng A2 k. nhà nước cho nhập khẩu pkl để lách WTO nhưng k cấp bằng cho ngta đi mà cụ vẫn thấy hợp lí ak.
tất nhiên là phần lớn dân VN ta chấp nhận mà cụ, bản thân e hay 90% dân số VN thì bây h nhà nước có đánh thuế ô tô lên 500% e cũng k thèm quan tâm, vì e k thích đi oto, vì những lí do sau, đi ô tô hay tắc đg, đi ô tô hay bị công an bắt vì nhiều bẫy, e k hay đi tỉnh nên k đi ô tô nhiều. chỉ có 10% dân số với lo khi thuế ô tô tăng thôi
Cái này thì em thấy các cụ (à quên, rất rất nhiều cụ) sai toàn tập rồi, sai có hệ thống luôn nhé. Luật không cấm sở hữu súng săn, nhưng không cho bắn vào người. Vậy theo ý cụ, em có được phép vác súng nhắm vào cụ hay không?

Em thấy các cụ cứ loanh quanh với cái "thông cảm", với cái "đam mê", với cái khỉ khỉ gì gì đó, em chỉ xin hỏi các cụ và cả các cụ khác là:
1- ĐLTL có cấm các loại xe 2B không? (Cả xe máy lẫn mô tô hay xe thồ, xe ba gác)
2- Nếu có, thì việc các cụ Pờ Kờ Lờ phi vào đó là đúng hay sai?
Nếu sai, nhận lỗi và rút kinh nghiệm để lần sau đừng làm như thế nữa. Mọi sự thanh minh đều vô nghĩa nếu đã biết sai mà còn cố tình làm.
Nếu các cụ đúng, thì các cụ khác sẽ không "nói oan" cho các cụ nữa.

phongvupx

Xe hơi
Hôm qua em đã viết comment rồi nhưng lại xóa đi, hôm nay thì đành viết vài dòng vậy.
Trước hết xin thú nhận với các cụ là em cũng đang chạy xe CB400, 1 chiếc xe đc coi là dùng để tập vào đời của dòng PKL, em có bằng A2 ngon lành. Nhà bố mẹ em ở đoạn giữa ĐLTL, thỉnh thoảng chạy 1 mình về thăm các cụ em đi 2B nhưng cũng ko chạy vào ĐLTL vì đường đó cấm xe 2B (khi chạy 4B thì đương nhiên em chạy vào đó đi cho nhanh vì đc phép, phỏng ạ?). Em thì chỉ đi vậy thôi chứ ko dám nhận là chơi xe, thỉnh thoảng em chạy xa xa chụp choẹt ngắm cảnh 1 mình cũng gặp các bác PKL chạy theo nhóm. Mà các bác đấy chạy chuyên nghiệp lắm, có cả còi hụ và đèn cảnh sát, nói thật là em thèm vô cùng được chạy cùng các bác như vậy nhưng chả biết mon men chơi với các bác ấy thế nào :(. Tuy nhiên công nhận em thấy dạo này nhiều phàn nàn về anh em chạy PKL, đó là điều dễ hiểu vì xe pkl dễ bị chú ý, chứ cái vụ xe Wave chạy vào ĐLTL hết xăng bị đâm chết chắc cũng ko nóng bằng mấy anh pkl phóng nhanh :(. Vậy nên em nghĩ các bác chạy pkl theo đội nhóm cũng nên tuân thủ luật GT 1 chút, cũng như tránh tình trạng để bà con phản cảm mà ném đá.
@ chủ topic: Bác càng tranh cãi càng làm mọi người khó chịu hơn vì bác ko thực sự cầu thị và tìm cách đổ lỗi cho hoàn cảnh, em cũng đam mê như bác vậy nhưng em không đổ lỗi hoàn cảnh, hoàn cảnh cho em đam mê đến đâu thì em đam mê đến đấy. Em vẫn biết những bác chơi pkl phần lớn rất cá tính và cái tôi rất cao (ko cá tính sao chơi con xe lạ thế?), phần nhiều các bác cũng là những người khá thành đạt và có học thức (ko thành đạt sao mua được 1 hoặc nhiều cái xe giá bằng cả căn hộ??), các bác cũng khá có trách nhiệm với xã hội thông qua các chương trình từ thiện thế nên bác hãy đam mê và có trách nhiệm xã hội bằng cách tuân thủ pháp luật và các quy tắc chung của xã hội để người ngoài ủng hộ cái đam mê đó của bác.
Em ý mỏng tài hèn ngôn từ có gì không phải mong các bác nhẹ tay.

windys

Xe tăng
Các cụ cũng nên thông cảm một tí, pkl cũng tạo sự hưng phấn nhất định, bô thì nổ bùm bùm, gái xinh ngồi đằng sau, rồi thằng bên cạnh nó kéo ga éo éo, vèo vèo đi qua, tránh sao được mà không hưng phấn.

Nhưng với điều kiện VN, các cụ đam mê thì cũng nên để í đến cái tính mạng của mình và người khác. Dân VN mình có câu: "chưa nhìn thấy quan tài, chưa nhỏ lệ". Mấy trang trước có cụ nói: "Bọn em đi vào đường gom, chỉ chết người khác chứ bọn em bảo hộ đầy đủ k chết được". Chưa chắc đâu cụ ơi, cái cổ của cụ, nó không có bảo hộ, cạch một cái là đi. Với lại, làm người khác bị tai nạn, cũng là một cái tội rồi. Nhiều gia đình trông chờ vào 1 người, cụ gây tai nạn với người đó thì là có tội với cả gia đình, họ hàng người đấy.

Về cơ bản, một năm VN ta chết 12000 người thì cũng không sai, khi vô số người vẫn cho là đam mê hơn pháp luật, đam mê hơn là tính mạng của bản thân mình, và người khác.

Mr Lukas

Xe máy
Hôm qua em đã viết comment rồi nhưng lại xóa đi, hôm nay thì đành viết vài dòng vậy.
Trước hết xin thú nhận với các cụ là em cũng đang chạy xe CB400, 1 chiếc xe đc coi là dùng để tập vào đời của dòng PKL, em có bằng A2 ngon lành. Nhà bố mẹ em ở đoạn giữa ĐLTL, thỉnh thoảng chạy 1 mình về thăm các cụ em đi 2B nhưng cũng ko chạy vào ĐLTL vì đường đó cấm xe 2B (khi chạy 4B thì đương nhiên em chạy vào đó đi cho nhanh vì đc phép, phỏng ạ?). Em thì chỉ đi vậy thôi chứ ko dám nhận là chơi xe, thỉnh thoảng em chạy xa xa chụp choẹt ngắm cảnh 1 mình cũng gặp các bác PKL chạy theo nhóm. Mà các bác đấy chạy chuyên nghiệp lắm, có cả còi hụ và đèn cảnh sát, nói thật là em thèm vô cùng được chạy cùng các bác như vậy nhưng chả biết mon men chơi với các bác ấy thế nào :(. Tuy nhiên công nhận em thấy dạo này nhiều phàn nàn về anh em chạy PKL, đó là điều dễ hiểu vì xe pkl dễ bị chú ý, chứ cái vụ xe Wave chạy vào ĐLTL hết xăng bị đâm chết chắc cũng ko nóng bằng mấy anh pkl phóng nhanh :(. Vậy nên em nghĩ các bác chạy pkl theo đội nhóm cũng nên tuân thủ luật GT 1 chút, cũng như tránh tình trạng để bà con phản cảm mà ném đá.
@ chủ topic: Bác càng tranh cãi càng làm mọi người khó chịu hơn vì bác ko thực sự cầu thị và tìm cách đổ lỗi cho hoàn cảnh, em cũng đam mê như bác vậy nhưng em không đổ lỗi hoàn cảnh, hoàn cảnh cho em đam mê đến đâu thì em đam mê đến đấy. Em vẫn biết những bác chơi pkl phần lớn rất cá tính và cái tôi rất cao (ko cá tính sao chơi con xe lạ thế?), phần nhiều các bác cũng là những người khá thành đạt và có học thức (ko thành đạt sao mua được 1 hoặc nhiều cái xe giá bằng cả căn hộ??), các bác cũng khá có trách nhiệm với xã hội thông qua các chương trình từ thiện thế nên bác hãy đam mê và có trách nhiệm xã hội bằng cách tuân thủ pháp luật và các quy tắc chung của xã hội để người ngoài ủng hộ cái đam mê đó của bác.
Em ý mỏng tài hèn ngôn từ có gì không phải mong các bác nhẹ tay.
Em cũng đồng tình với ý kiến của cụ. Đam mê mỗi người là điều tốt. Tuy nhiên, nên hạn chế cao nhất sự ảnh hưởng đến người xung quanh. Các cụ PKL được đi vào làn 4b thì khi nào có các anh CSGT dẫn đường ưu tiên thôi nhé. Còn đi off riêng thì chứ làn 2b mà đi. Vừa đúng luật, vừa tạo cơ hội cho bà con 2b được ngắm xe các cụ nữa. hihi

DiCham

Walking...
Tưởng nhớ
thứ nhất xe e giấy tờ xịn nhé
thứ 2 e k đăng kí ở bác trung vì e đang học bằng B
thứ 3... có lẽ e hơi ngu tí vì tranh luận vụ này
Thứ 2: Có lẽ đây là nguyên nhân bác chủ thớt có cái thớt này và bị ném đá. Bác có phân biệt đuợc sự khác nhau của A1, A2 và B, C, D... không?

Thứ 3: vậy rồi thì sao nhỉ? Theo em là nên thôi nhỉ.... :-?

dencao

Xe buýt
Thứ 2: Có lẽ đây là nguyên nhân bác chủ thớt có cái thớt này và bị ném đá. Bác có phân biệt đuợc sự khác nhau của A1, A2 và B, C, D... không?

Thứ 3: vậy rồi thì sao nhỉ? Theo em là nên thôi nhỉ.... :-?
E cũng nghĩ là nên dừng thôi, cái trò này càng lội càng sâu, e biết ....:))

MR_TIM

Xe tải
Đam mê những vẫn phải đúng luật. Đây là đất nước VN, có luật pháp đàng hoàng. Mọi người nói chỉ để nhắc nhở các cụ lần sau rút kinh nghiệm, đừng vi phạm như thế. Cái gì nó cũng phải rõ ràng. Không thể đánh đồng vào đc. Mình làm mình chịu, chứ đừng lôi người khác ra chịu cùng.

datlekima

Xe tải
Bọn em có bảo hộ đầy đủ ko chết, Có thật là không chết không. Anh Nam chạy R1 , Mùng 2 tết chết trên đèo Thung Nai vì úp cua theo Davit, Hay Bác Lợi Phó chủ tịch MOTOR HN sinh nghề tử nghiệp do tai nạn đột ngột, Đừng nói trước điều gì ạ. Hãy lấy những người này để làm gương.Và còn nhiều anh em Motor sài gòn tử nạn khi chạy TOUR nữa. Mà các bố cũng chạy ghê lắm, chạy xé đường luôn, Có hôm em đi bên gia lâm gặp 2 bố chạy Monster rít khét lẹt đường Gia Lâm, Hôm đó là ra mắt Showroom DUCATI tại Hà Nội, Chắc các bác vội sang dự Khai trương quá hay sao? Hay các bác k kiềm chế được khi ngồi lên những chiếc xế có mã lực lớn, Lại hôm nữa gặp bố chạy Hayabusa ko mũ mão gì ở gần Khách sạn Deawoo, Đường thì vắng đang yên đang lành bố ý làm cái Két 1 cái, đuôi xe vẹo vẹo, lốp văng, rít lên cả khỏi

Chỉnh sửa cuối:

ThanCui

Xe tăng
PKL cậy đi làm từ thiện lên được quyền phạm luật , vụ này giống vụ mấy cô đi thi HH làm từ thiện kiểu ăn tranh phần trẻ con hay ngồi tranh chỗ của người già đây mà , thấy kụ bảo có cả đài TH và CSGT đi theo bảo kê , kụ cho em biết đài TH nào và CSGT nào giúp các kụ vậy để bọn em ném đá 1 thể

Pigwalk

Xe container
Em cũng rất mê PKL, tuy nhiên bao biện như cụ chủ thớt thì em ko tán thành.
Đành rằng là đam mê nhưng khi lưu thông trên đường cũng nên tôn trọng luật và tôn trong người khác chứ.

Tụ tập dưới lòng đường:

Đi vào phần đường xe ô tô

Đi vào đường cấm, dàn hàng ngang 2,3,4..

Bộ 3 song hành

(hình ảnh được sưu tầm trên net)