Thảo luận Mua đồng hồ cho xe đạp

hminh2005

Xe điện
Em muốn mua một cái đồng hồ cho xế độp có thể đo cả cadence/nhịp tim (các thứ khác thì cơ bản giống đồng hồ thông thường: tổng quãng đường/quãng đường theo hành trình/time tương ứng/tốc độ max/avg. Và dạng ko dây
Định nhắm cái Cateye nhưng nó có mấy loại từ hơn 1tr cho tới 4tr. Cụ nào có KN xin tư vấn cái vừa đủ chức năng như em yêu cầu ở trên

Leo HP

Xe đạp
Em muốn mua một cái đồng hồ cho xế độp có thể đo cả cadence/nhịp tim (các thứ khác thì cơ bản giống đồng hồ thông thường: tổng quãng đường/quãng đường theo hành trình/time tương ứng/tốc độ max/avg. Và dạng ko dây
Định nhắm cái Cateye nhưng nó có mấy loại từ hơn 1tr cho tới 4tr. Cụ nào có KN xin tư vấn cái vừa đủ chức năng như em yêu cầu ở trên
Vừa tiền thì cụ làm con Cateye Padrone smart là đủ dùng.
Garmin cũng ngon nhưng đắt lòi..nhiều chức năng chẳng dùng hết đâu ạ.

USS 886

[Tịch thu bằng lái]
Em đang thanh lý xế có cái lắp từ đầu đang hết pin thì phải
Cụ cần đưa em 500k qua mà tháo

chaulg81

Xe tăng
nếu CỤ cũng chỉ amateur....thì chơi cái điện thoại + sensoa nhip tim +sensoa cadence + speed blutooch 4.1 ...là thừa đáp ứng lại tiện vì đằng nào cũng phải đem theo điện thoại....nếu mua đồng hồ đủ chức năng kèm sensoa blutooch chắc 4tr em nghĩ kg đủ .trướem cũng tinh mua đủ bộ nhưng xem giá 6..7 tr .nên thôi .

hminh2005

Xe điện
nếu CỤ cũng chỉ amateur....thì chơi cái điện thoại + sensoa nhip tim +sensoa cadence + speed blutooch 4.1 ...là thừa đáp ứng lại tiện vì đằng nào cũng phải đem theo điện thoại....nếu mua đồng hồ đủ chức năng kèm sensoa blutooch chắc 4tr em nghĩ kg đủ .trướem cũng tinh mua đủ bộ nhưng xem giá 6..7 tr .nên thôi .
Sau hổi cân nhắc em mua cái ko dây Paradon bình thường thôi còn các thứ khác dùng qua điện thoại cũng được

chaulg81

Xe tăng
Sau hổi cân nhắc em mua cái ko dây Paradon bình thường thôi còn các thứ khác dùng qua điện thoại cũng được
Hì. Tất cả chỉ là tương đối. Có để thêm động lực độp là chính. Chỉ cần chú ý đến nhịp tim khi độp để tránh đột quỵ vì nhịp tim vượt quá ngưỡng là ổn

dinhtuanvt

Xe tải
Tùy theo yêu cầu của mỗi cụ thôi, các cụ yêu cầu nhiều tiêu chí, chức năng sử dụng, chuyên dụng...mà cứ phải là ít tiền, ít tốn kém thì ở đâu ra!!! Còn cách đầu tư như thế nào cho hiệu quả thì tùy các cụ!!! Đầu tư đúng thì hiệu quả mang lại hơn cả mong đợi, đầu tư ko đúng thì coi như đóng học phí đi - mà học phí thì tùy từng người. Hihihi!!!

takafumi

Xe buýt
Mình mua cái CatEye Strada Digital Double Wireless Spd Cdc CC-RD410DW giá 1.1 triệu. Chức năng thì ổn, mỗi tội cái là cả cái đồng hồ chỉ to như ngón chân cái thôi

borua217

Xe đạp
Cái này đang giảm giá mạnh nè cụ.

Cá nhân em đang dùng loại Lezyne Super GPS thì đánh giá là rất ngon. Pin bền, mỗi ngày em đạp 30km, khoảng hơn 1 tuần mới cần sạc lại. Kết nối với GPS ổn định nhưng ngày nhiều mây thì hơi lâu. Kết nối với cảm biến nhanh & không bị rớt kết nối giữa chừng ( em đang dùng với giò đạp Quarq để tính lực chân & cadence ). Dùng riêng đồng hồ không cần dùng chung với điện thoại, không cần mở 3G, khi nào về đến nhà mới mở lên để upload hành trình lên strava thôi. Mỗi tội là trông hơi cục mịch tí. https://rideplus.vn/collections/dong-ho-toc-do-gps/products/lezyne-macro-gps

oishivn

Xe điện
Em làm con sigma có dây ạ, thấy cũng hay :)

thongck

Xe tăng
Chắc cụ mới đạp xe. Em hồi đầu cũng vậy ban đầu ít xèng thì chơi đồ lởm hơn trăm nghìn. Sau nâng cấp xyz. Đạp đc time lâu dần e vặt hết ko gắn bất cứ cái j trên ghi đông.

Minhhunggh

Xe đạp
Cái này đủ hết theo yêu cầu của bạn, giá 800k. Tôi dùng thấy tốt.

Chỉnh sửa cuối: