Mùa Giáng sinh và năm mới 2015

td lines

Xe điện
Ngày lễ Thiên chúa giáo kéo dài suốt tháng 12 , vào tuần đầu tháng người ta đi viếng mộ những người đã khuất. Những ngày này người ta thắp những cây nến to trong nhà hoặc trong văn phòng công sở cho đến hết tháng . Hôm nay mùng 06- tháng 12 là ngày lễ Nicolaus , truyền kể cho trẻ em ngày xưa vào đêm hôm nay có ông già Noel đi phát quà cho trẻ em , bé nào ngoan sẽ được qua khi ngủ say ông sẽ chui qua ống khói lò sưởi đến cho sô cô la hoặc quà . Vì mọi nhà khóa kín cửa nên ông phải chui qua lò sưởi để vào , trước khi đi ngủ treo vài chiếc tất để ông bỏ quà vào đấy . Ngày nay nhà không còn lò sưởi than nên bố mẹ bảo các cháu để chiếc dầy ngoài cửa ra vào để ông bỏ vào .
Bố mẹ hay cô giáo kể cho chúng sự tích ấy rồi khi chúng đi ngủ thì nhét quà vào giầy để sáng ngủ chúng dậy ra lấy . Khi F1 nhà em 5 tuổi nó vẫn ra lấy , hỏi ông già noel cho cái gì đấy . Nó bảo Papa mua :ar!
Như em đã kể qua về tích của ông già Nicolaus thì sáng nay em xuống phố đã gặp một ông đi các ngõ phố hoặc gõ cửa cho quà tụi trẻ, bọn cúng mong ông lắm

Chỉnh sửa cuối:

td lines

Xe điện
Còn đây là một hội chợ khác hội chợ của một quận , đúng lúc em đói bụng nên tạt qua vào chợ tìm món ngon để ăn và lại có thêm ảnh không khí hầu các cụ . Em không chụp đồ ăn vì dễ bị nhìn kỳ quặc lắm :D

Hôm nay cuối tuần nên đông vui hơn

Trong hội chợ không thể thiếu cái du quay cho trẻ con

td lines

Xe điện
Bên cạnh chợ là một trung tâm mua sắm , kết hợp tất tiện cho mọi nhu cầu . Ai muốn dạo chợ thì ra ngoài , còn ai muốn ăn uống mua quà tặng hay yên tĩnh thì vào bên trong.

Hình như hôm nay bận rộn với việc mua quà tặng hơn , mặc dù Amazon hay ebay rất phổ biến nhưng tự đi chọn trực tiếp vẫn là một thú vui

td lines

Xe điện
Đi một vòng cũng no bụng bởi rất hay gặp ông già noel hay các thiên thần xuống trần gian phát quà cho mọi người

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
Em có gia đình quen ở VN cũng có con xa mẹ như cu nhà mợ , hè rồi gặp ở VN ông bố kể khi còn ở VN gia đình chiều lắm hồi hè nó về thăm gia đình nó tranh rửa bát cho mẹ nó , mẹ nó trốn lên gác sợ con biết mình khóc . Lúc ông chồng kể chuyện chị vợ vẫn quê độ còn cãi chống chế.
Cảm ơn lời chúc của mợ.
Dạ, Các Bà Mẹ thường hay thế lắm. Em thì không tới nỗi như thế, thấy con trưởng thành thì vui nhưng mỗi lần nó về rồi đến lúc mẹ con tiễn nhau ở sân bay. Cả Mẹ cả con ai cũng tỏ ra mình là cứng rắn và mạnh mẽ, chỉ đến khi con khuất trong cửa an ninh rồi thì ai nấy mới khóc. Mẹ khóc, Con cũng khóc Cụ à. Cảm ơn Cụ rất nhiều về những shoot ảnh bên đó, em sẽ dõi theo để đỡ nhớ F1 nhà em ạ.:)

197716102003

Xe container
Hay quá , thú vị quá ....Cám ơn cụ về những bức ảnh ... em xem đi xem lại mà ko chán

yenkute

Xe đạp
noel người ta tìm chổ để đi chơi, còn mình vẫn lũi thũi 1 mình buồn lắm mấy cụ àh

HnA

Xe tăng
Em tiếp tục theo dõi bài của cụ. Chưa được đi Châu Âu bao giờ nên e rất thích xem không khí Giáng Sinh ở đấy cụ ạ.

td lines

Xe điện
Dạ, Các Bà Mẹ thường hay thế lắm. Em thì không tới nỗi như thế, thấy con trưởng thành thì vui nhưng mỗi lần nó về rồi đến lúc mẹ con tiễn nhau ở sân bay. Cả Mẹ cả con ai cũng tỏ ra mình là cứng rắn và mạnh mẽ, chỉ đến khi con khuất trong cửa an ninh rồi thì ai nấy mới khóc. Mẹ khóc, Con cũng khóc Cụ à. Cảm ơn Cụ rất nhiều về những shoot ảnh bên đó, em sẽ dõi theo để đỡ nhớ F1 nhà em ạ.:)
Tụi sinh viên lễ Noel chúng nó cũng tự tổ chức hoành tráng lắm mợ ạ , chúng nó cũng đi mời người Việt trong vùng đến vui với tụi nó . Cô chú anh chị không đi cũng góp quà cho chúng nó lấy phí tổ chức.

Hay quá , thú vị quá ....Cám ơn cụ về những bức ảnh ... em xem đi xem lại mà ko chán
noel người ta tìm chổ để đi chơi, còn mình vẫn lũi thũi 1 mình buồn lắm mấy cụ àh
Em tiếp tục theo dõi bài của cụ. Chưa được đi Châu Âu bao giờ nên e rất thích xem không khí Giáng Sinh ở đấy cụ ạ.
Em sẽ chịu khó tìm thêm những hình ảnh cho các cụ.

td lines

Xe điện
Chẳng hay các cụ mợ đã biết thành phố em có khu đèn đỏ ăn chơi nổi tiếng phóng khoáng . Ở đây cũng có chợ của khu họ , bên trong cũng bày bán không khác gì những hình em đã post nhưng họ làm cái hàng rào quây với những biếm họa vui nhộn.

Đây ông già Noel ăn nhậu chạy không kịp xả ngay cột điện trong khi có chữ WC không vào

Đây đủn rác sang bên nhau

Là thành phố cảng nên có truyền thống ăn chơi của thủy thủ từ bốn phương, bức này cũng ý nói hai chú thủy thủ đang xem còn bao nhiêu tiền vì một nàng đang vẫy bên cửa sổ .

td lines

Xe điện
Nhà này mua cây thông sớm thế , bình thường cái giá kia để chở xe đạp đi dã ngoại

Chỉnh sửa cuối:

oanhmini9x

Xe máy
Đẹp thật, mùa này được đi chơi vs ng ấy, thì hạnh phúc biết bao...hjhj

oanhmini9x

Xe máy
Đi Paris hay New York nó mới nãng mạn chứ cụ
đi mấy nơi đó, thì điều kiện chưa cho phép đâu cụ, em cứ phải đi hết nc VN đã, VN vẫn còn nhiều nơi em chưa khám phá hết mà

SPT17

Xe đạp
Vodka Cụ cho E du lịch miễn phí.

td lines

Xe điện

td lines

Xe điện
Sân khấu cũng đã sẵn sàng cho các chương trình từ nay đến đêm giao thừa

td lines

Xe điện
Bên em thời gian này vẫn độ dương , ấm nên tuyết rơi biến thành mưa. Sáng sớm uống cafe với bạn , mỗi cái ghế họ đặt cái chăn để đắp . Ngồi một lúc cafe lạnh ngắt nhưng em hút thuốc nên chấp nhận khổ đầy ra bên ngoài ngồi :D

TrongHa

Xe đạp
P501, nhà N04B2,Thành Thái, Cầu Giấy, Hà Nội
Bên em thời gian này vẫn độ dương , ấm nên tuyết rơi biến thành mưa. Sáng sớm uống cafe với bạn , mỗi cái ghế họ đặt cái chăn để đắp . Ngồi một lúc cafe lạnh ngắt nhưng em hút thuốc nên chấp nhận khổ đầy ra bên ngoài ngồi :D

Coffee gì đây cụ?