[Funland] Mua lò vi sóng Sharp tại Nguyễn Kim bị hãng từ chối bảo hành với lý do sử dụng không đúng cách

Rong Ruổi

Xe container
Em mua của bác renhat trên này. Bác hỏi bác ý xem làm thế nào :D
Chắc vẫn theo hình thức 24 tháng bh của hãng + thêm bh của bên bán hàng thôi cụ. Ko biết với lỗi nặng là thay màn hình thì bên bán hàng có chịu cho hay ko.

duongqua

Xe container
Hãng mà trả lời vậy thì bó tay, trừ khi khách hàng tự cầm nước đổ vào mạch điện đồ điện tử chứ ai lại đổ tại lỗi vớ vẩn vậy.

E vừa được bảo hành tivi Qleed samsubg 65in. Lúc đầu định mua tại kho vì rẻ được tầm 2tr so với siêu thị điện máy. Cân nhắc cuối cùng lại mua tại siêu thị ĐMX.
Sau khi sử dụng hơn 2 năm 1 xíu thì xọc màn hình. Đúng lúc vừa hết bh của hãng ss đang kêu than là mất tiền oan rồi. May thay mở thông tin trước mua ra lại đc thêm 1 năm bh mở rộng của đmx. Gọi cho bên siêu thị họ đưa hãng vào làm việc. Và đc thay màn mới tinh không mất đồng nào. Thấy may mắn vì lúc ý mua của trung tâm điện máy. Không lại mất 12 triệu để thay màn hình tivi

Đây là màn hình hãng mang đến thay
ĐMX thường đắt hơn bên khác là vì vậy, chính sách bh của nó khá ok, e cũng mua chủ yếu ở ĐMX

BinhminhSG

Xe buýt
Sharp giờ bán cho Tàu rồi, không còn của Nhật nữa.

Pumzen

Xe ba gác
Chắc hỏng bóng cao tần( bóng này trị giá mấy trăm k), nặng nhất nên hãng từ chối bảo hành. :))
Giờ ít ng dùng lò vi sóng nữa rồi, có bếp từ muốn làm nóng đồ ăn cũng nhanh.

phuongmit

Xe cút kít
Hình như bên bán hàng có trách nhiệm nhận và chuyển cho hãng bảo hành?
Bên bán nhận thông tin cần bh, ngó nghiêng và kết nối với hãng cụ ạ, chứ có linh kiện đâu mà bh. Bh thì e chỉ cần bên bán kết nối, còn lại e vật nhau thẳng với hãng sẽ hiệu quả hơn uỷ thác hoàn toàn cho bên bán, nhất là trường hợp cần đổi mới thì ít khi bên bán và bên hãng cho khách phương án đó nếu khách k biết cách đòi

minhab

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Mua tại kho thì bh như nào mà đc tận 41 tháng vậy cụ? Còn bh của hãng đc có 24 tháng thôi mà
Bảo hành 3 năm với 6 tháng lưu kho để bán thì cụ tự cộng. Kho mới lấy về hôm sau có khách xúc luôn, để dùng gần 6 tháng mới kích BH thì được 41 tháng chứ có gì khó đâu :))

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF

bihero114

[Tịch thu bằng lái]
Mua hãng nào hãng ý bảo hành là đúng rồi còn gì. Cửa hàng nào đi bảo hành cho hãng hở cụ trẻ/già/trung ơi.
bậy cụ ơi. Mua ở NK thì NK phải có trách nhiệm tiếp nhận bảo hành. NK mang đến hãng như nào là việc của NK. Làm ăn phủi đít vậy thà mua online cho rẻ

Gừng

Xe container
Chuyện là em mua cái lò vi sóng sharp ở Nguyễn kim chưa hết bảo hành đã hỏng mang lên bảo hành thì bên Nguyễn kim đá trách nhiệm sang bên sharp bên sharp có gọi điện nói do em dùng ko lau chùi nên nó hỏng và ko chấp nhận bảo hành. Em có giải thích là nhà mình dùng đều đậy nắp bảo vệ nên ko hề có chuyện bắn thức ăn được nên hãng cũng ko giải thích thêm và dập máy,mà từ ngày xưa thời chưa có nắp bảo vệ em vẫn dùng hàng 10 năm cái lò vi sóng chưa bao giờ bị làm sao.Qua chuyện này em thấy mua hàng ở đây quá bất cập vì cứ bên nọ đổ sang bên kia cuối cùng người bị thiệt vẫn là khách hàng cụ nào bị như em lên tiếng để bảo vệ quyền lợi người tiêu dùng nhé

trước e có mua cái lò vs của sharp đâu như 15tr

dùng bền phết, 7 năm rồi vẫn chạy phà phà

Rong Ruổi

Xe container
Bảo hành 3 năm với 6 tháng lưu kho để bán thì cụ tự cộng. Kho mới lấy về hôm sau có khách xúc luôn, để dùng gần 6 tháng mới kích BH thì được 41 tháng chứ có gì khó đâu :))
E thấy tivi chỉ đc bh của hãng là 24 thánh thôi chứ. Có hãng nào quá đc thời gian trên đâu. Có chăng chỉ là thoả thuận ngoài thôi

minhab

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
E thấy tivi chỉ đc bh của hãng là 24 thánh thôi chứ. Có hãng nào quá đc thời gian trên đâu. Có chăng chỉ là thoả thuận ngoài thôi
Không có đâu cụ ơi, nói vậy cho cụ hiểu nhé, hàng được phép lưu kho tối đa 6 tháng - đây là quãng thời gian để bán cho người dùng cuối. Khi cụ mua hàng sớm thì có chỗ sẽ báo cụ con này mới lưu kho được 1 tuần, cụ cứ mua về dùng nhưng đừng kích BH lên, cụ dùng được gần hết hạn 6 tháng lưu kho thì soạn tin nhắn kích BH lên và lúc đấy sẽ là 3 năm cộng thêm. Em nói thế là cụ hiểu chứ.

Dr.lonely

Xe tải
NK e cũng dính quả bàn là hơi nước, mua xong nó còn ko nhập hoá đơn hay thông tin vào hệ thống, mua về đc vài bữa hỏng, gọi lên bảo ko thấy thông tin mua ở đây, may vẫn còn thông tin quẹt thẻ gửi vào mail. Bảo hành xong về vẫn nguyễn y vân, chán chả muốn gọi thêm lần nữa.

NguyenMinhNgoc

Xe tăng
Nếu mua phải hàng nhập khẩu thì công ty nhập khẩu chịu trách nhiệm bảo hành. Bảo hành của nó nói chung không nghiêm túc bằng bảo hành của hãng.

NguyenMinhNgoc

Xe tăng
Về độ bền thì em tin hàng của Sharp nhất, bất cứ hàng gì.

Gừng

Xe container
Cụ dùng những chức năng gì mà mua đắt thế , hay 1.5 tr viết nhầm
ko nhầm đâu cụ
car nướng cả vi sóng

Bigmoto

Xe container
Ý em nói là lý do đổ cho khách hàng là ko đúng làm gì có chuyện em bị bắn thức ăn vào vì nhà em toàn dùng nắp chụp
Lỗi ai cũng nói được ấy mà cụ. BH tại hãng là đúng rồi, tuy nhiên hãng cũng lớn khởm quá :|
Mấy cái đồ gia dụng này thì bây giờ chất lượng nhau nhau thôi. Cùng chức năng thì đắt rẻ hơn nhau mỗi cái thương hiệu :))