Mua xe cỏ mấy tháng vẫn thấy sướng

xmen66

Xe tải
Chúc mừng cụ nhé :)

Tích góp mấy năm nuôi gà, bán bao tấn thóc đủ tiền mua con moning 2009 AT, đến bây giờ đi 4 tháng rồi mà vẫn có cảm giác vẫn lâng lâng khó tả. Tìm hiểu học hỏi cấu tạo xe và cách xử lý càng thích thú, cuối tuần thì lau bóng lộn nội thất, lau bóng quá đi trời nằng cái taplo nó phản chói cả măt ^_^. Về quê mất 100k tiền xăng cả đi lẵn về mà kiếm toàn rau sạch, thịt lợn sạch ăn cả tuần, con cái đi học hay đi chơi không sợ mưa nắng. Bỏ thuốc, bỏ riệu bỏ nhiều thứ vô bổ tha hồ tiền đổ xăng và bảo dưỡng xe, thấy mình chăm sóc gia đình hơn, chăm chỉ hơn nhiều trong công việc và gia đình, thêm cảm hứng học hỏi. Nói chung quá chuẩn khi mua xe.

longbeck2010

Xe hơi
cưỡi xe cỏ công nhận ra đường ngông nghênh thật, chả sợ va chạm mấy :))

Cccpk7

Xe hơi
Cảm xúc của cụ giống của em,

Chiếc xe đầu tiên,

Chiều gió rét, ngồi nhàn việc xem lại mấy tấm ảnh trong đó có hình chiếc xe đầu tiên. Chiếc xe đầu tiên được mua một cách không suy nghĩ gì nhiều, vì một ông anh cafe và gợi ý bán, xem hình cũng thấy đẹp và nói qua giá cả thì cũng thấy mềm mềm, trong tầm kinh tế của mình và cũng ko phải lo lắng gì cả. Mấy ngày sau đó cũng lên mạng tìm hiểu này nọ, và rồi để cho đúng kiểu, cũng mời ông anh làm ở trường xe đi ngó nghiêng máy móc xem có vấn đề gì không, mọi thứ đều ổn, và thế là 1 quyển sổ tiết kiệm ra đi, gia đình đón 1 chiếc xe về. Những ngày đầu khá thích thú, và lạ lẫm, còn lo lắng nữa, khi tự lái một chiếc xe của mình, màu trắng nhìn xinh xắn, trang bị những đồ chơi trong xe cũng rất hay ho, ngồi lên nó, thấy những trải nghiệm khác và mới mẻ. Nửa tháng sau đó, đưa vk con về quê trên chiếc xe này, lần đầu tiên chạy 120km cũng là cảm giác hơi căng thẳng và thú vị, sau đó cứ đều đặn cũng thành thói quen. Rồi cũng tính toán là kiếm tiền từ nó, mọi chuyện ko hay ho lắm từ khi đi kiểm tra lại để lấy giấy tờ cho ổn, để hết tin tưởng vào ông em họ, vào gara thấy có mấy vấn đề không ổn lắm, sau đó là chuỗi những vấn đề linh tinh liên quan đến nó, nửa muốn bán phứt để cắt lỗ, nửa thì muốn giữ vì cũng gắn bó với nó, thấy nó cũng hay hay và ko nỡ rời xa nó. Rồi thì sau đó là một chuỗi những loằng ngoằng liên quan đến xe, ý tưởng kinh doanh bằng xe cũng đi theo mây theo gió, còn lại là một chiếc xe ko như ban đầu, đỉnh điểm là sau khi nổ bình nước, máy móc của nó đã như ko thể chán hơn được nữa, thôi thì đành dứt áo, đăng lên mạng rao bán rẻ mạt, chỉ hơn chục ngày là xe đã đi. Chiếc thứ hai thì mất thời gian nhiều hơn, vì đi tìm hiểu kỹ hơn, đi đọc hết tài liệu này tới tài liệu khác, tham khảo forum trên mạng, cũng ra được nhiều kiến thức và hiểu biết, và cũng nhiều đắn đo khi rước nó về là tài chính cũng ko còn được thênh thang như trước, chiếc xe mới, mới hơn, tiện nghi hơn, tốt và an toàn hơn, nhưng những cảm giác thoải mái và gắn bó ko còn như chiếc xe đầu tiên. Rồi sau này, chiếc xe thứ 3, thứ 4 và có thể là nhiều chiếc khác sẽ tới, nhưng những kỷ niệm trên chiếc xe đầu tiên, những chuyến về quê đầu tiên, những ngày trời mưa gió đi trên chiếc xe đó sẽ vẫn còn, gì thì cũng nửa năm gắn bó, dù nó cũng gây ra ko ít phiền toái, nhưng sau này chỉ còn những điều tốt đẹp ở lại...
Thế cho nên các cụ mới có câu " đồ rẻ là đồ ôi" và cũng không có đồ rẻ mà ngon cụ à. Lúc đầu về cũng hỏng lặt vặt phát ghét, nhưng bây giờ thì ổn rồi. Có xe mới thấy tiện và lợi thế nào ^_^.

Tươi Vũ

Xe tải
Matiz thôi đã lâng nâng rồi cụ. Lên chạy Mor là phê lòi rồi.!

korandovinhyen

Xe container
Cứ tăng dần đều là được cụ ạ, mình có cần phải oai làm gì đâu. Dùng làm phương tiện đi lại, nên quan điểm cứ đi đến nơi về đến chốn là được.

Cccpk7

Xe hơi
Cứ tăng dần đều là được cụ ạ, mình có cần phải oai làm gì đâu. Dùng làm phương tiện đi lại, nên quan điểm cứ đi đến nơi về đến chốn là được.
Mình là mình xác định đi moning 3 năm cái đã. Lên đời tính sau, mà được cái moning chỗ nào cũng rúc đc. Hôm nọ đi về Hải Dương tác xe 3 tiếng, hôm đó chui vào thấy tắc lại lùi ra 150m, sau đó chui xuống gầm cầu phả lại rồi chui vào làng thế là thoát. Ông anh đi xe to chờ ở đó 3 tiếng mới về đc.

korandovinhyen

Xe container
Mình là mình xác định đi moning 3 năm cái đã. Lên đời tính sau, mà được cái moning chỗ nào cũng rúc đc. Hôm nọ đi về Hải Dương tác xe 3 tiếng, hôm đó chui vào thấy tắc lại lùi ra 150m, sau đó chui xuống gầm cầu phả lại rồi chui vào làng thế là thoát. Ông anh đi xe to chờ ở đó 3 tiếng mới về đc.
Dòng xe này nhỏ gọn đi loanh quanh là rất phù hợp, chi phí sửa chữa bảo dưỡng rẻ. Phù hợp cho gia đinh, Em dùng nhiều xe rồi, nhưng thấy em này sử dụng rất hợp lý, ngoại trừ những chuyến đi chơi khu vực miền núi.

lx3079

Xe tăng
Dòng xe này nhỏ gọn đi loanh quanh là rất phù hợp, chi phí sửa chữa bảo dưỡng rẻ. Phù hợp cho gia đinh, Em dùng nhiều xe rồi, nhưng thấy em này sử dụng rất hợp lý, ngoại trừ những chuyến đi chơi khu vực miền núi.
Em có ông bạn nhà có Mec rồi cả Lexus nhưng cũng mới mua cả Kia Morning, lão nói "đi xe này rất tiện, quăng quật thoải mái, lượn phố không căng thẳng". Thế mới thấy tại sao các hãng taxi lại chạy Morning nhiều mà không phải là các dòng khác. Nhiều cụ cứ bảo lái Morning chán, không bằng xe này nọ chỉ là sĩ diện hão, phét lác hoặc giả chưa có ô tô, cứ liên tưởng đến chạy xe máy SH với Chaly.

bobber

Xe hơi
Em cũng mới lấy buổi sáng thôi mà ng vẫn đang lâng lâng đây cụ ah

kemsu

Xe buýt
E kết mỗi khoản xăng đổ 500 kìn chạy tẹt ga! An hơn con ếch hát cũ của e 1 tý! Chi phí thì rẻ đến mức ko nghĩ đến nếu cụ nào thích tìm hiểu về xe!

Thắng Bùi

Xe hơi
Em thì không đủ thóc để xúc 4 chỗ, nên đang nhờ ông chú là thợ xe tìm cho con morning Van đời 2012-2013, nhu cầu 2 vợ chồng 1 đứa con đi trong nội thành là hợp lý các bác nhỉ? Xe Van em thấy chạy nhiều như lợn con, xe nào cũng lắp ghế, xxx có hỏi đâu trừ khi có lỗi, mà giá thành rẻ.
Thực ra em cũng máu 4 chỗ lắm nhưng kinh tế chỉ vậy thôi nên có lẽ quyết 2 chỗ là hài lòng :D

Thắng Bùi

Xe hơi
Cảnh báo các cụ mới đi xe nhé. Kia moning có điểm mù chữ A bên góc lái rất nguy hiểm nếu ko để ý. Khi qua ngã tư đi chậm thôi và nghếch cổ kiểm tra bên trái nhé, cái điểm mù này tương đối to đấy ợ, nếu xe máy tịnh tiến cùng xe mình mà đúng điểm mù đó thì ko nhìn thấy trọn xe máy đâu nhé, cho nên dễ xảy ra va quệt. Hình như moning điểm mù chữ A thu mỗi Civic thì phải. Còn xe mới các cụ lấy về phải kiểm tra lại dầu, nước làm mát, áp xuất lốp nhé. Nhiều người bảo về xem thấy thiếu đấy.
Cho em hỏi là cái lỗi điểm mù chữ A này phom mới từ đời 2011 trở lên có bị ko ạ?

sidecar2612

Xe hơi
Cưới vợ thì sướng là phải rồi cụ ạ

Nguyen Quoc Hung

Xe tải

Tích góp mấy năm nuôi gà, bán bao tấn thóc đủ tiền mua con moning 2009 AT, đến bây giờ đi 4 tháng rồi mà vẫn có cảm giác vẫn lâng lâng khó tả. Tìm hiểu học hỏi cấu tạo xe và cách xử lý càng thích thú, cuối tuần thì lau bóng lộn nội thất, lau bóng quá đi trời nằng cái taplo nó phản chói cả măt ^_^. Về quê mất 100k tiền xăng cả đi lẵn về mà kiếm toàn rau sạch, thịt lợn sạch ăn cả tuần, con cái đi học hay đi chơi không sợ mưa nắng. Bỏ thuốc, bỏ riệu bỏ nhiều thứ vô bổ tha hồ tiền đổ xăng và bảo dưỡng xe, thấy mình chăm sóc gia đình hơn, chăm chỉ hơn nhiều trong công việc và gia đình, thêm cảm hứng học hỏi. Nói chung quá chuẩn khi mua xe.
Em cũng mong như cụ sớm.

dinhhatay

Xe tải

Xe bác phía trước bên phụ độ mòn gì vậy

hoang68

Xe hơi
em mạn phép lưu lại những điều bổ ích