MŨi Né - ĐiỂm HẸn Mùa Hè

cuty

Xe máy
pickup4wd nói:
Các bác cho em hỏi chút đi Mũi né từ Sài gòn bao xa và nên ăn ở tại đâu. Đi từ SG thì nên đi theo phương tiện nào và nếu thuê xe thì hết khoảng bao nhiêu
Từ SG đi MN khỏang 180cs. Đường đi rất tốt. Bác ra Sinh cafe trên đường Phạm ngũ Lão - Q.1. Đó là một điểm open tour cho khách nước ngòai và VN, đi bằng xe bus 50 chỗ, chạy hơi chậm nhưng chắc cú không nguy hiểm như xe tốc hành. Ra đến nơi nếu bác có tiền nhiều thì chui vào mấy cái Resort bên cạnh bãi biển mà ở, ăn ngủ tại chỗ nhưng giá hơi cao. Nếu thu nhập trung bình thì bác đi quá quá vào một tí, nhìn bên phải bác sẽ thấy một chỗ của thằng Pháp sang bên mình mở một kios cho thuê dù lượn ( bác cứ hỏi thăm dân địa phương vì ở đây ai cũng biết chú Pháp này - Surfing Club ) bên cạnh đó có cái khách sạn mini ở cũng được và bên cạnh cái chỗ cho thuê dù lượn có một cái quán VN nấu ăn vừa rẻ lại vừa ngon mà cũng tiện vì ngay sát cạnh chỗ ở không phải di chuyển nhiều. M báo các bác như thế để bác tùy cơ định liệu. Nếu đi gia đình M hay ở Resort, nhưng đi theo nhóm thì M hay lựa chỗ này vì trong nhóm không phải ai cũng thỏai mái về kinh tế, mình lựa những chỗ ăn ở trung bình thôi để anh em còn đi chơi lâu với nhau, chứ đi chơi một lần xong người ta ỏai chè đậu lần sau rủ không dám đi nữa thì mất vui. Đi chơi xa phải có tính tập thể phải không bác. Chúc bác một chuyến đi vui vẻ. :D :D

cuty

Xe máy
born free nói:
Em thuê xe con hết 1t, đi bằng xe bus của Sinh cafe là rẻ nhất. Có 3-4 USD.
Vào mũi né có rất nhiều resort, cao cấp thì bác có thể ở Novotel, ngay gần thị xã và có sân golf trước mặt, bãi tắm sau lưng, đò ăn ngon.
Phú hải resort cũng là 1 nơi rất được, do VK Thuỵ sĩ đầu tư.

Bọn trẻ bây giờ sướng thật, cùng đoàn em có con ông bạn, một nhóc tì 19 tuổi, và cô người yêu của nó 17 tuổi, cực xinh. 2 đứa đi BMW thể thao 2 cửa từ chiều thứ 6 và ở đến chủ nhật về. 3 ngày hoành tráng đang đợi chúng nó. Nhìn nó check-in mà ...xèm mình là nó quá :D :D :D
Bác ơi tụi nhỏ bây giờ là thế. Lúc M 18 tuổi còn đi xe đạp chết m*. còn con M 18 tuổi đã có bằng lái ô tô, nhưng được một cái sướng là bây giờ đi chơi xa có con lái ( nhất là ban đêm nó thấy rõ hơn mình ). Bây giờ nó lái xe còn giỏi hơn mình thành ra đi chơi xa nó là tài chính còn M chỉ lái hụ hợ thôi :D :D

OF-DEPS

Administrator
Vote cho bác cuty phát.
Tuy nhiên bác không nên chơi 4-5 phát liền tù tì như thế, mệt chết. 4R có chức năng edit hay quote từng khúc mà bác.

cuty

Xe máy
troc nói:
Vote cho bác cuty phát.
Tuy nhiên bác không nên chơi 4-5 phát liền tù tì như thế, mệt chết. 4R có chức năng edit hay quote từng khúc mà bác.
Ôi vậy mà M không biết lần sau M sẽ làm thử. Để đáp lại tấm thịnh tình của bác M vote lai cho bác một cái để gọi là cám ơn bác đã chỉ bảo cho M.:D :D Người không biết không có tội :D :D :D

toyotablack

Xe đạp
cuty nói:
Từ SG đi MN khỏang 180cs. Đường đi rất tốt. Bác ra Sinh cafe trên đường Phạm ngũ Lão - Q.1. Đó là một điểm open tour cho khách nước ngòai và VN, đi bằng xe bus 50 chỗ, chạy hơi chậm nhưng chắc cú không nguy hiểm như xe tốc hành. Ra đến nơi nếu bác có tiền nhiều thì chui vào mấy cái Resort bên cạnh bãi biển mà ở, ăn ngủ tại chỗ nhưng giá hơi cao. Nếu thu nhập trung bình thì bác đi quá quá vào một tí, nhìn bên phải bác sẽ thấy một chỗ của thằng Pháp sang bên mình mở một kios cho thuê dù lượn ( bác cứ hỏi thăm dân địa phương vì ở đây ai cũng biết chú Pháp này - Surfing Club ) bên cạnh đó có cái khách sạn mini ở cũng được và bên cạnh cái chỗ cho thuê dù lượn có một cái quán VN nấu ăn vừa rẻ lại vừa ngon mà cũng tiện vì ngay sát cạnh chỗ ở không phải di chuyển nhiều. M báo các bác như thế để bác tùy cơ định liệu. Nếu đi gia đình M hay ở Resort, nhưng đi theo nhóm thì M hay lựa chỗ này vì trong nhóm không phải ai cũng thỏai mái về kinh tế, mình lựa những chỗ ăn ở trung bình thôi để anh em còn đi chơi lâu với nhau, chứ đi chơi một lần xong người ta ỏai chè đậu lần sau rủ không dám đi nữa thì mất vui. Đi chơi xa phải có tính tập thể phải không bác. Chúc bác một chuyến đi vui vẻ. :D :D
trùi, có cái thôngtin cần check. SG-MỦI né (viết chử thường thôi, né thì không nên viết hoa) đít tăn = 180km, theo em thì: đit tăn = 220km. vậy trung bình đít tăn= hai trem. Về chuyện ở thì OK, về chuyện ăn, nếu bác thích xơi đồ biển thì vào quán cây bàng, cách chổ surfing club, 2 km cùng phía. Giá cả ok, đồ tươi sống, dân sg ghé đó nhiều lắm. Bác chạy xe con chạy thẳng vào trong có chổ đậu. Về ở, nếu tiết kiệm tiền thì ở dream resort, giá khoảng 24$/night.

hailua_dichat

Xe tải
toyotablack nói:
trùi, có cái thôngtin cần check. SG-MỦI né (viết chử thường thôi, né thì không nên viết hoa) đít tăn = 180km, theo em thì: đit tăn = 220km. vậy trung bình đít tăn= hai trem. Về chuyện ở thì OK, về chuyện ăn, nếu bác thích xơi đồ biển thì vào quán cây bàng, cách chổ surfing club, 2 km cùng phía. Giá cả ok, đồ tươi sống, dân sg ghé đó nhiều lắm. Bác chạy xe con chạy thẳng vào trong có chổ đậu. Về ở, nếu tiết kiệm tiền thì ở dream resort, giá khoảng 24$/night.
tên đúng của nó là Mũi Né
SG - Phan Thiết 200km
Phan Thiết Mũi Né 24km

hailua_dichat

Xe tải
mới đi Mũi né cùng mấy bác bên OS tranh thủ up vài tấm lên đặng bác nào chưa có dịp thì coi chơi cho biết
đường từ Mũi Né ra Bàu Trắng , khá đẹp , phẳng và vắng , có thể quất tới 160km/h

mấy cái cồn cát này ưa đựơc các nhà làm phim chọn để quay cảnh ngòai lắm

còn đây là View của 1 trong số các Resort ( Ocean Start , 4* , giá niêm yết là 110$ nhưng giá co 1thể get được lối 40-50$)

tối đó Vinastar có tổ chức buổi BBQ của Jolie Club khác đông và vui, nghe đâu Mitsubishi tài trợ riêng cho dòng xe Jolie tham gia lối 7T/1 xe /4 người

Khỏang 6 tháng đổ lại đây khách Nga đến Vùng này nghỉ rất đông, đến mức sở Du Lịch Bình Thuận mới đây phải mở 1 hội nghị dành riêng cho du khách Nga

ông này là Séc Gây, làm về vận chuyển hàng hóa vùng viễn đông
cô Lutmina ( là thư ký cho ông SécGây) khá xinh, tỏ ý rất thích vùng biển đặc trưng cực nam trung bộ Việt Nam và hy vọng sau khi cuới với kỳ trăng mật sẽ lại qua nghỉ tại đây!!!

Chỉnh sửa cuối:

Ian

Xe điện
Website
www.americandoor.vn
Mũi Né là vùng biển lặng, ngư phủ thường hay rút về đây núp sau cái mũi, tránh bão cho nhanh vì cái mũi này nhoai ra biển ngay khúc cong của VN ta đất, cho nên gọi là mũi Né là từ người dân địa phương lâu ngày đấy các bác ạ

toyotablack

Xe đạp
hi, có bác nào đi hòn ghềnh hay hòn lao ở ngoài khơi mũi né chưa? nếu có post vài hình lên cho anh em chiêm ngưỡng với.

hailua_dichat

Xe tải
Ian nói:
Mũi Né là vùng biển lặng, ngư phủ thường hay rút về đây núp sau cái mũi, tránh bão cho nhanh vì cái mũi này nhoai ra biển ngay khúc cong của VN ta đất, cho nên gọi là mũi Né là từ người dân địa phương lâu ngày đấy các bác ạ
Chính xác!(y)

cuty

Xe máy
Đây là đồi cát tại Mũi Né. Đi một vòng trên đồi cát, trượt cát bằng những miếng mica mỏng từ trên đỉnh đồi xuống. Vui thì có vui nhưng hơi rợn người. Đẹp thì có đẹp nhưng nóng ơi là nóng, trên người mình có hoa lá cành gì thì héo hết trơn hết trụi!!!!! Héo đến cái cuống cũng không còn!!!!????