Mùng 3 tết em đi Sapa.

phongboy

Xe tăng
Mùng 3 em định đưa cả nhà đi sapa du xuân. Lần đầu tiên em đi cung đường này nên em ko biết bắt đầu từ đâu nữa. Đi cùng em có G và 2 F1. Cụ nào đã đi rồi chia sẽ cho em thêm tí lịch trình, ăn, ngủ, chơi... Với ạ.
Em bắt đầu đi từ sáng mùng 3 từ HN ạ.
Thanks các cụ/mợ rất nhiều!!!

TuDo2808

Xe điện
Chúc cụ Mã đáo thành công!%%-

dativu

Xe điện
Tối nay em cũng đi sapa lần đầu tiên nên em cũng chẵng biết gì.
Chúc cụ lên đươ2ng du xuân vui vẽ

tom_nongdan

Xe tải
Nhà em vừa quyết định sáng mùng 3 đi Sapa. Đi thì chạy hướng Lào cai, về chưa biết, có thể đi thêm 1 ngày qua Điện Biên

Có duyên thì gặp các cụ dọc đường.

Chúc cả nhà du xuân vui vẻ an toàn.

Dan du an

Xe cút kít
Cụ lên Sapa bây giờ cũng được. Không lạnh lắm. Tuy nhiên mấy hôm nữa thì không biết. Nếu lạnh quá thì cụ nên chọn ks có đệm điện mà ngủ, không thì không thể chịu nổi. Đường đi thì chắc không vấn đề vì đang là Tết nên vắng, có điều đường nhỏ. Cụ chú ý đi đúng phần đường của mình, nhiều đoạn cua khuất tầm nhìn, tài mới họ đi ngược chiều họ chém cua là nguy hiểm lắm. Lên trên đó khi đến Lào Cai cụ nên cho gia đình ăn cá hồi ở quán Linh Thông (dọc bờ song -đoạn mới mở - gần chợ Cốc lếu). Cả nhà ăn con tầm 1kg là rất ok, chỉ 400k. Hoặc ăn gà ở quán Hải Yến, gần ga Lào Cai (tầm 100k/người). Ăn ở Sapa thì rất đắt và nói that là không ngon. Cụ có thể ăn cơm ở quán Dũng, ngay chỗ ngã ba. Nhớ ăn thịt dê ở đoạn đường đi Lai Châu, hỏi dân là họ biết. Đồ nướng thì cụ không nên ăn vì hầu hết là thực phẩm TQ để lưu cữu nhiều ngày. Chủ nhật nên đi chợ Bắc Hà, nhiều thứ để xem, có thể mua đồ lặt vặt của dân họ mang ra, đồ thổ cẩm thì đừng mua vì là hang Tq hoặc chat lieu tq. CHúc cụ vui xuân nhiều ý nghĩa.

phongboy

Xe tăng
Thanks các cụ rất nhiều!
Em sợ F1 mệt nên có thể em nghỉ ở dọc đường, các cụ cho em thêm 1 vài địa điểm nữa đi ạ.
@dan du an: cảm ơn cụ rất nhiều!!! Cụ có biết thêm 1 số địa điểm dọc đường từ HN lên sapa ko ạ, vì nếu F1 mệt là em nghỉ luôn tại đó rồi mai đi tiếp ạ.

phongboy

Xe tăng
Nhà em vừa quyết định sáng mùng 3 đi Sapa. Đi thì chạy hướng Lào cai, về chưa biết, có thể đi thêm 1 ngày qua Điện Biên

Có duyên thì gặp các cụ dọc đường.

Chúc cả nhà du xuân vui vẻ an toàn.
Chúc nhà cụ du xuân vui vẻ. Xe em Forte 255.33 cụ nhé! Xe em ko có logo cụ à.

killua

Xe buýt
Cụ đi vào thời điểm này thì quán xá cũng chưa nhiều mấy, cụ chưa đi lần nào mà có F1 thì nên chạy lên tới Yên Bái rồi nghỉ ngơi ăn uống cf, từ YB lên đến Bảo Yên nghỉ giữa chặng, rồi từ BY chạy thẳng lên LC là hợp lý nhất

nhatnam244

Xe buýt
244 Bùi Xương Trạch - Khương Đình - Thanh Xuân HN
Website
nhatnamjsc.com.vn
Cụ cứ chạy đi chứ giữa đường ngủ lại chán lắm, chạy quen có khi lại thích đi hơn nghỉ mà. Cụ lên lào cai nghỉ hỏi thủ tục sang trung quốc ở ngay cửa khẩu, nhớ mang cmt, sau đó lên sapa sau...
Lào cai có thắng cố "Quềnh" hình như phố mới ăn cũng được. Từ yên bái lên đường hơi nhỏ cua nhiều nên cứ chậm chậm cho quen đường rồi cụ tự điều chỉnh tốc độ dc mà.

Chỉnh sửa cuối:

laichuanhieu

Xe tăng
Theo em đã từng chạy thì cụ nên chạy sớm từ HN, bế cháu nhỏ lên xe để ngủ và chạy. Cụ cứ chạy từ từ đừng chạy nhanh, khi đó cháu đỡ mệt. Em xuất phát từ HN lúc 4h, khoảng 10 đến đền Bảo hà lễ xong quay về LC là 3h chiều. Cụ nhớ chạy đúng phần đường và vào cua không được tiết kiệm còi. Nhiều xe container chạy đó cụ à.

phongboy

Xe tăng
Cảm ơn các cụ rất nhiều!!! Em cũng định lên Yên Bái nghỉ rồi đi tiếp như cụ killua bảo.
Em thì ko sợ mệt vì xuyên việt 1 mình còn đc mà, hihi. E chỉ sợ 2 F1 mệt nên em ko dám chạy 1 mạch.
Năm mới chúc các cụ mạnh khoẻ và nhiều thắng lợi mới.

likecar&trips

Xe tăng
Từ HN-LC cụ có thể đi đường 32 Nhổn-cầu trung Hà (đường này e chưa đi nên ko biết.... Hoặc cầu Thăng Long - QL2.., nếu cụ chạy đường này thì lưu ý từ Đoan Hùng -LC rất nhiều đèo cua tay áo, dộ dốc lớn...nhiều xe tải lớn, xe container, cụ nên chú ý gương cầu nhé, chầm chậm vừa đi vừa ngắm cảnh.
Đoạn từ LC - Sa pa 35km cũng dốc đèo ko kém cụ cũng cứ đừng phi nhanh lưu ý nhất đoạn này các xe máy đi ngược chiều thì phi rất tít nhất là khi người lái có hơi men cụ ah.
À tí quên, xe cụ có đền phá sương mù chưa, ko có thì cụ thủ sẵn ít giấy bóng màu vàng khi cần dán lên đèn nhé; có hôm e lên Sapa thì dưới LC nắng nhẹ, đến gần Sappa thì xuất hiện sương mù càng đi càng dầy dặc, đến thác Bạc nhìn qua kính lái chả thấy giề phía trước phải bật hết tất cả các loại đèn và lò dò đi, thế nhưng qua Thác Bạc đến Thác TY và cổng trời thì lại quang đãng trời trong xanh đầy nắng với gió cụ ah

phongboy

Xe tăng
Thanks cụ likecar! Hôm nay ko làm gì nên em đi sớm hơn dự kiến, bây h đang ở Việt Trì ăn phở rồi tí đi tiếp ạ.

tom_nongdan

Xe tải
phongboy nói:
Thanks cụ likecar! Hôm nay ko làm gì nên em đi sớm hơn dự kiến, bây h đang ở Việt Trì ăn phở rồi tí đi tiếp ạ.
Bác đã đến nơi chưa? Tình hinh đường xá thế nào bác cập nhật nhé

ATTILA

Xe điện
Ngay 3 tet nha em cung xuat phat di Sapa cung may xe ben hoi Vitara nua. Hy vong gap cu tren duong nhap hoi cho vui.
Good trip

phongboy

Xe tăng
Em đã ngủ 1 đêm ở Yên Bái vì F1 nhà em mệt, sáng nay em xuất phát và tới Sapa lúc 5h chiều. Đường ít xe oto nhưng nhiều xe máy lắm các cụ à, xe máy phóng toàn lấn đường, phải dùng còi liên tục khi qua cua nó mới yên tâm. Đường tuy nhỏ nhưng đẹp. Nhiệt độ ngày thì trên 20, đêm thì lạnh nhưng ko buốt. Chúc các cụ du xuân vui vẻ và thượng lộ bình an.

phongboy

Xe tăng
Ngay 3 tet nha em cung xuat phat di Sapa cung may xe ben hoi Vitara nua. Hy vong gap cu tren duong nhap hoi cho vui.
Good trip
Lúc tối đi ăn em cũng thấy mấy con vitara, ko biết phải hội của cụ ko?