[Funland] Muốn hỏi ý kiến các bác

duongphen

Xe tăng
Các fr thành viên toàn đàn bà xui mợ bỏ chồng để xực lão chồng mợ đấy

mợ có biết nguyên nhân tại sao ck mình bị như vậy ko? mợ đã cho chưa mà đòi ngươuguwowif phụ nữ chỉ đòi hỏi cho bản thân mình mà ko nghĩ đến những ng khác em ko đánh giá cao.
Em không biết nguyên nhân ạ. Em cũng chưa cho ck em được cái gì ngoài hai đứa con bụ bẫm ngoan ngoãn, nhà cửa gọn gàng, cơm dẻo canh ngọt trong 12 năm. Chia sẻ cùng ck 12 năm khởi nghiệp, từ tay trắng đến bây giờ ạ. Em cũng chỉ đòi hỏi ck quan tâm chăm sóc khi em ốm, thỉnh thoảng đỡ đần em cv gia đình, ngày lễ ngày tết mua hoa mua quà quan tâm đến vk. Cãi nhau thì đừng xúc phạm chửi bới đánh đập nhau là em mừng rồi ạ.

manhcsic

Xe tăng
Em xin hỏi là các bác mấy vấn đề sau: Những biểu hiện sau thì có thể khẳng định chồng không còn yêu vợ không
1. Không bao giờ làm việc nhà, kể cả khi vợ ốm, mệt nhờ hỗ trợ - dù vợ đã nói rất nhẹ nhàng tình cảm.
2. Không nhớ, không quà cáp cho vợ trong ngày lễ (kỷ niệm ngày cưới, sinh nhật, valentine...)
3. Mỗi khi cãi nhau lại muốn ly thân, đánh vợ, xúc phạm vợ...
4. Thường không quan tâm đến tâm tư tình cảm của vợ, khi vợ ốm cũng thờ ơ không quan tâm chăm sóc.
5. Đã từng vì người yêu cũ, bạn gái thân mà cãi nhau, xúc phạm vợ....
6. Dù mình sai rõ ràng nhưng không nhận lỗi, đổ lỗi cho vợ, cãi cùn....
Nếu một người có những biểu hiện như trên thì có phải đã không còn yêu, thương và tôn trọng vợ không ạ?
Những khi không cãi nhau vẫn tình cảm với vợ, tiền làm đưa hết cho vợ, đưa đón vợ đi làm, giành thời gian quan tâm con cái, chuyện vợ chồng vẫn bình thường.
Mong các bác cho em ý kiến dưới cái nhìn của phái nam xem trường hợp của em để em hiểu hơn về tâm lý của chồ
ng em và có hướng đi cho cuộc hôn nhân 12 năm của em. Em xin cảm ơn các bác nhiều.
Để hiểu rõ và trả lời các vấn đề trên bạn phải hiểu quan điểm khái niệm về tình yêu. Có định nghĩa TY = tình + dục, ngày xưa đên với nhau như thế nào gọi là yêu và bây giờ cũng vậy.
Quay lại pic, với 6 câu hỏi trên ý hỏi chữ "tình" còn tồn tại không? Rất khó khẳng định bởi các lỗi trên là lỗi hành vi (không lặp đi lặp lại) mà sau đó lại quan tâm đến vợ/con. Một người khi không kiềm chế được cảm xúc có thể do
1. Bị bệnh, khó chịu trong người
2. Công việc áp lực, ức chế không thuận lợi
3. Không thoả mãn về dục
4. Có bồ bịch bên ngoài
...
Vậy, căn cứ vào thời gian cáu gắt của chồng, tần suất lặp đi lặp lại, vấn đề cáu gắt... Từ đó đoán ra. Đôi khi mệt mỏi + lắm chuyện mụ vợ + đề nghị không đúng thời điểm dễ gây cáu gắt. Cáu gắt càng mạnh khả năng cao ông chồng bị bệnh gì đó gây khó chịu trong người/hoặc công việc gặp khó.
Vì vậy, hãy đơn giản nếu bạn còn tình nghĩa là còn yêu, đàn ông cũng vậy. Thể hiện chữ tình thông qua các hành vi (quan tâm, lo lắng, chăm sóc, tình dục...) Tổng hoà lại là Ty.

Tĩ Tã

Xe hơi
Chào các bác.
Em xin hỏi là các bác mấy vấn đề sau: Những biểu hiện sau thì có thể khẳng định chồng không còn yêu vợ không
1. Không bao giờ làm việc nhà, kể cả khi vợ ốm, mệt nhờ hỗ trợ - dù vợ đã nói rất nhẹ nhàng tình cảm.
2. Không nhớ, không quà cáp cho vợ trong ngày lễ (kỷ niệm ngày cưới, sinh nhật, valentine...)
3. Mỗi khi cãi nhau lại muốn ly thân, đánh vợ, xúc phạm vợ...
4. Thường không quan tâm đến tâm tư tình cảm của vợ, khi vợ ốm cũng thờ ơ không quan tâm chăm sóc.
5. Đã từng vì người yêu cũ, bạn gái thân mà cãi nhau, xúc phạm vợ....
6. Dù mình sai rõ ràng nhưng không nhận lỗi, đổ lỗi cho vợ, cãi cùn....
Nếu một người có những biểu hiện như trên thì có phải đã không còn yêu, thương và tôn trọng vợ không ạ?
Những khi không cãi nhau vẫn tình cảm với vợ, tiền làm đưa hết cho vợ, đưa đón vợ đi làm, giành thời gian quan tâm con cái, chuyện vợ chồng vẫn bình thường.
Mong các bác cho em ý kiến dưới cái nhìn của phái nam xem trường hợp của em để em hiểu hơn về tâm lý của chồng em và có hướng đi cho cuộc hôn nhân 12 năm của em. Em xin cảm ơn các bác nhiều.
Em tập trung vào 6 cái này mợ nhé

1. Cái này là chiều quá hoá hư, và tình cảm cũng ko còn nồng nhiệt nữa rồi.
2. Mấy cái lễ lạt này thật ra đàn ông cũng ko thích đâu, nên ko nói lên điều gì mợ ạ
3. Cái này cũng là thấy mợ nhường nhịn quá nên càng ngày càng làm càn thôi. Mợ cần phải đặt giới hạn rõ ràng. Có người phụ nữ cho đánh nhưng ko cho xúc phạm hoặc ngược lại. Giới hạn của mợ là gì?
4. Mấy cái tâm tư tình cảm này cũng khó nói lắm mợ ạ, đàn ông mà lại bận bịu nữa thì cũng khó mà để ý mấy cái này lắm. Tất nhiên nếu yêu vợ thì sẽ làm được, nên thế này cũng là ko còn yêu lắm nữa rồi.
5. Cái này còn tuỳ câu chuyện nên khó nói lắm
6. Như cụ nào đã nói, đúng sai nó tương đối lắm. Người thông minh chọn hạnh phúc, ko chọn đúng sai mợ ạ.

Vì cái dòng in đậm của mợ, nên em nghĩ là chồng mợ đang ở giai đoạn ko biết quý trọng cái mình có, và mợ thì nhường nhịn quá nên cụ ấy càng làm càn. Còn 1 khả năng nữa là cụ ấy có bồ, cái này thì mợ phải tìm hiểu thêm thôi. Nếu ko phải có bồ, thì thật ra mợ cũng ko cần li hôn, nhưng mợ có thể nói với cụ ấy là mợ sẵn sàng li hôn nếu cụ ấy muốn thế, trước mắt có thể là ly thân 1 thời gian xem thế nào. Nếu cụ ấy sau thời gian ly thân vẫn ko thay đổi, hoặc có bồ mới, thì cũng coi như là mợ đã tạo cơ hội cho cả 2 rồi.

SimsSam

Xe điện
Em không biết nguyên nhân ạ. Em cũng chưa cho ck em được cái gì ngoài hai đứa con bụ bẫm ngoan ngoãn, nhà cửa gọn gàng, cơm dẻo canh ngọt trong 12 năm. Chia sẻ cùng ck 12 năm khởi nghiệp, từ tay trắng đến bây giờ ạ. Em cũng chỉ đòi hỏi ck quan tâm chăm sóc khi em ốm, thỉnh thoảng đỡ đần em cv gia đình, ngày lễ ngày tết mua hoa mua quà quan tâm đến vk. Cãi nhau thì đừng xúc phạm chửi bới đánh đập nhau là em mừng rồi ạ.
Em thấy, đàn ông bẩn bựa thế đấy, động dục thì hùng hục và hết mình với vợ con. hết động lực nhiều khi tự làm khổ mình và kéo theo cả gia đình vào việc hết dộng lực. đàn ông còn điếm hơn cả phụ nữ và khi chúng hết động lực thì chúng éo quan tâm đến xung quanh. Mợ chuẩn bị tinh thần là chỉ còn ta với nồng nàn và chàng cứ làm gì chàng làm thôi.

hãy chăm sóc bản thân và yêu chính mình. hết duyên thì đừng hỏi tại sao.

Các fr thành viên toàn đàn bà xui mợ bỏ chồng để xực lão chồng mợ đấy
Chắc là thế ạ, vì trong đấy khi em xin tư vấn em cũng đã cố chọn những TV thành đạt, có cái nhìn tiến bộ của xã hội, là người mà em cần học tập cũng không đạt được đẳng cấp như các chị ấy ạ.
Cái đoạn bôi đen nó mâu thuẫn với 1,2,3,4,5,6 quá

Có lẽ góc nhìn của mợ hiện nay chưa được rộng rãi
Cũng không mâu thuẫn gì ạ. Em nói rất công bằng đấy ạ, Cái gì là ưu điểm của ck em em vẫn ghi nhận, nhược điểm em cũng ghi rõ ạ. Khi không cãi nhau, vấn tình cảm với vk (ôm, hôn, ...) đưa đón vk đi làm, tiền nong đưa hết cho vk, chăm sóc quan tâm đến con. Nhưng không quan tâm vk. Tức là vk ốm cũng ko quan tâm, cv nhà không bao giờ làm, không tặng hoa qua quà các ngày lễ kỷ niệm ngày cưới, valentine... Còn mỗi khi cãi nhau thì như biến thành người khác, chửi bới, thóa mạ, xúc phạm, đánh vk.

Chỉnh sửa cuối:

XecoBT

Xe tải
Thay đổi ntn ạ. vk như em thì sao ạ. Là em không kiếm ra tiền, không chăm sóc con cái, không quan tâm gia đình, lăng nhăng bồ bịch, ăn xài hoang phí, cờ bạc lô đề... hay ntn ạ. Muốn ng khác đổi xử với mình ntn thì hãy đổi xử với ng khác như vậy. Vk quan tâm chăm sóc yêu thg cũng không muốn, cho mình quyền được chà đạp vk, chửi bới xúc phạm vk, gia đình vk, đánh vk. Vk cũng viết mail, nhắn tin, tâm sự... cũng không thay đổi thì phải ntn ạ?
V k đc, k bao giờ đc bật lại chồng nhé. C mợ chắc cũng có tính cục, k lãng mạng nhưng khi yêu k phát hiện yếu điểm để hạn chế ngay từ ngày đầu. Tối kỵ bật lại chồng bằng chân tay. Lúc chồng phát hỏa thì tránh đi. Tình trạng này chắc từ lâu, trước khi mợ bị ung thu nên giờ có khi thành thói quen vô thức mất r.
Đừng trả đũa c như việc k chăm sóc khi ốm, tặng quà,...nhìu ô trong đó có cháu k quen mua tặng quà nhé. Hãy lựa lời nói với con gái để có dịp nào thủ thỉ rủ bố mua quà tặng mẹ xem sao.
Nếu còn muốn tồn tại gđ thì đừng dại ly thân, hắn sẽ có pa láp chỗ trống ngay đấy.

Em tập trung vào 6 cái này mợ nhé

1. Cái này là chiều quá hoá hư, và tình cảm cũng ko còn nồng nhiệt nữa rồi.
2. Mấy cái lễ lạt này thật ra đàn ông cũng ko thích đâu, nên ko nói lên điều gì mợ ạ
3. Cái này cũng là thấy mợ nhường nhịn quá nên càng ngày càng làm càn thôi. Mợ cần phải đặt giới hạn rõ ràng. Có người phụ nữ cho đánh nhưng ko cho xúc phạm hoặc ngược lại. Giới hạn của mợ là gì?
4. Mấy cái tâm tư tình cảm này cũng khó nói lắm mợ ạ, đàn ông mà lại bận bịu nữa thì cũng khó mà để ý mấy cái này lắm. Tất nhiên nếu yêu vợ thì sẽ làm được, nên thế này cũng là ko còn yêu lắm nữa rồi.
5. Cái này còn tuỳ câu chuyện nên khó nói lắm
6. Như cụ nào đã nói, đúng sai nó tương đối lắm. Người thông minh chọn hạnh phúc, ko chọn đúng sai mợ ạ.

Vì cái dòng in đậm của mợ, nên em nghĩ là chồng mợ đang ở giai đoạn ko biết quý trọng cái mình có, và mợ thì nhường nhịn quá nên cụ ấy càng làm càn. Còn 1 khả năng nữa là cụ ấy có bồ, cái này thì mợ phải tìm hiểu thêm thôi. Nếu ko phải có bồ, thì thật ra mợ cũng ko cần li hôn, nhưng mợ có thể nói với cụ ấy là mợ sẵn sàng li hôn nếu cụ ấy muốn thế, trước mắt có thể là ly thân 1 thời gian xem thế nào. Nếu cụ ấy sau thời gian ly thân vẫn ko thay đổi, hoặc có bồ mới, thì cũng coi như là mợ đã tạo cơ hội cho cả 2 rồi.
Em nghĩ là có bồ thì không, nhưng công việc bận rộn thì có, nhưng tệ nhất là không thương vk và không tôn trọng vk, ích kỷ, vô tâm. Nếu thương vk thì đã không thấy vk ốm mà vẫn thờ ơ, tôn trọng vk đã không đánh vk, chửi vk...

ubisapro

Xe trâu
Làm được nhiêu đưa hết cho vợ là em ưng rồi. Mấy cụ ốp được như thế ;))

V k đc, k bao giờ đc bật lại chồng nhé. C mợ chắc cũng có tính cục, k lãng mạng nhưng khi yêu k phát hiện yếu điểm để hạn chế ngay từ ngày đầu. Tối kỵ bật lại chồng bằng chân tay. Lúc chồng phát hỏa thì tránh đi. Tình trạng này chắc từ lâu, trước khi mợ bị ung thu nên giờ có khi thành thói quen vô thức mất r.
Đừng trả đũa c như việc k chăm sóc khi ốm, tặng quà,...nhìu ô trong đó có cháu k quen mua tặng quà nhé. Hãy lựa lời nói với con gái để có dịp nào thủ thỉ rủ bố mua quà tặng mẹ xem sao.
Nếu còn muốn tồn tại gđ thì đừng dại ly thân, hắn sẽ có pa láp chỗ trống ngay đấy.
Em là tự vệ chính đáng ạ. Khổ, bị đánh dúi đầu giơ tay lên đỡ thôi ạ. Còn ốm thì em vẫn nghỉ làm chăm sóc, cháo lão bưng tận giường, nước hoa quả tận nơi, quà cáp thì thôi rồi ạ, lãng mạn cũng thôi luôn. SN Ck em mua quà mua hoa, tổ chức sn mà ck đi đá bóng xong đi ăn với đội bóng, về quá muộn, các con chờ mãi không được đi ngủ nên để hôm sau em vẫn cho các cháu tổ chức bù vào sáng sớm trước khi đi học. Nhiều khi thấy con tiu ngỉu đi ngủ mà thương.

manhcsic

Xe tăng
"Phương Nam 0306 nói: ↑
Em không biết nguyên nhân ạ. Em cũng chưa cho ck em được cái gì ngoài hai đứa con bụ bẫm ngoan ngoãn, nhà cửa gọn gàng, cơm dẻo canh ngọt trong 12 năm. Chia sẻ cùng ck 12 năm khởi nghiệp, từ tay trắng đến bây giờ ạ. Em cũng chỉ đòi hỏi ck quan tâm chăm sóc khi em ốm, thỉnh thoảng đỡ đần em cv gia đình, ngày lễ ngày tết mua hoa mua quà quan tâm đến vk. Cãi nhau thì đừng xúc phạm chửi bới đánh đập nhau là em mừng rồi ạ."
Đọc cmt này, tôi nghĩ là lỗi tại vợ. Muốn thay đổi có 2 cách
1. Vợ thay đổi
2. Chồng thay đổi theo cmt trên
Vậy, mâu thuẫn là ở đâu và là cái gì? Tôi nghĩ mâu thuẫn nằm ở chữ "cho" trong cmt trên. Việc chồng so sánh vợ với người khác nguyên nhân sâu xa là chuyện tế nhị. Vậy, vợ cần thay đổi cái gì. Thay đổi quan điểm và kỹ năng TD.
Sự nhàm chán, không thay đổi của vợ khả năng lớn là nguyên nhân gây mâu thuẫn.

Tướng cướp

Xe điện
Bỏ mẹ!!!
1. Em toàn gọi mày xưng tao với vợ, hôm nào xưng anh em là nó lại thái độ, chắc ông này có lỗi gì mới xưng hô như thế.
2. Thằng con em nó bảo, bố giống hệt ông bố được 1 bạn học sinh tả trên mạng, không bao giờ làm việc gì trong nhà, về đến nhà là nằm ườn ra giường lướt web bằng điện thoại, đến bữa gọi xuống ăn cơm còn hô đợi tao tý, đến bà nội to nhất nhà những vẫn phải làm việc, nhưng bố thì không và chẳng ai dám mắng bố. Kể cả bà nội. Bố lười thế nhưng trong nhà ai cũng yêu bố.
3. Mồng 8.3, 20.10 chả bao giờ mua hoa tặng vợ, vợ hỏi năm nay anh không tặng hoa em à? Em liền bảo, tao tặng cả cuộc đời tao cho mày rồi mày còn đòi gì nữa? Đấy là bông hoa súng đẹp nhất mà mày được sở hữu, thế là nó lại cười khì.
4. Nhiều khi nó phàn nàn việc này việc kia, em liền bảo, ở cái nhà này tao là giai cấp vô sản, trên răng dưới cắt tút, mà mày không thương còn trách móc tao cái gì? thằng con nó liền phụ thêm: đúng, con thấy trong túi bố không bao giờ có đồng tiền nào, sao bố vẫn oai thế?
5. Nhiều hôm đến giờ đi ngủ rồi nó vẫn giục, anh đi tắm đi, để em còn cho quần áo vào máy giặt, em liên bảo: tao đang định đi tắm thì mày lại sai vặt, táo éo tắm nữa, nó bảo: em sai vặt anh cái gì, em chốt: mày vừa sai tao đi tắm đấy thôi, nó lại cười khì: tôi đến ngất với chông tôi thôi, thiên hạ không ai lý luận với vợ giỏi như chồng tôi!
Đấy, gia đình em nó thế đấy, nhưng ở với nhau 20 năm rồi, 2 thằng con, trong 20 năm ấy, em giơ tay tát vợ đúng một lần là bình định được gia đình, như Tư Mã Ý rút kiếm đoạt nhà ngụy vậy.
Em có một cặp triết lý:
1. Quy tắc 2 điều trong gia đình
-điều 1, vợ luôn luôn đúng
-điều 2, nếu vợ sai, xem lại điều 1
2. Khi ra ngoài hễ việc gì ta không quyết định được thì nên về nhà hỏi vợ, vợ bảo sao, ta cứ làm ngược lại, ắt sẽ thành công.

Chỉnh sửa cuối:
Không phải vậy, cái mong muốn đó thì cơ bản ai cũng giống nhau. Nhưng để đạt được nó thì mỗi người có cách khác nhau. Nếu mình không đạt được thì không có nghĩa là người khác mong muốn ít hơn.

Một số người không thể chấp nhận mình là nguyên nhân của vấn đề, thay vì sửa đổi mình thì hay lấy lý do từ hoàn cảnh hay từ người khác. Và như vậy, vấn đề sẽ không bao giờ được giải quyết.
Có thể em không khéo léo và thiếu thực tế, nên cần sửa để khéo léo hơn và thực tế hơn. Thực tế hơn là một cách nói rất uyển chuyển cho vc giảm bớt kỳ vọng vào người bạn đời, cũng như cần khéo léo hơn là một cách nói rất uyển chuyển cho việc nên nín nhịn ck, nhẹ nhàng với ck hơn (dù trong lòng đôi khi nổi bão). Nói thật nhiều khi em rất nể (và sợ) những người phụ nữ cười tươi, nhẹ nhàng với ck dù trong lòng họ ntn. Ít ra trong đời, hãy sống thật với cảm xúc của mình, với người mà mình yêu và tin tưởng nhất.

Bỏ mẹ!!!
1. Em toàn gọi mày xưng tao với vợ, hôm nào xưng anh em là nó lại thái độ, chắc ông này có lỗi gì mới sưng hô như thế.
2. Thằng con em nó bảo, bố giống hệt ông bố được 1 bạn học sinh tả trên mạng, không bao giờ làm việc gì trong nhà, về đến nhà là nằm ườn ra giường lướt web bằng điện thoại, đến bữa gọi xuống ăn cơm còn hô đợi tao tý, đến bà nội to nhất nhà những vẫn phải làm việc, nhưng bố thì không và chẳng ai dám mắng bố. Kể cả bà nội. Bố lười thế nhưng trong nhà ai cũng yêu bố.
3. Mồng 8.3, 20.10 chả bao giờ mua hoa tặng vợ, vợ hỏi năm nay anh không tặng hoa em à? Em liền bảo, tao tặng cả cuộc đời tao cho mày rồi mày còn đòi gì nữa? Đấy là bông hoa súng đẹp nhất mà mày được sở hữu, thế là nó lại cười khì.
4. Nhiều khi nó phàn nàn việc này việc kia, em liền bảo, ở cái nhà này tao là giai cấp vô sản, trên răng dưới cắt tút, mà mày không thương còn trách móc tao cái gì? thằng con nó liền phụ thêm: đúng, con thấy trong túi bố không bao giờ có đồng tiền nào, sao bố vẫn oai thế?
5. Nhiều hôm đến giờ đi ngủ rồi nó vẫn giục, anh đi tắm đi, để em còn cho quần áo vào máy giặt, em liên bảo: tao đang định đi tắm thì mày lại sai vặt, táo éo tắm nữa, nó bảo: em sai vặt anh cái gì, em chốt: mày vừa sai tao đi tắm đấy thôi, nó lại cười khì: tôi đến ngất với chông tôi thôi, thiên hạ không ai lý luận với vợ giỏi như chồng tôi!
Đấy, gia đình em nó thế đấy, nhưng ở với nhau 20 năm rồi, 2 thằng con, trong 20 năm ấy, em giơ tay tát vợ đúng một lần là bình định được gia đình, như Tư Mã Y rút kiếm đoạt nhà ngụy vậy.
Em có một cặp triết lý:
1. Quy tắc 2 điều trong gia đình
-điều 1, vợ luôn luôn đúng
-điều 2, nếu vợ sai, xem lại điều 1
2. Khi ra ngoài hễ việc gì ta không quyết định được thì nên về nhà hỏi vợ, vợ bảo sao, ta cứ làm ngược lại, ắt sẽ thành công.
Gia đình bác HP quá.

0123567891975

Xe tải
ôi! sao mợ kể giống chuyện nhà em thế?
Mỗi cái: Nhưng khi không cãi nhau vẫn tình cảm với vợ, tiền làm đưa hết cho vợ, đưa đón vợ đi làm, giành thời gian quan tâm con cái, chuyện vợ chồng vẫn bình thường là em không làm được!
May mà vợ em chưa tính chuyện bỏ em!

mợ ốm đau, nên không tỉnh táo, có thể làm lão sói bị stress. đã thế lại còn muốn kiếm soát quas gắt gao chăng?
Phàm cái gì quý thì dễ mất đặc biệt là Ck, mợ cần phải biết giữ lấy. Vì nó tuy không phải là đồ vật, nhưng ai cầm vào cũng thít ;)
"Đàn ông là giỏ, đờn b là hom" cái gì cũng có thể mất nhưng ck tốt đừng bao giờ để mất. chúc mợ thành công
Dạ, em thì đã khỏi ốm 3 năm rồi ạ, vui vẻ phớ lớ suốt ngày, CV, yoga, zumba, chị em bạn dì, cũng không kiểm soát gì ck, tuần ck đi đá bóng 3 buổi tối, bóng bàn... chơi bời chỉ cần báo vk, nhậu nhẹt trong khu 11, 12 giờ về cũng có. Em thì quan niệm ck tốt không cần giữ, ck muốn đi có giữ cũng không được. Sống với nhau tin yêu tôn trọng nhau chứ giữ nhau sao được bác ơi.

ôi! sao mợ kể giống chuyện nhà em thế?
Mỗi cái: Nhưng khi không cãi nhau vẫn tình cảm với vợ, tiền làm đưa hết cho vợ, đưa đón vợ đi làm, giành thời gian quan tâm con cái, chuyện vợ chồng vẫn bình thường là em không làm được!
May mà vợ em chưa tính chuyện bỏ em!
Tức là khi cãi nhau bác cũng đánh vk, xưng mày tao với vk. Bác cho em hỏi bác có còn yêu vk bác không?

--Lamborghini--

Xe lăn
tản giái đê.