Thảo luận Muốn nhảy hố vôi F10 2010

bmwguy

Xe đạp
Cụ này bản GT ạ, e nghe theo lời bác Pela ko đi GT đâu :D

Android gắn cho BMW là bị ngớ ngẩn, chả hiểu sao. Gắn cho Merc thì lại đỡ hơn.
Cửa hít nói chung là cái khá vô bổ mà về đắt và công làm thì nó nhọc nặng!
Không phải NSX làm thì nó sẽ hít tiếng khác tiếng nguyên bản, có khi nhẹ hơn có khi lớn hơn nhưng thỉnh thoảng không dính vào được, vậy là phải bước xuống đập lại.
Còn khi nó hỏng thì hài
Vâng, e thì chỉ cần cái android auto hoặc carplay để lên google map thôi chứ ngoài ra cần ID6 đâu, mà bản gốc ko có android auto thì phải

Vâng cửa hít thì cũng chưa gấp lắm từ từ đc, e h lo nhất vụ ACC thôi. Vô lăng hay bọc da thì đơn giản r

Tuongtien1977

Xe điện

Vâng, e thì chỉ cần cái android auto hoặc carplay để lên google map thôi chứ ngoài ra cần ID6 đâu, mà bản gốc ko có android auto thì phải

Vâng cửa hít thì cũng chưa gấp lắm từ từ đc, e h lo nhất vụ ACC thôi. Vô lăng hay bọc da thì đơn giản r
tôi thì lại thấy cái map giờ chẳng mấy khi dùng nếu xe ở hn hay tp hcm, cái hay dùng nhất là nghe nhạc và xem video và ôm vô lăng nên em đã lên một và đang đợi harman kondon cập bến

bmwguy

Xe đạp
tôi thì lại thấy cái map giờ chẳng mấy khi dùng nếu xe ở hn hay tp hcm, cái hay dùng nhất là nghe nhạc và xem video và ôm vô lăng nên em đã lên một và đang đợi harman kondon cập bến
E nhớ đường ngu nên luôn mở map bác ạ :D âm thanh thì e chưa biết n kém tới mức nào, muốn n tốt thôi

luckynguyen

Xe máy

uhm ông này có độ thật, trước cũng có xem cái thớt này mà k để ý tên

bmwguy

Xe đạp

uhm ông này có độ thật, trước cũng có xem cái thớt này mà k để ý tên
Bác đấy độ từ xe base lên thì phải, thấy mua cả radar cảm biến r kafas này kia, e cũng có nchuyen với bác ấy mà bác ấy trong SG cơ

Gừng

Xe container
Bác đấy độ từ xe base lên thì phải, thấy mua cả radar cảm biến r kafas này kia, e cũng có nchuyen với bác ấy mà bác ấy trong SG cơ
độ nhiều quá cũng ko nên cụ ạ
nhiều khi thợ nó cạy ra cạy vào nhiều quá làm gãy cái lẫy hoặc rơi mất con ốc là xe đi nó cọt kẹt khó chịu lắm

cái gì thật cần thiết hẵng độ

nhưng việc đầu tiên mua về là làm sạch cái lọc gió ngoài và coding gió trong cho xe sạch sẽ

bmwguy

Xe đạp
độ nhiều quá cũng ko nên cụ ạ
nhiều khi thợ nó cạy ra cạy vào nhiều quá làm gãy cái lẫy hoặc rơi mất con ốc là xe đi nó cọt kẹt khó chịu lắm

cái gì thật cần thiết hẵng độ

nhưng việc đầu tiên mua về là làm sạch cái lọc gió ngoài và coding gió trong cho xe sạch sẽ
Cụ đấy bảo là tự độ bác ạ, nên chắc cũng ổn, nghe bảo chạy mấy năm ko bị sao.

Gừng

Xe container
Cụ đấy bảo là tự độ bác ạ, nên chắc cũng ổn, nghe bảo chạy mấy năm ko bị sao.
ko bị sao là theo mồm cụ ấy nói
còn muốn chứng thực thì tự mình phải trải nghiệm mới biết dc
nhieuf cụ hô xe e ngon lắm, nhưng e cầm lái thì lọc xà lọc xọc, gầm hỏng hết , rô tuyn, thước lái giảm xóc rơ rão hết, mùi xăng sống sộc vào khoang lái buồn nôn

Pela

Xe buýt

Chuẩn, đi GT là kể như đi 7 không đuôi.
Hỏng thì hay hỏng, mà bán thì khó bán, giá thì rớt không phanh.
Nếu mua xe ngồi nghỉ cho tài xế đưa đi thì lấy GT chuẩn, cốp rộng và ghế ngồi to, hàng sau rộng gấp đôi 5 sedan.
Về chạy thì quên đi. Như cái hạch nách.

bmwguy

Xe đạp
Nếu mua xe ngồi nghỉ cho tài xế đưa đi thì lấy GT chuẩn, cốp rộng và ghế ngồi to, hàng sau rộng gấp đôi 5 sedan.
vâng, xưa e cũng thích dáng GT lắm đấy, xong nghĩ đc thêm cái cốp to càng thích mà nghe bác nói xong nhất là vụ drivetrain e đổi ý luôn =))

luckynguyen

Xe máy
Bên phi phi là gara chuyên độ mấy món này luôn. Độ cả 3 series G20 lên LCI, full option. Với gói driving pro cho dòng G idrive 7 thì phải thay kính lái có dán bộ 3 camera + gắn thên radar dưới cản + vô lăng có vạch đèn xanh, bộ rung vô lăng và nút ACC + cụm điều hoà có nút driving assistant cạnh nút tam giác

Gừng

Xe container

ôm cua e thấy 5S đập chết 528GT

bmwguy

Xe đạp
chúc mừng bác, ăn chơi quá :D

Bên phi phi là gara chuyên độ mấy món này luôn. Độ cả 3 series G20 lên LCI, full option. Với gói driving pro cho dòng G idrive 7 thì phải thay kính lái có dán bộ 3 camera + gắn thên radar dưới cản + vô lăng có vạch đèn xanh, bộ rung vô lăng và nút ACC + cụm điều hoà có nút driving assistant cạnh nút tam giác
View attachment 8213113
vâng vâng cảm ơn bác :D bác bảo mấy lần trong topic này rồi. E ở ngoài HN bác ạ.

Pela

Xe buýt
ôm cua e thấy 5S đập chết 528GT
Đúng rồi
Gừng thử GT rồi à.
Dở lắm Gừng ạ.
Về chạy em thấy ko xe nào qua xe 5, còn xe 4 em nghi là đối thủ xứng đáng của xe 5, mà chưa được chạy.
Còn xe 6 thì hỏng hẳn.
Chạy cảm giác bẹp bẹp hơn xe 5, dù đó là con 5 đổi vỏ.

Pela

Xe buýt
vâng, xưa e cũng thích dáng GT lắm đấy, xong nghĩ đc thêm cái cốp to càng thích mà nghe bác nói xong nhất là vụ drivetrain e đổi ý luôn =))
Thích GT vì nó có phong cách du lịch với không gian trần xe lớn. Chứ về vận hành thì hỏng bét.

Tuongtien1977

Xe điện
em là yêu cải tỷ lệ vàng của 5s, 3 thì ngắn mà 7 thì dài lê thê

Pela

Xe buýt
em là yêu cải tỷ lệ vàng của 5s, 3 thì ngắn mà 7 thì dài lê thê
Em chính là cũng yêu cái tỉ lệ vàng này đấy bác.
Đây là lý do chính mà chiếc 5 ổn hơn những xe khác.
Cao quá hay lùn quá đều dở.