Năm 2017-2018 bất động sản sẽ đóng băng???

phihanhgia

Xe điện
Theo các cụ giá chung cư hà nội có giảm ko cụ. Mà e thấy nó đóng băng chỉ có dân chết thoii
Quan điểm riêng: Từng khu vực có thể giá CC sẽ giảm. Nhưng ko nên hy vọng giảm nhiều quá 5% so với mặt bằng giá hiện tại đâu. Một số khu vực thậm chí giá sẽ còn tăng cỡ 10%.

Lê Hải Trung

Xe tải
Quan điểm riêng: Từng khu vực có thể giá CC sẽ giảm. Nhưng ko nên hy vọng giảm nhiều quá 5% so với mặt bằng giá hiện tại đâu. Một số khu vực thậm chí giá sẽ còn tăng cỡ 10%.
Vag. E ở HN. Muốn thoát khu Hà Đông. Giảm tí để về Lê Văn Lương hay Cầu Thăng Long mà khó. E thấy như năm 2013 có đóng băng giá cũng ko giảm cho người tiêu dùng. Ngồi nghe các cụ phân tích rồi hy vọng

ORIJEANS

Xe container
Bác có thể tư vấn cho e về đầu cơ đất Đông Anh khu gần công viên Kim Quy sau này có khả thi k ạ? Và có triển vọng nào cho đất Đông Anh k bác? Chứ e thấy các dự án giờ tập trung phía Tây Hà Nội nhiều chứ phía Bắc này còn trùng lắm :D
Khả thi quá đi ấy chứ cụ. Nhưng muốn chắc chắn thì cụ đọc quy hoạch chuẩn nhé, tốt nhất kiếm mấy anh em có nghề thì hợp lý hơn. Cụ sang thớt cập nhật điểm nóng giá đất để hỏi thêm cụ ạ.

ORIJEANS

Xe container
Keke e mới chơi 10 tháng nay. Em bị kẹp con PDR 6 tháng nay rồi, giờ vẫn kẹp
Hpg con lợn xề nặng mông e chơi 2v con này hồi t9 với t1. Mà ko hợp. Lần nào cũng có ăn mà chả bõ hihi.
Cụ về HPG đi, như e thì nó sẽ là con hàng cơ bản của e trong năm nay. Năm nay quý ii dự kiến lãi ròng 2k cụ nhé. Hết 2 quý là hoàn thành 66% kế hoạch năm, 3 quý là vượt kế hoạch năm. :D SSI research tuần trước có ghé HPG, thấy bảo quý này k dưới 1.7k rồi. :D

ORIJEANS

Xe container
Cụ phải vào mấy mã bđs chứ. Theo TT200 thì các dự án hoàn thành, bàn giao nhà xong nó mới đc ghi lợi nhuận nên thị trường bđs nóng từ năm ngoái nhưng năm nay các mã bđs mới lên. Ngược lại thép thì bán bao nhiêu hạch toán luôn, năm nay sản lượng giảm dần thì lại càng khó tăng cụ ạ.
E ghi nhận nhận định của cụ đến giờ là chuẩn. Bất chấp các dự báo trước đó. Luỹ kế 4 tháng tổng thép xây dựng tiêu thụ toàn quốc giảm, trong khi hiệp hội thép dự báo tăng 10 - 12%. Nhưng đợt rồi ăn POM cũng ok, HPG là con bài chiến lược, em nghĩ sẽ có tin vui khi ra báo cáo quý ii.

Còn bds thì nói thật e k phân tích được bọn ấy, em dân TA, ví dụ VIC PE 65 - 75 thì e chịu, chả phân tích nổi, với e bọn này pe 50 hay 70 k khác gì nhau cả. :D Mà vic cũng downtrend 2 tháng vừa rồi đấy thôi, họ nhà vic đi hết.

ORIJEANS

Xe container

InnoG

Xe buýt
Ke ke, con HSG của em măm cổ tức xong lại trần mới chết chứ, sáng thấy nóng quá tý chén lun may ko động thủ cccm ạ, hy vọng được vài phiên?!

tranhoangminh

Xe container
Cụ về HPG đi, như e thì nó sẽ là con hàng cơ bản của e trong năm nay. Năm nay quý ii dự kiến lãi ròng 2k cụ nhé. Hết 2 quý là hoàn thành 66% kế hoạch năm, 3 quý là vượt kế hoạch năm. :D SSI research tuần trước có ghé HPG, thấy bảo quý này k dưới 1.7k rồi. :D
E chơi bds năm nay ạ. Hsg ngon hơn hpg

Lão Long

Xe tăng
E ngồi nhậu với mấy ông có nhiều tiền rảnh rỗi, ông nào cũng kể chuyện găm nhà, găm đất dọc Bắc-Trung-Nam. Đúng là người giàu thì càng giàu hơn, dân nghèo có nhu cầu nhà ở thì khó khăn vô cùng.

cuongdiv

Xe container
Cám ơn cụ đã chia sẻ nhưng nếu đầu tư thì nên oánh đất khu phía Tây Hà Nội cụ thể là Hoài Đức ven đại lộ Thăng Long hơn hay đất Đông Anh hơn hả cụ? Bằng kinh nghiệm chinh chiến của cụ tư vấn e với nhé.vì e thấy đất 2 khu này hiện giờ mức giá đang sêm sêm nhau
E nghĩ về trung hạn thì đất phía Tây sẽ đắt hơn Đông Anh nếu cùng khoảng cách, Đông Anh nếu để hoàn thiện cầu, hạ tầng...thì chắc phải chục năm nữa trong khi phía Tây giờ chỉ cần hoàn thiện các khu đô thị kéo dân về...còn ngắn và dài hạn thì e khó chém :))

bspvietnam

Xe tăng
Em không dám nói là đóng băng hay không, nhưng....
em thấy nợ chạm trần, và chưa ai đưa ra phương án. Cách 1: vay để đảo nợ, đưa ra năm trước bị phản đối dữ dội, cách 2: nới trần, tức là dâng trần lên, hình như không đưa vào nội dung họp lần này. Khả năng cao là cắn răng chịu, cắt giảm, giãn, hoãn ....đầu tư...., công ăn việc làm giảm, thu nhập giảm. Thị trường dành cho mấy bác giầu...ôm tất.

Thang N.

Xe tăng
Em thấy thiếu tin tưởng vào thị trường bđs lắm. Nói trắng ra là vì bởi lý do nào đó mà thị trưởng chưa vỡ tung thôi. Em thì mong nó bùm cái để mình mua được cái nhà hợp lý với số tiền mình kiếm được.

ninja_salaiyang

Xe hơi
Hpg em nghĩ có cơ hội bctc quý 2 ra, nhưng trong 2 tháng nữa ko chạy thì khó. VIC tuy là mã bđs mạnh nhưng nó vốn hoá lớn kéo chỉ số nên lại khó mà lên, VIC đã tăng từ trước khá lâu do phản ánh kỳ vọng khi mà các mã bđs vẫn đứng im khi thị trg ấm. Theo phân tích của cụ về sự pt bền vững khó tạo bong bóng, thì đến cuối năm nhiều mã bđs vẫn còn tăng trưởng. Đến cuối năm cụ xem lại mã này nhé TDH
E ghi nhận nhận định của cụ đến giờ là chuẩn. Bất chấp các dự báo trước đó. Luỹ kế 4 tháng tổng thép xây dựng tiêu thụ toàn quốc giảm, trong khi hiệp hội thép dự báo tăng 10 - 12%. Nhưng đợt rồi ăn POM cũng ok, HPG là con bài chiến lược, em nghĩ sẽ có tin vui khi ra báo cáo quý ii.

Còn bds thì nói thật e k phân tích được bọn ấy, em dân TA, ví dụ VIC PE 65 - 75 thì e chịu, chả phân tích nổi, với e bọn này pe 50 hay 70 k khác gì nhau cả. :D Mà vic cũng downtrend 2 tháng vừa rồi đấy thôi, họ nhà vic đi hết.

tranhoangminh

Xe container
E lại k nghĩ hsg ngon hơn ạ. :) tháng vừa rồi giá hrc giảm hơn 20%, mà hsg vay nợ nhiều, tồn kho cao quá ạ.
Em thì đã chơi 2 con này. Em đánh giá vậy
Dòng thép e đã bán từ ngay sau tết để all in bds cụ ạ. Giờ bank. Ck đang chạy. Em chốt hcm xong rồi. Lại quay lại bds. E thích bds năm nay. Còn dòng thép có vẻ dục dịch rồi. Chúc cụ thắng dòng thép nhé

ORIJEANS

Xe container
Cám ơn cụ đã chia sẻ nhưng nếu đầu tư thì nên oánh đất khu phía Tây Hà Nội cụ thể là Hoài Đức ven đại lộ Thăng Long hơn hay đất Đông Anh hơn hả cụ? Bằng kinh nghiệm chinh chiến của cụ tư vấn e với nhé.vì e thấy đất 2 khu này hiện giờ mức giá đang sêm sêm nhau
Cụ về trung tâm hoài đức xem nó đâu có rẻ. Chơi ở đây đón sóng lên quận thôi, hạ tầng tuỳ chỗ, nhưng k nhiều. Đông anh game hạ tầng rõ ràng hơn, vấn đề là đọc quy hoạch phải chuẩn, vu vơ lại kẹt thôi cụ ạ.

ORIJEANS

Xe container
Em thì đã chơi 2 con này. Em đánh giá vậy
Dòng thép e đã bán từ ngay sau tết để all in bds cụ ạ. Giờ bank. Ck đang chạy. Em chốt hcm xong rồi. Lại quay lại bds. E thích bds năm nay. Còn dòng thép có vẻ dục dịch rồi. Chúc cụ thắng dòng thép nhé
Gớm, cụ chơi chuẩn sóng thế. Năm ngoái ăn cả hsg lẫn hpg, năm nay đầu năm ăn cả bds. :) giờ đếnn cuối năm nghỉ ngơi dc rồi nhể. Chúc cụ giữ phong độ, ra vào chuẩn sóng nhé!

ORIJEANS

Xe container
Hpg em nghĩ có cơ hội bctc quý 2 ra, nhưng trong 2 tháng nữa ko chạy thì khó. VIC tuy là mã bđs mạnh nhưng nó vốn hoá lớn kéo chỉ số nên lại khó mà lên, VIC đã tăng từ trước khá lâu do phản ánh kỳ vọng khi mà các mã bđs vẫn đứng im khi thị trg ấm. Theo phân tích của cụ về sự pt bền vững khó tạo bong bóng, thì đến cuối năm nhiều mã bđs vẫn còn tăng trưởng. Đến cuối năm cụ xem lại mã này nhé TDH
Hpg của e dính phát hành thêm, dự là tháng 7, nên chắc phát hành thêm xong nó mới chạy dc. Haizz. Blue chip pe 5. :)) hài thật.