[Thảo luận] Nên cẩn thận với csgt quảng ninh

infantryno1

[Tịch thu bằng lái]
Website
casca.vn
Bây h có cả bắn bằng pad hả bác? Pad này gửi cho pad kia hình ảnh thì nhanh lắm, cám ơn bác vì bác nói em mới biết. Nhưng em vẫn thắc mắc là nếu mình đòi xem tem kiểm định của máy bắn thì sao ạ?
Có phải bắn tốc độ đâu ông ơi?

infantryno1

[Tịch thu bằng lái]
Website
casca.vn
Cụ nói năng có lễ độ chút nhé , cỡ cụ chắc cũng chỉ a hùng bàn phím thôi chứ có vẹo gì mà lên mặt thế , e viết bài là để cảnh báomcho a e biết để phòng tránh , 1 phần là để biết bọn xxx QN ko bh ăn tiền và nó rắn vậy thôi , còn ko nói nhỡ may cụ cứ tưởng nó như xxx hải duơng đút nó tiền là nó cho a thêm biên bản hối lộ ng thi hành công vụ đấy :)) 1 phần nua để nhắc a e luôn đề phòng khi đi trên đg vì có nhỡ may bị xxx QN nó bắt thì lại mất công đi xa để chuộc bằng . Hết
1 là ko thấy gì để phòng tránh cả.
2 là, trường hợp này ko gọi csgt là bọn xxx đc. Chính cụ là một thành phần trong bọn xxx.
3 là, cụ ko nên ai cũng như cụ. Hối lộ đc thì chửi, ko hối lộ đc cũng chửi.
4 là, thế cụ muốn csgt phải ntn???

nguyen_x

Xe tải
em thấy cụ chuẩn ạ
mỗi ng đều có cv của mình và làm tốt cv thì phải dc khen và tán thưởng mới phải đạo

hoangminh3B

Xe tăng
Thôi cụ nộp tiền cho nhớ...chia buồn cùng cụ.

01242656789

Xe máy
em mà sai là em cứ xin cái phiếu phạt dành cho ngân khố quốc gia

Hapro_kiha

Xe buýt
Em cũng bị một vụ như thế này, nhưng đề nghị cho xin BB, đem về công an thành phố lấy quyết định, ra nộp ngân hàng nộp phạt, qua lấy giây tờ rồi chào tạm biệt mất khoảng 40 phút.

Chiều nay e đi qua đoạn Uông Bí ( ko rõ địa điểm cụ thể ) thì bị 1 anh giao thông trẻ cầm cái cạp nong chỉ vô xe tấp vào lề , mà rõ ràng lúc đó mình đi rất ngon lành mà , chả là cũng lướt of nhiều nên e cũng học được của mấy bác chút nghề , lúc xuống cũng chuẩn bị tinh thần sẵn sàng hít 1 hơi thật sâu rồi bật máy điện thoại để chế độ ghi âm , e bước xuống xe .
Xxx1 : chào a, mời a xuất trình giấy tờ tôi kiểm tra
Em : thưa , tôi bị lỗi gì mà a đòi kiểm tra giấy tờ ?
Xxx1 : a cứ xuất trình giấy tờ , tôi sẽ thông báo lỗi cho a biết
Em : ( học ngay của mấy bác ) a nhầm , theo thông tư 65... Blabla .. A pải thông báo đúng lỗi vi phạm thì tôi mới xuất trình
Xxx1 :( giọng đanh lắm :( ) được
Rôi xxx1 nó rút bộ đàm pm cho cái thằng ở đầu kia nói là gởi nó hình ảnh blabla của xe em rồi bắn qua ipad ( má nó sao giờ nó hiện đại vậy ta )
Sau đó đc khoảng 5 phút sau ...
Xxx1 : lỗi của a là đè vạch
Em : (cãi ngay) tôi đi ko đè vạch , a có căn cứ gì mà nói tôi bị lỗi đè vạch ( từ cách đó 3 km mình đi rất ngon lanh )
Xxx1 : vậy tôi cho a xem hình ảnh
Nó rút cái ipad ở trong xe ra và đưa mình xem , mình nhìn vô ( ôi má ơi đúng biển số xe mình , cái bánh quả là có đè vạch liền thật , hơi camarun, nhưng cố lấy bình tĩnh )
Sau xxx1 nó nói : tôi thông báo cho a biết là a bị bắt đè vạch ở cách đây 5km cơ chứ ko pải ở gần đây đâu
Em thấy nó cũng có vẻ căng nên xuống nước : thôi , a e mình thanh niên , e đang vội quá chắc đi hơi sơ xuất thôi e đãi bác bữa cơm
Xxx1 nó thẳng căng luôn : tôi thông báo lỗi rồi giờ a xuất trình gt ra
Em lúc này cứ như gà mắc tóc ý các bác à , bao nhiêu kin nghiêm của các bác ko hiểu sao giờ nó bay đi đâu rồi ý :((. E xuất trình gt xong rồi nó chuyển cho 1 ông đang ngồi phía trong rồi bảo e vài làm việc .
Vừa vào cái xxx2 ( già trung tá ) : a làm gì ? Nhà ở đâu ?
Em: a hỏi nhà tôi để làm gì .
Xxx2 : tôi thấy a có vẻ chút am hiểu luật nhỉ , thấy vừa nói sõi lắm , sao lỗi thông báo chuẩn chứ ? Có thắc mắc gì nua ko ?
Em : tất nhiên các a làm là chuẩn rồi nhưng thôi e có việc bận lắm thôi thì các a tạo đk co e đi nhanh nhé :(
Xxx2 tôi cho a quyền sự trọ giúp đấy ...
Nói vậy e cứ tưởng nó bảo đút tiền vô , thế là e kẹp tiền 2 lít rồi đưa nó
Nó phản ứng ngay
Xxx2 cất tiền đi ko tôi lập biên bản a hối lộ ng thi hành công vụ đấy>-) ( ôi má ơi , hay là nó chê ít )
Sau nó nói : tôi bảo a gọi trợ giúp là nói a có quen ai thì gọi , xin , đc thì tôi bỏ qua ko thì ăn biên bản chứ ko pải trợ giúp balbla .....
Em : thôi thế cho e xin chứ giờ e biết sao
Hic thế là nó ko nói nữa tiến hành lập biên bản tạm giữ gplx của e và nói hẹn e 7 ngày sau lên làm việc , akay .... Cứ nghĩ xxx QN nó cũng ăn bẩn như xxx Hải duơng nhưng không ngờ ... Thế là đành chịu thua nó kèo này vậy các bác à . Trước khi lên xe đi , thằng trẻ xxx1 còn nói với : cứ tưởng hôm nay gặp được anh nào cứng hóa ra... Nó cười nghe đểu thế ko biết , nghe hậm hực lắmm:((
Chắc có lẽ tại ngay lúc đầu e nói căng quá nên nó ghét hay sao ý các bác nhỉ .

ngaynha

Xe tăng
1 là ko thấy gì để phòng tránh cả.
2 là, trường hợp này ko gọi csgt là bọn xxx đc. Chính cụ là một thành phần trong bọn xxx.
3 là, cụ ko nên ai cũng như cụ. Hối lộ đc thì chửi, ko hối lộ đc cũng chửi.
4 là, thế cụ muốn csgt phải ntn???
Chuẩn đếch tả đc :D Vote!!!

Trang te

Xe tăng
Website
www.shopios.vn
Chả hiểu cụ chạy Lé sợt biển QNinh mà ko biết luật xxx Qninh em hơi lạ!
Cụ nào nói xx cho hẳn 15" gọi người thân là chuẩn nữa đới, xxx cho alo chán chê xong mới vẫy vào xử lý tiếp :))

ThanhTungTB

Xe điện
Vẫn còn non lắm ,cứng thì cứng luôn ,chứ lúc đầu cứng ,...sau oải ,là bọn nó cho gẫy luôn ,...trường hợp này chấp nhận nộp phạt ,rút kinh nghiệm cho lần sau .

HoangTung76

Xe điện
Em thì em éo tin cái quả ipad gửi hình ảnh kia, phải em là em bắt mang hình ảnh về cho em xem cái máy quay ấy. Em cũng bị xx HD hù là chuyển hình ảnh về iphone cho em xem em éo đồng ý nên cũng éo có hình ảnh nào bắt đc em. Đã cứng là phải cứng luôn nó mà mang máy về cho mình xem thì nó mất bao nhiêu khách hả các cụ? thà bỏ 1 ông đi cong gặm đc nhiều ông khác.

Goodboy76

Xe buýt
Em nói thật:một sự nhịn-chín sự lành.cụ ko dọa xxx trước thì họ cũng ko căng đến thế đâu ạ,có tranh luận cũng phải tôn trọng họ thì mới êm được

honda_cub79

Xe lăn
Cụ chủ sai lè ra rồi, còn kêu ca gì nữa.

zuongzit

Xe tải
Em thì em éo tin cái quả ipad gửi hình ảnh kia, phải em là em bắt mang hình ảnh về cho em xem cái máy quay ấy. Em cũng bị xx HD hù là chuyển hình ảnh về iphone cho em xem em éo đồng ý nên cũng éo có hình ảnh nào bắt đc em. Đã cứng là phải cứng luôn nó mà mang máy về cho mình xem thì nó mất bao nhiêu khách hả các cụ? thà bỏ 1 ông đi cong gặm đc nhiều ông khác.
Cũng là 1 cách câu h. Có luật nào quy định phải chụp ảnh bằng thiết bị j ko các cụ nhỉ?

mailcar

Xe hơi
đúng là CSGT QN không ăn tiền xe máy bác à, ăn mô to ở xe tải với container rồi :D có trợ giúp thì đi, không thì đi nộp phạt nhé ;)

Big bus

Xe tải
Em chả thích CSGT ( phần lớn ). Nhưng em vodka cả hai tay nếu họ làm đúng luật và đúng điều lệnh! CSGT cũng là một phần không thể thiếu trong xã hội của chúng ta.

toyota78

Xe buýt
-Lỗi của cụ hết 150nghìn phạt ngay tại chỗ chứ sao giữ bằng đc nhỉ.

Cuonglv

Xe tăng
Cụ chủ như đàn bà ý, lúc đầu thì hùng hổ, sau nhũn như chi chi

thanhlich

Tháo bánh
Website
kinhmat.com.vn
Cụ chủ đừng buồn và vui vẻ nộp phạt dù đi lại hơi nhục tí :(

XXX QN và lạng Sơn không ăn tiền, có cho trợ giúp hoặc biên bản. QN thì XXX nào cũng có cty vận tải chở than, LS thì cty chở hàng lậu. Thiếu gì tiền mà thèm đi nhặt vài trăm dấm dúi :P

jackiehuy

Xe điện
Em nghĩ theo cách cụ là hơi cùn. Người ta làm đúng thì mình phải nhận gọi là dám làm dám chịu. Cụ còn hoạnh họe người ta để mất công mất việc của họ trong khi họ làm đúng thì...