[Funland] Nên hay không nên mua quyền mua cổ phiếu lúc này

rongtomtep

Xe hơi
Thị trường đang có "Dâu hiệu" khởi sắc, hàng loạt công ty trả cổ tức và chia tách, phát hành thêm cổ phiếu..... bằng quyền mua cổ phiếu với giá gốc hoặc trên gốc,... (những cổ này hiện tại có thị giá tầm >13 đến 25 tùy theo thị giá mà giá mua cao hay thấp)....

Em đang ôm một mớ mà đang phân vân, bán ra hay giữ để mua??? các kụ mợ cho e ý kiến nhé,.

tuntun-hue

Xe hơi
Em sợ ôm lúc này lắm. Em mà còn cổ phiếu em bán tuốt.
Tháng 5 em thoát được 1 mớ 13k giờ nó về 7K mà không có giao dịch vì tổng cty làm ăn thua lỗ. Thấy sao mình may mắn quá cơ.

mec1653

Xe hơi
Không nên trông chờ giữ cp để nhận cổ tức bằng tiền hoặc bằng cp vì giá sẽ điều chỉnh giảm tuơng ứng vào ngày chốt ds, sau đó cp lại giảm tiếp thì lo lắm.
Hiện giờ nền kte vẫn còn rất yếu, không hấp thu được tín dụng nên các doanh nghiệp khó mà có triển vọng tăng trưởng năm nay. Té thôi, cụ chủ ah, còn tiền là còn nhiều cơ hội.

KafeDel

Xe tăng
Thị trường đang có "Dâu hiệu" khởi sắc, hàng loạt công ty trả cổ tức và chia tách, phát hành thêm cổ phiếu..... bằng quyền mua cổ phiếu với giá gốc hoặc trên gốc,... (những cổ này hiện tại có thị giá tầm >13 đến 25 tùy theo thị giá mà giá mua cao hay thấp)....

Em đang ôm một mớ mà đang phân vân, bán ra hay giữ để mua??? các kụ mợ cho e ý kiến nhé,.
Cụ có những quyền mua nào? Bán lại cho em, em trả cụ cao hơn giá gốc 1 tí.

meodenbinladen

Xe máy
Em chả thấy khởi sắc chỗ nào, chỉ biết là chứng khoán rất giá thảm hại, nhiều khi chỉ bằng tiền mua trà đá mà thôi