Nên mua Toyota Hilux 2020 hay Ford Ranger?

xoaicattuhan

Xe buýt
Số ko có tiền nhưng lại thích đi phượt thành ra em toàn đi ké, nhưng lần nào bị phân sang ngồi em Ranger là em té =)) đi em Ranger long sòng sọc, đau não lắm =))

aphich

Xe buýt
Thái Lan với mấy nước Trung Đông toàn đi Hilux ngoài ra Mỹ em cũng thấy nhiều. Mấy lần em để ý trên Discovery rồi, chỉ thấy người ta vác Hilux đi mấy cái nc Nam Phi hẻo lánh, khắc nghiệt, có bao giờ thấy mặt mũi Ranger đâu

Bẩm CCCM,

Mọi năm đang yên đang lành không sao, năm nay cơ quan em đổi lãnh đạo nên cơ cấu lại ban bệ toàn bộ. Em thấp cổ bé họng bị điều sang ban khác, tuy được thêm một số phụ cấp nhưng ngặt một cái là phải thường xuyên đi công tác trên vùng cao.
Thời làm gần nhà toàn đi xe máy, phóng vù cái là tới nên chả có nhu cầu sắm ô tô. Khổ nỗi h toàn đường đất, rồi một bên đường một bên vực nên rất nguy hiểm nên vợ chồng em bàn tính là sẽ rước mợ 2 vừa để phục vụ nhu cầu đi lại của gia đình vừa giúp em đổ đèo an toàn hơn.

Em thấy dòng xe bán tải những năm gần đây rất tiện, gặp miết CCCM mang em nó ra đồng bằng dạo phố, cà phê cà pháo nên thiết nghĩ mua xe bán tải là lựa chọn hoàn hảo rồi. Anh em bạn bè có khuyên bán tải thì Toyota Hilux và Ford Ranger là chuẩn nhất. Nhưng ngặt một lỗi là em mù tịt về dòng xe này, kiến thức của em chỉ loanh quanh vài lần ra showroom trải nghiệm với đọc còm trên OF nhà mình thôi nên khá loạn.

CCCM ở đây đi nhiều biết rộng ngoi lên cho em xin chút ý kiến được không ạ! Em nghe bảo Toyota Hilux 2020 thiên về cày cuốc do bộ máy của Nhật cực bền bỉ, nồi đồng cối đá vì vậy mà hầu như không có bệnh vặt. Còn về ngoại hình thì Ranger có phần nhỉnh hơn mặc cho năm nay Toyota đã giúp Hilux đã đẹp lên mấy chân kính. Ranger là chất của Mỹ, bề ngoài sáng láng hơn Hilux nhưng cày cuốc lại kém xa và hay phát bệnh linh tinh. Em lung lay quá CCCM à ….
Úi giời, đem mấy anh Form Mỹ nhưng sức Hàn ẻo lả lên vùng núi hay đầm lầy sa mạc thì chỉ có ngồi đấy mà khóc thôi cụ à =))

fishazt

Xe buýt
Mới thay ngoại hình nên Hilux đang ko có xe bán kìa cụ. Cụ muốn lấy ngay em sợ cũng khó, chắc phải sang tháng 3 đầy. Còn Ranger thì có xe ngay cụ nhé chắc là sợ dân ta mua ồ ạt nên đặt về nhiều thành ra còn nhiều trong kho lắm ợ

Hilux chở hàng, đổ đèo rất êm, bền bỉ, chi phí hợp lý... Nói chung em nghĩ mỗi gia đình VN mà có điều kiện thì nên sử dụng 1 em hilux

THANGCHIP

Xe buýt
Em thấy FR bán cũng vẫn ổn, chắc tại dân ta vẫn còn dốt hay vẫn thích bóng bảy bên ngoài?:)). Hilux thật hiếm gặp chắc dân đi cày chưa đủ xèng để tậu. Lạ nữa là box Fo` mà các cụ mê Toy vào ca rần rần. Chủ thớt đâu rồi, chốt hay đã mua em nào chưa cụ? Nếu chỉ để đi làm công chức qua mấy đoàn đường đất như cụ thì FR mà chọn cho tiện xuống phố cafe với vk cả

tomhum2011

Xe hơi
Cụ vào FB Troll xe xem 2 con Ranger và Hilux thi chạy cát (bài vừa đăng hôm qua) để tham khảo thêm! :)

Toietmoi

Xe điện
Bài bóc phốt sale Toy của tôi sao bị Mod xóa mất nhỉ. Hơn ai hết, chỉ cần Mod soi IP là ra những kẻ ném đá dấu tay.
Mod nên mạnh tay xử lý tụi đó để làm trong sạch diễn đàn.

Em thấy FR bán cũng vẫn ổn, chắc tại dân ta vẫn còn dốt hay vẫn thích bóng bảy bên ngoài?:)). Hilux thật hiếm gặp chắc dân đi cày chưa đủ xèng để tậu. Lạ nữa là box Fo` mà các cụ mê Toy vào ca rần rần. Chủ thớt đâu rồi, chốt hay đã mua em nào chưa cụ? Nếu chỉ để đi làm công chức qua mấy đoàn đường đất như cụ thì FR mà chọn cho tiện xuống phố cafe với vk cả
Hilux bản advanture nhìn cũng bóng bẩy mà cụ đẹp kém gì FR đâu

fishazt

Xe buýt
Nghe căng phết cụ nhỉ! em cũng ham cái bỏng bẩy của City, định chốt nhưng vẫn hơi lăn tăn khoản vận hành :(
đã lăn tăn thì thôi luôn cho nó đỡ nặng đầu cụ à! Công nhận là city nhìn đẹp mã hơn nhưng về lâu về dài thì Vios mới là trùm cụ à!

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn
Một bên là thương hiệu mạnh bên còn lại là số động chọn mua, tụi nó toàn là những tên tuổi lừng lẫy trong ngành nên không có gì phải lo lắng cụ ạ.
Có 2 xu hướng cho cụ lựa chọn: 1. An toàn thì Hilux, 2. Cá tính thì Ranger
Mình mua thì cũng chọn Nhật nhưng không chọn toy vì nó dựa vào cái LOGO => hút nhiều máu quá so với giá trị thật của xe nên loại bỏ từ đầu.

Có vẻ hơi bị ngược, E tưởng Ford an toàn hơn Toy chứ cụ?

kh-oa

Xe buýt
Thái Lan chắc chuyên cày bừa nên em thấy Hilux luôn đứng top 1, VN mình hình như ăn nhiều hơn làm thành ra Ranger được dân ta thích lắm =))
Nói chung là nhu cầu đến đâu thì mua cụ à thôi cụ à!

kh-oa

Xe buýt
Ranger chỉ dành cho mấy thánh hưởng thụ thôi cụ à, Hilux mới đem ra cày bừa được. Chứ ko tại sao nó được ví như chuẩn mực bán tải toàn cầu
cụ nói cực chuẩn! Ranger đc cái mã đẹp nên dân ta hay mang đi cafe với đi picnic nên mới bán được. Năm nay em thấy Hilux đẹp lắm, không thua kém gì Ranger cả

fishazt

Xe buýt
=)) chuẩn luôn cụ! group Ranger mà em thấy các bác ấy chê kinh lắm :)) Năm nay ngoại hình Hilux nom cũng mang đi đc CF rồi mà cụ

hai10

Xe buýt
cụ cứ nhìn doanh số bán tải ở Việt Nam thì sẽ rõ, không phải tự dưng mà Ranger nó đc mệnh danh là Ông vua bán tải ở thị trường Việt Nam đâu ạ
Việt Nam mình toàn mang bán tải đi CF mà cụ =)) có mang đi cày bừa đâu chả đông. Mà em thấy chỉ có mỗi VN mình là Ranger bán được còn các nước khá ế mốc mồm. Theo thống kê doanh số bán ra của Toyota và Ford thì năm 2020 doanh số của chiếc Hilux có số lượng bán ra gần gấp 2 chiếc Ranger đấy cụ

finish.1

Xe tải
Chỉ ở Việt Nam nhiều tay chơi nửa mùa thì thế thôi cụ à, doanh số bán tải cỡ chung toàn cầu Hilux bán gấp 2 lần Ranger, 3 lần Colorado. Không tin cụ lên GG gõ là ra ngay, nó ko tính phí đâu
Thì em có bảo không tin đâu cụ! em cũng tìm hiểu rồi mà :3 Thế nên các cụ mới nói Ranger là mẫu xe duy nhất trên thế giới bán chạy ở 1 Quốc gia =))