Nên tẩy chay TOYOTA liên danh

mucluc2005

Đi bộ
Tôi đặt xe Altis từ đầu tháng 4 tại TOY Thăng Long, hợp đồng bắt chuyển hết tiền từ cuối tháng 5 và hẹn giao xe từ 01/6-10/6 nhưng đến bây giờ vẫn chưa được nhận xe. Từ TOY Việt nam đến TOY TL đều khất lần khất lữa, đến hôm nay ( 15/6) vẫn chưa biết bao giờ nhận được xe.
Cứ tưởng xe liên danh sau một thời gian sắp chết thì phải làm ăn tử tế không ngờ chúng nó đểu thế mà mình thì ngu thế
Anh em có muốn mua xe mới thì cố thêm một tí mà mua xe nhập, chất lượng tốt hơn hẳn, nhanh gọn, không phải chầu chực, thuận mua vừa bán.
Nói chung nên tẩy chay TOYOTA liên danh, đồ đểu mà kiêu.
Nhân tiện hỏi các bác thủ tục cắt hợp đồng do TOY vi phạm thời gian như thế nào, cách lấy lại tiền( kể cả lãi suất và phạt vi phạm).
Cảm ơn các bác

mucluc2005

Đi bộ
Bởi vì trong hợp đồng nó yêu cầu thế nếu không thực hiện coi như người mua vi phạm hợp đồng và bị mất tiền đặt cọc ( bác xem nó có kiêu kỳ không). Bác hướng dẫn cụ thể cho em cách cắt hợp đồng và lấy tiền cái. Cảm ơn bác

DHT06

Xe tăng
Vấn đề là cụ dứt khoát đi chứ nhỉ? Mà phải gọi là TOYOTA Liên doanh chứ không phải liên danh! Cụ vẫn chửi chúng nó nhưng vẫn mua xe đó vậy là sao? :^):^):^) Em không hiểu! :ohmy::ohmy::ohmy:

mucluc2005

Đi bộ
Thế mới tự nhận là ngu, cứ tửong nó thực hiện đúng hợp đồng thì còn chấp nhận được. Xin lỗi vì nhầm liên doanh với liên danh

ducan

Xe tăng
Còn nhiều bác có suy nghĩ rằng thương hiệu Toy là oách , là đi xe cũ lỗ ít nên cố mà chầu chực , mà mua cho bằng chị bằng em thì Toy nó còn như vậy , bây giờ biết mình dại thì kể cũng muộn , lại mang cái sự bực vào mình . Em mua xe nhập mà chờ 1 tháng còn sốt hết cả ruột , các bác mua xe liên doanh phải chờ vài tháng mà vẫn kiên nhẫn chờ đợi thì em cũng đến chịu , cứ tưởng xe nước ta ráp thì nó phải nhanh hơn chứ :)):)):))

calibrationwater

Xe điện
Tôi đặt xe Altis từ đầu tháng 4 tại TOY Thăng Long, hợp đồng bắt chuyển hết tiền từ cuối tháng 5 và hẹn giao xe từ 01/6-10/6 nhưng đến bây giờ vẫn chưa được nhận xe. Từ TOY Việt nam đến TOY TL đều khất lần khất lữa, đến hôm nay ( 15/6) vẫn chưa biết bao giờ nhận được xe.
Cứ tưởng xe liên danh sau một thời gian sắp chết thì phải làm ăn tử tế không ngờ chúng nó đểu thế mà mình thì ngu thế
Anh em có muốn mua xe mới thì cố thêm một tí mà mua xe nhập, chất lượng tốt hơn hẳn, nhanh gọn, không phải chầu chực, thuận mua vừa bán.
Nhân tiện hỏi các bác thủ tục cắt hợp đồng do TOY vi phạm thời gian như thế nào, cách lấy lại tiền( kể cả lãi suất và phạt vi phạm).
Cảm ơn các bác
Cụ tham gia OF lâu roài mà giờ vẫ còn than vãn những chuyện này . Tưởng cụ phải biết trước roài chứ ? :77::77::77::77::77:

dunlopillo

Xe buýt
Em mua xe nhập, đợi hơn 1 tháng đã thấy lâu rồi mà các cụ đợi được đến mấy tháng thì quá giỏi. Các cụ cứ ức lên thì kêu tẩy chay nhưng lúc mua vẫn đến nó. Em thì khác, em chả hô hào tấy chay nhưng không bao giờ em có ý định đến bọn VAMA để mua xe. Trừ khi, bọn nó thay đổi và tôn trọng khách hàng và đưa ra các sản phẩm "tử tế".

Phạm Anh Khôi

Xe buýt
Theo em bác lấy lại tiền và mua xe nhập .Em thấy hơi lạ là sao bác phải chuyển hết tiền, bác làm việc với thằng cu sale tên gì để em xem có giúp gì đc bác ko ?

Có mà lấy lại được tiền đấy:21::21::)):)):21::)) chỉ có đợi và chờ đợi, đâm lao thì phải theo lao thôi

Tom Tit-Tot

Xe tăng
cóa thàng chen ngang trả thêm tí tiền boa, bác còn đợi dài dài, dưng mà chịu khó đợi đi bác, sau này chán, bán xe đi tui nó cũng xếp hàng mua :21::21:

auto_nd

Xe tăng
Cảm ơn các bác
em nghĩ chẳng riêng Toy ........ Mà bọn nào liên doanh thì cũng tẩy!:^)

Dao Phay

Xe máy
Vấn đề là cụ dứt khoát đi chứ nhỉ? Mà phải gọi là TOYOTA Liên doanh chứ không phải liên danh! Cụ vẫn chửi chúng nó nhưng vẫn mua xe đó vậy là sao? :^):^):^) Em không hiểu! :ohmy::ohmy::ohmy:
em cũng không hiểu :^)
cụ chủ thớt vào đây nhiều thì có lẽ đỡ bị cái vụ này (b)

MDX

Xe máy
sao lại thế hả các bác. Trong hợp đồng bên mua bên bán phải ghi rõ, giao hàng và đúng ngày đúng hẹn chứ, nếu trong hợp đồng bên A or B sai quy định thì bên đó phải chịu trách nhiệm chứ, em nghĩ chắc là bác không đọc kỹ hợp đồng và để bên Bán làm hợp đồng và trong hợp đồng đó bên bán cầm đằng chuôi rồi

Em nghĩ là bác nên đợi:6: Vì một thương hiệu lớn như vậy mà đợi vài tháng thì có sao đâu, em thấy người ta mua Bugatti có khi phải đợi đến cả năm ấy chứ:P Nói đùa chút thôi, bác cho chú sale ít xiền là lấy được ngay ấy mà(b)

auto_nd

Xe tăng
Em nghĩ là bác nên đợi:6: Vì một thương hiệu lớn như vậy mà đợi vài tháng thì có sao đâu, em thấy người ta mua Bugatti có khi phải đợi đến cả năm ấy chứ:P Nói đùa chút thôi, bác cho chú sale ít xiền là lấy được ngay ấy mà(b)
(b)(b)(b)(b)

zPhanAnhz

Xe tải
:77: Trước tiên kính phục sự kiên nhẫn của bác,thứ nữa khuyên bác nên mua xe nhập khẩu chất lượng cao hơn tồ yo tà lắp ráp tại VN nhiều bác ạ!

hvhdragon

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
thamlotsanoto.vn
Bây giờ đặt xe đó đến tháng 11 or 12 mới có xe, bác chủ thớt ko lấy xe nữa chắc mấy sale bên TOY TL mừng lắm , ít ra mấy bác đó lại kiếm được khoảng 1000 obama của mấy bác cần lấy xe ngay nhỉ

zPhanAnhz

Xe tải
:^) Em thật không hiểu người tiêu dùng VN nghĩ gì khi xe ô tô VN đắt nhát nhì thế giới,đã vậy chất lượng lại quá tệ so với số tiền mình bỏ ra để sở hửu trong khi các liên doanh thi nhau chèn ép người mua đủ kiểu để xì thêm tiền mà mọi người vẫn đâm đầu vào mua?Tại sao chúng ta không cho liên doanh nhịn xem thằng nào chết sớm?Chúng ta có thể chậm mua xe nhưng họ thì không thể để công nhân thiếu lương!Đã đến lúc xem lại chúng ta là thượng đế hay họ ( liên doanh ô tô) là thượng đế!

calibrationwater

Xe điện
sao lại thế hả các bác. Trong hợp đồng bên mua bên bán phải ghi rõ, giao hàng và đúng ngày đúng hẹn chứ, nếu trong hợp đồng bên A or B sai quy định thì bên đó phải chịu trách nhiệm chứ, em nghĩ chắc là bác không đọc kỹ hợp đồng và để bên Bán làm hợp đồng và trong hợp đồng đó bên bán cầm đằng chuôi rồi
Khi làm H Đ phải làm chặt và có chế tài ! Trước đây bọn Ford cũng định giở bài câu chữ với em nhưng em lột mẹ mặt nạ láo lếu của chúng nó .:21:

csc

Xe máy
Mua xe nhập khẩu có nhiều cái lợi :
+ Xe nhập khẩu " chất " chứ không lởm như liên doanh
+ Thích em nào là rinh em đó, khỏi cần chờ đợi
+ Nộp thuế nhập khẩu cho ngân sách nhà nước, chứ không phải chui vào túi bọn phát xít Nhật