[Thảo luận] Nếu đâm va em sai phải ko các cụ?

Sùng A Lềnh

Xe buýt
Thấy bán tải bật xi nhan, em đá gương xem có xe sau không, ngẩng mặt lên thì cụ bán tải đã tạt luôn sang trước mũi xe em rồi.
Nếu quả này em đâm thì em sai 100% phải ko các cụ?

troc

Xe tăng
Như e trường hợp này khi thấy xinhan là e đã hơi nhả ga zồi ợ.

VCHDHN

Xe container
Tốc độ lúc đó b nhiêu chứ😊

wave thái xịn

[Tịch thu bằng lái]
Ông trái xi nhan cho có lệ chứ có biết liếc guơng hay uớc luợng tốc độ, khoảng cách xe sau đếk đâu.
Nếu xe trái tạt vào để cố thoát đuờng ngoài bên phải, xe gắn máy quay liếc guơng hậu, nếu ko có xe sau mình thì phanh lại cho bán tải tạt vào, vừa văn minh mà chả mất gì.
Còn bán tải ko phải vào để ra đuờng thoát exit thì đợi họ giảm tốc hoặc qua mới đuợc tạt, còn ko cứ đi thẳng thì chết ai mà cứ phải đâm đầu vào phải.
Kết luật là gà, xi nhan cho có lệ thoai. :D

hamcuare!

Xe container
Chắc chắn cụ sẽ bị sai với lỗi thần thánh ‘k làm chủ tốc độ’!
Còn ông bt thì qua clip này là lỗi ‘chuyển làn khi chưa đủ đk an toàn’.
Nhưng cụ vẫn mất tiền vs bt!

tellme

Xe tăng
Kệ cụ thôi.
Em chuẩn bị quăng một đống cụ đè không thèm xì nhan lên Youtube roài.:D
2 chủ nhật vừa rồi em có 2 trải nghiệm cao tốc HN-HP và gặp rất nhiều người như cụ.
Xe nhỏ, yếu như morning hay mạnh hơn thi nhau bám làn trái.
Lúc thì em lẩm bẩm chửi, lúc em vượt phải và đạp phanh chơi cái. Có lần em vượt lên rồi đi chậm lại cả cây số rồi mới chạy :D

BMW R60

Xe tăng
Kinh nghiệm của em là làn trái mà đi.
Đỡ đc món đè kiểu này.
Kệ các cụ ở Tây lôi luật lá ra doạ
Cụ đi làn ngoài cùng trái thì phải tốc độ cao thì được. Chứ cứ bò min 60 - 70 Km/h thì anh em đi sau họ khó chịu lắm.
Các xe đang đi đều tầm trên 60 tí thôi bác ạ, chứ 80 chắc xong rồi.
Bố bán tải xi nhan phát, chuyển làn ngay. Bố láo thật! May mà tốc độ cụ đang ko cao đấy.

Quê bầm

Xe điện
Em thì thấy xe khách với taxi chuyển làn trên cao tốc chả mấy bố bật signal báo hiệu đi theo kiểu tao thích tao chuyển thôi, nó đè đầu tạt cắt mặt em cũng kệ nhưng riêng quả đá đèn bấm còi xin vượt mà mình đã đi tối đa cho phép thậm chí đang vượt xe tải thì em xin lỗi kệ mệ nó em cứ đi cho còi hay đá đèn. Đáng lẽ đội ấy lái chuyên nghiệp nó phải đi tử tế nhưng thật sự em chỉ muốn chửi chúng nó ạ

Belat Missan

Xe điện
2 chủ nhật vừa rồi em có 2 trải nghiệm cao tốc HN-HP và gặp rất nhiều người như cụ.
Xe nhỏ, yếu như morning hay mạnh hơn thi nhau bám làn trái.
Lúc thì em lẩm bẩm chửi, lúc em vượt phải và đạp phanh chơi cái. Có lần em vượt lên rồi đi chậm lại cả cây số rồi mới chạy :D
Em bò theo các cụ làn ấy thôi.
Cũng chởi mãi cái đội đè từ làn khẩn cấp hay từ bên trái qua rồi.
Đi ở đấy là chắc ăn nhất, vậy nên các cụ đừng thắc mắc sao làn đấy lại đông vậy. :D

Pilota

Xe điện
Rất may cho cụ chủ thớt là bên phải của cụ không có siêu nhân chuyên bay ở làn khẩn cấp. Không bị va chạm là may lắm rồi cụ ạ. Nhiều con lợn bò ở làn trái đã gây biết bao khó chịu cho người khác rồi, nhưng hành động tạt phải của chúng còn đáng ăn đấm hơn. Kể nó đi với vận tốc cao, thì sau khi tạt phải nó sẽ thoát được ngay. Nhưng nó cứ lò dò, làm cho người đi ở làn phải với tốc độ cao lại phải phanh dúi phanh dụi để tránh nó. Như trường hợp của cụ chủ. Vô cùng nguy hiểm!

muachieukyniem

Xe điện
Bán tải sai hoàn toàn lỗi chuyển làn ko quan sát.
Đây là 1 ví dụ điển hình của mấy thằng bán tải. Đa phần toàn dạng bố láo.

nvh_hn

Xe container
Em dạo này thế nào cũng hay bị lãng đãng, lơ đễnh cái là ăn c ngay.

Theo e trường hợp này cụ bán tải sai vì xi nhan nhưng chưa đảm bảo an toàn đã rẽ, còn về phần mình nếu là chủ thớt thì e sẽ ngớt ga chuyển sang rà phanh để giải tốc 1 chút đã rồi tính tiếp. chứ quả đó đá gương xong mà bên kia có xe song song sát đít thì ko xử lý kịp
Giảm ga, rà chút phanh thì xe sau cũng khó đâm vào mình. Chứ cụ ấy chọn phương án nhìn phía sau trước mới né đít bán tải là sai rồi.