[Thảo luận] Ngã tư Hàng Bông - Điện Biên Phủ - đèn xanh còn 03 giây. xxx bắt lại kêu vượt đèn đỏ

hoang204

Xe buýt
Chiều nay em chạy xe qua ngã tư này hướng Hàng Bông qua Cửa Nam, trước mặt có 4 xe con và 1 cái 15 chỗ. Em chạy qua ngã tư khi đèn xanh còn 3", đi ngang qua bốt thì bị cạp nong chỉ vào lề đường.
Em xuống xe, hỏi lỗi gì thì đc thông báo là vượt đèn đỏ và yêu cầu đc kiểm tra giấy tờ xe, em trình bày thì xxx khăng khăng anh vượt đèn đỏ, vậy cãi lại thế nào để cho xxx tâm khẩu phải phục, ức quá, tự nhiên bị gán tội vượt đèn mà nói thì xxx nhất định kêu em vượt đèn.

Vì vội đi chuyện gấp gia đình nên em cũng không muốn cãi nhau nữa và đưa nó cầm tạm bằng lái xe rồi em chạy thẳng ra xe đi lo công chuyện. xxx trẻ kêu em lại để vào gặp xxx già nhưng em vội quá nên lướt mất.
Đến lúc quay về thì xxx về Đội I mất rồi. Mai 9h30 em mới đến gặp xxx để cãi nhau chứ vụ này nhất định em ko chịu oan ức đc ( em có cậu bạn đi cùng xe làm chứng còn đèn xanh 3").
em muốn nhờ các cụ tư vấn:
1- đưa lý do gì để mình bẻ đc kiểu khăng khăng là "anh vượt đèn đỏ"của xxx
2- Ngã 4 này có camera giao thông, em có thể xin ảnh làm bằng chứng ở đâu vậy?

em ủ sẵn vodka mời các cụ hạ nhiệt đây ợ.

Chỉnh sửa cuối:

SốtVirút

Xe tăng
E đợi kết quả ngày mai

Ngoc Phan XLS

Xe container
Chiều nay em chạy xe qua ngã tư này hướng Hàng Bông qua Cửa Nam, trước mặt có 4 xe con và 1 cái 15 chỗ. Em chạy qua ngã tư khi đèn xanh còn 3", đi ngang qua bốt thì bị cạp nong chỉ vào lề đường.
Em xuống xe, hỏi lỗi gì thì đc thông báo là vượt đèn đỏ và yêu cầu đc kiểm tra giấy tờ xe, em trình bày thì xxx khăng khăng anh vượt đèn đỏ, vậy cãi lại thế nào để cho xxx tâm khẩu phải phục, ức quá, tự nhiên bị gán tội vượt đèn mà nói thì xxx nhất định kêu em vượt đèn.

Vì vội đi chuyện gấp gia đình nên em cũng không muốn cãi nhau nữa và đưa nó cầm tạm bằng lái xe rồi em chạy thẳng ra xe đi lo công chuyện. xxx trẻ kêu em lại để vào gặp xxx già nhưng em vội quá nên lướt mất.
Đến lúc quay về thì xxx về Đội I mất rồi. Mai 9h30 em mới đến gặp xxx để cãi nhau chứ vụ này nhất định em ko chịu oan ức đc ( em có cậu bạn đi cùng xe làm chứng còn đèn xanh 3").
em muốn nhờ các cụ tư vấn:
1- đưa lý do gì để mình bẻ đc kiểu khăng khăng là "anh vượt đèn đỏ"của xxx
2- Ngã 4 này có camera giao thông, em có thể xin ảnh làm bằng chứng ở đâu vậy?

em ủ sẵn vodka mời các cụ hạ nhiệt đây ợ.
Ái chà, cụ ẩu quá! Để CSGT cầm bằng mà không có biên bản là mệt rồi!
Ngã tư có camera giao thông nhưng xxx bảo nó hỏng rồi thì cụ mệt đấy! Chưa kể cụ có 1 cậu bạn làm bằng chứng thì xxx lại có dăm bảy "cậu bạn" nữa!!! Cụ nên tìm hiểu xem có nhờ được ai xin lại đoạn phim từ cái camera GT ấy ngay lập tức không!!!
Em cũng bị bắt kiểu này 1 lần cách đây 5 năm nên cú quá làm luôn 1 em X-Driven gắn lên kính lái rồi! Như trường hợp của cụ là em mời xxx xem lại đoạn video của X-Driven ngay tại chỗ luôn!

Tuan nguyen

Xe buýt
Em cũng bị ở đây 1 lần, xin lỗi các cụ là lúc đó em chẳng còn biện pháp nào khác nên đành phải "gọi điện cho người thân"

hoang204

Xe buýt
"người thân" thì em cũng có thể nhờ đc nhưng kiểu tự nhiên mất tiền rồi lại phải xin xỏ nó thì khó chịu quá, em vượt đèn vàng em OK đc nhưng đèn xanh còn 3" mà nó kêu em vượt đèn đỏ thì ức quá.

Lỗi vượt đèn đỏ bị phạt bao nhiêu thế các cụ, có bị giữ bằng 30 ngày ko?

Foxy

Xe hơi
Tóm lại là cụ để xxx nó cầm giấy tờ của cụ mà lại ko có biên bản thì dại rồi. Khả năng cao là mai cụ đến sẽ bị đội này cò quay vì chẳng có gì chứng minh là nó cầm giấy tờ của cụ cả.

Ca này hơi khó nhưng em có 1 kế đã PM vào hộp thư của cụ rồi, nói ra đây ko tiện vì ở đây tai vách mạch rừng.

Cụ cứ thử xem sao nhé
:)>-

xe365vn

Xe container
Tóm lại là cụ để xxx nó cầm giấy tờ của cụ mà lại ko có biên bản thì dại rồi. Khả năng cao là mai cụ đến sẽ bị đội này cò quay vì chẳng có gì chứng minh là nó cầm giấy tờ của cụ cả.

Ca này hơi khó nhưng em có 1 kế đã PM vào hộp thư của cụ rồi, nói ra đây ko tiện vì ở đây tai vách mạch rừng.

Cụ cứ thử xem sao nhé
:)>-
kế gì mà bí hiểm dữ dội, cho e hóng với ;))

VP_Statham

Xe tải
thích cái kế của cụ Foxy, dưng cơ mờ Pê Mờ em với nhá ! ;)

Foxy

Xe hơi
Kế của em nó đơn giản lắm, chỉ vì ức cái bọn xxx ngu dốt đứng đường nên em giúp cụ chủ gỡ rối thôi.

Post lên đây dễ có âm binh lên đọc thì kế của em lại kém hiệu quả.

Mai cụ chủ lên đội rồi, cứ để cụ ý đi về rồi kể cho vui 8->

hoang204

Xe buýt
hẹn các cụ mai nhá,
thabk cụ Fox và mời các cụ nhâm nhi tạm chén rượu nhạt (b)

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Cụ mà cãi thì đừng có "dây" với "dợ" nhá, cứ xanh với đỏ mà chơi thôi. Mà đèn vàng cũng chơi tuốt, trên đời này có cái gì đang chuyển động rồi chuyển sang trạng thái đứng im mà ko có quán tính đâu.

kieninlove

Xe tăng
Thôi xong, cụ đưa bằng cho xxx là toi rồi, giờ cụ chỉ lựa lựa bật ghi âm rồi nói chuyện để xem xxx có hố chỗ nào không thôi !!!

amazoncafe

Xe tăng
Phải đợi xem cái kế của cụ foxy xem thế nào mới được
Còn nói chung vụ này không BB, không người làm chứng thì cứ khéo khéo mà lấy lại bằng, chỉ mặt đích danh thằng cầm bằng của mình cụ phải ôm nó khư khư dai dẳng như kẹo gôm hehe chán là trả lại bằng cho cụ ngay chứ còn cãi làm gì xanh đỏ nữa cụ ơi

4eyes10

Xe buýt
Theo quy định của Pháp lệnh XPVPHC (em chưa nói đến cái Nghị định 34 nhé < PL của em) thì cụ có quyền yêu cầu cơ quan công an đưa ra bằng chứng chứng minh lỗi mà xxx khẳng định, chứ không phải xxx có quyền bắt công dân cung cấp bằng chứng không phạm lỗi, do vậy cụ cứ yêu cầu xxx đưa ra ảnh chụp tôi vượt đèn đỏ, nếu đúng tôi chịu, nếu a không chứng minh được tức là buộc tội vô căn cứ.

haivanphe

Xe container
Chúc kụ may mắn, có gì thông tin lại để bọn em học hỏi ạ.

Tribute

Xe container
KHổ thế đấy, những lỗi nhạy cảm như này nên cố gắng tránh cho đờ mất thời gian. Với cụ là 3 giây, nhưng với xxx là 0 giây. 3 giây nó quá ngắn cho 1 xe bước qua vạch dừng trong hoàn cảnh đường đông. xxx chỉ biết khi nhìn thấy xe cụ vào ngã tư thì đèn đã đỏ rồi nên nó cũng như cụ phải cãi bằng được chứ, nó lợi thế hơn là đã cầm giấy tờ của cụ và nó có thời gian hơn cụ nên cụ đã thua tại chỗ. bây giờ tìm lại nó để cãi tiếp cũng không dễ vì có gì làm chứng đâu. Chia buồn cùng cụ chủ.

Transporter2

Xe tăng
Người OF
Theo quy định của Pháp lệnh XPVPHC (em chưa nói đến cái Nghị định 34 nhé < PL của em) thì cụ có quyền yêu cầu cơ quan công an đưa ra bằng chứng chứng minh lỗi mà xxx khẳng định, chứ không phải xxx có quyền bắt công dân cung cấp bằng chứng không phạm lỗi, do vậy cụ cứ yêu cầu xxx đưa ra ảnh chụp tôi vượt đèn đỏ, nếu đúng tôi chịu, nếu a không chứng minh được tức là buộc tội vô căn cứ.
Kụ cứ làm như cách này là ổn xem nó đòi hòi gì thì lại chiến tiếp.

sapthanh4banh

Xe điện
Cụ đã đưa bằng cho nó rồi, giờ Cụ chấp nhận nộp phạt thôi. E sợ là nó lại cò quay Cụ chuyện cầm bằng ko có biên bản đấy. Nghĩ đến tình huống này để tháo gỡ đi CỤ ơi. Đỏ hay xanh giờ ko còn quan trọng nữa rồi.

joyride

Xe điện
Cụ chủ cho biết tình hình thế nào rồi?

mai.thanh10

Xe container
Bác chủ thớt sơ suất quá, sao lại giao bằng cho xxx mà ko biên bản. Nó cò quay thì phiền lắm, tệ hơn nó lấy bằng của mình làm bậy thì chít.