Ngại gì mà không đi BMW

Sam

Xe buýt
Các thông tin em đưa ra là hoàn toàn chính xác và có cơ sở, bác cư yên tâm.
Nhân đây cũng chào mừng bác chuẩn bị gia nhập ngôi nhà chung BMW. Em đảm bảo bác sẽ hài lòng về chất lượng dịch vụ sau bán hàng của EA
Bác nói thế này thì vô trách nhiệm quá !
Cái hoàn toàn chính xác và có cơ sở đâu cụ cứ phọt lên đây cho chúng em an tâm :102:

classic

Xe hơi
chuẩn khí hậu california chẳng khác gì vn, mùa hè nóng, cũng ẩm ướt, e sang rồi..
thứ 2 là vn mình chạy xe còn bền chán,, tụi tây nó chạy nhẩy lên xe là dí ga ầm ầm,, đâu có hiền như a e mình...

Xe cũng cần phải chạy thường xuyên ở các số cao và thấp đặc biệt chạy được ở tốc độ tối ưu thì máy bền hơn ạ. Ở Việt Nam nếu mà đi trong đô thị thì mau hỏng xe hơn vì xe lúc nào cũng chạy ở số thấp hoặc bị ép số. Ở khía cạnh này thì chạy xe ở Việt Nam hại hơn chạy xe ở cái đường thẳng cánh cò bay như ở US.

thứ 3 : tay đi làm cách nhà 100 120km là chuyện thường, ngày nào nó cũng cầy đúp lê thế thì xe mới xuống nhiều, chưa kể khi tuyết, nó rải muối ra đương để tan băng nên xe đi rất chóng mọt vỏ...

ĐK sd vn mình chưa là gì so với US...(b)

Xe cũng cần phải chạy thường xuyên ở các số cao và thấp đặc biệt chạy được ở tốc độ tối ưu thì máy bền hơn ạ. Ở Việt Nam nếu mà đi trong đô thị thì mau hỏng xe hơn vì xe lúc nào cũng chạy ở số thấp hoặc bị ép số. Ở khía cạnh này thì chạy xe ở Việt Nam hại hơn chạy xe ở cái đường thẳng cánh cò bay như ở US.

Em tin là xe chạy 100kmx 2 mỗi ngày ở đường tốt như chúng nó so với chạy 50km như ở Việt Nam chắc chắn tỷ lệ hại xe Việt nam cao hơn ạ

Cà chua chín

Xe máy
Nhân đây cũng chào mừng bác chuẩn bị gia nhập ngôi nhà chung BMW. Em đảm bảo bác sẽ hài lòng về chất lượng dịch vụ sau bán hàng của EA
Bác nói thế này thì vô trách nhiệm quá !
Cái hoàn toàn chính xác và có cơ sở đâu cụ cứ phọt lên đây cho chúng em an tâm :102:
Em cũng nhất trí với bác SAM. Chỉ 1 lời cứ yên tâm thì chưa thể yên tâm được. Bác Ê A có gì chứng tỏ là xe bên bác nhập về tốt hơn xe salon ngoài mua từ Mỹ không?

Cà chua chín

Xe máy

Em tin là xe chạy 100kmx 2 mỗi ngày ở đường tốt như chúng nó so với chạy 50km như ở Việt Nam chắc chắn tỷ lệ hại xe Việt nam cao hơn ạ
Bác Classic nói chuẩn luôn. Hiển nhiên cùng 1 cái xe đi ở Mỹ hoặc Đức và đi ở VN thì xe đi ở VN sẽ mau hỏng hơn. Nhưng nó mau hỏng do điều kiện đường VN không đi được tốc tối ưu, hay phải chuyển số...chứ không phải vì xe không nhiệt đới hóa.

Conqueror

Xe máy
Bác Classic nói chuẩn. Cứ đi bò bò trong phố mới chóng hỏng xe.

captivaltz

Xe điện
Bác cứ qua xem xe đi, em đảm bảo sẽ có chính sách ưu đãi của EA với bác và chính sách của em đối với anh em OF
Chắc bác có thâm niên cao trong nghề rùi vì toàn thấy hãy tin em với cả hứa...
Cả cái chiêu bài đề cao Bim và chê xe Mỹ thì cũng biết là bác còn non lắm:))

HANU

Xe máy
Ka ka, em ứ tin vụ này. Thông tin này chỉ để dọa ma, cạnh tranh với mấy anh sơ-lôn thôi. Đợt trước EA cũng dọa X5 bị thu hồi ở mẽo, rồi không hợp với điều kiện VN...vớ vẩn hết.
X5, xe SUV mà chỉ đi đường đẹp, thì làm SUV làm giề???? (y)
Lại còn vụ hợp thời tiết gì gì nữa. Bên Mẽo cũng đủ các loại thời tiết chứ cụ? Mùa đông thì tuyết nhiều, rồi ẩm ướt đầy. Vùng nóng thì VN cứ gọi bằng kị, nó còn có cả sa mạc chứ VN có đếch đâu?
Xăng thì A95 là tạm ổn rồi, đằng nào các cụ đi bim có xài 92 đâu (trừ trường hợp khẩn).
Túm lại là em ứ tin bọn Bim nó chịu làm dòng xe riêng cho Vịt. Thị trường có tí tẹo, đại lí thì làm ăn lởm khởm, tội đếch gì mà Hãng phải tốn tiền cơ chứ.
Lại túm lại là rất vui khi thấy các bác EA tham gia OF cùng chúng em. Nhưng đã là anh em, em thiết nghĩ phải chân thành với nhau. Các thông tin phải chính xác, tránh gây hoang mang cho người khác.
Hy vọng với sự tham gia diễn đàn của các bác, các bác sẽ hiểu hơn khách hàng của mình cần gì và trong thời gian tới các bác sẽ phục vụ thượng đế của mình đc tốt hơn, xứng đáng với đồng tiền mà họ bỏ ra.
By the way, sắp tới em cũng bỏ Mec chuyển sang Bim. Rất mong được các bác phục vụ tốt để không phải ân hận với quyết định đổi xe của mình.
Cụ nói rất chuẩn. Dù sao em vẫn tin tưởng thị trường Mỹ, ở đó mọi tiêu chuẩn yêu cầu đều rất khắt khe, không thể nói rằng Bim sản xuất riêng cho thị trường VN với nhưng đặc tính riêng, hoặc nếu có thì sẽ là cắt giảm bớt các option so với tiêu chuẩn chứ hiếm khi có thể hơn được.
@ bác chủ thớt: Trên OF đều là anh em, mọi người đều có rất nhiều kinh nghiệm về xe. Bản thân em cũng đã đi 325i hơn 4 năm nay rồi ạ, đặc điểm của Bim thế nào cũng đã biết sơ sơ. Mọi người đều mong EA có chất lượng dịch vụ tốt, giá cả hợp lý, thái độ phục vụ chu đáo thì các bác không ngại chuyện vắng khách đâu ạ.:)

Em Bim này màu đỏ phải không bác, em đã hỏi rồi.
- Em này lịch sử từ đời chủ trước đã bị tai nạn nặng, hộp số cũng đã bị xử lý. Thêm nữa em nó cũng đã từng bị ngập nước.
- Trước khi đưa vào viện EuroAuto, em nó cũng đã được mang đi chữa nhiều nơi rồi phải không bác nên đồ đạc cũng lung tung hết cả.
Thế thì chết nhỉ, mua nhầm hàng roài!!!!!
Nhưng em thấy nói thay hết đủ mọi thứ mà vưỡn không ăn thua, thằng cu ấy nó cú quá rồi, nó bảo thích thay gì cứ thay (vì bảo hiểm chi trả) vậy mà ....... vưỡn phải đi bộ.
Mấy điều bác nói chỉ là thông tin, chưa phải là hiếp, vậy hướng xử lý thế nào bác ui??????
Dù sao cũng cảm ơn bác đã quan tâm đến khách hàng của BIM, em hy vọng EA sẽ mau chóng hoàn thiện hệ thống dịch vụ để bớt đi những bức xúc trong lòng người tiêu dùng, bác thấy đấy, anh em trên này hầu hết đều kêu ca và khi BIM còn trực thuộc VMC thì khách hàng không đến nỗi bức xúc thế này. Bác kêu xe thì nhiều, sao chỉ có 1 trạm sửa chữa??????

Cà chua chín

Xe máy
Thế thì chết nhỉ, mua nhầm hàng roài!!!!!
Nhưng em thấy nói thay hết đủ mọi thứ mà vưỡn không ăn thua, thằng cu ấy nó cú quá rồi, nó bảo thích thay gì cứ thay (vì bảo hiểm chi trả) vậy mà ....... vưỡn phải đi bộ.
Mấy điều bác nói chỉ là thông tin, chưa phải là hiếp, vậy hướng xử lý thế nào bác ui??????
Dù sao cũng cảm ơn bác đã quan tâm đến khách hàng của BIM, em hy vọng EA sẽ mau chóng hoàn thiện hệ thống dịch vụ để bớt đi những bức xúc trong lòng người tiêu dùng, bác thấy đấy, anh em trên này hầu hết đều kêu ca và khi BIM còn trực thuộc VMC thì khách hàng không đến nỗi bức xúc thế này. Bác kêu xe thì nhiều, sao chỉ có 1 trạm sửa chữa??????
Chia buồn với bác chủ xe thôi. Nếu xe đã bị tai nan nặng lại ngâm nước thì mệt là đúng rồi. Khó mà có thể sửa cho hoàn hảo được. Có chăng thì thay 1 tí, chạy 1 tí rồi lại nhập trại thôi.
Cũng không nên trách các bác ÊA vụ này.
Hay bác chủ xe cố sửa cho em nó chạy đc 1 tí, rồi đổi lấy con Ma Tịt cũ đi cho nó lành.

Chỉnh sửa cuối:

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
Cho em spam với nhé:
Trên quan điểm của 1 người chuyên bán phụ tùng cho BMW,em nhận thấy so với MER cùng năm thì nói thật là BMW hay hỏng vặt hơn:6:
Về service thì nhiều người kêu ca cũng đúng thôi,chiến lược service của BMW là 1 xưởng cho 1 thành phố lớn.Khác với MER là có vài dealer khác nhau trong 1 thành phố:6:
Vấn đề bảo dưỡng sửa chữa vì thế mà gây ra nạn độc quyền,khỏi cần phân tích vì các bác đi Bmw đã vấp phải ít nhất vài lần.Hơn nữa qui mô xưởng Quảng Độ tại HN tương đối nhỏ nên cũng chưa phục vụ được ngon lành:6:

hachi

Xe tăng
Em ko tin xe nhập từ Mỹ lại thua xe nhập từ Đức về chất lượng. Càng ko tin xe Đức hợp với khí hậu VN hơn xe Mỹ.

me oto

Xe tăng
e bim 2468 năm 2003 là cua e đấy,sao bi h nó lại tội tình thế:102:

bigdog

Xe tải
bác ui, nhưng đường vn, đa phần các bác đi Bim là đều chạy nội thành, chạy đường đẹp ít khi đi xa... hơn nữa số KM xe Bim chạy ở vn khá ít, bình quân 2003 là 10v, như vậy vẫn quá ít so vs đời xe, xe Bim máy tầm 40 50 v mới bắt đầu lo nghĩ (b)

TuFantasy

Xe tăng
Website
360.yahoo.com
Em ko tin xe nhập từ Mỹ lại thua xe nhập từ Đức về chất lượng. Càng ko tin xe Đức hợp với khí hậu VN hơn xe Mỹ.
Em cũng thế, xe tiêu chuẩn Mỹ bao giờ cũng là nhất và khí hậu nhiều bang ở Mỹ gần giống với VN, chắc chắn khí hậu châu Âu khác xa rồi. Vì thế xe xuất Mỹ nhập về VN mới là chuẩn nhất

NHUOCTHUY

Xe buýt
Cho em spam với nhé:
Trên quan điểm của 1 người chuyên bán phụ tùng cho BMW,em nhận thấy so với MER cùng năm thì nói thật là BMW hay hỏng vặt hơn:6:
Về service thì nhiều người kêu ca cũng đúng thôi,chiến lược service của BMW là 1 xưởng cho 1 thành phố lớn.Khác với MER là có vài dealer khác nhau trong 1 thành phố:6:
Vấn đề bảo dưỡng sửa chữa vì thế mà gây ra nạn độc quyền,khỏi cần phân tích vì các bác đi Bmw đã vấp phải ít nhất vài lần.Hơn nữa qui mô xưởng Quảng Độ tại HN tương đối nhỏ nên cũng chưa phục vụ được ngon lành:6:
may thế, e đang đi C :21::21::21::21::21::21:
nhưng tiếc quá, em đang them con 530i quá cơ :102::102::102:

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
may thế, e đang đi C
Bác này son nhỉ:21:
Thêm cái vụ so sánh hộp số Auto của Bim với Mer thì Mer cũng ăn đứt về độ bền:102:
Bim series 3 năm 2000-2003 bắt đầu lác đác thay hộp số hơn 100 triệu
Nói chung dân chơi thì đi Bim cũ,cẩn thận cứ đi Mer cho an toàn(b)

trongpaint

Xe buýt
e bim 2468 năm 2003 là cua e đấy,sao bi h nó lại tội tình thế:102:
Hay là bác cứ để lại em đấy cho em tiếp tục chạy chữa.
Em cho đại phẫu lại toàn bộ.
Mà em này là bim 3 hay 5 nhỉ.
Em nói thật đấy...

PHP

Xe tải
Em vừa allo cho thằng bạn:
BIM 318 biển 2468, đang nằm viện ở HN, thông tin như vậy theo em đã là quá đầy đủ rồi, em này rất nhiều người biết vì cái biển số.
Bác hiếp nhé!!!!!
Con này nát bấy rồi, hồi trước bạn em định mua nhưng nát quá không mua nổi.

BMW.EuroAuto

Xe đạp
Website
www.bmw.vn
may thế, e đang đi C :21::21::21::21::21::21:
nhưng tiếc quá, em đang them con 530i quá cơ :102::102::102:
Chạy 530i thì khỏi phải chê, em cam đoan nếu bác đã cầm lái em 5 thì C hay E bác cũng phải nghĩ lại.
Giá rổ em 5 pro là 101,4K.
Mong chờ bác gia nhập BIM