[Funland] Ngấm đòn vì bụi và tiếng ồn ở Imperia Sky Garden

danhvong

Xe máy
Cứ phải tìm hiểu kỹ khu mình mua Cụ ạ, ở đâu cũng có cái ưu cái nhược, cũng có vấ đề

kaka234

Xe tải
Vãi cụ, Hinode bóc đầy ở otofun rồi mà cụ =)) em có bóc Impe hay Times đâu? Em nói thật mà, Times giá ảo là thật (ít ra là so với quy chủân của em, cụ vào ở đi sẽ biết những cái em nói là thật)

Còn em nói về Hinode đó là những người đã mua tầm 3-4 năm trước và họ đợi sổ là bán chứ không phải vào tầm giờ để đợi sổ cụ ạ. Đoạn này là đang nói về kiểu đầu tư cc là phải mua từ lúc CDT đặt móng rồi sau đó bán thì cái nào cũng lãi ít nhất 30% (Impe là 1 ví dụ, cụ nào mua lúc đặt móng giờ bán cũng lãi 50% rồi. Đợt Impe đặt móng là em đang ở T7 Times rồi

Bên Horizon em đang thấy treo kín bảng đòi sổ cụ a, may cụ chỉ thuê thôi đó
dạ vâng. mấy năm nay treo rồi cụ ạ. đợt e thuê ở đấy giá nước mấy tháng lên 600 -800k 1 tháng. sau về ổn định 400k. xong cư dân đồng loạt kêu gọi ko đóng tiền nước nữa. đến lúc e chuyển nhà đi thì chủ đầu tư nó bắt đóng đủ mấy triệu tiền nước thì mới cho dùng thang chuyển đồ. ngậm ngùi đóng để chuyển ah. nghĩ cũng hãi.

Bai Đần

[Tịch thu bằng lái]
Giá nhà times căn góc thoáng đẹp hướng ĐN bây giờ sao rồi cc nhỉ?

moitapdi

Xe hơi
Cụ chủ mà khó ở thì bán đi chuyến sang Imperia Garden bên Thanh Xuân nhé (cùng chủ đầu tư), các toà C-D bên trong rất yên tĩnh (đủ xa so với vành đai 3), điểm trừ là thiếu chỗ để xe ô tô và đường vào chính hay bị tắc (tương lai gần mở rộng đường Nguyễn Tuân)

zep.le

Xe buýt
các cụ sang LB nghiên cứu cái Lotus Sài Đồng, mất 15p qua cầu mà dịch vụ ổn 2 tầng hầm các cụ để xe thoải mái, 1 mình giữa 1 khu chỉ bị mấy cái nhà máy bên cạnh hơi ồn thôi, mấy năm nữa chuyển đi chắc ổn giá hợp lý

longloan

Xe tăng
Chào các bác,
Em định bán nhà để sang Times tìm nơi trú ẩn nhưng giá Times nó lại ảo ma quá nên chưa dám bán để đi. Không biết quanh khu Minh Khai thì có chung cư nào ổn ổn mà không ồn và bụi ạ? chứ em ngán cái Imperia này quá. Dạo này thấy nhiều người muốn mua đang đuợc giá muốn bán lắm rồi mà không biết bán xong mua ở đâu ổn hơn hay lại như vậy/

(giờ là 5:44 sáng em phải mò vào đây viết bài vì ĐUỢC đánh thức bởi tiếng xe chạy là các bác hiểu rồi đấy, hic)
Times ko ảo đâu.ngon bổ rẻ.tầm 40t/m bên times và 50t/m bên park

step321

Xe tăng
Đúng rồi, nhưng đang lùm xùm chưa cấp được sổ đỏ, đang loạn hết cả lên . Cư dân thì nghi ngờ cđt cầm cố ngân hàng, bắt cư dân nộp toàn bộ cả bản hđ gốc. Mà giá bây giờ căn 75m 2pn cũng 55 tr/m, ngất ngưỡng luôn.
E nghĩ Ngân hàng nó chả ngu nhận thế chấp cái này, sau này có vấn đề đố thu đc nhà của Dân đấy, lên báo đi tù cả lũ. Dân ng ta nộp Hd bao giờ chả công chứng 1 bản. Tiền khó kiếm lắm, ko dễ mà ăn đc của dân đâu. Chậm có thể là do cdt nó mang 5% đi làm việc khác ko nộp cho cq họ làm thủ tục hoặc ô cq làm chậm thôi. E ko tin vụ thế chấp ngân hàng.

Thanhtung181

Xe tải
Khu này lốt đỗ xe oto thế nào cụ, có đủ mỗi nhà 1 xe không

nguyentao12

Xe đạp
Chào các bác,
Em định bán nhà để sang Times tìm nơi trú ẩn nhưng giá Times nó lại ảo ma quá nên chưa dám bán để đi. Không biết quanh khu Minh Khai thì có chung cư nào ổn ổn mà không ồn và bụi ạ? chứ em ngán cái Imperia này quá. Dạo này thấy nhiều người muốn mua đang đuợc giá muốn bán lắm rồi mà không biết bán xong mua ở đâu ổn hơn hay lại như vậy/

(giờ là 5:44 sáng em phải mò vào đây viết bài vì ĐUỢC đánh thức bởi tiếng xe chạy là các bác hiểu rồi đấy, hic)
Cụ ngó bên Feliz home đi cụ. Bên trong khu này thì tuyệt đối yên tĩnh, dự án sắp xây xong rồi. Cụ qtam thì em ib vùng kín nhé

taianh0203

Xe tải
Imperia garden sắp tới có 2 con đường nối từ Lạc Trung sang Minh Khai đi sát 2 bên sườn thì còn ồn nữa

Nhunghoang181

Xe đạp
Imperia garden sắp tới có 2 con đường nối từ Lạc Trung sang Minh Khai đi sát 2 bên sườn thì còn ồn nữa
Đúng rồi, nhiều người cứ nghĩ đây là đường nội khu, nhưng thực tế là bị lừa . Đây là đường của quận , khi mà đường này thông thì cứ phải là vui phải biết

xe_long

Xe hơi
Đúng rồi, nhiều người cứ nghĩ đây là đường nội khu, nhưng thực tế là bị lừa . Đây là đường của quận , khi mà đường này thông thì cứ phải là vui phải biết
Khu đất imperia còn người ta còn xây trường quốc tế phải thông sang LT chứ. Times và Park sau này thông với khu Vĩnh Tuy đằng sau đang bị phản đối dữ kìa cụ

Loss1982

Xì hơi lốp
Viêc đi chung này cũng chả sao, em nghĩ cái dở bên Hinode là về giá, giá cao quá. Giá đấy mà nội thất như sàn gỗ hay tử bếp các thì nhìn nó ko tuơng xứng.

Còn tiện ích thì ổn mà, gần chợ 19/5 xong mầm non, cafe thì có The Cafe House lăm gái xinh :x Điểm trừ nữa là gần sông Tô Lịch mùa hè chắc phải của 24/24, nói chung giá bên đó mà giờ giảm mẹ 1tỏi thì dân lại ùa vào =))
Đi chung thì ồn ào, nhộm nhoạm, người lạ ra vào, cơ quan công quyền , nhà trẻ sử dụng nội khu mình thì còn gì riêng tư. Cf The Coffe House đóng từ đời nào vì vắng khách quá.
Xin hỏi cụ là sale hay cdt đó =)) =)) =))

chien.dq

Xe hơi
Minh Khai vành đai 2 thì chấp nhận thôi cụ. Quanh Imperia thì khá trống và sát mặt đường nên ồn là phải. Chưa kể còn có tiếng cưa đục khoan đẽo của cư dân ngoài giờ quy định nữa.

Loss1982

Xì hơi lốp
E nghĩ Ngân hàng nó chả ngu nhận thế chấp cái này, sau này có vấn đề đố thu đc nhà của Dân đấy, lên báo đi tù cả lũ. Dân ng ta nộp Hd bao giờ chả công chứng 1 bản. Tiền khó kiếm lắm, ko dễ mà ăn đc của dân đâu. Chậm có thể là do cdt nó mang 5% đi làm việc khác ko nộp cho cq họ làm thủ tục hoặc ô cq làm chậm thôi. E ko tin vụ thế chấp ngân hàng.
Trên báo có trường hợp như vậy rồi. Ban đầu cdt thế chấp sổ chung và toàn bộ dự án để vay tiền ngân hàng triển khai dự án. Dự án thi công, bán hàng xong, thu tiền nhưng ko trả nợ. Tiền bán căn hộ mang đi làm việc khác. Sau sẽ phát sinh tranh chấp cdt, ngân hàng và người mua nhà . Nếu cdt trả nợ ngân hàng thì mới xuất sổ ra để làm từng sổ đỏ cho các căn hộ được.

lanhpham

Xe điện
E ở này. Mật độ thấp nhất trong các khu của Vin. Yên tĩnh gần riverside đi bộ chạy thể dục tuyệt cú mèo. Chỗ đỗ xe hiện đại nhất các khu của Vin. Lúc nào cũng thừa chỗ. Toàn nhà giàu mua ở nên toàn mua 3 4 căn đập thông bác ạ
Cho e hỏi giá giờ bên syphony giờ bao nhiêu cụ

mrvl13

Xe tải
Đến giờ cô bạn em vẫn ham hố chọn tòa mặt ngoài Imperia (tòa A và C nằm mặt đường Minh Khai) vì ưng cái view buổi tối nhìn sang Times và Vinmec lên đèn lung linh. Em thì quan điểm về nhà là nghỉ ngơi nên cứ chui vào tòa B bên trong đỡ ồn ào (ban công nhìn ra hướng Lạc Trung và bãi đỗ xe bus). Nói chung mỗi người 1 quan điểm, đc cái lọ sẽ mất cái chai, thích view lung linh thì phải chịu tiếng xe cộ nó dội lên cho cũng ung đầu suốt ngày đêm :D

dolong139

Xe hơi
Website
www.shumedia.com.vn
Các cụ ở đây cho hỏi đăng ký bao giờ mới có chỗ gửi xe oto ấy. Mình về đây 3 tháng rồi vẫn chưa có nản ghê.