[Funland] Nghề gây hại cho xã hội

Blue_Sky_2691

Xe tăng
Em cũng đồng cảm với cụ chủ thớt. Dạo này có nhu cầu tìm nhà mà lướt toàn thấy tin của môi giới đăng kiểu hình ảnh minh họa, chả liên quan gì, giá thì ảo và cách giao tiếp thì rất chán, rất mất thời gian

dhela

Xe tăng
Nghề nào cũng có kẻ tốt người xấu. Nhưng bọn cò đất thì chắc chắn xấu nhiều hơn tốt. Xấu cả chuồng luôn!
Ko dưng mà thiên hạ dùng từ "môi dưới" để nói về đám đó :-w

Đào Xuân hán

Xe tải
Sáng nay mới bực mình,lên mạng xem thông tin bđs chúng nó đăng 30tr/m2 đt đến chúng nó bảo bây giờ làm gì có giá đó,rõ ràng thông tin chúng nó đăng cách đây mấy hôm

Tony_Le

Xe container
Sáng nay mới bực mình,lên mạng xem thông tin bđs chúng nó đăng 30tr/m2 đt đến chúng nó bảo bây giờ làm gì có giá đó,rõ ràng thông tin chúng nó đăng cách đây mấy hôm
Bài này xưa như trái đất rồi mà.

motthoidongbim

Xe điện
Cụ định thuê nhà khu nào thì quán trà đá quanh khu đấy mà hỏi. Vào việc nhanh, biếu bà bán nc 1-200k khi xog việc là xong.

cakiem8x

Xe buýt
Có khi đây là cơ hội để startup 1 cái mới các cụ nhỉ?

TN1805

Xe điện
Chắc vì có những mg lừa đảo, chụp giựt như các cụ nói ở đây và có những khách không biết/không quen dùng dịch vụ mg hoặc không thích mất tiền trả phí muốn mua tận ngọn bán tận gốc. Theo em thì xã hội phân hoá mỗi ng mỗi nghề dựa nhau mà sống, mình dùng dịch vụ cho nhanh gọn hiệu quả chuyên nghiệp, nhanh chóng được việc để thời gian làm việc khác.

Mà em cũng chẳng mấy khó chịu các cuộc gọi quảng cáo, dù em cũng bận và sợ là khách hàng đối tác gọi nên không bao giờ em dập máy ngay mà phải nghe 1, 2 câu đã (khách hàng em nhiều bank, công ty ck, công ty tài chính… nên thậm chí nghe câu Em ở công ty tài chính xyz còn chưa dám ngắt mà phải đợi họ nói thêm để mình biết đấy là mời dịch vụ mới dập máy hoặc bảo Chị ko có nhu cầu em ạ). Cũng là công việc của họ thôi.
Chắc là cụ không quá bận và nhận ít cuộc gọi quảng cáo thôi.
Cụ mà bận rộn và hàng ngày nhận khoảng vài chục cuộc gọi chỉ quảng cáo, mời hội thảo du lịch, mời mua các dự án BĐS, mời vay tài chính, mời chơi chứng khoán....blap blap...cụ sẽ không còn muốn nghe đến câu thứ 2 của người gọi.

raisomoon

Xe tăng
Dạo này em có việc phải đi thuê nhà mà oải quá nên em xin phép các cụ cho lên đây bán than chút (mặc dù chả giải quyết được gì, ngoài giải quyết được lòng)

Tiện đây các cụ có kinh nghiệm đi thuê nhà cho em xin cách làm thế nào để lọc thông tin hiệu quả, tìm được và làm việc được với chủ nhà với ạ. Em cảm ơn!

P/S: Em quên mất chưa nhắc đến việc thằng batdongsan.com.vn nó có thời gian không cho mìnhđăng bài bán/cho thuê dưới giá nó đề xuất. Nó là thằng to nhất, việc làm này làm giá bán/cho thuê tăng lên rất nhanh các cụ ạ. Lũng đoạn!
Chẳng phải các cụ muốn có XH hóa mọi ngành nghề. Một khi XH hóa thì dĩ nhiên sẽ xuất hiện 1 nhóm cò vạc, môi giới, chỉ chỏ, luật sư ... ăn bám vào XH chứ sao nữa.

minhab

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Để rảnh rảnh em sẽ làm một seri về nghề này. Trước khi bước chân vào nghề em cũng ghét đám kiến thức cùn ăn bẩn lừa đảo lắm, nhưng làm rồi mới biết có nhiều bác toàn cây đa cây đề các công ty về hưu, tri thức và điềm đạm làm. Môi giới kiểu này khách đuổi không hết, nhà toàn bán và cho thuê tầm vài chục củ to đổ lên.
Nếu gặp được MG có tuổi tầm 4x đổ ra các cụ sẽ thấy lời em nói, còn dăm ba con sâu đầu óc trống rỗng, toàn chụp giật thì em không chấp.