[VHGT] Nghệ thuật vẽ vỏ xe bằng tay phanh hay sự vô lương tâm của 2B vô ý thức!

HVB

Xe tăng
Xót quá Trung ạ
Xe thì mới sơn lai mới đau chứ.

Hôm nọ anh bị quả đang dừng đèn đỏ thì 1 chú 2B phi bịch cái vào gương phải, móc vào cái miếng inox bảo vệ mặt gương, và kéo gẫy luôn gương, bay tấm inox ra ngoài. Nó điềm nhiên quay lại nhìn rất khó chịu với dáng vẻ "may mà tao ko sao đấy nhé", rồi thấy mình mở cửa xe đi xuống, nó vượt đèn đỏ té mất. :77:

Thôi, làm lại tí vậy

HVB

Xe tăng
Theo phân tích của em thì có hai khả năng:
1 - 2B tắc đường nên ngứa tay ngứa chân vẽ lung tung.
2 - Hình vẽ trên có nhiều tác giả, và toàn là xe tay ga vì có phanh bên trái.

Em thiên về khả năng thứ 2 hơn vì 2B chen ác liệt lắm, tắc đường gần một tiếng thì bị thế vẫn còn là ít!

Chứ 5h30 em ngồi cafe với bác Lucent, xe để ngay trước mặt còn chưa thấy gì, về đến bãi để xe mới có nên loại trừ khả năng có đứa chơi khăm từ trước!
Cà phê ko ới anh nhá :))

tuananhtun

Xe buýt
Buồn về ý thức thì buồn thật, xót xe nữa. Nhưng mà ở Vn mà cứ thế này lại buồn với xót em e là quanh năm ngày tháng trong tình tâm trạng này thôi.

Cứ vui vẻ là mình có xe để ngồi, ko bị khói bụi nắng mưa, có va chạm cọ quẹt thì xước, hỏng xe chứ thân nguời vẫn lành lặn...đâu như đi 2B đâu.

luxus

Xe tăng
@chủ tịch: anh đang ngồi uống beer một mình ở đầu phố Hoè Nhai đây. Có ở gần gấu không thì ra làm vài chai đỡ bực đi.

Trungmytu

Xe điện
@chủ tịch: anh đang ngồi uống beer một mình ở đầu phố Hoè Nhai đây. Có ở gần gấu không thì ra làm vài chai đỡ bực đi.
Em đang mặc váy nên không ra đường được anh ạ!Gấu đang đi TQ, em ở nhà trông con!:21:
bác nói vậy là có ý gì ? hay bác đi 2b rồi cọ vào xe cụ âý ?:mad:
Em nghi lắm!Đang định điều tra xem xe bác ý có phanh tay bên trái ko?

Website
maytinhthudo.vn
Ngần kia vết thì phải cả chục con xe cào vào ấy nhỉ?

Chia buồn với cụ!
Em nghĩ tốt nhất là dùng đồ lởm khởm thôi, hỏng đỡ tiếc (b)

congacha

Xe điện
bên trong rồi lại bên ngoài... thò thụt đến khổ
Website
www.facebook.com
Em đang mặc váy nên không ra đường được anh ạ!Gấu đang đi TQ, em ở nhà trông con!:21:

Em nghi lắm!Đang định điều tra xem xe bác ý có phanh tay bên trái ko?
:ohmy: Giống em... gấu cũng đang đi TQ :)) dưng F1 thì có ông bà:21: đi vô tư:69:
Bác có thích gặp mợ Sầu Đau (shadowy) để kiểm tra cái tay phanh bên trái không? :101::21:

hoa^mai

Xe đạp
thành thật chia buồn, tuy nhiên mình phải cố cẩn thận thôi chứ chẳng nên trông mong vào ý thức của người khác bác ạ, vì để thay đổi được ý thức thì còn tùy thuộc vào nhiều thứ lắm, đôi khi người ta cũng không cố tình nhưng vì đường xá của mình không theo nổi tốc độ của dòng người nhập cư.Đành phải sống chung với lũ thôi.

quangtayho

Xe container
Chia buồn với cụ chủ thớt, em cũng bị y như cụ tại ngã tư Cát Linh - Giảng Võ. Em đang chậm rẽ từ Cát Linh về Giảng võ để ra Nguyễn Thái Học, em xi nhan đàng hoàng rất chi là đúng luật (vì cách sườn xe em có 1m là 1 đ/c xxx). Bõng nhiên 2 anh chị choai con đi 2 bánh chen vào giữa em và đ/c xxx để đi thẳng ra Giang Văn Minh. Kết quả là 2 anh chị choai ngã bò lê, xe em thì bị 1 vết sâu ở cửa sau (giống như xe cụ chủ thớt). 2 anh chị choai con ko biết đièu lại còn khùng với em, điên tiết em xuống xe cho cậu choai 1 phát vào "đèn pha" ben phải rồi bẩu:" Có CSGT đây nhá, mày xin thì tao tha, còn không tao đền cho mày chít mệ ...."> Đ./c xxx thấy vậy liền bảo với cậu choai kia:" Mày ko xin anh ấy thì có mà đền ốm con ạ" .....
Đến giờ em vẫn để nguyen vết lõm ở xe, chán chằng buồn tút lại nữa

Equus

Xe buýt
Có lúc dừng đèn đỏ cái chuồng gà của em còn bị các bác đi xe máy tựa hẳn ghi đông vào cánh cửa vợ 2 em mà dừng để khỏi phải hạ chân xuống cho nhàn :77::77::77:
Quay lại hạ kính sau xuống quát vọng ra thì chú ấy nhe nhởn cười rồi rồ ga vượt đèn đỏ đi luôn. Gặp những trường hợp này thì thôi rồi: ý thức - đừng hỏi :'(

othip

Xe tải
Có lúc dừng đèn đỏ cái chuồng gà của em còn bị các bác đi xe máy tựa hẳn ghi đông vào cánh cửa vợ 2 em mà dừng để khỏi phải hạ chân xuống cho nhàn :77::77::77:
Quay lại hạ kính sau xuống quát vọng ra thì chú ấy nhe nhởn cười rồi rồ ga vượt đèn đỏ đi luôn. Gặp những trường hợp này thì thôi rồi: ý thức - đừng hỏi :'(
tay vịn tiện quá :77::77::77:

congacha

Xe điện
Website
www.facebook.com

Nục

Xe tăng
Chia buồn cùng bác, đúng là nhiều 2b vô ý thức lắm, không để ý cứ như vậy hoài.(b)

congacha

Xe điện
Website
www.facebook.com
cây leo mới ko sợ chết đứng cụ ạ :))

@ em ko có dính dáng j với cái xe cụ Trungmytu đâu nhá :'(
Thế là không dính dáng đến cái xe nhé... Rồi, thế còn người thì sao? Có cần 3 mặt một nhời không:))