[Funland] Nghiện cờ bạc, làm sao để bỏ?

NoWD

Xe tải
Em biết có ca ăn học + công việc tử tế nhưng máu cờ bạc, nợ nần đủ thứ... nó nói với nhà là nó biết thế là sai, nhưng nó không sống bình thường được... và kết quả là tự treo cổ.

Hôm rồi em xuống xưởng của đối tác, qua cây đa to đùng thấy đông đặc người xem và công an, em phải đi vòng tránh.
Vào xưởng hỏi thì là có chú treo cổ, CA đang hạ xác và vợ chú này là công nhân ngay xưởng đối tác.
Nửa nông dân, nửa công nhân mà nợ 2 tỷ; giật tiền giật xe đâu 2-300 triệu làm phát cuối...hết phim là lên cây luôn; bỏ lại vợ con nheo nhóc không nhà cửa, không biết chủ nợ xhđ nó có để yên cho không.

Có thằng bạn em, nhà cho ăn học tử tế, lấy vợ tử tế (vợ nó xinh xắn, biết điều, gia cảnh rất tốt),chỉ vì mỗi trò lô đề từ thời sinh viên kiến trúc (đội ktr này có vẻ lắm tệ nạn thật, cả thầy lẫn trò); nên cuối cùng nát tan cả (nó là con một, chỉ mấy cái nhà bố mẹ nó để lại mà em thấy bây giờ cũng phải 30-40 tỷ rồi).

Không ai dám nói hay, nhưng mà em thấy rất rõ là dính vào cờ bạc là hết thuốc.

TÔN

Xe container
Thằng ma tuý cho nó 1 tỷ nó hút hít phải đc mấy năm
Nhưng thằng cờ bạc thì 1 đêm có thể cho đi cả chục tỷ
Cờ bạc nó nghiện hơn cả ma tuý,còn tiền là còn chơi
Cách nhà e có cái nhà gọi là nhà cho sang mồm chứ khác gì túp lều.nhà kia nó ở chỗ khác nhưng cờ bạc vỡ nợ phải dọn đến túp lều mái tôn này để ở rồi thế mà hàng ngày giờ kết quả e thấy mẹ con nhà nó bàn tán lô đề hăng say lắm :))

thangtsc

Xe hơi
từ sáng tới tối giờ cụ chủ đã tỉnh ngộ chưa ạ ....

NguyenAnhPhan

Xe container
Thằng ma tuý cho nó 1 tỷ nó hút hít phải đc mấy năm
Nhưng thằng cờ bạc thì 1 đêm có thể cho đi cả chục tỷ
Cờ bạc nó nghiện hơn cả ma tuý,còn tiền là còn chơi
Cách nhà e có cái nhà gọi là nhà cho sang mồm chứ khác gì túp lều.nhà kia nó ở chỗ khác nhưng cờ bạc vỡ nợ phải dọn đến túp lều mái tôn này để ở rồi thế mà hàng ngày giờ kết quả e thấy mẹ con nhà nó bàn tán lô đề hăng say lắm :))
Trước chỗ em có gia đình sáng dậy chẳng vội làm gì cả. Mà chỉ hỏi nhau "đêm qua mơ gì ?". Rồi luận, căn ke xôm lắm. Trưa không ỏ ê cơm nước, ngồi thâu trưa kiến giải giấc mơ. Rồi đi ngủ tí, mong mơ tiếp. Chiều phi ra bàn đề chém gió phần phật cả góc đường. 7h tối báo kq xs, cả nhà khóc như đám tang. Cãi, chửi nhau vì không đánh con này mà lại ghi con kia làm gì....
- Còn lúc đánh bạc thì thâu đêm suốt sáng. 2 xưởng gỗ mà phải bán rẻ (gán nợ) mất tiêu.
--> Thua [-([-([-([-O<[-O<[-O<#-o#-o#-o

TÔN

Xe container
Trước chỗ em có gia đình sáng dậy chẳng vội làm gì cả. Mà chỉ hỏi nhau "đêm qua mơ gì ?". Rồi luận, căn ke xôm lắm. Trưa không ỏ ê cơm nước, ngồi thâu trưa kiến giải giấc mơ. Rồi đi ngủ tí, mong mơ tiếp. Chiều phi ra bàn đề chém gió phần phật cả góc đường. 7h tối báo kq xs, cả nhà khóc như đám tang. Cãi, chửi nhau vì không đánh con này mà lại ghi con kia làm gì....
- Còn lúc đánh bạc thì thâu đêm suốt sáng. 2 xưởng gỗ mà phải bán rẻ (gán nợ) mất tiêu.
--> Thua [-([-([-([-O<[-O<[-O<#-o#-o#-o
Ông xếp của bà già e ngày xưa đi làm chả mang theo cái gì ngoài đúng quyển sổ lô đề :))
Đc ông anh em cũng thế,ngồi tính cầu lô như giáo sư bác học :D

Sakai Việt Nam

Xe điện
Sao không chơi búng tai cho đỡ nghiền nhỉ.
Nhiều web cho điểm để chơi bài miễn phí mà, chơi online cho vui chứ không ăn tiền, poker chẳng hạn.
Vâng. Em búng suốt những ko hết

Không bỏ được đâu. Em chỉ chơi cái minigame trên OF mà còn không bỏ được :)

lai 4 fun

Xe tải
Cái này em có ông anh họ bị vập vào mà mãi ko bỏ được. Thương nhưng giúp thì còn hại hơn. Chỉ biết khuyên dù biết nước đổ lá khoai. Nhà ai cũng khổ đến nỗi vợ con thì bỏ, bố đi làm trả nợ cho. Toàn gặp ai cũng nói dối để vay tiền. Ko khác gì nghiện ma tuý. Nói chung là thấy thương nhưng nghĩ là ko thể cứu vãn được. Chán lắm các cụ ạ.

chinsu1989

Xe hơi
đừng làm gì cả vì làm gì cũng vô ích thôi
tất cả những ông cờ bạc mà em biết đều ko thể bỏ đc =))

NguyenAnhPhan

Xe container
Ông xếp của bà già e ngày xưa đi làm chả mang theo cái gì ngoài đúng quyển sổ lô đề :))
Đc ông anh em cũng thế,ngồi tính cầu lô như giáo sư bác học :D
Trước chỗ em có câu nói mỉa :
Suốt ngày luận số, nếu không thành tinh thì cũng bị thần kinh.
- Quyển sổ chi chít con số và nội dung những giấc mơ. Nhàu nhĩ, cáu bẩn, chữ nguệch ngoạc với cả đầy những vòng tròn, vanh dẹt. Nom cứ như họa đồ kho báu....Giắt hông, cạp quần. Cả ngày chỉ thấy chốc chốc lôi ra xem. Đang đi đường cũng xem, lẩm bẩm 1 mình nói mê nói sảng >:)>:)>:)

Chỉnh sửa cuối:

NguyenAnhPhan

Xe container
đừng làm gì cả vì làm gì cũng vô ích thôi
tất cả những ông cờ bạc mà em biết đều ko thể bỏ đc =))
Gán vợ trên chiếu bạc cũng dám làm nữa là. Huống chi đồ dạc, của nả. Đội nón ra đi hết. Kkkk.
- Bỏ vợ được, chứ không bỏ được bạc.
- Bỏ mạng thì mới bỏ được bạc [-([-([-(

battai

Xe buýt
Em bắt đầu biết đánh bài từ hồi 10, 11 tuổi (ăn chun, bi...), 16 tuổi bắt đàu đánh tiến lên, 17 biết đến lô, đề, chắn, 19 thì xóc đĩa, hai mươi mấy thì bóng, bánh, xì tố, binh...Tóm lại là trừ tổ tôm thì món nào em cũng đã từng chơi, đôi lần báo nhà nhưng ít vì em sợ obja em già cả, có mệnh hệ gì thì ân hận suốt đời. Đến năm 2013, ngày nào em cũng chơi binh theo kiểu miền Nam mỗi chi tính 20k (được thua một ngày 2 - 4tr).

Website
talata.uk
Nghiện gì cũng nát thôi ạ. Từ trà đá hay rượu thuốc, cờ bạc cũng chỉ là một phần của thằng nghiện.

Kém ý chí, kém nghij lực thì cái gì cũng lao vào ko điểm dừng,

E bỏ thuốc là đc 5 năm hơn, bỏ lô đề bóng bánh chẵn cạ (ko nghe kq sổ xố, ko mở kèo, ko nhìn đội chẵn cạ luôn) cũng 2 chục năm có lẻ, bỏ rượu bia (kiểu uống say ko biết gì) cũng cả hơn chục năm. Cảm thấy mình tự do hơn vì ko có phụ thuộc.

Trị đc ông e để bỏ đc cờ bạc nhờ bọn trẻ con mới là cái may nhất. Đúng là trị nhà như cầm cương ngựa dữ. Giờ bọn nhóc ko đc đam mê gì quá ngoài thể thao, cũng chưa biết ntn!

TÔN

Xe container
Cho cụ nào cần nghiên cứu :))

chinsu1989

Xe hơi
Gán vợ trên chiếu bạc cũng dám làm nữa là. Huống chi đồ dạc, của nả. Đội nón ra đi hết. Kkkk.
- Bỏ vợ được, chứ không bỏ được bạc.
- Bỏ mạng thì mới bỏ được bạc [-([-([-(
chắc phương án duy nhất là nhốt vô tù
vì trong đó ko có điều kiện để đánh bạc