[Funland] Ngỗi rỗi nhớ lại chuyện ở chỗ làm cũ.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Be Grace

Xe điện
Thấy tả thì hấp dẫn phết ,nhưng để uống không lè lưỡi mới lạ
em thề là nó ngon mà ..:( :( ...tại vì bọn nó ko bít thưởng thức í ..chứ để 1 lúc ..đá tan ..2 loại siro và 1 loại rượu blue curacao kia nó sẽ thành màu tím rất đẹp ...mà thêm vị chanh vàng vào nữa thì ko ngon mới lạ í ..ý là ..muốn biết nó ngon ra sao ..ko phải là lúc đầu ..quan trọng là lúc cuối và kết quả í ..:) :) ..yêu em cũng thế ..

tung.npvh

Xe tăng
em thề là nó ngon mà ..:( :( ...tại vì bọn nó ko bít thưởng thức í ..chứ để 1 lúc ..đá tan ..2 loại siro và 1 loại rượu blue curacao kia nó sẽ thành màu tím rất đẹp ...mà thêm vị chanh vàng vào nữa thì ko ngon mới lạ í ..ý là ..muốn biết nó ngon ra sao ..ko phải là lúc đầu ..quan trọng là lúc cuối và kết quả í ..:) :) ..yêu em cũng thế ..
Mợ thử miêu tả hộ em xem cái cảnh yêu mợ nó như thế nào mấy :)

Ech Op

Xe tải
Ý mợ có phải là yêu mợ thì đến khi chia tay mới thấy sướng không???
Em fun tí

kienbeu

Xe điện
Hôm nay đi làm ..chẳng có chuyện gì vui ngoài chuyện nhân viên quậy phá ..Hôm nay lễ ..chỗ nào cũng vắng hoe ..Res chỗ em cũng ko ngoại lệ ..loe hoe vài mống khách ..NV chẳng có việc gì làm ..mấy sếp bự thì cũng off hết ..chỉ còn ta với ta ..nghĩa là chỉ còn NV và sup ...thế là từ sup đến NV rảnh rỗi sinh nông nổi ....hè nhau phá ..mỗi đứa tự chế ra 1 món nước ...phá muốn banh cái quầy bar luôn ..bọn nó thi nhau lấy coke xay với đá ..thành sinh tố coca...lấy trà lipton xay với đá thành sinh tố trà ...lấy fanta ..xay với đá thành sinh tố fanta ...em thì chế 1 món đá xay 3 tầng ..đúng là bọn phá của :) :) ..lấy đá cho vào máy xay ..xay thành đá nhuyễn ..xong lấy ly martini ra ..chế thành 3 lớp đá ..với 3 loại siro ..lớp ở dưới là siro lựu màu đỏ ..lớp giữa chế siro táo ( cơ mà ko lên nổi màu xanh ..nên chế blue curacao vào ) ..lớp trên cùng chế siro cam ..xong vắt 1 miếng chanh vàng vào ...cắm ống hút sành điệu ...xong em gọi tất cả NV lại uống thử ..mỗi mình em thấy ngon ..còn lại tụi nó lè lưỡi ..:)) :))
Bà em cho siro lựu dưới cùng...chuẩn...sau đó phải đến Cam....lựu trên cùng &You are on the top không cần chỉnh=))

caydayleo

Xe hơi
Hôm nay đi làm ..chẳng có chuyện gì vui ngoài chuyện nhân viên quậy phá ..Hôm nay lễ ..chỗ nào cũng vắng hoe ..Res chỗ em cũng ko ngoại lệ ..loe hoe vài mống khách ..NV chẳng có việc gì làm ..mấy sếp bự thì cũng off hết ..chỉ còn ta với ta ..nghĩa là chỉ còn NV và sup ...thế là từ sup đến NV rảnh rỗi sinh nông nổi ....hè nhau phá ..mỗi đứa tự chế ra 1 món nước ...phá muốn banh cái quầy bar luôn ..bọn nó thi nhau lấy coke xay với đá ..thành sinh tố coca...lấy trà lipton xay với đá thành sinh tố trà ...lấy fanta ..xay với đá thành sinh tố fanta ...em thì chế 1 món đá xay 3 tầng ..đúng là bọn phá của :) :) ..lấy đá cho vào máy xay ..xay thành đá nhuyễn ..xong lấy ly martini ra ..chế thành 3 lớp đá ..với 3 loại siro ..lớp ở dưới là siro lựu màu đỏ ..lớp giữa chế siro táo ( cơ mà ko lên nổi màu xanh ..nên chế blue curacao vào ) ..lớp trên cùng chế siro cam ..xong vắt 1 miếng chanh vàng vào ...cắm ống hút sành điệu ...xong em gọi tất cả NV lại uống thử ..mỗi mình em thấy ngon ..còn lại tụi nó lè lưỡi ..:)) :))
Chứng cứ để được nhận kỷ luật, trừ lương! :))

caydayleo

Xe hơi
Cụ biahoihanoi làm hơn chục năm mà bỏ, đồng nghiệp ngạc nhiên nhưng sếp Tây sướng lắm nhỉ! :))

Be Grace

Xe điện
Hôm nay đi làm ..chẳng có gì vui hết ..ngày lễ ..vắng hoe ..gặp trời mưa to gió lớn ..chỉ tội bọn NV ...trong chỗ làm lạnh chẳng khác giề Đà Lạt ..làm iêm bị buốt mũi ..nước mũi chảy ròng ..đã đang bị cảm thì chớ ..bệnh ngày càng nặng vì trong chỗ làm quá lạnh ...em đang định xin trợ cấp làm việc trong môi trường khắc nghiệt ..huhuhuh

Chíck Bông

Xe buýt
Các cụ còn chuyện nữa không, quăng lên đi cho xôm thớt, không thì em làm vài câu chuyện vậy.
Cách đây xoẳn 12 năm, em làm ở công ty đầu tiên, cái công ty mà tới giờ vẫn tự hào là CNTT số 1 VN ấy ợ. Trong thời gian ở đấy, có mấy chuyện vui vui, giờ hầu các cụ.
Công ty trúng quả thầu triển khai hệ thống phần mềm cho kho bạc, trên địa bàn cả nước. Thế là sếp thì chén béo, còn lính lác thì lên đường triển khai, vùng sâu vùng xa đủ cả.
Chuyện 1: triển khai Lai châu.
Đặc thù bọn vùng tây bắc này là đường núi hiểm trở, xe đi rất chậm và tốn thời gian. Quãng đường tầm 100km từ tỉnh đến huyện có khi cà lết mất 4h đồng hồ đối với chim đi oto. Em làm quả đi từ tỉnh lai châu đến thị xã lai châu. Đi mất nửa ngày đường, tê hết cả các bộ phận. Nghỉ ngơi 1 lúc thì lên đường đi Phong Thổ.
Đường Phong thổ quả thực là chuối, đi xóc lộn mề. Xe thì đi trên con xe giống giống cứu thương, kê ghế gỗ theo dãy và mở được cửa sau để nhét khách (giống loại hét bách bây giờ ấy ợ).
Năm ấy mùa đông, trời rét, đi lâu mà lại uống lắm nước. Đường xóc nên chỉ đi khoảng 2h là cứng cả người, muốn xả rồi, nhưng xe không dừng lại. Làm thế nào nhỉ, bức xúc ngày càng bức xúc.
Quay đi quay lại thấy 1 chú bộ đội, ngôi hàng ghế trên mặc áo gì mà xù xù (chắc áo bông). Bí quá em làm liều, nhẹ rút súng, gí sát vạt áo sau của chú ấy, thế là cứ ri rỉ, ri rỉ. Mất sướng nhưng được cái sau khoảng vài chục phút thì giải quyết được vấn đề. Chú kia vẫn ngủ gật gù.
May mà thoát được quả đó, lần sau nhớ đời vụ tích nước trên xe

FERRARI_TAXI

Xe tải
Bí quá em làm liều, nhẹ rút súng, gí sát vạt áo sau của chú ấy, thế là cứ ri rỉ, ri rỉ. Mất sướng nhưng được cái sau khoảng vài chục phút thì giải quyết được vấn đề. Chú kia vẫn ngủ gật gù.
May mà thoát được quả đó, lần sau nhớ đời vụ tích nước trên xe
Em đang tưởng tượng cái cảnh cụ bị chú bộ đội kia túm t Rym bắt quả tang rồi tịch thu hung khí luôn :))

buffalo car

Xe điện
Em đang tưởng tượng cái cảnh cụ bị chú bộ đội kia túm t Rym bắt quả tang rồi tịch thu hung khí luôn :))
Đúng lúc đấy mà bị tịch thu hung khí thì có mà bắn xối xả cụ ạ =))

Đúng là mấy ngày quên mất thớt này! Tí nữa em lại kể chuyện gặp thần tượng nhá! :D

springsea

Xe container
cháu của sếp e cũng là ca sỹ cũng có nhiều e tin ngưỡng mộ lắm ạ, sếp kể có lần trời rét mướt có hai cháu tin cứ nằng nặc đứng ngoài cửa đòi gặp thần tượng, k gặp k về, mà của đáng tội thần tượng đi vắng thật , dưng mờ nói các cháu k tin, đứng từ 2h chiều tới 8h tối, ngó ra vưỡn thấy, cả nhà ăn cơm xong, bảo bác giúp việc ra hỏi han, thì bác vào báo chúng nó sắp ngất r, cả nhà sếp dc phen tá hỏa, lôi vào nhà cho ăn uống, còn cho tiền đi taxi về ạ, ghớm, hãi với các cháu fan cuồng ^:)^
Cũng chuyện thần tượng, khách hàng cũ của e là một đại gia trong giới kinh doanh điện tử. Con cháu ông này cũng là một ca sĩ sau này khá thành danh với nghệ danh "Hoàng tử xxxx". Hồi đầu đến làm việc suốt ngày bị tiếp thị lại các sản phẩm băng đĩa record của ông Hoàng tử teen pop này. Thú thật e nghe thấy như hát Karaoke nên mấy cái đĩa được tặng đem đi vứt hết. Lạ cái, nhớ là mình vứt đi rồi nhưng mấy hôm sau lại thấy cái đĩa xuất hiện trong nhà :|. Thắc mắc hỏi mọi người thì hóa ra cô bé giúp việc ở nhà rất thần tượng chú ca sĩ này. E vứt đi nhưng cô bé lén giữ lại rồi cả ngày khi kô ai ở nhà thì bật lên nghe :). Nói mới nhớ hồi mới làm nhà e, cô bé đấy toàn thắc mắc với Gấu "chú X kô thấy nghe nhạc trẻ VN bao giờ hả cô ?" :))

FERRARI_TAXI

Xe tải
Đúng lúc đấy mà bị tịch thu hung khí thì có mà bắn xối xả cụ ạ =))

Đúng là mấy ngày quên mất thớt này! Tí nữa em lại kể chuyện gặp thần tượng nhá! :D
Xối xả thì lại có lũ quét hả cụ? :))

Tí nữa của cụ là bao giờ thế ? Luôn và ngay đi cụ ơi !

Be Grace

Xe điện
Cũng chuyện thần tượng, khách hàng cũ của e là một đại gia trong giới kinh doanh điện tử. Con cháu ông này cũng là một ca sĩ sau này khá thành danh với nghệ danh "Hoàng tử xxxx". Hồi đầu đến làm việc suốt ngày bị tiếp thị lại các sản phẩm băng đĩa record của ông Hoàng tử teen pop này. Thú thật e nghe thấy như hát Karaoke nên mấy cái đĩa được tặng đem đi vứt hết. Lạ cái, nhớ là mình vứt đi rồi nhưng mấy hôm sau lại thấy cái đĩa xuất hiện trong nhà :|. Thắc mắc hỏi mọi người thì hóa ra cô bé giúp việc ở nhà rất thần tượng chú ca sĩ này. E vứt đi nhưng cô bé lén giữ lại rồi cả ngày khi kô ai ở nhà thì bật lên nghe :). Nói mới nhớ hồi mới làm nhà e, cô bé đấy toàn thắc mắc với Gấu "chú X kô thấy nghe nhạc trẻ VN bao giờ hả cô ?" :))
bạn đại gia í bi rờ phá sản ồi :))))

Trạng thái
Thớt đang đóng