[Funland] Ngỗi rỗi nhớ lại chuyện ở chỗ làm cũ.

Trạng thái
Thớt đang đóng

nhaquedidu

Xe hơi
Chuyện 2: Lấy gầu máy xúc che mưa để ...ấy :D
Hôm ấy là chủ nhật, trời mưa lâm thâm, em ra công trường xem mấy chú lái máy xúc có ở đó trông máy không hay lại lượn đi chơi. Vừa ra đến nơi thấy 2 chú đang lao vào nhau đấm đá túi bụi, có chú chảy cả máu mồm. Em vội can ra, trấn tĩnh, yêu cầu 2 chú kể lại sự tình.
Chú L: Đcm nó, trời mưa em buồn i...ả, em nhờ nó lấy gầu máy xúc che cho em ngồi i ..ả cho đỡ ướt, em vừa ngồi được một lúc nọ hạ m ...ẹ cái gầu xuống úp em trong đó gần 15 phút mới thả em ra ... thối đ ..éo chịu được =))
Chú V: M ..ẹ nó chứ, anh tưởng tượng ngồi nhìn thằng khác i ..ả có chối không, em đã che gầu cho nó, phải ngồi nhìn nó i...ả. Đã thế nó còn trêu em đủ trò, còn bảo em có thèm không, xuống đây nó cho 1 muôi ...
Em: =))
đọc tr của kụ xong gấu bảo e bị dở hơi đới cứ.=))=))thank kụ babetta.

biahoihanoi

Xe lăn
Lại có hứng, nhớ ra góp tiếp chuyện khách sạn với các cụ ạ, mà xem ra nhiều cụ làm khách sạn gớm nhỉ, các cụ cùng góp vui thì thớt này tươm lắm đấy.

Khác với các bạn Thôi Chấn Rinh ngày 8 tiếng đứng quầy ở các KS 5 sao được chuyên biệt hóa nghề nghiệp cao và phải tuân thủ nghiêm ngặt nội quy không là out, lễ tân khách sạn nhỏ thường tự do thoải mái hơn, có thể ngồi trong quầy hay nhảy cả ra ngoài quầy đi loanh quanh cũng không sao, và công việc cũng kiêm nhiệm nhiều hơn chứ không chuyên biệt.

Đổi tiền cho khách nước ngoài là một món ngon để hưởng chênh lệch thời những năm 90 của thế kỷ trước, ví dụ tỉ giá chợ đen là 11.5k/$ thì khi đổi cho khách chỉ tính 11k thôi, 100$ cũng làm được 50k, nhiều phết đấy. Tuy nhiên các anh chị lễ tân nhà ta vốn luôn áp dụng truyền thông đánh du kích của ông cha vào mọi hoàn cảnh công việc, nếu có thể là mắt trước mắt sau làm kênh thêm tí chênh lệch ngay.

Một hôm có một ẻm lễ tân gặp đôi khách Israel rất thân thiện hỏi tỉ giá đổi tiền liền báo giá cho khách là 10.5k luôn (thực tế khách sạn quy định là mua vào 11k), khách cẩn thận bảo mày ghi hộ tao ra giấy cái, ẻm vui vẻ ghi ra giấy luôn 10.5k, khách cười tít cảm ơn rối rít và em cũng cười tít chắc mẩm quả này cũng cá kiếm được tí ti. Nhưng khách lên rồi xuống, ra rồi vào, đi Hạ Long rồi về rồi lại ngược Sapa và quay lại cũng không thấy đổi tiền dù ngày nào cũng hỏi tỉ giá có thay đổi gì không và đều nhận được cái cười rất tươi của cô lễ tân kia là nguyễn y vân (khách khi đi tour vẫn gửi hành lý ở khách sạn và chưa thanh toán tiền phòng), chuyện dần chìm vào quên lãng.

Cho đến hôm khách thanh toán tiền để check out, tổng cộng là đúng 7 đêm mỗi đêm 50$ là 350$ (chỉ mỗi tiền phòng không, khách Israel thường cực rắn hầu như mua đồ uống ngoài vào và mang đồ đi giặt giá rẻ, không sử dụng dịch vụ của khách sạn), khách yêu cầu trả bằng tiền VND và lễ tân (vẫn là cô cũ vì cô này chuyên làm ca sáng) nhân luôn tỉ giá 11.7k (chênh hơn giá đi mua đô tí). Khách không đồng ý bảo hôm nọ tao hỏi mày nói tỉ giá có 10.5k thôi và ngày nào tao cũng hỏi mày bảo vẫn thế? Cô kia giải thích kiểu gì khách cũng không chịu, nhất định chỉ trả bằng đấy nếu không mày gọi giám đốc khách sạn ra đây. Cuối cùng cô bé đành nuốt hận bấm bụng thanh toán cho khách trả bằng tiền VND với tỉ giá 10.5k, rồi ngậm bồ hòn làm ngọt móc túi ra 350k bù vào số tiền tỉ giá bị hụt trả vào quỹ mà không dám gọi giám đốc (vì khách sạn đã quy định đổi là 11k rồi, ẻm báo 10.5k là báo láo nếu gọi giám đốc ra giải quyết lộ hết chuyện thì toi).

Đúng là tham thì thâm, nhận ngay một bài học nhớ đời của của dân Do Thái.
Ha ha, bị chơi ngược đau quá. Mấy năm làm KS em tổng kết: Dân Mĩ chịu chi, dân Pháp bủn xỉn, dân Anh, Úc, New Zealand ki bo, dân Do Thái thì rất ki bo và chặt chẽ, dân Nhật thì cái gì cũng chỉ tip 1 đô, dân hồi giáo thì ít tip nhưng đã típ thì lại nhiều 1 lần cho cả bọn, dân VN thì típ cũng khá nếu sĩ diện nổi lên (tỉ dụ như đi với người đẹp).

Thuy_Duong

[Tịch thu bằng lái]
Chuyện tiếp: Em T room service. (Nói đến room service mới nhớ có kỷ niệm với em này)
Các cụ mà nghĩ là nhân viên KS 5 sao ai cũng chân dài tới nách, mặt xinh người chuẩn, răng trắng hơn thằng da đen quảng cáo kem đánh răng Dạ Lan thì vỡ mộng đấy nhé. Điển hình như em T room service (R.S), người thì thôi chả bàn nhưng sao mà cái hàm răng của em ý lại khiếp thế, cứ như vừa ăn 1 tấn than xong ấy, đã thế lại còn hay cười kiểu nhe mới chết chứ, đấy là tính tình hơi tưng tửng, chập chập nữa. Một ngày em phải xuống bếp để lấy đồ khách gửi trong kho lạnh ra, mà đồ này hôm trước gửi nhờ em T cất vào. Em mới xuống R.S bảo em T lấy hộp đồ của khách ra thì em ấy bảo: Anh đi cùng em vào kho lạnh, đến nơi em ấy mở của rồi bảo hộp đồ kia anh lấy đi, em vừa bước vào thì em T "tửng" đóng sập cửa kho lạnh vào, tối om. Ôi chết rồi, quả này bị em T hại chết rồi, (xem phim Mĩ vẫn thấy có cảnh có thằng chết cóng trong kho lạnh mà[-O<). Em tức tối đập cửa ầm ầm nhưng bên ngoài chả ai nghe thấy gì. Tay sờ xẩm thì thấy cái công tắc điện mới bật lên, may quá nó sáng mới thấy nào thịt, nào rau củ quả. mà không thấy có chốt mở từ trong ra (hay là em cóc biết chỗ mở?) Khoảng 15 phút sau thì nhân viên bếp vào lấy đồ thì thấy em đang loay hoay trong đó. A, cửa mở rồi, em phi ra tìm em T (quả này ông mà tìm được thì răng đen hay tửng thì ông cũng ....đè ra ....cho mày chết :D) nhưng em ấy trốn mất tiêu mất tích rồi. Khổ cho ông khách cứ chờ hộp đồ có thuốc để uống cho đúng giờ.
Em chúa ghét cái kiểu đùa thế này. Thật là vô ý thức.

Haiha0674

Xe điện
Chuyện tiếp: Em T room service. (Nói đến room service mới nhớ có kỷ niệm với em này)
Các cụ mà nghĩ là nhân viên KS 5 sao ai cũng chân dài tới nách, mặt xinh người chuẩn, răng trắng hơn thằng da đen quảng cáo kem đánh răng Dạ Lan thì vỡ mộng đấy nhé. Điển hình như em T room service (R.S), người thì thôi chả bàn nhưng sao mà cái hàm răng của em ý lại khiếp thế, cứ như vừa ăn 1 tấn than xong ấy, đã thế lại còn hay cười kiểu nhe mới chết chứ, đấy là tính tình hơi tưng tửng, chập chập nữa. Một ngày em phải xuống bếp để lấy đồ khách gửi trong kho lạnh ra, mà đồ này hôm trước gửi nhờ em T cất vào. Em mới xuống R.S bảo em T lấy hộp đồ của khách ra thì em ấy bảo: Anh đi cùng em vào kho lạnh, đến nơi em ấy mở của rồi bảo hộp đồ kia anh lấy đi, em vừa bước vào thì em T "tửng" đóng sập cửa kho lạnh vào, tối om. Ôi chết rồi, quả này bị em T hại chết rồi, (xem phim Mĩ vẫn thấy có cảnh có thằng chết cóng trong kho lạnh mà[-O<). Em tức tối đập cửa ầm ầm nhưng bên ngoài chả ai nghe thấy gì. Tay sờ xẩm thì thấy cái công tắc điện mới bật lên, may quá nó sáng mới thấy nào thịt, nào rau củ quả. mà không thấy có chốt mở từ trong ra (hay là em cóc biết chỗ mở?) Khoảng 15 phút sau thì nhân viên bếp vào lấy đồ thì thấy em đang loay hoay trong đó. A, cửa mở rồi, em phi ra tìm em T (quả này ông mà tìm được thì răng đen hay tửng thì ông cũng ....đè ra ....cho mày chết :D) nhưng em ấy trốn mất tiêu mất tích rồi. Khổ cho ông khách cứ chờ hộp đồ có thuốc để uống cho đúng giờ.
Bác chủ thớt bị chơi vố đau. Nhưng em nghĩ, đồng chí nữ này đầu hơi beng beng. Qua chuyện của bác, em rút kinh nghiệm, nếu đứa nào đơ đơ là mình phải cẩn thận. Em tưởng tượng, nếu cô này mà vào trước lấy đồ, sau đó gọi bác vào cùng lấy giúp, rồi sập luôn cửa. Cả hai ở trong thì không biết lúc có người mở cửa thấy một em cười nhe răng xỉ đầy than, cụ chủ thớt lại đang luống cuống thì tình hình không biết thế nào. Bọn đơ đơ nó làm những việc mà không ai bình thường có thể nghĩ ra được. Thêm kinh nghiệm quý báu.

biahoihanoi

Xe lăn
Bác chủ thớt bị chơi vố đau. Nhưng em nghĩ, đồng chí nữ này đầu hơi beng beng. Qua chuyện của bác, em rút kinh nghiệm, nếu đứa nào đơ đơ là mình phải cẩn thận. Em tưởng tượng, nếu cô này mà vào trước lấy đồ, sau đó gọi bác vào cùng lấy giúp, rồi sập luôn cửa. Cả hai ở trong thì không biết lúc có người mở cửa thấy một em cười nhe răng xỉ đầy than, cụ chủ thớt lại đang luống cuống thì tình hình không biết thế nào. Bọn đơ đơ nó làm những việc mà không ai bình thường có thể nghĩ ra được. Thêm kinh nghiệm quý báu.

Đúng đấy bác ạ, mà không hiểu sao chỗ em có ít nhất 4 đ/c bị chập nhé. Ông bellboy tên Tr thì lên cơn nặng quá nên bị out, chú xích lô cũng phải về quê, còn em T và ông C bảo vệ vẫn làm ở đó.
Ông C bảo vệ thì chập theo kiểu đa nghi, ví dụ như có 2 người đang nói chuyện mà ông ấy đên mà người ta không nói nữa thì y như rằng ông ấy nói là 2 thằng đang.......nói xấu tao, âm mưa ....giết tao.
Có lần thì chú H bellboy nhà ở Văn Điển không có xe để đi về mới bảo ông C (cùng ca chiều) là anh cho em đi nhờ đến gần nhà anh rồi em tìm xe ôm đi tiếp về, nhà ông này ở Bạch Mai mà, ông C cứ ậm ừ nhưng chú H lại tưởng thế là OK. 10H30 đêm hết ca chờ ông C ở cổng nhân viên thì ông C phóng xe vụt qua, mặc cho chú H gọi ầm ĩ.
Hôm sau chú H hỏi tai sao thì ông C nói là: Ai biết mày hẹn anh em gần nhà tao, phang cho tao 1 gậy rồi cướp xe thì sao! Chú H bực lắm vì đêm hôm không tìm được xe ôm phải đi taxi về, tốn bao nhiêu tiền.

Lần khác thì em H làm lễ tân nhà ở Lý Quốc Sư không biết ông C bị hoang tưởng nên cũng nhờ đèo về. Lần này ông C không từ chối được đành phải chở em ấy về. Hôm sau em H kể là ông ấy phóng xe vèo vèo, đến nhà em thì ông ấy cố tình đi quá 100 mét. Em vừa chống chân xuống, mông chưa kịp rời yên, mồm chưa kịp cảm ơn thì ông ấy phóng vụt đi là em tí ngã. Nhưng em H vẫn tìm ông ấy để cảm ơn và thắc mắc thì ông C cho 1 câu xanh rờn: Tôi mà dừng đúng nhà cô thì ai biết cô hẹn thằng chồng nấp sau gốc cây cho tôi 1 gậy cướp xe thì sao. Em H choáng luôn.

Chỉnh sửa cuối:

kieninlove

Xe tăng
Đúng đấy bác ạ, mà không hiểu sao chỗ em có ít nhất 4 đ/c bị chập nhé. Ông bellboy thên Tr thì lên cơn nặng quá nên bị out, chú xích lô cũng phải về quê, còn em T và ông C bảo vệ vẫn làm ở đó.
Ông C bảo vệ thì chập theo kiểu đa nghi, ví dụ như có 2 người đang nói chuyện mà ông ấy đên thì người ta không nói nữa thì y như rằng ông ấy nói là 2 thằng đang.......nói xấu tao, âm mưa ....giết tao.
Có lần thì chú H bellboy nhà ở Văn Điển không có xe để đi về mới bảo ông C (cùng ca chiều) là anh cho em đi nhờ đến gần nhà anh rồi em tìm xe ôm đi tiếp về, nhà ông này ở Bạch Mai mà, ông C cứ ậm ừ nhưng chú H lại tưởng thế là OK. 10H30 đêm hết ca chờ ông C ở cổng nhân viên thì ông C phóng xe vụt qua, mặc cho chú H gọi ầm ĩ.
Hôm sau chú H hỏi tai sao thì ông C nói là: Ai biết mày hẹn anh em gần nhà tao, phang cho tao 1 gậy rồi cướp xe thì sao! Chú H bực lắm vì đêm hôm không tìm được xe ôm phải đi taxi về, tốn bao nhiêu tiền.

Lần khác thì em H làm lễ tân nhà ở Lý Quốc Sư không biết ông C bị hoang tưởng nên cũng nhờ đèo về. Lần này ông C không từ chối được đành phải chở em ấy về. Hôm sau em H kể là ông ấy phóng xe vèo vèo, đến nhà em thì ông ấy cố tình đi quá 100 mét. Em vừa chống chân xuống, mông chưa kịp rời yên, mồm chưa kịp cảm ơn thì ông ấy phóng vụt đi là em tí ngã. Nhưng em H vẫn tìm ông ấy để cảm ơn và thắc mắc thì ông C cho 1 câu xanh rờn: Tôi mà dừng đúng nhà cô thì ai biết cô hẹn thằng chồng nấp sau gốc cây cho tôi 1 gậy cướp xe thì sao. Em H choáng luôn.

Haha....cái này buồn cười quá. Thật hay đùa hả cụ?

Stent

Xe điện
Ông C bảo vệ thì chập theo kiểu đa nghi, ví dụ như có 2 người đang nói chuyện mà ông ấy đên thì người ta không nói nữa thì y như rằng ông ấy nói là 2 thằng đang.......nói xấu tao, âm mưa ....giết tao.
Ông này bệnh tâm thần phân liệt nặng rồi đấy, chẳng hiểu sao còn làm việc được nhỉ?

nokiaN9

Xe tăng
NokiaN9: chuyện thứ 3

Em kể 1 câu chuyện có mang hơi hướng liêu trai tí ạ, em cũng thú thật là chuyện này em nghe kể lại chứ em không chứng kiến.
Như các cụ biết thì các tòa nhà cao tầng khi mà xây hay bị tai nạn mà người ta bảo là thổ công thổ địa bắt người để tế. Em thì em không tin cái chuyện đó lắm nhưng mà em thì lại rất sợ ma
Hồi em làm ở tòa nhà Vincom, văn phòng em ở trên tầng 17. Em là đứa cũng chăm chỉ nên thường ở lại làm muộn mới về. Mỗi lần có 1 mình trong thang máy đi từ tầng 17 xuống tầng 1 là em bao giờ cũng cảm thấy lạnh gáy, rờn rợn. Chỉ khi cửa thang máy mở ra, ánh sáng ở sảnh ùa vào, nhìn thấy mấy anh bảo vệ cười cười thì em mới đỡ run. Đấy cũng là do cái bệnh sợ ma lại tự kỉ ám thị của em.
Một ngày tình cờ em nói chuyện với anh D béo, Ban quản lý tòa nhà, anh ý kể cho em nghe khi xây dựng có trường hợp 1 chú bị rơi từ tầng 10 xuống chết . Vụ này thì em biết vì hồi đó báo chị hình như cũng có đăng tin mà nhà em ở Bạch Mai, em đi ngang qua đó cũng có lần thấy người ta tụ tập. Lại còn 1 chú nữa là công nhân xây dựng, nửa đêm dậy đi tè, vì lười nên ra chỗ hố thang máy tè, không may rơi xuống đấy, đến 2 hôm sau người ta mới phát hiện ra. Thế nên các bạn đồng nghiệp ở đấy cứ dọa em là đi làm về muộn 1 mình mà vào thang máy thì hay có người tự bấm thang máy hộ mình. Em nghe thì nghe thế chứ chưa bao giờ chứng kiến.Chỉ có 1 lần đang đi 1 mình trong thang máy từ tầng 17 xuống thì đến tầng 7 tự dưng thang máy nó dừng, em ngó ra xem anh chị nào định vào hay không nhưng mà không có ai. Em bấm nút đóng thang máy lại thì bỗng nó lại mở ra, Em lại ngó ra xem có ai bấm mở thang không mà không có ai. Tự dưng em sợ run người, em té luôn, ba chân bốn cẳng chạy ra thang bộ phi xuống tầng 6 là Megastar chứ không dám tiếp tục đi cái thang máy đấy nữa
Về sau cứ tự bảo mình đúng là thần hồn nát thần tính.
Thế nhưng, lại nhưng, có anh bảo vệ ở đấy, thật là em không nhớ tên vì nhiều nhân viên bảo vệ quá, anh ý kể cho em nghe có lần trong ca trực đêm của anh í thì có điện thoại gọi xuống máy bàn bảo anh ý đưa chìa khóa lên đóng cửa 1 phòng làm việc trên tầng 10 mà khi ra về nhân viên của công ty đó quên chưa đóng. Bình thường anh ý bảo là nếu có anh khác nhắc đóng cửa thì bao giờ cũng gọi vào bộ đàm chứ không gọi vào máy bàn. Nhưng hôm đấy anh ý không chú ý gì mà chỉ liên lạc qua bộ đàm để điều anh bảo vệ trên tầng đi đóng cửa thôi. Sau đấy cũng có hỏi mấy người trong ca xem bộ đàm làm sao mà không sử dụng lại gọi xuống máy bàn thì tất cả các anh trong ca đó đều bảo là không gọi. Vậy thì không hiểu là ai gọi nhỉ?

kieninlove

Xe tăng
Em đùa làm gì, em H và ông C vẫn còn làm ở đó mà.
Nếu mà bầu chon offer hay nhất của năm, chắc chắn e sẽ bầu cụ. e theo dõi từ đầu đến cuối thớt của cụ. ngày nào cũng vào hóng truyện mới của cụ. cụ fun thật ah. Hay wa.

kieninlove

Xe tăng
E định vodka bác mà chg hiểu sao ko đc. Hic

Hình như bây giờ đổi tên thành quầy Concierge rồi đúng không bác Bia Hơi?

biahoihanoi

Xe lăn
Ông này bệnh tâm thần phân liệt nặng rồi đấy, chẳng hiểu sao còn làm việc được nhỉ?
Vẫn làm được bảo vệ mới hay chứ, bảo vệ chỉ cần đa nghi là đủ rồi.
Chỉ tội ông C này, nhân viện kỳ cựu từ khi mở của KS đến giờ chức tước lương bổng vẫn cứ lẹt đẹt, chắc vì các Sếp không khoái lắm.

mtkien1202

Xe tăng
NokiaN9: chuyện thứ 3

Em kể 1 câu chuyện có mang hơi hướng liêu trai tí ạ, em cũng thú thật là chuyện này em nghe kể lại chứ em không chứng kiến.
Như các cụ biết thì các tòa nhà cao tầng khi mà xây hay bị tai nạn mà người ta bảo là thổ công thổ địa bắt người để tế. Em thì em không tin cái chuyện đó lắm nhưng mà em thì lại rất sợ ma
Hồi em làm ở tòa nhà Vincom, văn phòng em ở trên tầng 17. Em là đứa cũng chăm chỉ nên thường ở lại làm muộn mới về. Mỗi lần có 1 mình trong thang máy đi từ tầng 17 xuống tầng 1 là em bao giờ cũng cảm thấy lạnh gáy, rờn rợn. Chỉ khi cửa thang máy mở ra, ánh sáng ở sảnh ùa vào, nhìn thấy mấy anh bảo vệ cười cười thì em mới đỡ run. Đấy cũng là do cái bệnh sợ ma lại tự kỉ ám thị của em.
Một ngày tình cờ em nói chuyện với anh D béo, Ban quản lý tòa nhà, anh ý kể cho em nghe khi xây dựng có trường hợp 1 chú bị rơi từ tầng 10 xuống chết . Vụ này thì em biết vì hồi đó báo chị hình như cũng có đăng tin mà nhà em ở Bạch Mai, em đi ngang qua đó cũng có lần thấy người ta tụ tập. Lại còn 1 chú nữa là công nhân xây dựng, nửa đêm dậy đi tè, vì lười nên ra chỗ hố thang máy tè, không may rơi xuống đấy, đến 2 hôm sau người ta mới phát hiện ra. Thế nên các bạn đồng nghiệp ở đấy cứ dọa em là đi làm về muộn 1 mình mà vào thang máy thì hay có người tự bấm thang máy hộ mình. Em nghe thì nghe thế chứ chưa bao giờ chứng kiến.Chỉ có 1 lần đang đi 1 mình trong thang máy từ tầng 17 xuống thì đến tầng 7 tự dưng thang máy nó dừng, em ngó ra xem anh chị nào định vào hay không nhưng mà không có ai. Em bấm nút đóng thang máy lại thì bỗng nó lại mở ra, Em lại ngó ra xem có ai bấm mở thang không mà không có ai. Tự dưng em sợ run người, em té luôn, ba chân bốn cẳng chạy ra thang bộ phi xuống tầng 6 là Megastar chứ không dám tiếp tục đi cái thang máy đấy nữa
Về sau cứ tự bảo mình đúng là thần hồn nát thần tính.
Thế nhưng, lại nhưng, có anh bảo vệ ở đấy, thật là em không nhớ tên vì nhiều nhân viên bảo vệ quá, anh ý kể cho em nghe có lần trong ca trực đêm của anh í thì có điện thoại gọi xuống máy bàn bảo anh ý đưa chìa khóa lên đóng cửa 1 phòng làm việc trên tầng 10 mà khi ra về nhân viên của công ty đó quên chưa đóng. Bình thường anh ý bảo là nếu có anh khác nhắc đóng cửa thì bao giờ cũng gọi vào bộ đàm chứ không gọi vào máy bàn. Nhưng hôm đấy anh ý không chú ý gì mà chỉ liên lạc qua bộ đàm để điều anh bảo vệ trên tầng đi đóng cửa thôi. Sau đấy cũng có hỏi mấy người trong ca xem bộ đàm làm sao mà không sử dụng lại gọi xuống máy bàn thì tất cả các anh trong ca đó đều bảo là không gọi. Vậy thì không hiểu là ai gọi nhỉ?
Nhân viên ở tầng mười quên đóng cửa gọi cụ ạ.

nokiaN9

Xe tăng
Em quên không nói với cụ là giờ đấy là ca tối, nhân viên người ta về hết. Tòa nhà văn phòng thì người đến thuê là từ bốn phương trời về đây chung vui nên họ không thể mò được ra số nội bộ của anh bảo vệ để gọi ạ.
Giờ đấy tổng đài lại nghỉ nên càng không thể có chuyện người từ ngoài gọi vào

Nhân viên ở tầng mười quên đóng cửa gọi cụ ạ.

Gau khung

Xe hơi
Lại bác trung Tá: một lần 4-5 năm trước E có giúp chữa bệnh cho mẹ bác TT, bác tế nhị để người nhà "cảm ơn" nhưng E không nhận, sau đó cụ ra viện, E đi công tác bác gọi điện ko được, khi về thấy văn phòng gửi gói quà, ngoài có ghi " Trung tá gửi tặng thượng tá",đoán mãi không ra trung tá nào, mở quà ra là cái điện thoại có dòng ghi "....của nhà trồng được đừng từ chối nhé" mới đoán ra Đỗ Trung Tá. Chả hiểu trồng kiểu gì ??~X(
Cố định hay di động hả kụ. Cố định thì em trồng chứ bác Tá sao trồng dc. Mấy năm trước em toàn phải trồng mỗi niên vài chục ngàn cái cho bác ý đi biếu đấy.

Trạng thái
Thớt đang đóng