[Funland] Ngỗi rỗi nhớ lại chuyện ở chỗ làm cũ.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Babetta6868

Xe tăng
Em góp thêm 1 chuyện: Rình xem XXX :D
Đợt mới vào làm em rất bực mình chuyện cứ cuối giờ là chú lái máy xúc và mấy ông lao động thủ công lại đánh hẳn máy xúc ra sát bờ biển hì hụi đào đào đắp đắp. Về sau em mới biết, các chú ấy láu tôm láu cá tìm các vị trí đẹp ĐÀO HỐ, SẾP ĐÁ TẠO THÀNH CÁC HẦM TRÚ ẨN BÍ MẬT, TRƯỚC CỬA HẦM CÁC BỐẤY SAN GẠT TẠO MẶT PHẲNG SẠCH KÍN ĐÁO ĐỂ BẪY CÁC ĐÔI TÌNH NHÂN THÍCH RA BỜ BIỂN "TÂM SỰ" :P. Cơm tập thể xong các chú ấy vào hầm chú ẩn đợi xem Sex show ;;), từ đó lan truyền trên trời dưới biển các loại ngôn từ, dỗ dành, phỉnh nịnh, xin cho, hỉ nộ ái ốđủ cả. Đại loại như: a chỉ s...ờ thôi :)), a chỉ cho nó chạm vào thôi, e ko thật lòng, e ko tin anh à :P, e sợ lắm, ko được đâu, một tý thôi nhé ... :D

biahoihanoi

Xe lăn
Cứu người

Chuyện cũng buồn nhưng cũng là kỉ niệm đáng nhớ với em. Em dẫn một đoàn khách vào nam, tầu cách Đông Hà khoảng 20km thì phanh đột ngột, khi dừng lại được thì em ngó ra cửa sổ thấy 2 người nằm thẳng dẵng, cậu thanh niên thì nhìn rất thảm, bê bết máu khắp người, bà già thì không thấy máu nhưng nằm im thoi thóp. Chưa biết xử lý sao thì một thằng cu khách của em đã thấy phi xuống rồi (nó là bác sỹ). Em nhẩy xuống, khách thì sơ cứu nạn nhân, em đi gọi trưởng tầu rồi cùng mấy anh em vác 2 mẹ con lên tầu chạy về Đông Hà. Em bảo thằng khách: mày cứu bà mẹ đi, tao vẫn thấy thở. Nó bảo là vô ích, cứu không được, giờ phải tiêm một mũi cho thằng con nếu không 5 phút nữa khả năng tèo rất cao. Em nghe cũng hốt, vì nhỡ đâu liên lụy khách. Hỏi trưởng tầu thì cũng ú ớ chả dám quyết. Thằng tây rút kim tiêm tiêm luôn, nó bảo tao chịu trách nhiệm, gấp quá rồi. Khoảng 5 phút sau bà mẹ chết ngay trên tay em. Ông con thì được cấp cứu ngay ở ga và sống. Tầu dừng hơn một tiếng ở ga làm biên bản này nọ. Hỏi lái tầu thì biết hai mẹ con đèo nhau, lốp sau vướng đường ray và tầu hất bung mít xe máy.
.
Nếu là BS VN thì chết cả 2 mẹ con, lúc nào cũng sợ trách nhiệm mà.

biahoihanoi

Xe lăn
Đợt mới vào làm em rất bực mình chuyện cứ cuối giờ là chú lái máy xúc và mấy ông lao động thủ công lại đánh hẳn máy xúc ra sát bờ biển hì hụi đào đào đắp đắp. Về sau em mới biết, các chú ấy láu tôm láu cá tìm các vị trí đẹp ĐÀO HỐ, SẾP ĐÁ TẠO THÀNH CÁC HẦM TRÚ ẨN BÍ MẬT, TRƯỚC CỬA HẦM CÁC BỐẤY SAN GẠT TẠO MẶT PHẲNG SẠCH KÍN ĐÁO ĐỂ BẪY CÁC ĐÔI TÌNH NHÂN THÍCH RA BỜ BIỂN "TÂM SỰ" :P. Cơm tập thể xong các chú ấy vào hầm chú ẩn đợi xem Sex show ;;), từ đó lan truyền trên trời dưới biển các loại ngôn từ, dỗ dành, phỉnh nịnh, xin cho, hỉ nộ ái ốđủ cả. Đại loại như: a chỉ s...ờ thôi :)), a chỉ cho nó chạm vào thôi, e ko thật lòng, e ko tin anh à :P, e sợ lắm, ko được đâu, một tý thôi nhé ... :D
Hay nhỉ? thế có bao giờ bị bắt trúng quả tang không cụ?

leminhkhuong

Xe tải
Babetta6868 đang chở bạn gái ra bờ biển. :21:

biahoihanoi

Xe lăn
ha ha, lước ló là lước lào mà lạ thế cụ nhẩy, có cả đảng tình dục, em là em cứ tưởng tượng mãi thôi.
Em không nhớ quốc tịch, chỉ nhớ thằng đó ở Châu Âu thôi, thế cụ/mợ tưởng tượng ra cái gì mãi vậy?

leminhkhuong

Xe tải
oài, nhà cụ có làm cùng cháu ngày xưa ko mà rõ thế ạ, đúng là như thế nên cháu mới lấy cái lick lêm này ạ
Bọn Mẽo giống nhau nhỉ, không chỉ riêng ở Sofitel Đà Lạt.

Babetta6868

Xe tăng
Hay nhỉ? thế có bao giờ bị bắt trúng quả tang không cụ?
Bắt đều đặn cụ ơi, huy động hẳn máy xúc làm hầm và làm mặt bằng thì bảo sao không dính bẫy. Năm đó em nhớ điện thoại có camera có bộ 3 Huyền thoại đương đại 7260-7270-7280 là khủng nhất của Nokia, sếp em lúc đó cũng chỉ dùng 7260, em lúc đó đang dùng 8250, nếu ĐT mà rẻ như bây giờ thì khối đôi ốm đòn với Youtube! :))

Babetta6868 đang chở bạn gái ra bờ biển. :21:
Sao cụ biết giỏi vậy :P

buffalo car

Xe điện
Cứu người

Chuyện cũng buồn nhưng cũng là kỉ niệm đáng nhớ với em. Em dẫn một đoàn khách vào nam, tầu cách Đông Hà khoảng 20km thì phanh đột ngột, khi dừng lại được thì em ngó ra cửa sổ thấy 2 người nằm thẳng dẵng, cậu thanh niên thì nhìn rất thảm, bê bết máu khắp người, bà già thì không thấy máu nhưng nằm im thoi thóp. Chưa biết xử lý sao thì một thằng cu khách của em đã thấy phi xuống rồi (nó là bác sỹ). Em nhẩy xuống, khách thì sơ cứu nạn nhân, em đi gọi trưởng tầu rồi cùng mấy anh em vác 2 mẹ con lên tầu chạy về Đông Hà. Em bảo thằng khách: mày cứu bà mẹ đi, tao vẫn thấy thở. Nó bảo là vô ích, cứu không được, giờ phải tiêm một mũi cho thằng con nếu không 5 phút nữa khả năng tèo rất cao. Em nghe cũng hốt, vì nhỡ đâu liên lụy khách. Hỏi trưởng tầu thì cũng ú ớ chả dám quyết. Thằng tây rút kim tiêm tiêm luôn, nó bảo tao chịu trách nhiệm, gấp quá rồi. Khoảng 5 phút sau bà mẹ chết ngay trên tay em. Ông con thì được cấp cứu ngay ở ga và sống. Tầu dừng hơn một tiếng ở ga làm biên bản này nọ. Hỏi lái tầu thì biết hai mẹ con đèo nhau, lốp sau vướng đường ray và tầu hất bung mít xe máy.

Sau 7 năm đi suốt tuyến, em gián tiếp cứu được 2 người tai nạn và em là nạn nhân của 7 lần đâm xe. Trong đó có một chuyến xe đi Mai Châu đâm đến 3 lần :)). Có thời gian dần dần em kể các cụ nghe.
Chuyện nay nhân đạo quá! Tây nó vậy các cụ ạ, việc cứu đc người cực kỳ quan trong. (*)

Nhạc

Xe container
Thế nhưng, lại nhưng, có anh bảo vệ ở đấy, thật là em không nhớ tên vì nhiều nhân viên bảo vệ quá, anh ý kể cho em nghe có lần trong ca trực đêm của anh í thì có điện thoại gọi xuống máy bàn bảo anh ý đưa chìa khóa lên đóng cửa 1 phòng làm việc trên tầng 10 mà khi ra về nhân viên của công ty đó quên chưa đóng. Bình thường anh ý bảo là nếu có anh khác nhắc đóng cửa thì bao giờ cũng gọi vào bộ đàm chứ không gọi vào máy bàn. Nhưng hôm đấy anh ý không chú ý gì mà chỉ liên lạc qua bộ đàm để điều anh bảo vệ trên tầng đi đóng cửa thôi. Sau đấy cũng có hỏi mấy người trong ca xem bộ đàm làm sao mà không sử dụng lại gọi xuống máy bàn thì tất cả các anh trong ca đó đều bảo là không gọi. Vậy thì không hiểu là ai gọi nhỉ?
Chỗ này thì là cái ông ở tầng 10 họ về sau thì quên nên gọi lên khóa thôi chứ ai nữa ạ. Hehe

ducbill00

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Cụ chuacoxehoi kể chuyện trực đêm em mới nhớ một chuyện của em dư này! ;)

Lại chuyện khách sạn....: Ca trực nhớ đời !!!

Lúc đó em đã làm manager của FO lên một tuần theo lịch phải trực đêm 1 lần/1 tuần. Đêm đó khoảng 1h00am bỗng nghe thấy một em bộ phận HK giọng run như cầy sấy báo lên ngay tầng 5 có chuyện @-). Phi vội lên tầng 5 mặt em nhân viên tái mét nói không ra hơi .....Anh đến phòng 508 kiểm tra đi, em đi qua thấy cửa vẫn mở hờ và thấy có 1 người nằm dưới sàn, 1 người nằm trên giường ...đều lõa thể >-), mà em gõ cửa ko thấy có động tĩnh gì.....Ối cha mẹ ơi ^:)^^:)^^:)^ hay là có án mạng, em không muốn nghĩ như vậy cũng run bắn , rồi check thông tin khách ngay thì room này là của một đôi khách Nhật khá trẻ ở từ hôm trước. Chết thật, khách quốc tế nó mà sao thì phiền hà lắm đây! X_X Giờ phải bình tĩnh đã rồi gọi thêm 1 chú an ninh lên dồi ba anh em tiến đến room 508, cửa vẫn mở hé ngó vào thấy rõ một nam giới ở dưới sàn, một nữ ở trên giường, chăn ga lộn xộn. Em gõ 3 lần cửa mồm thì thông báo, vẫn ko thấy gì, em liều đẩy cửa bước vào thì hiện trường: X_X :-ss :-o Nam không mảnh vải che thân nằm sõng soài ngay trên sàn, nữ trên giường nằm sấp cũng không còn mảnh vài nào tay thì buông xuống đất! Ối dồi ôi...chả có nhẽ thật sao :((! Em nhân viên HK vẫn còn biết xấu hổ bảo anh lấy khăn che chỗ ấy của thằng kia đi. :">Em tiến tới lay lay thằng kia....ồ nó vẫn thở :-??, em thở phù rồi đập thật mạnh một phát vào vai thằng kia. Nó ú ớ dồi vùng dậy...cả em gái xinh tươi đang nằm trên giường kia cũng mở mắt vùng dậy vơ vội khăn gối che che đậy đậy :-|(Bọn tao nhìn thấy hết rồi nhá! 8-}) hốt hoảng như cảnh bắt quả tang. 2 đứa chúng nó xua bọn em ra khỏi phòng không cần biết là sao nữa! Sau 10 phút em gọi tel vào room của 2 đứa để nói rõ sự việc sao lại vào room của chúng nó như vậy! Tất nhiên phải hỏi có sao không ko ? Líu mệ nhà nó chứ x-(! nó bảo sau một trận ''liên hoan" quá nhiệt rồi bọn tao ngủ quên và ko đóng cửa. Tao xin lỗi.

Phù....Đến chết non với cách "liên hoan" của 2 bạn Nhật quá! Nồng nhiệt quá! quên hết cả trời đất làm bọn em được phen kinh hoàng.:(|)...Đúng là ca trực đáng nhớ! Sau thời gian đó cứ trêu em nhân viên HK là em thấy hàng Nhật khác hàng VN không? :)):)):))
mấy cụ này xuân thế, được vitamin A free.

ducbill00

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Em không nhớ quốc tịch, chỉ nhớ thằng đó ở Châu Âu thôi, thế cụ/mợ tưởng tượng ra cái gì mãi vậy?
dạ, nhà cháu thì giống cụ là man rồi ạ, tưởng tượng là cứ tưởng tượng thôi ạ, kiểu như các cụ có câu, chăm chỉ quay t... vận may sẽ đến ấy ạ, khà khà. nhà cháu Fun tí ạ.

Phamthai

Xe buýt
E vừa té ghế vì cụ đấy =))

E xin góp chuyện đi xin việc.
Sếp Phó tổng liên doanh ngày xưa của e là người Việt được phía VN cử sang. Bác này trước kia đi bộ đội năm 68 đánh vào Sài gòn bị Mỹ Ngụy bắt được đem ra Côn Đảo (hay Phú Quốc ???) giam đến năm 72 mới được trao trả. Truyện là trong khu TT của sếp có bà hàng xóm gia cảnh cũng khó khăn. Chồng mất sớm, một mình nuôi con nhưng thằng con cũng phá phách, trộm cắp nhiều lần nên bị bắt đi tù một thời gian. Ra tù bà mẹ mới động viên ông con đi học lái xe rồi tính chuyện nhờ sếp e xin cho chân lái xe ở công ty. Bà này đến gặp sếp e trình bày abc..một hồi sếp thấy cũng động lòng muốn giúp nhưng đến lúc đứng dậy bà kia nói một câu mà sếp e nhớ mãi "...Thôi thì bác thương nhà chúng e, thương cháu... trước bác cũng là thân tù đày mà giúp đỡ cháu nó..."^:)^
nhà cháu chết cười với chuyện này.......thế sau đó vụ xin việc thế nào ợ?????

biahoihanoi

Xe lăn
Em xin kể tiếo chuyện: Khách Nhật.
Một tối, chú H bellboy đang đứng vẩn vơ ở cửa thì ông khách Nhật đi chơi về nên chạy ra mở của xe, cửa xe mở thì ông Nhật nhờ bê 1 thùng carton lên phòng. Chú H vừa nhận từ tay ông Nhật thì nghe đánh ...xỏang 1 phát, ái chà, cái gì vậy?, chú H hốt hoảng nhìn xuống thì té ra là thùng carton bị bục đáy ,rơi tan tành mất 2 cái đĩa Bát Tràng có hoa văn 3 con mèo. Chú H liền liến thoắng sorry, tay thì thu dọn mảnh vỡ cho vào thùng rác trong lúc ông khách trố cái mắt ra nhìn, trong bụng chú H nghĩ không hiểu mấy cái đĩa xấu như khỉ thế này mà bọn Nhật mua làm gì? Ông khách Nhật vào trong xem lại hàng thì còn 3 cái nguyên vẹn, ông ta lập túc đòi gặp Manager phàn nàn về việc chú H đánh vỡ đồ và dám vứt vào sọt rác mấy mảnh vỡ. Sau khi nghe chú H trình bày là cái thung carton nó bị bục đáy chứ chú H không cố tình làm ẩu nhưng Sếp cứ bắt chú H lấy hết mảnh vỡ ra rồi cầm đi tìm mua bộ khác giống như vậy đền cho khách. Ờ, đền thì đền, sợ quái gì tên ăn vạ, bộ này chắc khoảng 150k là cùng chứ gì.
Sau đó chú H phóng xe máy đi tìm khắp phố cổ thấy đầy bộ đĩa con vịt, con gà, con trâu, cô gái ...nhưng tuyệt nhiên không thấy có bộ con mèo:-L. Bọn em mới bảo sáng mai mày sang Bát Tràng mua có đầy, lại rẻ nữa chứ ở phố cổ có tìm được cũng đắt lòi kèn. Nghe lời, sáng hôm sau chú H sang Bát Tràng tìm từ sáng đến trưa, toét cả mắt cũng không có bộ con mèo. Ái chà, khoai rồi đây nhưng không lo, hàng không có sẵn thì chú H sẽ đặt làm mới có 75k vậy, nhưng khi nghe nói mất khoảng 10 ngày mới xong mà khách lại chỉ ở có 4 ngày thì chú H mặt đần thối ra. Làm sao bây giờ? Sau một hồi ngẫm nghĩ, hỏi han thì cũng tìm ra cách thuê thợ phục chế bằng cách gắn keo chuyên dụng.....mà chỉ mấy có 2 ngày. Đành vậy, chán quá rồi.
Hôm sau đem 2 cái đĩa trả khách thì ông khách hài lòng lắm vì đẹp như chưa bị vỡ và có 1 lớp men phủ bên ngoài như mới, thế mới tài chứ, (tất nhiên soi kĩ sẽ thấy có vết), khách cảm ơn rối rít nhưng chú H mặt tũn ra mất mấy ngày vì tiền phục chế mất những ............400k. Bằng mua 5 bộ mới, đúng là đau hơn hoạn.

Chỉnh sửa cuối:

Tít Mù

Xe tải
Chuyện XXX của Tây :))

Em nhớ hôm đó là noel, khoảng năm 2004 gì đó, đoàn em đi tầu từ Huế ra Hanoi, đi được một lúc thì mất tích mất 1 đôi, khổ thân em đi tìm từ đầu đến cuối không tìm ra, gọi khách hỗ trợ đi tìm cũng không thấy. Em nghĩ quả này toi rồi, chúng nó mải chơi xuống ga nào nào rồi cũng nên, em đang định xuống ga tiếp theo để bắt xe quay lại tìm thì phát hiện ra 2 đứa trong toa lét :)), khổ thân 2 bạn bị nhốt gần 2 tiếng do nhà tầu đến ga nào phải khóa toa lét lại, đen là toa này quên không mở khi tầu dời ga. Hai bạn chui ra trong vòng tay của khá nhiều người, xấu hổ quá, em thì vừa buồn cười vừa bực :))
=)) Cảm giác mạnh 2 tiếng trong toa lét Việt chắc tởn đến già cụ nhỉ =))

Haiha0674

Xe điện
Cụ chủ tiếp chuyện đi ạ

Suzz

Xe điện
Người OF
Nhiều chuyên hay vãi mía, kụ Bia kể tiếp đê

vnktv

Xe hơi
Trước em cũng làm KS, nghe chuyện của bác thấy nhớ ngày xưa, lót dép hóng tiếp ạ !

Trạng thái
Thớt đang đóng