[Funland] Ngỗi rỗi nhớ lại chuyện ở chỗ làm cũ.

Trạng thái
Thớt đang đóng

duong.nx

Xe tải
Thôi em kể chuyện tiểu xảo nghề nghiệp của em nhé:

Trước em làm cho 1 cty Nhà cung cấp (NCC) của 1 tên tuổi lớn ở VN. Tên tuổi này có kho nhận Nguyên liệu (NL) bên em đưa sang và thường kho này mở cửa và ko có người trông. Thỉnh thoảng hàng (NL) bọn em đưa lên bị lỗi, thế là lại loạn lên điều tra nguyên nhân sao lại lỗi. Nhà (cty) em biết thế là âm thầm sx lô hàng mới, đính tem nhãn y như cũ, âm thầm sang kho của họ thay thế hàng đang nằm trong kho và ko ai biết - mỗi nhà em biết. Sau đó điều tra nguyên nhân thì mười mươi ko phải hàng nhà em lỗi (đã đổi hàng tốt mờ), thế là xí xóa hòa cả làng.

Cty Tên tuổi kia vốn nổi tiếng về nhiều thủ tục nhiêu khê phát sinh rườm rà từ chuyện xử lý sự cố. Cách bọn em làm cũng là bất đắc dĩ để tránh số thủ tục, quy trình, công việc phát sinh trong điều tra, khắc phục và ngăn ngừa lỗi.

Cụ nào ghét tiểu xảo chuẩn bị vào ném đá em đê :))

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Hic, ko ai ủn thì thớt lại chìm mất tiêu. Cụ biahôi đâu òi???!!!..................
Thớt có tựa đề là "Ngồi rỗi,...." mà cụ, chờ lúc nào các cụ ấy rỗi lại kể tiếp ợ! Kể ra em cũng hơi tiếc khi mợ N9 không vào kể chuyện nữa :(

cuchuoihamvui

Xe tải
Cụ làm em phun toe toét lên màn hình=)). Cái lăn tăn của cụ y chang cái lăn tăn của em. Nhiều em bề ngoài ăn nói nhẹ nhàng, ấy thế mà lên giường mắt cứ trợn trừng, miêng la như sharapova, phát hãi tụt *** hết cảm hứng, hị hị. Em cụ nói đến có phải em Ớ hậu TV chăng??
E trả lời luôn e đấy là vợ cũ Quang Dũng

mr.khoai

Xe buýt
Thôi em kể chuyện tiểu xảo nghề nghiệp của em nhé:

Trước em làm cho 1 cty Nhà cung cấp (NCC) của 1 tên tuổi lớn ở VN. Tên tuổi này có kho nhận Nguyên liệu (NL) bên em đưa sang và thường kho này mở cửa và ko có người trông. Thỉnh thoảng hàng (NL) bọn em đưa lên bị lỗi, thế là lại loạn lên điều tra nguyên nhân sao lại lỗi. Nhà (cty) em biết thế là âm thầm sx lô hàng mới, đính tem nhãn y như cũ, âm thầm sang kho của họ thay thế hàng đang nằm trong kho và ko ai biết - mỗi nhà em biết. Sau đó điều tra nguyên nhân thì mười mươi ko phải hàng nhà em lỗi (đã đổi hàng tốt mờ), thế là xí xóa hòa cả làng.

Cty Tên tuổi kia vốn nổi tiếng về nhiều thủ tục nhiêu khê phát sinh rườm rà từ chuyện xử lý sự cố. Cách bọn em làm cũng là bất đắc dĩ để tránh số thủ tục, quy trình, công việc phát sinh trong điều tra, khắc phục và ngăn ngừa lỗi.

Cụ nào ghét tiểu xảo chuẩn bị vào ném đá em đê :))
Hehe hàng gì và kho ở đâu mà như chỗ không người thế cụ:D

duong.nx

Xe tải
Hehe hàng gì và kho ở đâu mà như chỗ không người thế cụ:D
Bên họ bảo vệ vòng trong vòng ngoài nên thủ kho chỉ xuất hiện khi có nhu cầu xuất nhập hàng thôi. Trộm cắp ở đây là điều bất khả thi với người bình thường (vẫn khả thi cụ nhé).

Ở đâu cũng thế cụ ạ: cho dù chặt đến mấy cũng có kẽ hở, nghề nào cũng có tiểu xảo. Theo em thì tiểu xảo có 2 loại: có ích và có hại. Em thích áp dụng tiểu xảo có ích, nó làm công việc gọn gàng và trôi chảy hơn.

Suzz

Xe điện
Người OF
Đọc truyện cụ này e lại nhớ truyện bạn e kể về 1 em cũng được gọi là nổi tiếng :))
Nhà con bạn e ở cùng tầng và sát vách với nhà e kia, e kia thì bỏ chồng rồi, giờ ở với bồ, nó đi thì k sao chứ hôm nào về kiểu gì nhà bạn em cũng được nghe đủ mọi âm thanh :)) chỉ khổ con bạn e,25t chưa ng yêu, đêm nằm nghe mấy cái đấy k dám ý kiến cho ai. Đến sau thì đổi phòng cho đứa em gái năm nay 15t thì con em nó cũng nghe đc mới ý kiến cho thầy u, thầy u nó k tin, nhưng rồi đến 1 hôm những tiếng động kia lại đc cất lên thì cả nhà nó mới tin là thật :))
Không hiểu sao cái chung cư vincom cao cấp là vậy mà những âm thanh như này lại lọt được sang nhà nhau =)) Mà nhìn ngoài e kia cũng đoan trang lắm, k ngờ lên giường lại khác :-|
Kiểu này mới ấn tượng khó phai

kduc

Xe container
Nghe chuyện của mợ em lại nhớ chuyện hôm vừa rồi. Em đi tour miền Tây cùng với bọn khoai Tây. Cả lũ không ai biết tiếng Việt, chỉ có mỗi em và con bé HDV. Nhưng nó là em họ với em nên chả che mánh gì cả. Em biết dc ối chuyện vì nó cũng chẳng sợ em cạnh tranh nghề với nó. :))
Nhiều khi nghe nó thao thao bất tuyệt - buồn cười lắm mà em phải nhịn. Nhưng tới đoạn nó dịch như thế này thì em không chịu nổi - phải giả vờ đi "hát" để cười cho đã.
Chả là lúc dắt bọn khoai Tây đi nghe đờn ca tài tử. Khi một chú giới thiệu: Sau đây tôi xin hát bài abc...con bé hdv hỏi: Chú ơi, bài này về tình yêu ạ? Vui hay buồn ạ? Chú kia đáp: Buồn con ơi". Thế là nó bô lô ba la, bịa ngay ra một thiên tình sử đẫm lệ để kể cho bọn kia. Chết cười - chỉ từ mỗi chữ Buồn mà nó sáng tác ra một đoạn dài dằng dặc. Bọn khoai tây nghe hát xong vỗ tay ầm ầm. Mà em cũng thấy lạ, bọn này chả hiểu nó khoái cái gì vì tiếng thì không hiểu gì, những người hát đờn ca tài tử ở Mỹ Tho hôm đó giọng yếu xìu, kiểu cây nhà lá vườn thôi.
Đoạn này giống chuyện cười:
CHú phiên dịch dịch cho khoai Tây, khoai Tây kể chuyện cười (hơi dài), chú bí quá tương câu: Nó đang kể chuyện cười, chúng mày cười lên :D. Cả hội trường cười lăn lóc, chỉ chú khoai Tây là phục sát đất, sao chuyện dài thế mà nó dich có mấy câu :-?

biahoihanoi

Xe lăn
Dạo này em bận quá, máy tính lại bị hỏng nên không vào buôn với các cụ được.
Em kể các cụ nghe chuyện bán đồ thanh lý trong khác sạn nhé.
Nói chung đã là đồ thanh lý thì đều là loại thải vì hỏng, rách, bẩn mà đồ của KS 5* nó cũng thế chứ không phải 5* là đồ ngon đã bỏ.
Đợt thanh lý năm 199x thì có các danh mục như: giường đệm, TV 21 inch, 1 cái máy giặt, quần áo đồng phục, khăn tắm. KS chơi trò bỏ thầu, ai trả giá cao nhất thì được mua. Gớm chết, cứ tưởng cái gì nó cao sang mà phải bỏ thầu chứ mấy đồ giẻ rách có bán rẻ như cho may ra có người khuân đi, đỡ phải đổ rác.
Ấy thế mà giường đệm được nhiều nhân viên quan tâm, cũng bỏ ra hơn triệu (chưa kể tiền vận chuyển nữa) để mua 1 bộ đã nằm chục năm rồi, góc đa phần đã bục (cũng có cái không bục thì bị xẹp) thế mà vẫn tranh nhau mua. Chả hiểu sao nữa. Có bộ đẹp nhất thì sếp H ở nhà hàng chơi trò bỏ thầu theo kiểu ghi trong phiếu là: TRẢ GIÁ CAO HƠN NGƯỜI TRẢ CAO NHẤT 5.000 ĐỒNG, rồi khiêng riêng ra 1 góc. Đúng là cậy Sếp làm trò mèo.
Có cái TV đã bị tung tóe phụ tùng ra rồi, màn hình cong dùng được gần chục năm thì không tung tóe thì cũng sắp hỏng mà chi N room service bỏ ra triệu mốt để mua thì bó tay, chắc về lấy cái vỏ bày cho oách.
Còn cái món quần áo đồng phục thì bán rẻ đúng kiểu thanh lý: 5.000/ cái áo, 3.000/ cái quần. Tạm chấp nhận ai mua về làm từ thiện hoặc làm giẻ lau. Khăn tắm thì cũng còn tạm dùng được (làm giả lau) với giá 10.000 đồng/cái khăn to tướng nhưng ai mua về mà làm khăn tắm thì toi vì nó đã đến giai đoạn xổ bông ra rồi.
Kết cục thì chổi cùn rế rách cũng bán được hết. Thế mới tài.

Chỉnh sửa cuối:

uaytau

Xe buýt
Cụ kể chuyện thanh lý khách sạn em mới thấy chuẩn, nhân viên bất biết thế nào cứ đồ của khách sạn là xịn lắm, dù đã dùng cả chục năm rồi. Một đợt chỗ em cũng thanh lý hệt như thế, cả TV, tủ quần áo, giường đệm..v.v.....Nhưng lấy tiền ngay thì chắc chẳng đứa nào nó mua, thế là chơi trò bán chịu trừ lương dần và chú nào cũng hăng hái bê vài món. Về sau mới ngớ người ra hóa ra tiền thì vẫn tiền thật mà mua thì bị đắt so với loại hàng thanh lý đấy, rõ khổ.

Suzz

Xe điện
Người OF
Dạo này em bận quá, máy tính lại bị hỏng nên không vào buôn với các cụ được.
Em kể các cụ nghe chuyện bán đồ thanh lý trong khác sạn nhé.
Nói chung đã là đồ thanh lý thì đều là loại thải vì hỏng, rách, bẩn mà đồ của KS 5* nó cũng thế chứ không phải 5* là đồ ngon đã bỏ.
Đợt thanh lý năm 199x thì có các danh mục như: giường đệm, TV 21 inch, 1 cái máy giặt, quần áo đồng phục, khăn tắm. KS chơi trò bỏ thầu, ai trả giá cao nhất thì được mua. Gớm chết, cứ tưởng cái gì nó cao sang mà phải bỏ thầu chứ mấy đồ giẻ rách có bán rẻ như cho may ra có người khuân đi, đỡ phải đổ rác.
Ấy thế mà giường đệm được nhiều nhân viên quan tâm, cũng bỏ ra hơn triệu (chưa kể tiền vận chuyển nữa) để mua 1 bộ đã nằm chục năm rồi, góc đa phần đã bục (cũng có cái không bục thì bị xẹp) thế mà vẫn tranh nhau mua. Chả hiểu sao nữa. Có bộ đẹp nhất thì sếp H ở nhà hàng chơi trò bỏ thầu theo kiểu ghi trong phiếu là: TRẢ GIÁ CAO HƠN NGƯỜI TRẢ CAO NHẤT 5.000 ĐỒNG, rồi khiêng riêng ra 1 góc. Đúng là cậy Sếp làm trò mèo.
Có cái TV đã bị tung tóe phụ tùng ra rồi, màn hình cong dùng được gần chục năm thì không tung tóe thì cũng sắp hỏng mà chi N room service bỏ ra triệu mốt để mua thì bó tay, chắc về lấy cái vỏ bày cho oách.
Còn cái món quần áo đồng phục thì bán rẻ đúng kiểu thanh lý: 5.000/ cái áo, 3.000/ cái quần. Tạm chấp nhận ai mua về làm từ thiện hoặc làm giẻ lau. Khăn tắm thì cũng còn tạm dùng được (làm giả lau) với giá 10.000 đồng/cái khăn to tướng nhưng ai mua về mà làm khăn tắm thì toi vì nó đã đến giai đoạn xổ bông ra rồi.
Kết cục thì chổi cùn rế rách cũng bán được hết. Thế mới tài.
Năm 1991 bà già e nghỉ ở KSTN, mang về 1 thùng sắt toàn thìa dĩa, bát đĩa, có cái bây giờ vẫn dùng, kinh thật

caydayleo

Xe hơi
Cụ biahoi có chuyện oánh nhau trong KS, kể đê! :))

honglongit

Xe buýt
đọc 2 ngày mới hết 103 tầng :D truyện các cụ hay quá e làm bên dv tin học chả có chuyện j hay ho cả :D xếp gạch hóng chờ chuyện mới của các cụ :D

Vulq71

Xe container
Ngày trước em làm ở 1 cty có tên là: Cty đầu tư và phát triển ký thuật phát thanh truyền hình Hải Phòng. Thực ra em chỉ ở dưới cửa hàng sửa chữa điện tử của Công ty mà thôi, nhưng trên thẻ nhân viên vẫn có dòng chữ Phát thanh Truyền hình nên lắm lúc nhiều người đọc lướt qua cứ tưởng là phóng viên. Ngay mặt tiền cửa hang em làm là 1 con phố trung tâm thành phố, hay tổ chức các gian hàng Tết. Vào 1 dịp cuối năm, bọn em mấy thằng bảo nhau đeo thẻ rồi thằng thì vác 1 cái xác Camera hỏng, thằng thì cầm quyển sổ ghi chép là ra vẻ phóng viên. Chọn đúng 1 gian hàng có các em nhân viên xinh tươi đang niềm nở chào mời khứa, bọn em xông vào, phân công 1 thằng quay quả Camera hỏng, 1 thằng phỏng vấn, 1 thằng ghi chép. Chết cười mấy em tưởng được lên truyền hình thi nhau làm duyên, đi nhẹ nói khẽ, trang trang điểm điểm...

biahoihanoi

Xe lăn
Ngày trước em làm ở 1 cty có tên là: Cty đầu tư và phát triển ký thuật phát thanh truyền hình Hải Phòng. Thực ra em chỉ ở dưới cửa hàng sửa chữa điện tử của Công ty mà thôi, nhưng trên thẻ nhân viên vẫn có dòng chữ Phát thanh Truyền hình nên lắm lúc nhiều người đọc lướt qua cứ tưởng là phóng viên. Ngay mặt tiền cửa hang em làm là 1 con phố trung tâm thành phố, hay tổ chức các gian hàng Tết. Vào 1 dịp cuối năm, bọn em mấy thằng bảo nhau đeo thẻ rồi thằng thì vác 1 cái xác Camera hỏng, thằng thì cầm quyển sổ ghi chép là ra vẻ phóng viên. Chọn đúng 1 gian hàng có các em nhân viên xinh tươi đang niềm nở chào mời khứa, bọn em xông vào, phân công 1 thằng quay quả Camera hỏng, 1 thằng phỏng vấn, 1 thằng ghi chép. Chết cười mấy em tưởng được lên truyền hình thi nhau làm duyên, đi nhẹ nói khẽ, trang trang điểm điểm...
Cụ kể tiếp truyện Hong Kong đi. Đang đọc thì lung tung post chả hiểu gì.

tuanphuongduong

Xe tăng
Em làm công ty mỳ tôm nên toàn phải ăn mỳ :))

Vulq71

Xe container
Trạng thái
Thớt đang đóng