Ngũ Chỉ Sơn 5 ngón tay chạm trời

Kháng Thiên

Xe hơi
tiếc quá, cụ không đầu tư con máy ảnh xịn chụp cho sướng, nhìn mấy cái ảnh thấy tiếc quá

thegioixe_hn

Xe máy
Giờ này cụ chủ đã quên được tình cũ và có tình mới chưa ạ, nhìn ảnh cụ chụp cũng phảng phất buồn, khi nào có tình mới em tin ảnh cụ sẽ tươi sáng hơn nhiều\:D/

chuoiviet

Xe hơi
Đỉnh cao nhất của đỉnh Ngũ Chỉ Sơn, đỉnh mà chưa ai lên được. Đỉnh mà bọn em đang tìm đường lên, và hoa đỗ quyên đỏ rực ở trên cây

Và rồi bọn em lại leo với những con dốc dựng ngược, không có đường đi

Xuyên qua rừng trúc

Và dốc cao ở dưới nhìn lên chỉ nhìn thấy mông

Với rất nhiều cây gai như thế này, em đã bị cây gai này đâm vào mắt khi đi qua

Chỉnh sửa cuối:

chuoiviet

Xe hơi
Và rồi lại nghỉ chờ A Sinh mở đường

Cô bé lên đến độ đến đây, thì bị chảy máu cam

Gặp 1 vách đá dựng đứng, chưa biết lên kiểu gì?

Thế là A Sinh lại mở tiếp một con đường vòng với 1 lối rất nhỏ, xem có đường lên không?

Đến đây thi lại gặp một vách đá dựng đứng nữa, rất cao rất khó lên. Lúc này bọn em đã bắt đầu thấy nản chí. May ma A Sinh lên được, thế là đám con trai bọn em theo cách của A Sinh mà lên

chuoiviet

Xe hơi
Con trai bọn em thì lên được theo cách của A Sinh, nhưng còn con gái thì như thế nào? Đây đang là câu hỏi được đặt ra cho mọi người

Nghĩ đủ mọi cách, như chặt cây làm chỗ tựa và chỗ bám để cho con gái lên. Nhưng vẫn không được

Thả dây xuống để cho các em ấy buộc vào người rồi kéo lên, nhưng dây bé lại sợ không kéo lên được rồi bị đứt dây. Lúc đấy thì đúng là thảm họa

Các em bắt đầu nản chí, muốn bỏ cuộc. Vì nghĩ lên được đã là một vấn đề khó, tý nữa xuống còn là cả 1 vấn đề khó hơn!

Chỉnh sửa cuối:

chuoiviet

Xe hơi
Oh, em nhìn ảnh này thấy trông quen quá! Có phải giữa tháng 11 năm ngoái cụ theo xe 16 chỗ đi HGiang, và say cafe không? Nếu không thì em nhầm! Mời cụ tiếp tục!
Đúng rồi cụ à chính là em, cụ là ai thế ạ? Sao lại biết thế nhỉ?

DuongThoAn

Xe buýt
Đúng rồi cụ à chính là em, cụ là ai thế ạ? Sao lại biết thế nhỉ?
Ồ, thế đúng cụ à! Vui đáo để! 2 chú cháu em đi xe máy gần như cùng thời điểm xe 16 chỗ cụ ngồi.
Lúc Lũng Cú xuống cụ say cafe, vật quá cứ xin đổi sang đi xe máy cho ku cháu em ấy!
Hề hề, có 2 chú cháu đi cùng nhau nên không tách được!
Kính cụ, mời cụ tiếp tục, em hóng!

chuoiviet

Xe hơi
Ồ, thế đúng cụ à! Vui đáo để! 2 chú cháu em đi xe máy gần như cùng thời điểm xe 16 chỗ cụ ngồi.
Lúc Lũng Cú xuống cụ say cafe, vật quá cứ xin đổi sang đi xe máy cho ku cháu em ấy!
Hề hề, có 2 chú cháu đi cùng nhau nên không tách được!
Kính cụ, mời cụ tiếp tục, em hóng!
Hóa ra là cụ, công nhận hôm đó buổi sáng lúc mọi người chưa dậy. Em làm cốc cafe lúc chưa ăn uống gì cả, bị một trận say gần chết. Sang đến cả ngày hôm sau nữa, từ Mèo Vạc về Yên Minh, may mà gặp được 1 em đang chạy độc hành. Thế là chuyển sang đi xe máy về đến Hà Giang

sieubom

[Tịch thu bằng lái]
Đi như thế này đồ ăn các pro mua ở đâu ra mà ngon thế, Nếu mang đi thì chắc thiu mất? hii

bomit

Xe tăng
Phóng sự và hình ảnh chân thực, hấp dẫn!
Cụ chủ nuối tiếc và đắm đuối tình cũ quá, chắc mong người cũ lên Of để rồi gương vỡ lại lành đây.
Chúc cụ khỏe và mọi sự như ý!

chuoiviet

Xe hơi
Và đây là cách bọn em đưa các chị em phụ nữ lên
[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=z14Y95Ntn4k[/YOUTUBE]

chuoiviet

Xe hơi
Sau khi qua được vách đá khó này, bọn em lại tiếp tục leo để tìm đỉnh cao nhất của đỉnh Ngũ Chỉ Sơn. Từ đây lên thì còn khó khăn nhiêu hơn gấp bội, bởi các rừng trúc đã khô héo hết rồi, không có nổi một cây tươi nào để cho bọn em bám. Cứ bám vào cây nào thì là cây đó gẫy. A Sinh bảo chắc đây là do ảnh hưởng của đợt tuyết rơi năm ngoái. Năm ngoái nhìn lên Ngũ Chỉ Sơn này cũng chỉ có tuyết và tuyết

Những ánh nắng cuối cùng, hoàng hôn đã bắt đầu leo. Bọn em vẫn tiếp tục chinh phục đỉnh cao nhất, và với quỹ thời gian hạn hẹp

Được một lúc thì hoàng hôn đã xuất hiện,

Lúc này thì lại gặp một vách đá dựng ngược nữa, A Sinh bảo mọi người ở lại để tìm đường xem có đường khác có thể bám cây lên được hay không?

Chỉnh sửa cuối:

chuoiviet

Xe hơi
Trong lúc chờ đợi thì bọn em ngắm hoàng hôn buông xuống và lúc này mặt trời lặn rất nhanh chỉ trong vòng có hơn 5 phút là đã khuất sau núi

Làm lộ ra 2 đường chân trời khác biệt nhau

Được một lúc thì A Sinh chạy xuống bảo vẫn có đường lên nhưng mà lúc này đã là hơn 6h nếu mà đi tiếp thì vẫn được. Nhưng lúc này, mọi đồ đạc và thức ăn đã để lại ở chỗ lúc nãy ngủ trưa. Giờ không có cái gì cả, túi ngủ lều bạt và đồ ăn thức uống thì không mang theo. Đồ ăn thì có thể nhịn được, chứ túi ngủ và lều bạt không có. Ở trên độ cao khi kiểm tra GPS là 2760 này gió mạnh và lạnh thì chịu làm sao được? Tiếc quá chẳng nhẽ còn có hơn 40m nữa là bọn em chinh phục được đỉnh, mà giờ lại....Lúc này mọi người lại gây ra một sự tranh cãi nhỏ, giữa những người muốn tiếp tục chinh phục bằng được, và giữa những người muốn quay lại. Người nào người đó cũng có lý do của riêng mình không ai chịu ai. Cuối cùng thì bọn em nhờ A Sinh quyết định và kết quả là bọn em quay xuống. Mặc dù rất tiếc, chỉ còn với độ cao hơn 40m nữa là chinh phục được đỉnh cao nhất. Thế mà giờ này lại...thôi đành hẹn một dịp khác chinh phục vây

chuoiviet

Xe hơi
Đi lên khó 1 thì đi xuống khó 3, bọn em hầu như là đi bằng mông xuống, đến chỗ vách đá lúc nãy. Bọn em cảm thấy bắt đầu lo lắng, vì lên đã khó xuống còn khó hơn đặc biệt là cho các chị em gái. Và rồi cách mà đưa các chị em gái xuống là thế này!

[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=e3Ff7a0zLrQ[/YOUTUBE]

chuoiviet

Xe hơi
Đoạn đi qua rừng trúc, lúc này là vào khoảng hơn 8h

[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=B4TDYp4PF_w[/YOUTUBE]

Kenket

Xe điện
Tiếc quá, chỉ còn vài chục mét nữa là lên đỉnh, vậy mà...:(

Thanhnguyen62

Xe đạp
cụ leo mà vẫn có sức quay video nhỉ...em thì chịu...thở ko được