[Funland] Người có tiền mua xe và thằng lái xe

Trạng thái
Thớt đang đóng

thinhvnhp

Xe tải
Đến thằng tài xế lái xe công ty nó cũng không bị đối xử như cụ vậy nên câu chuyện của cụ một là kể thiếu chi tiết quan trọng nào đó hai là trình viết của cụ Thớt rất yếu.
Lxe công ty em nó bảo phải anh anh đuổi mẹ xuống Cụ ạ

AnhViVu

Xe điện
Cụ chủ dở hơi bỏ mẹ, em thật.
Người ta cần, nhờ vả cụ, thì họ mới biết quý, trân trọng, ý tứ.
Cụ lại đi xin đám người ta thì chả thế.

thinhvnhp

Xe tải
Cụ chủ dở hơi bỏ mẹ, em thật.
Người ta cần, nhờ vả cụ, thì họ mới biết quý, trân trọng, ý tứ.
Cụ lại đi xin đám người ta thì chả thế.
Họ cũng mở lời nhờ chứ Cụ lúc chưa lấy xe em nói thế thôi lấy xe rồi họ nhờ
Cũng bảo cho chị đi cùng với rồi bao nhiêu tiền xang xe chị gửi thêm, em cũng ok nhưng bảo thôi chị đi cùng cho vui còn tiền thì thôi các chị ko đi thì em vẫn đi có mất gì đâu

Chỉnh sửa cuối:

HeoQuay66

Xe tăng
Đọc tiêu đề chắc các Cụ lại nghĩ đến văn hoá tham gia giao thông chứ gì :-? nhưng mà khoan để iem kể cho các cụ nghe truyện của iem.
Iem là quản lý cho 1 công ty tư nhân và đi công tác dài hạn ở 1 Tỉnh cách nhà 250km vì lý do đi lại xe khách không thuận tiện nên iem bàn với vợ cả cưới thêm vợ 2 để cuối tuần vi vu về với vợ con, và trong hệ thống cũng có những người đi công tác như iem cùng cung đường như iem…
- Em : chị ơi em sắp lấy xe rồi để ít nữa em chở mọi người đi cùng cho vui
… : ok em
Em : chị ơi tuần này chị về ko iem đón
…: chị không em ạ
Em : chị ơi về ko
…: uh chị có
Em: chị ơi đi ko
…: chị đi rồi
Rồi các chị cũng đi cùng em vì chủ động giờ hơn ở nhà được lâu hơn
Rồi các chị đưa tiền nhưng iem ko lấy
Và cuối cùng Sếp biết cũng tạo điều kiện và nói chuyện với iem sẽ hỗ trợ tiền xăng xe cho iem
Và…. Rồi các chị cũng biết
Lên xe các chị mở của đóng cái Rầm quăng ba lô về sau ko cần biết cái gì ở sau, các chị gác chân lên chỗ để tay của em, các chị gác chân lên đầu iem đến lỗi vợ em gọi video cũng thắc mắc ( em ko để ý )
Về em nhắc 1 bạn đi cùng bảo các chị thì các chị báo Sếp là em khó tính ra nhiều quy định trên xe [-(
Ôi đê mờ các chị
Nhưng mà iem vẫn chở và Sếp vẫn hiểu đếch phải iem vì mấy đồng tiền xăng cũng đếch phải iem nhu nhược đâu đời có NHÂN QUẢ đấy các chị ạ
Báo với sếp không nhận tiền hỗ trợ xăng xe nữa, rồi giải tán không cho ai đi nhờ nữa là xong.

E thấy nhiều cụ/mợ không hiểu câu chuyện, e xin tóm tắt thế này không biết đúng không.

Ban đầu cụ chủ mua xe để tiện về quê thăm vợ, nhân thể mời các chị ở cơ quan mà cùng đường thì đi cùng cho vui, giai đoạn đó rất vui vẻ không vấn đề gì.
Sau đó sếp cụ chủ biết chuyện nên đã dùng tiền cty để hỗ trợ tiền xăng xe cho cụ chủ => các chị biết đc chuyện cụ chủ đc hỗ trợ xăng xe nên đổi thái độ, coi xe cụ chủ như xe cơ quan và đối xử với xe lẫn cụ chủ tệ bạc (vứt đồ lung tung, gác chân lên ghế, lên đầu cụ chủ).

Chỉnh sửa cuối:

Sieger

Xe tải
Thế này cũng mở thớt được. Đọc đến đoạn cụ mời các chị đi, em phải kéo lên xem rõ là cụ hay mợ.

barca6996

Xe container

UFA

Xe điện
Nói chung là một bài học cho chủ thớt: Tốt thôi, đừng tốt quá.
Xe mình, mình đi, sao lại phải lái xe hầu đứa này đứa nọ làm gì.
Bây giờ ko cho đi nữa thì bị trách móc, mà cho đi thì lại bị gác chân tiếp.
Em mà có ê tô chả bao giờ cho ai đi nhờ, lại còn khác giới nữa, biết làm tn giải thích với con vợ đây

barca6996

Xe container
Anh Chí bựn đi đón cháu nội roài

thinhvnhp

Xe tải
Báo với sếp không nhận tiền hỗ trợ xăng xe nữa, rồi giải tán không cho ai đi nhờ nữa là xong.

E thấy nhiều cụ/mợ không hiểu câu chuyện, e xin tóm tắt thế này không biết đúng không.
Đúng rồi Cụ sau đó em nhờ người nhắc thì thái độ mạnh hơn

thinhvnhp

Xe tải
Sao em chẳng thấy tốt chỗ nào nhỉ. Đòi người ta biết ơn, rồi mới hơi tí ko bằng lòng là lên mạng bán than và rủa người ta Nhân Quả, mà đấy là còn cầm tiền hỗ trợ của công ty đấy. Hiện tại, trong câu chuyện của thớt, người tử tế nhất là ông sếp.
Cụ có thể chưa hiểu hết câu chuyện nhưng xe của cụ mọi người ko tôn trọng Cụ nói xấu Cụ ko đúng Cụ làm đc như em em lạy Cụ luôn

thinhvnhp

Xe tải

Có hôm có ông anh lên trước ngồi hàng 3 bị đáp balo vào đầu ấy chứ

thinhvnhp

Xe tải
Thế này cũng mở thớt được. Đọc đến đoạn cụ mời các chị đi, em phải kéo lên xem rõ là cụ hay mợ.
Em ko mời Cụ nhé em chỉ nói lúc chưa lấy xe, còn sau đó họ nhờ nhưng ko bao giờ chủ động hỏi em về giờ nào nhé ( nhóm đó ở 1 cty khác em phải rẽ qua đón cách QL 7km ) cụ còn đòi gì nhỉ

Trần Gia

Xe tăng
Cụ là đồng nghiệp tốt nhưng khoản đàn ông thì chắc chưa đc tốt lắm 😄. E fun chút. Theo e thì cụ đã sai từ đầu. Xe mình thì mình đi, ai hỏi đi nhờ đi cùng thì oke mời đi, ko gạ gẫm. Thêm món xăng xe nữa, ko nhận đồng nào của công ty hết. Tự dưng đc mấy đồng xăng lại thành thằng lái xe thuê cho công ty, mất quyền tự chủ vs tài sản của mình. Nhỡ có cuối tuần nào đó, cụ về vs Vk cả, vkck vui vẻ quá nên ko đủ sức lái xe mà nhảy xe giường nằm đi thì cụ giải quyết vs đội kia ntn?

Trần Gia

Xe tăng
Công ty cụ vui nhỉ :)). Con em lên xe mà nghịch em cho xuống đi bộ luôn chứ đừng nói người khác.
E giống cụ khoản này. Và e đã dừng xe mở cửa rồi, F1 nước mắt ngắn dài xin lỗi, về sau chừa 😂

thinhvnhp

Xe tải
Cụ là đồng nghiệp tốt nhưng khoản đàn ông thì chắc chưa đc tốt lắm 😄. E fun chút. Theo e thì cụ đã sai từ đầu. Xe mình thì mình đi, ai hỏi đi nhờ đi cùng thì oke mời đi, ko gạ gẫm. Thêm món xăng xe nữa, ko nhận đồng nào của công ty hết. Tự dưng đc mấy đồng xăng lại thành thằng lái xe thuê cho công ty, mất quyền tự chủ vs tài sản của mình. Nhỡ có cuối tuần nào đó, cụ về vs Vk cả, vkck vui vẻ quá nên ko đủ sức lái xe mà nhảy xe giường nằm đi thì cụ giải quyết vs đội kia ntn?
Vâng tks Cụ!
Em ko hiểu ý Cụ là em tính toán kiểu đàn bà hay là mấy mái trên xe mà ko làm ăn đc gì 😆😆😆
Nhưng em nể Sếp em nhiều hơn là khoản tiền nong hay mấy con đàn bà không biết điều Cụ ạ
Còn về đi lại thì giờ em về lúc nào em báo còn ai đi đc thì e qua đón nếu em bận ko đi hoặc về được thì lại tự túc thôi Cụ ạ

Trần Gia

Xe tăng
Vâng tks Cụ!
Em ko hiểu ý Cụ là em tính toán kiểu đàn bà hay là mấy mái trên xe mà ko làm ăn đc gì 😆😆😆
Nhưng em nể Sếp em nhiều hơn là khoản tiền nong hay mấy con đàn bà không biết điều Cụ ạ
Còn về đi lại thì giờ em về lúc nào em báo còn ai đi đc thì e qua đón nếu em bận ko đi hoặc về được thì lại tự túc thôi Cụ ạ
Các chị cho cụ thấy rằng cụ như người thân ( yêu) nên mới có những hành động gần gũi như vậy 😌. Còn e thấy cụ nên thẳng thắn vs Sếp, về việc e ko chủ động đưa đón liên lục đc vs lí do abc nào đó . Và từ đó ko nhận tiền xăng của công ty nữa. Còn mấy đồng nghiệp kia cũng vậy, cụ cứ bảo họ chủ động đi lại do cụ phải thế này thế kia.

Trạng thái
Thớt đang đóng